VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Thi công chức vào ngân hàng nhà nước

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em định thi vào ngân hàng nhà nước vào cuối tháng này ngạch kế toán -kiểm toán. mà em chưa thi lần nào nên chả có kinh nghiệm nào. Thấy nói phải thi 4 môn:
    - Môn hành chính thi theo chuyên ngành. Cái này em không biết là thi chuyên ngành kế toán có phải kế toán công trong các đơn vị hành chính sự nghiệp không??? hichic
    - Pháp lệnh công chức: thi chắc nghiêm. Em mua quyển pháp lệnh 7k ở hiệu sách về đọc , k biết có ổn k?
    -Tiếng anh B. Em không biết có dịch và viết essay k? 2 cái này em hơi kém.
    -Tin học văn phòng thi trắc nghiệm::mad:
    Mà trước khi thi phải có vòng phỏng vấn.
    Ở đấy cũng không có lịch ôn thi như những nơi khác thì phải.
    Các mẹ nào có kinh nghiệm làm ơn chỉ giáo cho tho-nhim với!
    tho-nhim xin cảm ơn nhiều nhiều
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao không có mẹ nào giúp em thế???huhu. K thì cho em tên vài tài liệu em học với ah??
    Các mẹ ơi:Sad:
    • 319 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Chào mẹ nó, mình thi cách đây 4 năm rồi. Chắc ko giúp được nhiều nhưng cũng có vài kinh nghiệm:Nói chung cả 4 môn theo mình là không khó, hồi mình thi, họ có cho hội họp một buổi và phát tài liệu để về nhà ôn.Ngoài môn tiếng anh và tin, hai môn còn lại bạn nên học thuộc lòng để còn tán cho dễ vì họ hỏi như kiểu làm văn phân tích ấy.Tiếng anh hồi đó mình thi cũng ko khó lắm, phần essay ko liên quan nhiều đến ngân hàng, do vậy vốn từ của bạn về các ngành khác cũng phải khá khẩm một chút (hồi đó mình thi là bài viết về xuất nhập khẩu dệt may :-))Tin học thì bạn ôn cơ bản, không cầu kì, hầu hết hỏi về các kĩ năng cơ bản khi dùng work, excel, và một vài phần về máy tính nói chung (không nhớ nữa rồi hihi).Về phỏng vấn, bạn ko nên lo lắng quá vì họ hỏi cũng bình thường thôi, nếu hồ sơ của bạn ok, thì bạn sẽ qua vòng sơ tuyển dễ dàng.Chúc bạn may mắn nhéP/s: hồi đó mình thi rất tự tin, nhưng ko có yếu tố nhạy cảm nên mình...ko đỗ hihi, do vậy, chúc bạn may mắn thêm lần nữa !!!!!! Cố lên, cố lên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laneige Xem bài viết
    Chào mẹ nó, mình thi cách đây 4 năm rồi. Chắc ko giúp được nhiều nhưng cũng có vài kinh nghiệm:Nói chung cả 4 môn theo mình là không khó, hồi mình thi, họ có cho hội họp một buổi và phát tài liệu để về nhà ôn.Ngoài môn tiếng anh và tin, hai môn còn lại bạn nên học thuộc lòng để còn tán cho dễ vì họ hỏi như kiểu làm văn phân tích ấy.Tiếng anh hồi đó mình thi cũng ko khó lắm, phần essay ko liên quan nhiều đến ngân hàng, do vậy vốn từ của bạn về các ngành khác cũng phải khá khẩm một chút (hồi đó mình thi là bài viết về xuất nhập khẩu dệt may :-))Tin học thì bạn ôn cơ bản, không cầu kì, hầu hết hỏi về các kĩ năng cơ bản khi dùng work, excel, và một vài phần về máy tính nói chung (không nhớ nữa rồi hihi).Về phỏng vấn, bạn ko nên lo lắng quá vì họ hỏi cũng bình thường thôi, nếu hồ sơ của bạn ok, thì bạn sẽ qua vòng sơ tuyển dễ dàng.Chúc bạn may mắn nhéP/s: hồi đó mình thi rất tự tin, nhưng ko có yếu tố nhạy cảm nên mình...ko đỗ hihi, do vậy, chúc bạn may mắn thêm lần nữa !!!!!! Cố lên, cố lên
    Cám ơn mẹ nhiều nhé. Em cũng không định sử dụng vấn đề nhạy cảm đâu. hihi. Được thì tốt, không được cũng không sao. Thử sức mẹ nó nhỉ?:Smug:
    CHúc mẹ nó vui vẻ nhá!!!:Kiss:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác có kinh nghiệm thi NHNN cho e hỏi, thi môn chuyên ngành kế toán kiểm toán thì kthuc bao gồm tất cả KTNH, KTDN hay là tn ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mh sắp thi tín dụng ngân hàng nông nghiệp, đây là lần đầu mh thi mh muốn hỏi cả nhà ai có kinh nghiệm thi cử và có tài liệu thi nghiệp vụ tín dụng có thể chia sẻ với mh với, mh xin cảm ơn !!!!!
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em cũng đang làm hồ sơ thì. hjx, lo quá, chả biết thế nào
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị thi vào NHNN kết quả thế nào rồi ạ? c có kinh nghiệm gì ko?cho e xin với !^^
    • 287 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chị thi cử thế nào rùi ạ, top lâu rồi hnay e lại mò ra đc vì cũng đang ngấp nghé thi thử sức. hì hì