• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.39K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 635 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Sắp đến 20/10 rùi, nên mình muốn tặng cho cô giáo của con 1 món quà (tối đa 500k). Nếu đưa phong bì thì ... ngại quá, có khi cô lại ko nhận. Nhưng tặng quà thì mình ko biết phải tặng gì. Cô giáo của con khoảng 35-40t rồi. Ngoài vải áo dài + mỹ phẩm thì có món nào có thể tặng được không các mẹ? Có thể trong 500k đó có kèm luôn hoa cho cô giáo.

Mong các mẹ tư vấn sớm giùm mình nha!

• 635 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Choáng thật, 230 lần đọc mà k 1 ai có ý kiến gì giúp mình sao? Hix...

• 3,187 Bài viết

• 2,647 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tim_mot_loi_di Xem bài viết
    Sắp đến 20/10 rùi, nên mình muốn tặng cho cô giáo của con 1 món quà (tối đa 500k). Nếu đưa phong bì thì ... ngại quá, có khi cô lại ko nhận. Nhưng tặng quà thì mình ko biết phải tặng gì. Cô giáo của con khoảng 35-40t rồi. Ngoài vải áo dài + mỹ phẩm thì có món nào có thể tặng được không các mẹ? Có thể trong 500k đó có kèm luôn hoa cho cô giáo.

Mong các mẹ tư vấn sớm giùm mình nha!
    Me ay mua phieu qua tang o trung tam mua sam , o sieu thi ne
    Hoac mua do dung trong gia dinh ne, vd: am dun nuoc sieu toc , bo chen ly gi do ,cai do thuc dung nha nao cung can dung .
    The me no di co giao 20/10 thi den 20/11 co can phai di nua k ?Hay de danh 20/11 di co giao co y nghia hon ne .

• 635 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lulubestronvt2003 Xem bài viết
    Hoac mua do dung trong gia dinh ne, vd: am dun nuoc sieu toc , bo chen ly gi do ,cai do thuc dung nha nao cung can dung .
    The me no di co giao 20/10 thi den 20/11 co can phai di nua k ?Hay de danh 20/11 di co giao co y nghia hon ne .
    Mình cũng biết thiết thực nhất là ngày 20/11, nhưng cấp 1 thì phải thế rồi, quà cáp + biếu xén tùm lum. Mình k phải muốn cô vớt vát gì con mình nhưng thấy dạo này cô có vẻ "gắt" quá. Cuối tuần rồi con bị bệnh nên mình có dt cho cô xin phép cho con nghỉ 1 ngày (thứ 6), t7 + Cn thì k đi học. Đến t2 con vẫn còn bệnh nên mình xin phép tiếp & cô nói có vẻ "khó chịu" : "Dạo này thấy T.K nghỉ nhiều quá rồi đó" Hic...

• 3,187 Bài viết

• 2,647 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tim_mot_loi_di Xem bài viết
    Mình cũng biết thiết thực nhất là ngày 20/11, nhưng cấp 1 thì phải thế rồi, quà cáp + biếu xén tùm lum. Mình k phải muốn cô vớt vát gì con mình nhưng thấy dạo này cô có vẻ "gắt" quá. Cuối tuần rồi con bị bệnh nên mình có dt cho cô xin phép cho con nghỉ 1 ngày (thứ 6), t7 + Cn thì k đi học. Đến t2 con vẫn còn bệnh nên mình xin phép tiếp & cô nói có vẻ "khó chịu" : "Dạo này thấy T.K nghỉ nhiều quá rồi đó" Hic...
    1. Gắt và khó chịu của cô giáo đấy là mẹ nó nghĩ thế , mẹ ấy cho con đi học đều cô k gắt và khó chịu đâu , dĩ nhiên trường hợp nhà có việc hay ốm đau cần phải nghỉ thì khác.
    2. Nếu mẹ nó biếu cô giáo món quà 20/10 thái độ cô giáo niềm nở khác ngay mà , giờ cs thực dụng mà mẹ nó , đi đâu cũng cần có T .
    3.Theo mình là ngày 20/11 nên đi thì hay hơn , mẹ ấy đừng lăn tăn là phải đi ngày 20/10 làm gì , thay vì nghĩ ra đi cô giáo ngày 20/10 số tiền ấy mẹ nó mua đồ ăn cho con , mua đồ dùng trong nhà thiết thực hơn .

• 503 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lulubestronvt2003 Xem bài viết
    Mình cũng đang phân vân chuyện này nè. Bé nhà mình thì mới lớp mầm, nhưng qua một số lần trò chuyện với cô, tuy không nói ra nhưng cô "cưng" các bé có mẹ "chăm cô" hơn. Lúc khai giảng mình cũng có mua cho mỗi cô 1 món quà (tuy không đắt tiền nhưng cũng thiết thực), bây giờ 20/10, tháng sau là 20/11, không biết nên thế nào? Nói thực con mình hay ốm, mà ăn uống cũng không dễ dàng lắm, còn các cô thì cũng không phải đến mức cứ "ngó nghiêng" mẹ. Nhưng mình cũng chạnh lòng ghê! Các mẹ có ý gì hay không ạ? Với đồng lương công chức èo uột thì tính sao cho trọn vẹn?

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo em thây phiếu quà tăng siệu thị là tiện nhất. Lần trước sinh nhật đứa bạn tặng phiếu mua hàng 500K ở Parkson đi lòng vòng 2h mà chẳng biết mua gì??

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ngày mai rồi đấy mẹ nó ah? Mình đang chuẩn bị quà rồi này, mình định tặng cô mỗi ng 1 cái khăn và 1 phong bì. Mà mình cần đi 4 người cơ. Nghe xót quá, ko bít nên đi hay để đến 20-11 thì đi cả thể.

• 141 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubyheart Xem bài viết
    Ngày mai rồi đấy mẹ nó ah? Mình đang chuẩn bị quà rồi này, mình định tặng cô mỗi ng 1 cái khăn và 1 phong bì. Mà mình cần đi 4 người cơ. Nghe xót quá, ko bít nên đi hay để đến 20-11 thì đi cả thể.
    Vụ 20.10 thiệt hại tổng cộng của gia đình nhà mình 2 triệu đấy các mẹ ạ. Mà mỗi quà là phong bì 300k ( nhà mình 2 nhóc). May mà mình có một món tiền làm thêm nên k tiêu vào tiền gđ hàng tháng. Nếu k có khoản đấy thì mình tính cách khác!

• 1,071 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Năm nào đến ngày này các vị phụ huynh cũng đau đầu với việc lựa quà cho thầy cô, hồi học đại học, có năm cả nhóm góp tiền mua cho cô bộ mỹ phẩm, tưởng cô giáo thích, ai dè cô xài xong bị dị ứng làm cả lũ sợ xanh mặt.