VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Tạo thú mỏ vịt Perry làm đồ chơi cho bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 619 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc chắn nó là vật nuôi yêu quý của gia đình Flynn-Fletcher, nhưng đồ chơi yêu thích thú mỏ vịt còn là một điệp viên chống tội phạm có nhiệm vụ là để chống các nhà khoa học điên với nhiều sai lầm, tiến sĩ Heinz Doofenshmirtz. Từ phần đầu với chiếc mũ đến các đầu ngón chân có màng của thú mỏ vịt, điều này cho thấy vịt Duckbill là một đồ chơi rất hấp dẫn mọi người.

Tổng thời gian 1 giờ
    Lứa tuổi 5-8

Những gì bạn cần
    • Mẫu hình cho Thú mỏ vịt Perry trong file kèm theo
    • Kéo
    • Vật để gắn các miếng mẫu cho bàn chân và ống chân (hình)
    • Giấy cứng hoặc cái gì đó tương tự, màu xanh lá cây xanh, nâu và đen
    • Giấy cứng màu Cam (02 miếng chập lại thành 1, chú ý miếng trên của bàn chân có một đường cắt nhỏ).
    • Ống sạch, cắt làm đôi (khi chập lại làm đôi, các ống này bên trong, làm cho thân đồ chơi phồng lên đẹp hơn)
    • Súng keo nóng, hoặc keo loại khác
    • Một ít các polyester (nhựa)
    • Thìa gỗ
    • 2 nút trắng, 3/4-inch đường kính lớn hơn
    • 2 nút màu đen, 1/2-inch đường kính nhỏ hơn
    • Kim và chỉ (tùy chọn)
    Cách làm đồ chơi này

• In mẫu trong file kèm theo và sử dụng các mảnh để cắt ra các hình dạng với màu sắc tương ứng và thay đổi màu nếu bạn thích.
    • Làm thân hình trước, dán keo cho các ống nhựa dọc theo vị trí của tay và chân theo hình (chỉ cho một mảnh thôi nhé, mảnh thứ hai không cần). Sau đó dán chồng hai thân lại với nhau.
    • Tiếp theo sau bạn hãy làm phần chân, cũng dùng 02 mảnh để ghép lại tăng độ dày. Dùng một vật có độ dẽo như dây điện chẳng hạn, nhôm để luồng vào trong 2 mảnh cho bàn chân và ống chân, kết nối bàn chân và ống chân. Đây là phần khó nhất của đồ chơi này nên bạn có thể dùng theo sáng tạo của mình.
    • Hãy nhớ là miếng trên của bàn chân bạn dùng kéo cắt đi một đường (hình)
    • Uốn cong bàn chân cho nó có một góc 90 độ so với thân của đồ chơi này.
    • Làm tương tự với phần đuôi, nhớ một đầu gắn vào thân nên bẻ chia ra thành 02 phần cho đảm bảo độ dính (hình). Phần đuôi này còn là phần chống phía sau để giử cho đồ chơi có thể đứng được đấy.
    • Làm mỗi mắt, may hoặc dùng keo trên một nút màu trắng sau đó cho út màu đen nhỏ hơn lên phía trên.
    • Bây giờ là lúc để làm chiếc mũ gián điệp, mũ thời trang của Perry. Ngăn xếp hai miếng mũ phớt lại với nhau và sau đó dùng keo dán hai bên và cạnh trên cùng. Quấn một dải đen làm trang trí xung quanh chiếc mũ, và dùng keo dán các cạnh chồng chéo với nhau, sau đó đội lên đầu. Vậy là đồ chơi này đã làm xong thú mỏ vịt dễ thương cho bé yêu nhà bạn.
    File pdf đính kèm 185kg không tải lên được
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thong100; 18/08/2013 vào lúc 01:33 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• có mẹ nào biết nguồn hàng và cách thức mở shop ĐỒ CHƠI CHO BÉ k nhỉ?

Mình đang muốn mở 1 shop chuyên bán đồ chơi cho bé ( cả trai lẫn gái) có mẹ nào có kinh nghiệm về việc này hay biết đc nguồn hàng thì chỉ mình với nhé , (đừng qua CÒ nhé) 0908 393 884 Xin cám ơn mọi người rất rất nhiều:Rose::Rose::Rose:

• Hãy cho tình yêu thêm cơ hội

• Tự làm đồ chơi cho con

Các mẹ ơi, đôi lúc đi tìm mua đồ chơi cho con cũng khó nhỉ. Tìm được một món đồ chơi ưng ý không phải dễ, mà lại còn tốn tiền nữa. Nếu các mẹ ai biết cách làm các món đồ chơi hay thì đưa lên đây để mình cùng trao đổi nhé. Mẹ Sếu & Bờm có học được cách làm đồ chơi cho con như thế này. Trong VP...

• Ăn kiwi có giúp sáng mắt?

Quả kiwi có thể nâng cao thị lực được không mọi người, nhất là ở trẻ em đó.

• 9 công dụng tuyệt vời của Baby oil

Baby oil, dầu dưỡng da cho bé không còn xa lạ với chị em phụ nữ chúng ta nữa. Ngoài việc dùng để...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhìn hay thế nhỉ. Bữa nào thử làm cho cháu xem sao