VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Sửa dụng thuốc dưỡng da Collagen của Shiseido

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.18K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, như các mẹ biết đấy, bây giờ phụ nữ chúng mình có nhu cầu làm đẹp ngày càng cao. Mình mới tìm được một loại thực phẩm chức năng dàng cho da đó là Viên nang Collagen của Shiseido.

Da của chúng ta được cấu tạo từ 2 sợi đó là sợi elastic (sợi dọc) và collagen( sợi ngang hay còn gọi la sợi đàn hồi của da. Có rất nhiều nguyên nhân gây ra lão hoá ra trong đó:
    10% la do các yếu tố bên trong: di truyền, suy giảm hormone và tuổi tác.
    90% do các yếu tố bên ngoài: môi trường ô nhiễm, ánh nắng mặt trời, stress, bệnh và phong cách sống. hichic mà các mẹ ạ, môi trường của VN là ô nhiễm nhất thế giới đấy.

Bước qua tuổi 20 môi năm cấu trúc Collagen bị giảm đi 1% cả về khối lượng và độ dày. Chính sự suy giảm của cấu trúc này dẫn đến hậu quả ''lão hoá'' của cơ thể mà sự thay đổi trên da, trên khuôn mặt là dấu hiệu dễ nhận biết nhất: làn da bị khô, nhăn nheo bắt đầu bằng các đường nhăn mảnh trên khoé mắt, khoé miệng, lâu dần thành nếp nhăn. Các đường nét khuôn mặt bị chùng nhão và chảy xệ.

Chính vì vậy, mà bây giờ chúng ta cần phải bổ sung Collagen cho da không chỉ từ bên ngoài là kem dưỡng da, mà con từ bên trong bằng cách uống bổ sung Collagen.

Mình có một chị bạn mua giúp mình 3 lọ viên nang Collagen của Shiseido. Mình nghe nói phụ nữ Nhật một năm chỉ cần uống 3 lọ. Mình công nhận là phụ nữ Nhật họ trẻ lâu thật.

Tuy nhiên, vì mới dùng thử nên chưa biết công dụng của thuốc hiệu quả đến đâu, vì vậy mình mong mẹ nào đã từng sử dụng loại thuốc này rồi thì chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp cho chị em nhé!!!
    QNguyen
    phanquynh1983_vn
    0989097786
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 802 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QNguyen Xem bài viết
    Chào các mẹ, như các mẹ biết đấy, bây giờ phụ nữ chúng mình có nhu cầu làm đẹp ngày càng cao. Mình mới tìm được một loại thực phẩm chức năng dàng cho da đó là Viên nang Collagen của Shiseido.

Da của chúng ta được cấu tạo từ 2 sợi đó là sợi elastic (sợi dọc) và collagen( sợi ngang hay còn gọi la sợi đàn hồi của da. Có rất nhiều nguyên nhân gây ra lão hoá ra trong đó:
    10% la do các yếu tố bên trong: di truyền, suy giảm hormone và tuổi tác.
    90% do các yếu tố bên ngoài: môi trường ô nhiễm, ánh nắng mặt trời, stress, bệnh và phong cách sống. hichic mà các mẹ ạ, môi trường của VN là ô nhiễm nhất thế giới đấy.

Bước qua tuổi 20 môi năm cấu trúc Collagen bị giảm đi 1% cả về khối lượng và độ dày. Chính sự suy giảm của cấu trúc này dẫn đến hậu quả ''lão hoá'' của cơ thể mà sự thay đổi trên da, trên khuôn mặt là dấu hiệu dễ nhận biết nhất: làn da bị khô, nhăn nheo bắt đầu bằng các đường nhăn mảnh trên khoé mắt, khoé miệng, lâu dần thành nếp nhăn. Các đường nét khuôn mặt bị chùng nhão và chảy xệ.

Chính vì vậy, mà bây giờ chúng ta cần phải bổ sung Collagen cho da không chỉ từ bên ngoài là kem dưỡng da, mà con từ bên trong bằng cách uống bổ sung Collagen.

Mình có một chị bạn mua giúp mình 3 lọ viên nang Collagen của Shiseido. Mình nghe nói phụ nữ Nhật một năm chỉ cần uống 3 lọ. Mình công nhận là phụ nữ Nhật họ trẻ lâu thật.

Tuy nhiên, vì mới dùng thử nên chưa biết công dụng của thuốc hiệu quả đến đâu, vì vậy mình mong mỳ ẹ nào đã từng sử dụng loại thuốc này rồi thì chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp cho chị em nhé!!!
    Tớ mới uống Collagen của Shiseido dạng nước, 1 hộp có 10 lọ, mỗi ngày uống 1 lọ. Mình mới uống được 3 ngày thôi nhưng cũng chưa thấy gì hơn cả. Để tớ uống xong 10 lọ này xem thế nào rồi trao đổi nhé.
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ thì cũng uống được khoảng một tuần rồi, uống viên nang dạng nén. Nói thực là mình uống xem thế nào. Hôm trc ở gian hàng Kanebo có chuyên gian trang điểm của Nhật sang, mình tay bồng tay bế con vác lọ thuốc đến hỏi, tưởng hỏi được, hoá ra chú chuyên gia trang điểm người Nhật đó hok nói được nhiều tiếng Anh, nên cũng chẳng hỏi được nhiều về thông tin sản phẩm, công dụng thực tế sản phẩm. Mà tớ ra hiệu thuốc của mình thấy cũng có mấy loại Collagen để uống. Lọ của Mỹ là viên con nhộng 800k/hộp/100 viên. Bạn mua loại Collagen Shiseido dạng nước bao nhiêu tiền vậy?
    QNguyen
    phanquynh1983_vn
    0989097786