VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Sinh nhật chồng, nên tặng quà gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 34.2K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 218 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Gần đến SN anh xã rùi mà em ko biết tặng gì hết. Em muốn tặng cái gì đặc biệt, cho anh xã em ngac nhiên. Mấy năm trc em toàn tặng áo quần, giày, bóp, rượu tây..., lần nào cũng bị đoán ra hết, mà chẳng đặc biệt nữa, huhu... Các mẹ chỉ em với.Thanks các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,112 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Cái này nên sang mục kinh nghiệm hay để hỏi.
    Cái ngạc nhiên nhất là không tặng gì cả, he he. Nói đùa chứ chỉ có bạn biết sở thích của ông xã thì mới làm cái gì đặc biệt. Nhưng phần lớn bây giờ các ông í chẳng cảm thấy gì là đặc biệt đâu. Hoặc là bạn đặt tour đi tàu cao cấp gì ở Hạ Long í, xong tổ chức sinh nhật 2 người trên đấy cho lãng mạn.
    • 511 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Chị ui, 1 bữa ăn tối lãng mạn cho 2 người ở 1 nơi ấm cúng (nếu ko có thời gian) or 1 chuyến đi 2ngày 1 đêm gần gần như Vũng Tàu or Hồ Tràm resort. Chú í là chỉ 2 vợ chồng thui nghen :Battin ey:
    • 654 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Em cũng giống mẹ này, năm nào cũng hết ví, áo sơ mi rồi đến thắt lưng da, có năm thì mua một sợi dây xich bạc (chả biết gọi là xích hay dây chuyền vì dây bằng bạc của nam khá to) để ông xã đeo tránh gió luôn, kèm theo đính chính là xích cổ ông xã chạy đằng trời cũng ko thoát, ke ke..hết ý tuởng, sinh nhật nào cũng đau đầu, hic
    • 403 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TranThiQuynhNhi Xem bài viết
    Gần đến SN anh xã rùi mà em ko biết tặng gì hết. Em muốn tặng cái gì đặc biệt, cho anh xã em ngac nhiên. Mấy năm trc em toàn tặng áo quần, giày, bóp, rượu tây..., lần nào cũng bị đoán ra hết, mà chẳng đặc biệt nữa, huhu... Các mẹ chỉ em với.Thanks các mẹ.
    Mình toàn tặng Xã nhà mình Sữa rửa mặt , ví , áo sơ mi , áo len đủ thứ có gì đẹp và thiếu thì mình mua , Bạn xem Xã nhà còn đang chưa có thứ gì thì mua cho anh ý, ví dụ như sữa rửa mặt mình đảm bảo anh ý k đoán được đâu :LoveStruc:

• 71 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hay bạn tặng ax bộ nước hoa và kem dưỡng thể kèm hộp nước dùng sau khi cạo râu. Mình biết có 2 bộ của CK và HUGO BOSS tặng SN là hợp lý vì nó có hộp rất đẹp.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 403 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang1912 Xem bài viết
    Em cũng giống mẹ này, năm nào cũng hết ví, áo sơ mi rồi đến thắt lưng da, có năm thì mua một sợi dây xich bạc (chả biết gọi là xích hay dây chuyền vì dây bằng bạc của nam khá to) để ông xã đeo tránh gió luôn, kèm theo đính chính là xích cổ ông xã chạy đằng trời cũng ko thoát, ke ke..hết ý tuởng, sinh nhật nào cũng đau đầu, hic
    Giống tớ, năm trước tớ đặt 1 dây chuyền bằng bạc ở trên Phố Hàng Bạc có kèm mặt là Thánh Giá vì nhà tớ đi Đạo , tổng thiệt hại là 1,2 triệu vì là dây to lắm nên hơi nhiều tiền chút, hihi

• 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cũng sắp tới sinh nhật anh xã em mà.em đang có một ý tưởng thế này.em đặt một phòng ở nhà nghỉ.trang trí theo sở thích của anh ý.một bồn nước đầy hoa hồng để ngâm mình.2 cốc rượu vang.và mình. mình thật đẹp quyến rũ trong bộ quần áo thật gợi cảm.và đây là món quà mà không bao giờ anh ý nghĩ ra đâu.đây là ý tưởng của em nên có điên rồ thì các mẹ đừng cười nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

wow, romantic chết đi được, ending của hôm snhật đấy còn romantic nữa nữa phải không!
    • 1,441 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Sinh nhật chồng em, em hứa với anh ý là sẽ tặng ảnh một món quà rất cao sang. Sau đó em đi mua 1 thẻ matxa toàn thân, 3 bộ váy, 1 đôi giày, 1 cái túi và 2 chai nước hoa cho ... em.
    Trông tâm trạng chờ đợi hồi hộp của chồng, em nhẹ nhàng mang tất cả ra, bóc cho anh xem và nói dịu dàng: "Ông bà có câu giàu vì bạn, sang vì vợ" nên nhân dịp sinh nhật anh em sẽ tặng anh món quà cao sang ấy bằng cách làm cho em đẹp dần lên :Battin ey:"
    Chồng em cặm cụi ăn hết một bàn thức ăn em làm tặng bổ sung phòng khi ảnh ko thích món quà trên.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em dang doi me nao tan thanh y tuong cua em ma khong thay.cac chi ui cho em ti y kien voi :Silly::Thinking:
    • 467 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeulinh-linh Xem bài viết
    cũng sắp tới sinh nhật anh xã em mà.em đang có một ý tưởng thế này.em đặt một phòng ở nhà nghỉ.trang trí theo sở thích của anh ý.một bồn nước đầy hoa hồng để ngâm mình.2 cốc rượu vang.và mình. mình thật đẹp quyến rũ trong bộ quần áo thật gợi cảm.và đây là món quà mà không bao giờ anh ý nghĩ ra đâu.đây là ý tưởng của em nên có điên rồ thì các mẹ đừng cười nhé
    quá tuyệt ý chứ chị ơi. nhưng phải đổi bộ quần áo = váy ngủ sẹc xì vào c ạ.rooling:rooling:rooling:
    @mẹ hói yêu: chết cười với quà tặng của chị, nhưng sn năm nay của chồng e cũng sẽ học tập chị :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 3,796 Bài viết

• 6,931 Được cảm ơn

Lãng mạn quá :Applause: Hihi

Không cười đâu, nhưng mình đang hình dung ông xã nhà mình mà rơi vào tình cảnh này thì ngất mất!
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ui chao the thi em phai thuc hien thoi cam on cac me tiep them can dam cho em.co ket qua em bao lai voi cac me nhe:Silly:
    • 962 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Thế ox ở xa thì tặng gì các mẹ nhỉ, năm ngoái em làm bưu thiếp, năm nay em đang bí ý tưởng rồi.:Thinking:
    • 998 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

Mình tặng O.X 1 bộ xếp hình (hình của O.X) và 1 chai nước hoa-> ổng thích lắm hihi...lúc trước thì nào bóp, áo, quần, nước hoa rùi thiệp tự làm nên vừa rùi bị bí ý tưởng may là search trên mạng ra hình ghép nãếp hình này :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,826 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

Em thấy ý tưởng này cũng lãng mạn lắm, nhưng mừ em thik đổi nhà nghỉ thành nhà mình hơn, vừa ấm cúng, vừa gần gũi, bọn em toàn gọi nhà mình là KS 5* mà, về nhà thấy thik lắm .
    Điều kiện: phải ở riêng và chưa có cu tí :Laughing:
    Vì một cuộc sống không có osin...
    • 404 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Em cũng vote cho ý tưởng này này. :LoveStruc:
    Nhưng mà với chồng em chắc k hợp gu. Lần trước ở KS sẵn có bồn tắm em làm 1 bồn toàn hoa hồng, nến và hoa quả ăn. Nhưng mà OX k thích Spa. Vì sau đó kêu là ngâm cùng cho vợ vui thôi, chứ cũng k thích ngâm mình như vậy. Chắc chỉ thích khâu 'hậu Spa' thôi

Năm nay em cũng đang quả bí lắm đây. Đang định kiếm nhà hàng để ăn Hải sản. Đặc biệt là xã khoái tôm hùm. Rùi cũng có bánh, nến, và dù xã cũng k để ý hoa hoét đâu nhưng em vẫn sẽ tặng hoa do em tự bó + thiệp.

Nếu còn thời gian thì đi xem phim (tâm lý tình cảm sướt mướt tí). Rùi về, rùi chuẩn bị 1 bộ váy sẹc xy, rùi ... hí hí :554::559:
    Xong phim! Ngủ, sáng mai dậy đi làm.

Nhưng mà cái em băn khoăn là ăn ở đâu đây. Và muốn mua 1 món quà tặng kèm mà có thể dùng đc. Đúng là chả biết mua cái gì.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi atemish; 25/01/2009 vào lúc 06:54 PM.
    • 111 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Đến hẹn lại lên, các mẹ có ý tưởng gì mới về quà sinh nhật cho ox ko?
    Mình có những ý tường này các mẹ duyệt hộ nhé:
    - Bữa ăn tối lãng mạng ở nhà hàng có nhạc, nến...(dưng mà nhà hàng nào nhỉ??? các mẹ nó gợi ý cái
    - Tặng thứ đồ gì đó để trong oto, hik, nghĩ mãi ko ra
    - Tặng Ipod touch (để xã tặng lại Ipad2 hihi...)
    - Hay lại ví, kính, giày dép (mấy món này thì ko phải sinh nhật mình đã cover cho xã hết rồi)

Cám ơn các mẹ trước
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chẹp, các mẹ có nhiều ý tưởng hay quá, nhưng nên tặng quà tự làm hay mua nhỉ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2