• 2 Lượt chia sẻ
  • 50.3K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 2,684 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fire&water Xem bài viết
    Năm nay chồng em mệnh Kim sao TB 31 tuổi, chả biết sẽ ra sao nữa nhưng anh ấy chả tín mấy.
    Năm trước em cũng sao TB, cả năm buồn phiền, cũng mất 1 ít tiền do thua lỗ CK, lại vướng vào vụ bệnh tật, lương lậu thì 2 năm rồi k được tăng,
    1 số giải pháp đối với sao TB:
    1. Cúng giải hạn sao TB: tự mình mua lễ về cúng, lễ gồm mũ, bài vị trắng, 8 ngọn nến trắng. Cúng vào ngày 15 hàng tháng, bác nào cần bài khấn PM cho em em gửi cho,
    2. Tránh mặc đồ trắng (hic, đồng phục cơ quan em lại là áo trắng)
    3. Nếu có tiền nên đầu tư vào nhà, đất
    hình như nến phải cắm theo hình sao hả mẹ nó, hay là cắm tự nhiên?
    • 546 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LX125 Xem bài viết
    :Crying::Crying::Crying: năm nay tớ Thái bạch đây, mà năm ngoái cũng xui quá chừng rồi, năm nay xui nữa chịu sao nổi:Sad:
    Giống em,hihi, đầu năm e đi giải hạn hết cho cả vợ lẫn chồng rồi. Giải hạn xogn rồi hy vọng khôgn bị xui xẻo, mà chẳng có tiền của đâu mà mất ạ. . Vẫn phải cố gắgn làm việc thôi
    • 231 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Năm nay em cũng sao Thái Bạch, thấy các mẹ bảo cứ xây nhà để gánh hạn. May quá, nhà em định năm nay xây nhà đây. Mong mọi việc sẽ tốt đẹp
    • 539 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhdongxanh Xem bài viết
    hình như nến phải cắm theo hình sao hả mẹ nó, hay là cắm tự nhiên?
    đối với từng loại sao có cách cắm nến, với sao Thái Bạch thì quay mâm cúng về hướng Tây, cắm nên thành 2 hàng dọc, mỗi bên 4 nến, khi cúng có 5 bông hoa trắng.
    Hic, em định đi mua lễ về nhưng ax lại lười bảo là k cúng được mới bực
    • 308 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi WhiteBear Xem bài viết
    Năm vừa rồi em cũng Sao Thái Bạch đây nè, Sao Thái Bạch quét sạch cửa nhà không sai tí nào đâu. Em cẩn than lắm mà vẫn bị mất tiền đó, Mẹ nào năm nay sao Thái Bạch nhớ cẩn thẩn nhé. Em có mấy đứa bạn năm ngoái cùng sao với em chúng nó cũng toàn bị mất tiền thôi, sợ lắm. Các mẹ hết sức cẩn thận là được rồi.
    Mẹ mình bảo có mất tiền thì cũng nên nghĩ tán đc tiền là tốt, vì ko mất tiền thì bị thứ khác còn khổ hơn, mất tiền vẫn là nhẹ nhất so với những cái khác mà, huhu
    • 1,359 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Năm ngoái em sao Thái Bạch, mất hết gia tài, chồng em La Hầu cũng ra đi ko bao giờ trở lại nữa...:Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin: 1 năm nhớ đời
    Chỉnh sửa lần cuối bởi shuki; 08/02/2009 vào lúc 11:14 AM.
    • 380 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Nhà mình năm nào cũng mời nhà sư về cúng đầu năm, trong đó có làm lễ dâng sao giải hạn, sao xấu sao tốt đều làm lễ đầu năm, sau đó trong gia đình có ai mà phải sao xấu thì hàng tháng mình cũng tự làm lễ dâng sao vào ngày của sao đó, đồ lễ chuẩn bị thì các bạn mua một quyển các bài văn khấn sẽ có hướng dẫn chi tiết cách chuẩn bị đồ lễ và cả bài văn khấn đọc lúc làm lễ, cẩn thận thì các bạn đặt các thầy viết sớ cho, mỗi tháng 1 lá sớ, khi cúng xong thì hoá sớ cùng vàng tiền. Nói chung là cứ làm đầy đủ cẩn thận cho mình yên tâm hơn. Chồng mình năm nay cũng sao Thái Bạch chiếu mạng, theo mình hiểu thì Sao Thái Bạch chiếu mạng không nên mở rộng làm ăn, không bỏ tiền ra kinh doanh đầu tư mà nên mua nhà, mua đất, hay xây nhà nếu có tiền. Nhà mình thì vào hạn Thái Bạch lần trước của chồng thì xây nhà nên bao nhiêu tiền dồn hết vào đó.
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Hơ hơ năm ngoái xã em sao TB, mới mùng 10 tết đã bị lừa hơn chục triệu, sau đó có đi cúng sao thì thấy cả năm chẳng gặp xui xẻo gì nữa. Năm nay lại đến em sao TB mới khổ chứ, vẫn chưa đăng ký cũng sao ở chùa nữa vì bận quá chưa đi đc nhưng chắc chắn sẽ đi
    • 1,371 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Ông xã em hai năm trước sao Tb,vợ nói không nghe cứ tự ý vay tiền làm ăn,thế là mất sạch.Cuối năm thất bại thảm hại bán nhà để trả nợ vẫn không hết nợ nần.Giờ vẫn còn lo trả nợ đây này!!!!!

• 5,647 Bài viết

• 867 Được cảm ơn

huhu, năm nay em cũng Thái Bạch chiếu, cả BMC và BM đẻ đều dâng sao giải hạn không bit có đỡ tý nào không ạ???
    • 5,777 Bài viết

• 4,461 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kent_love Xem bài viết
    Hơ hơ năm ngoái xã em sao TB, mới mùng 10 tết đã bị lừa hơn chục triệu, sau đó có đi cúng sao thì thấy cả năm chẳng gặp xui xẻo gì nữa. Năm nay lại đến em sao TB mới khổ chứ, vẫn chưa đăng ký cũng sao ở chùa nữa vì bận quá chưa đi đc nhưng chắc chắn sẽ đi
    ÔI lại gặp bà ở đây.
    Nhà tui năm nay cả hai vợ chồng đều sao TB đây. Thái Bạch quét sạch cửa nhà, nhà tui chưa có đang thuê ko biết có bị quét không nhỉ?????????????
    Hy vọng ông trời thương hai kẻ thuê nhà nuôi con nhỏ mà bỏ qua nhà con.

• 16,273 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing: hihihi vÀO ĐÂY GẶP MẤY MẸ NHÀ CHUỘT HIHI
    NĂM NAY VC EM CŨNG ĐỀU SAO THÁI BẠCH

TỐI NAY SẼ ĐẾN TỔ ĐÌNH PHÚC KHÁNH ĐỂ GIẢI HẠN VÀ CẦU AN, HI VỌNG ĐỠ ĐUỌC PHẦN NÀO

MÀ CÁC CHỊ ƠI, GIẢI HẠN THÌ CÓ ĐỠ ĐUỌC NHIỀU KHÔNG NHỈ?
    • 4,962 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Trời ui vào đây gặp toàn nhà mình. Tối nay nhà mình có ai đi giải hạn ở TỔ Đình Phúc Khánh ko?
    • 627 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhale Xem bài viết

TỐI NAY SẼ ĐẾN TỔ ĐÌNH PHÚC KHÁNH ĐỂ GIẢI HẠN VÀ CẦU AN, HI VỌNG ĐỠ ĐUỌC PHẦN NÀO

khiếp hôm qua cầu an đông quá, chen nhau bẹp ruột!!Chùa Phúc khánh bé quá mà cầu an cho vài vạn người!!
    • 610 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrangTrang1976 Xem bài viết
    khiếp hôm qua cầu an đông quá, chen nhau bẹp ruột!!Chùa Phúc khánh bé quá mà cầu an cho vài vạn người!!
    Mẹ đẻ mình năm nay cũng sao Thái Bạch, mình cũng đang ký giải hạn ở chùa Phúc Khánh rồi, tối nay đi lễ sao Thái Bạch đây.
    Mình cũng lo quá, các mẹ cho lời khuyên đi, mẹ mình 61 tuổi rồi, ko làm ăn j nữa, chỉ muốn bà khoẻ mạnh, vui vẻ là ok rồi thôi.
    • 84 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhale Xem bài viết

Có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Quan trọng là phải có niềm tin. Đó chính là lời của Đại đức Thích Thanh Quyết nói trong buổi lễ cầu an tối qua tại Tổ đình Phúc Khánh. Mình đã đi dự nhiều lễ giải hạn tại đây rồi. Nói chung bị sao hạn thì ngoài bị ảnh hưởng trong năm đó, thì có một chút liên quan đến năm trước và năm sau. Cũng theo thầy Quyết thì vào năm gặp sao hạn đừng mong tránh được 100%, nếu có bị ảnh hưởng, ví dụ: sao Thái bạch mất ít tiền, sao La hầu bị miệng tiến, sao Kế đô mắc bệnh một chút thì lại là điều may, như vậy sẽ không lo bị dính đến năm sau.
    • 477 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

rằm tháng sau có mẹ nào đi giải sao chùa PK thì rủ nhau đi cho vui..........
    • 299 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Nếu mình đã làm lễ giải hạn ở một chùa khác rồi thì có nên đi đăng ký giải hạn ở chùa Phúc khánh nữa không hả các mẹ nó. Ở chùa Phúc khánh là người ta giải hạn cho từng sao hay là cho tất cả các sao hả các mẹ? Nếu được thì bây giờ đăng ký vẫn kịp ạ?Mẹ nào biết cho mình biết thủ tục ntn với nhé

• 497 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Năm ngoái em sao TB - nhưng nhìn chung lại có nhiều lộc chứ - cứ hết tiền lại có người mang đến cho - có khi nhiều hơn tưởng tượng của mình.. Nhưng mà lại gặp đại hạn ở chuyện khác. Chắc là tùy người - em thì thấy cái năm trước năm sao Thái Bạch ý - mới gọi là đen đủi về tiền bạc...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,719 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrangTrang1976 Xem bài viết
    Thái bạch thị đàn bà với đàn ông là gần như nhau, mạng kim, mộc, hoả cần đề phòng cẩn thận nhất là tháng 5 âm lịch. Các mạng khác ko bị ảnh hưởng = 3 mạng trên, cần làm điều thiện trong năm để giảm bớt tai hoạ!!
    Trời ơi ! Em năm ngoái sao Thái Dương , ax sao La Hầu mà đã thê thảm quá trời : đầu năm nằm viện rồi đến mất ví với điện thoại , cuối năm ax lại làm mất xe máy . Đến nỗi em còn đau cả đầu để nghĩ xem còn gì có thể mất đc ko nữa . Năm nay xã nhà em sao Thổ Tú thì tốt rồi thì lại đến lượt em sao Thái Bạch . Hic!
    Em cũng mạng kim chị ạ , hình như năm nay lại nhuận , có 2 tháng âm lịch nữa chứ , mà em là chúa cẩu thả . Ặc ặc !!! Em biết đề phòng thế nào đây :Sick:
    Con na mô a di đà phật !Con na mô a di đà phật ! Con na mô a di đà phật !
    Xin trời phật phù hộ cho gia đình chúng con !!!
    Nhật ký vượt cạn của mẹ Cừu ạ :
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=211