VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

thủ tục đăng ký chọn gói của nhà tang lễ Phùng Hưng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.91K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 468 Bài viết

• 898 Được cảm ơn

Nhà em chắc là sắp phải sử dụng đến dịch vụ chọn gói của nhà tang lễ rồi. Nhưng em chả biết tí gì về thủ tục cả. Bác nào đã từng hoặc biết thì mách em với ạ. Chắc bình dân thì là nhà tang lễ Phùng Hưng các bác nhỉ. Mách em với nhá
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Lần trước ông ngoại mất, cũng dùng dịch vụ này nhưng ở nhà tang lễ của VX. Tớ về tìm lại điện thoại đã. Hoặc ấy chỉ cần ra PH hỏi thôi. Đại thể là họ lo cho mình đủ hết : quần áo tang ( theo truyền thống hoặc áo sơmi đen - 30kthôi). Băng tang. Rồi bàn thờ tại nhà. Họ sẽ bày biện, tết màn xô. Hoa quả ( gia đình chuẩn bị). vàng mã, khung ảnh.... Tết 2 bông hoa trắng. Nếu cả ông và bà đều mất thì 2 bông hoa ngang bằng nhau. Còn ông mất mà bà còn thì 1 bên cao hơn. Cả phần áo quan, rồi tại nhà tang lễ ntn, phần đất an táng hoặc hỏa thiêu. Tóm lại trong lúc gia đình đang đau buồn, có người lo cho hết, từ a-z lại rất chu đáo nên yên tâm hơn.
    • 468 Bài viết

• 898 Được cảm ơn

cảm ơn bác, bác tìm cho em cái điện thoại bác nhé. Cơ mà em cũng không hiểu là sắp mất thì mới báo họ hay là phải đặt cọc đăng ký trước. Rồi nếu mất ở nhà thì họ sẽ có xe lạnh đến nhà mang xác đi không ạ? hay niệm niếc thế nào, em mù tịt. Có bác nào cho em lời khuyên với