• 1 Lượt chia sẻ
  • 95.3K Lượt đọc
  • 205 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 47 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tóm lại cho mình hỏi mình dang mang thai thang thứ 7, vì 1 số lý do mà mình vẫn chưa làm GKH với ba bé là người nước ngoài,vậy sau khi sinh bé xong mình
    Phải làm GKS ở UBND phường hay là STP???mình làm GKS trước rồi khi nao ba bé về mình lại đi bổ sung giấy nhận con để có tên ba bé tròn GKS hay là đợi khi nào làm giấy nhận con xong mới làm GKS???thanks cac mẹ nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Annie_loan; 25/11/2012 vào lúc 12:01 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi : mình có KT3 HCM từ 2006 đến nay, còn CMND vẫn theo địa chỉ thường trú ở quê (Bến Tre) vậy con mình làm giấy khai sinh sao???
    Xin tư vấn giúp
    • 76 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình khi đi khai sinh mang sổ hộ khẩu, giấy đăng ký kết hôn, CMT nhân dân (đều là bản photo thui) và cả giấy chứng sinh nữa (giấy này phải bản gốc đấy) mình làm ở xã Trung Văn, sao ko thấy các mẹ có nói đến giấy chứng sinh nhỉ. Còn nếu nhập khẩu cho con mà sau 60 ngày kể từ ngày khai sinh sẽ bị phạt 150k và ghi trong sổ hộ khẩu là nhập khẩu muộn, có bé nào như trường hợp của mẹ con mình ko nhỉ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

- Uỷ ban nhân dân xã, phường, thị trấn nơi người mẹ đăng ký thường trú thực hiện việc đăng ký khai sinh cho trẻ em. Trong trường hợp người mẹ không có nơi đăng ký thường trú thì Uỷ ban nhân dân xã, phường, thị trấn nơi người mẹ đăng ký tạm trú thực hiện việc đăng ký khai sinh cho trẻ em. Trong trường hợp không xác định được nơi thường trú, tạm trú của người mẹ thì Uỷ ban nhân dân xã, phường, thị trấn nơi đăng ký thường trú của người cha thực hiện việc đăng ký khai sinh.
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeyeuSusu_2011 Xem bài viết
    Bé nhà mình khi đi khai sinh mang sổ hộ khẩu, giấy đăng ký kết hôn, CMT nhân dân (đều là bản photo thui) và cả giấy chứng sinh nữa (giấy này phải bản gốc đấy) mình làm ở xã Trung Văn, sao ko thấy các mẹ có nói đến giấy chứng sinh nhỉ. Còn nếu nhập khẩu cho con mà sau 60 ngày kể từ ngày khai sinh sẽ bị phạt 150k và ghi trong sổ hộ khẩu là nhập khẩu muộn, có bé nào như trường hợp của mẹ con mình ko nhỉ
    Giấy tờ như chị là đủ rồi, mang bản sao công chứng cũng phải kèm thêm cả bản gốc nữa ( 1 số nơi yêu câu), giấy chứng sinh của bệnh viện phải là bản gốc, tờ khai đăng ký khai sinh( phường phát). Các mẹ lưu ý là tờ khai đăng ký khai sinh phải đúng bố mẹ ký vào, người ta sẽ so chữ ký trong tờ khai với giấy đăng ký kết hôn, nếu sai nét chữ là người ta ko chấp nhận đâu. Hôm mình ra phường thấy có trường hợp ký hộ người ta ko nhận hồ sơ. Còn làm giấy khai sinh, nhập khẩu chậm bị phạt là đương nhiên rồi cái này anh công an hộ khẩu cũng nhắc nhở mình đó.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 311 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pi_map83 Xem bài viết
    Giấy tờ như chị là đủ rồi, mang bản sao công chứng cũng phải kèm thêm cả bản gốc nữa ( 1 số nơi yêu câu), giấy chứng sinh của bệnh viện phải là bản gốc, tờ khai đăng ký khai sinh( phường phát). Các mẹ lưu ý là tờ khai đăng ký khai sinh phải đúng bố mẹ ký vào, người ta sẽ so chữ ký trong tờ khai với giấy đăng ký kết hôn, nếu sai nét chữ là người ta ko chấp nhận đâu. Hôm mình ra phường thấy có trường hợp ký hộ người ta ko nhận hồ sơ. Còn làm giấy khai sinh, nhập khẩu chậm bị phạt là đương nhiên rồi cái này anh công an hộ khẩu cũng nhắc nhở mình đó.
    Các bố/mẹ cho mình hỏi: Mình ở quận BĐ, bà xã ở quận Hai Bà. Nếu bây giờ làm khai sinh cho bé theo mẹ nhưng mình muốn nhập khẩu về BĐ thì cần những giấy tờ, các bước thủ tục gì???
    Thanks cả nhà!!!