• 0 Lượt chia sẻ
  • 624 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi năm vấn đi học thì chỉ gọi điện chúc mừng chị và mẹ 20-10 thui. Năm nay đi làm rùi chưa biết phải tặng gì cho kinh tế và tình cảm cả. Các mẹ kinh nghiệm giúp em với.
    Chữ ký bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.

• 923 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

20/10 chắc là tớ không đủ đk để tặng mẹ cái gì. Nhưng hồi mới đi làm, tháng đầu tiên tớ mua tặng mẹ tớ cái lắc vàng ( 70% của lương). Thực sự sau đó rất khó để sống vì chỉ 30% lương (còm cõi) nhưng vì hồi nhỏ mẹ đã phải bán cái lắc đi để có thể trang trải cho cs, mẹ rất buồn vì chuyện đó nên tớ quyết định làm như vậy.
    Cũng may là có cậu bạn nhà bạn ý có mấy ch vàng ở HN nên chắc là tớ cũng mua được rẻ hơn.

Em có khóc
    đâu anh...
    là nụ cười
    ...tan...ra...đấy chứ!

• 482 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Miền Bắc trở lạnh rồi, bạn có thể mua tặng khăn quàng cổ, áo rét, hoặc chọn 1 loại thuốc bổ .... cũng không tốn kém lắm, lại bày tỏ sự quan tâm.

• 260 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mua xấp vải may áo dài cho mẹ, mẹ củng rất vui đấy chỉ cần tấm lòng thôi

• 676 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

MÌnh định tặng mẹ mấy lọ thuốc bổ hoặc là áo dành cho mùa thu này!

• 2,211 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tree142 Xem bài viết
    20/10 chắc là tớ không đủ đk để tặng mẹ cái gì. Nhưng hồi mới đi làm, tháng đầu tiên tớ mua tặng mẹ tớ cái lắc vàng ( 70% của lương). Thực sự sau đó rất khó để sống vì chỉ 30% lương (còm cõi) nhưng vì hồi nhỏ mẹ đã phải bán cái lắc đi để có thể trang trải cho cs, mẹ rất buồn vì chuyện đó nên tớ quyết định làm như vậy.
    Cũng may là có cậu bạn nhà bạn ý có mấy ch vàng ở HN nên chắc là tớ cũng mua được rẻ hơn.
    Như thế là bạn chơi sang quá rùi. Đâu phải cứ đắt tiền mới là quà đâu. Bạn yêu mẹ thì hiểu mẹ bạn cần gì, muốn gì và từ đó bạn tặng quà cho mẹ là hợp lý nhất. Có khi chỉ là một món ăn mẹ thích do bạn tự tay nấu cũng là một món quà lớn rùi đó bạn ạ.:Smiling:
    Họa hổ, họa bì, nan họa cốt
    Tri nhân, tri diện, bất tri tâm

• 1,624 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Mình thì mẹ mình rất thích làm đẹp. Bụng bà to nên em mình đã lấy tháng lương đầu tiên tặng bà cái máy đánh bụng. Mình sẽ mua tặng bà kem mát sa giảm mỡ bụng. Hihi, chắc chắn là mẹ thích. ĐỢt khác có lúc em tặng quà, có lúc em chỉ tặng hoa thôi.

Thiên thần của ba mẹ ơi, mau lớn nhanh nha các con!

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Một món quà sức khỏe cũng rất ý nghĩa đó các mẹ!

Tham khảo món quà sức khỏe này nhé: http://www.webtretho.com/forum/f3566...-10-a-1781841/