VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

taxi 7 chỗ ở Hà Nội,nên đi hãng nào ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 228 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Lâu lắm rồi em ko đi taxi nên h chẳng biết hãng nào với hãng nào,giá cả ra làm sao. Sáng t7 này em với hội bạn định đi chơi,lên gần Suối Ngọc thì phải,tầm cách Hn 40-50km.Em muốn thuê taxi 7 chỗ,đón từ đường Lê Quí Đức.
    CÁc mẹ cho em hỏi ở đấy thì nên gọi xe hãng nào cho nhanh,xe đi tử tế 1 chút với giá thành nữa.Các mẹ mà có bác taxi quen thì cho e sđt lun e gọi cho nhanh .Cảm ơn cả nhà
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,899 Bài viết

• 2,016 Được cảm ơn

Đi 7 chỗ chắc chỉ có Mai Linh là xe còn ổn một chút, phục vụ cũng không đến nỗi. Tuy nhiên tính đi taxi chắc vẫn đắt hơn gọi xe tư nhân bên ngoài. Bạn thử cân nhắc xem sao.
    • 164 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em cũng muốn hỏi vụ này quá, vì em muốn đi tam đảo cuối tuần,đi có 7 người nên cứ oto 7 chổ là ổn, nhưng không biết tính thế nào cho hợp nhất, vì em đi đến sáng chủ nhật mới về mà, quãng đường là 80km, đang tính mà chưa xong. chả nhẽ xe máy.
    • 7,214 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Nếu bạn đi chơi thì đi thuê xe cho nó sướng, taxi chịu nhiều phí lắm!
    mà mình có cái này thắc mắc, các bác taxi có chiêu hay lắm, lần đó thấy bác chỉ lấy cái khăn lau qua cái đồng hồ mà tiền nhảy lên hơn 100k!!! từ hơn 300 lên hơn 400 nhá!
    sau lần ấy, cứ ra HN là em đi Mai Linh, phi Mai Linh thì k đi xe nào khác
    • 1,103 Bài viết

• 1,268 Được cảm ơn

Taxi uy tín thì có Mai Linh, CP (26), Hà Nội (53) vài bác khác. Tầm giá giờ hình như đâu 12nghin/km. Đi mấy bác này thì yên tâm là không có vụ đồng hồ này nọ đâu.
    Các hãng nhỏ cũng có dăm hãng uy tín nhưng thường không có xe 7 chỗ đâu. Taxi Mỹ đình có vài chiếc 7 chỗ. Giá rẻ hơn Mai Linh tí. Bác này cũng được.
    Nói chugn tầm giá 11-12 nghìn/km, từ km thứ 30 trở đi giảm giá chắc còn khoảng 8000-9000 gì đó, chiều về giảm giá thêm tùy hãng. Lưu đêm cộng thêm ít, chắc vài trăm nghìn.

Bạn cứ gọi điện đến các nơi hỏi giá thử. Thử gọi luôn chỗ cho thuê xe riêng hỏi giá luôn xem thế nào. Mình nghĩ đi tầm vài chục cây quanh HN thì không khác nhau nhiều đâu.