• 2 Lượt chia sẻ
  • 49.6K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 295 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Năm nay ông xã mình sao Thái bạch chiếu mệnh. Mọi người nói sao này chiếu mệnh sẽ bị hao tiền tốn của. Mọi người khuyên mình nên làm gì để đỡ đi nhỉ. Chúc mọi người năm mới tốt lành.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 239 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

sao thái bạch sạch cửa sạch nhà , người ta nói tiêu nhiều tiền thì kiểu của đi thay người , đỡ bị ốm . Năm ngoái e sao thái bạch xui da man, vừa ốm vừa mất tiền vào các thứ linh tinh.
    • 151 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Ông xã nhà mình năm nay cũng là Sao Thái Bạch chiếu mệnh, mình thì 2 năm nay đều đi lễ giải hạn đầu năm, cầu an, làm lễ dâng sao giải hạn ở chùa gần nhà mình. Mình thì ko phải đến nỗi mê tín lắm, nhưng là người duy tâm, luôn nghĩ mình có tâm, có đức thì trời đất, thần linh phù hộ cho gia đình mình.
    Năm nay, do phải về quê chồng suốt cả Tết, nên mình đăng ký hơi muộn và làm lễ dâng sao giải hạn mới vào ngày hôm qua (11 tháng Giêng âm lịch).
    Mình có đọc tài liệu thì lễ dâng sao giải hạn thực ra là làm cho con người an tâm lao động, học tập và ko nghĩ đến những điều xấu có thể xảy ra với mình. Như thế là đã an tâm phần nào rồi phải ko các mẹ trên diễn đàn?!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banbongthoi Xem bài viết
    Ông xã nhà mình năm nay cũng là Sao Thái Bạch chiếu mệnh, mình thì 2 năm nay đều đi lễ giải hạn đầu năm, cầu an, làm lễ dâng sao giải hạn ở chùa gần nhà mình. Mình thì ko phải đến nỗi mê tín lắm, nhưng là người duy tâm, luôn nghĩ mình có tâm, có đức thì trời đất, thần linh phù hộ cho gia đình mình.
    Năm nay, do phải về quê chồng suốt cả Tết, nên mình đăng ký hơi muộn và làm lễ dâng sao giải hạn mới vào ngày hôm qua (11 tháng Giêng âm lịch).
    Mình có đọc tài liệu thì lễ dâng sao giải hạn thực ra là làm cho con người an tâm lao động, học tập và ko nghĩ đến những điều xấu có thể xảy ra với mình. Như thế là đã an tâm phần nào rồi phải ko các mẹ trên diễn đàn?!
    theo mình biết phụ nữ sao thái bạch mới nguy hiểm chứ đàn ông thì không nặng lắm
    • 1,734 Bài viết

• 2,203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bômsu Xem bài viết
    theo mình biết phụ nữ sao thái bạch mới nguy hiểm chứ đàn ông thì không nặng lắm
    Mình năm nay sao Thái Bạch lại thấy mọi người bảo phụ nữ sao Thái Bạch là tốt còn đàn ông mới hao tài.
    Chồng mình sao Kế Đô, thế mới chán nhưng năm ngoái sao Thái Dương thì cũng có khá đâu nhỉ
    • 889 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói sao thái bạch sạch cửa sạch nhà. Năm ngoái mình sao thái bạch nè. Đầu năm vô chùa Giác Lâm xin xăm, xăm cực xấu "hạ hạ", nhờ thầy trong chùa giải, thầy bảo sao TB là hao tài tốn của, tiền bạc phải cẩn thận, kỵ mặc đồ màu trắng. Mình làm y như lời thầy nói, cả năm không mặc đồ trắng. Nghĩ lại năm ngoái mình cũng chỉ mất lặt vặt thôi, bị 1 tai nạn xe máy sơ sơ với 1 lý do hết sức ngớ ngẩn. Còn nói chung là không có gì to tát xảy ra. Chỉ có OX thì bị mất bóp sạch cả tiền lẫn giấy tờ :Laughing:.
    Quẳng gánh lo đi và vui sống
    ----------------------------------
    • 101 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ năm nay sao TB, mồng 1 Tết đi lễ ở Chùa Hà, thế nào tớ lại quay ra để OX vào trước và đưa tiền để lễ trước. Lúc ra bị nó móc hết tiền lễ. Chắc là ông ấy gánh hạn cho tớ thì phải. Nếu tớ vào truớc khéo mất cả tiền lẫn ĐTDĐ. Tớ chẳng làm ăn kinh doanh gì cả chỉ là nhân viên thôi nhưng cũng đăng ký ở chủa Phúc khánh làm lễ giải sao TB cho yên tâm hơn. Có mẹ nào sao TB năm trước rồi kể chuyện tiếp để tớ tiếp thu với.
    • 630 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Thái bạch thị đàn bà với đàn ông là gần như nhau, mạng kim, mộc, hoả cần đề phòng cẩn thận nhất là tháng 5 âm lịch. Các mạng khác ko bị ảnh hưởng = 3 mạng trên, cần làm điều thiện trong năm để giảm bớt tai hoạ!!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,229 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

ox em năm nay cũng thái bạch, chẳng biết có điều gì sẽ xảy ra vì năm trước em sao thái bạch thì ông xã em làm mất xe máy, năm nay ổng thái bạch thì em mất cái gì .huhu...có bác nào có kinh nghiệm vụ giải hạn thì mách em với nhé
    • 84 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Năm nay cả vợ chồng mình cùng sao TB cơ:Worried:. Ông anh rể đồng thời là sếp của chồng mình cũng TB lại được MC tin tưởng mời xông nhà nữa chứ:Worried:. Còn ở cty mình kế toán trưởng sao TB, hai thằng cùng phòng cũng sao TB:Worried:. Mình bảo chồng vậy là năm nay vợ chồng mình "móm" nặng rùi:Crying::Crying::Crying:
    • 151 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Nhưng nói chung là mình vẫn cứ làm lễ dâng sao giải hạn cho lòng thanh thản. Mình cũng hiểu là sao Thái Bạch thì nữ nặng hơn nam, nhưng nó cũng là sao xấu, vẫn phải đề phòng. Hic
    • 308 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tintin_mummy Xem bài viết
    Tớ năm nay sao TB, mồng 1 Tết đi lễ ở Chùa Hà, thế nào tớ lại quay ra để OX vào trước và đưa tiền để lễ trước. Lúc ra bị nó móc hết tiền lễ. Chắc là ông ấy gánh hạn cho tớ thì phải. Nếu tớ vào truớc khéo mất cả tiền lẫn ĐTDĐ. Tớ chẳng làm ăn kinh doanh gì cả chỉ là nhân viên thôi nhưng cũng đăng ký ở chủa Phúc khánh làm lễ giải sao TB cho yên tâm hơn. Có mẹ nào sao TB năm trước rồi kể chuyện tiếp để tớ tiếp thu với.
    Em nghe bảo nếu đi chùa mà bị lấy mất tiền lễ thì ng lấy gánh cả hạn cho mình, đỡ đc đấy, như cậu mợ em cũng bị năm vừa rồi thì bảo năm đấy tốt lắm, còn mùng 1 cả nhà em và nhà cậu đi chùa Thầy cũng bị vậy luôn, nhg mọi ng đều nói ko sao
    • 308 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrangTrang1976 Xem bài viết
    Thái bạch thị đàn bà với đàn ông là gần như nhau, mạng kim, mộc, hoả cần đề phòng cẩn thận nhất là tháng 5 âm lịch. Các mạng khác ko bị ảnh hưởng = 3 mạng trên, cần làm điều thiện trong năm để giảm bớt tai hoạ!!
    Huhu, em mệnh Kim nè, bùn quá đi, e lo lắm ý, bt ko hay nghĩ đâu nhg tại năm vừa rồi năm tuổi mà kinh khủng quá, nên giờ em sợ:Crying:
    • 1,308 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

:Crying::Crying::Crying: năm nay tớ Thái bạch đây, mà năm ngoái cũng xui quá chừng rồi, năm nay xui nữa chịu sao nổi:Sad:
    • 120 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Sao Thái Bạch rất xấu, với cả nam và nữ, hao tài đã là may, cái tuổi 37 là cực kỳ xui, nhất là với các bác male (nhiều bác ra đi ko trở lại). Đấy là e thấy các cụ bảo thế. E cũng duy tâm lắm. dưng mà nghiệm ra thì đúng là sống chết có số cả. .
    Em thấy mọi ng hay giải sao ở trên chùa nhưng mà a di đà phật, nhà e cực kỳ mê tín, và theo cảm quan của mình thì e thấy làm ở chùa hơi theo kiểu mỳ ăn liền. hàng trăm người, 1 mâm sớ, chẳng cúng cụ thể cho ai cả.
    Nhà e vẫn hay nhờ thầy dâng sao giải hạn, nói chung là cũng thấy yên tâm lắm ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Dính; 06/02/2009 vào lúc 09:19 PM.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Năm vừa rồi em cũng Sao Thái Bạch đây nè, Sao Thái Bạch quét sạch cửa nhà không sai tí nào đâu. Em cẩn than lắm mà vẫn bị mất tiền đó, Mẹ nào năm nay sao Thái Bạch nhớ cẩn thẩn nhé. Em có mấy đứa bạn năm ngoái cùng sao với em chúng nó cũng toàn bị mất tiền thôi, sợ lắm. Các mẹ hết sức cẩn thận là được rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi WhiteBear; 07/02/2009 vào lúc 12:47 AM.
    Hạt bụi nào hoá kiếp thân tôi!
    • 319 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Sao Thái Bạch, chất gạch xây nhà. Nhìn chung năm gặp sao Thái Bạch mà đầu tư vào nhà cửa được là tốt nhất.
    • 159 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Năm nay em sao Thái Bạch. :Crying::Crying::Crying:Cứu em với!!!
    • 159 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rockrose Xem bài viết
    Sao Thái Bạch, chất gạch xây nhà. Nhìn chung năm gặp sao Thái Bạch mà đầu tư vào nhà cửa được là tốt nhất.
    Đa tạ bác, năm nay em sẽ tìm cách vay tiền xây nhà, làm việc thiện, không mặc đồ trắng, không mang tiền bạc, nữ trang, điện thoại (đang hỏng, thôi không sửa nữa) theo trên người và nhờ mẹ tìm thầy cúng giải hạn. Hi vọng không sao, con em còn nhỏ, năm ngoái lại là năm tuổi...
    • 539 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Năm nay chồng em mệnh Kim sao TB 31 tuổi, chả biết sẽ ra sao nữa nhưng anh ấy chả tín mấy.
    Năm trước em cũng sao TB, cả năm buồn phiền, cũng mất 1 ít tiền do thua lỗ CK, lại vướng vào vụ bệnh tật, lương lậu thì 2 năm rồi k được tăng,
    1 số giải pháp đối với sao TB:
    1. Cúng giải hạn sao TB: tự mình mua lễ về cúng, lễ gồm mũ, bài vị trắng, 8 ngọn nến trắng. Cúng vào ngày 15 hàng tháng, bác nào cần bài khấn PM cho em em gửi cho,
    2. Tránh mặc đồ trắng (hic, đồng phục cơ quan em lại là áo trắng)
    3. Nếu có tiền nên đầu tư vào nhà, đất
    Chỉnh sửa lần cuối bởi fire&water; 07/02/2009 vào lúc 09:11 AM.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3