2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 208 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các bác cho hỏi, nhà mình đi vắng mấy bữa, tự dưg có tổ ong làm ngay ban công (ong ruồi).Nhà mình ở trên cao (CC),không biết sao lại có ong đến làm tổ. Mà khổ nghe người ta nói ong làm tổ ở nhà là điều tốt, mà nhà lại có trẻ nhỏ, giờ không biết sao, kíu kíu.... với :Smiling::Thinking:
    Làm sao về được mùa đông.Dòng sông đôi bờ cát trắng....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 166 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

nếu nhà có trẻ nhỏ thì để tổ ong ở trong nhà cũng nguy hiểm lắm. nhà mình cũng đã có tổ ong trong phòng và bị đốt 1 lần rồi đây. kinh ngiệm để phá tổ ong trong nhà của mình là mình đốt hương muỗi sau khi đóng kín cửa phòng.sau khoảng mấy tiếng ong bay hết. mẹ nó thử làm xem sao!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Ong làm tổ ở nhà là có lộc đấy bạn ạ, mình nghĩ là k nên phá đi, nếu ong làm tổ ở ban công thì bạn có thể đóng cửa ra ban công hạn chế cho con ra ngoài đó chơi vậy, khi chơi thì có người trông chừng vậy...Nếu phá đi thì như kiểu trời cho lộc mà lại hất đi ấy, mình nghĩ vậy k biết có đúng k nữa :cool:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ong làm tô ở nhà là phát tài phát lộc đừng phá đi bạn nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 681 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Ong làm tổ là có điều may đấy mẹ ạ,nhớ dạo thi cử có 1 tổ ong ngoài ban công em thành công trót lọt qlắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 358 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nhà em cũng từng có 1 tổ ong làm ngay trên cái cây tước nhà. Mà to lắm nhé. Bố em quý lắm ( vì là lộc trời mà). Mấy hôm sau, tự nhiên có 2 ông choai choai bắt ghế lên đốt nhang để lấy tổ ong, đang tính bắt thì bố em ra quát cho 1 trận. Nhưng bị động tổ hôm sau ong cũng bay hết luôn. Còn cái tổ không, bố mẹ em tiếc mãi.
    Nếu dân gian truyền vậy thì có kiêng có lành, chị đừng phá đi nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,627 Bài viết

• 675 Được cảm ơn

Sáng nay mở cửa thấy 1 tổ ong ruồi to bằng cái tô treo toòng teng trên cây bò cạp trứớc sân nhà , nhìn nó lúc nhúc thấy lắm , e định kêu ax đuổi nó đi nhưng đọc thấy mấy chị bảo là lộc trời cho , thôi thì để tạm nó vài tuần xem có phải lộc trời thiệt ko cái đã rooling:
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!
    • 125 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chiều nay mình đi làm về phát hiện ra 1 tổ ong ruồi mới xây ở ngay cây phơi đồ ngoài ban công CC nhà mình. Mình ko muốn phá nhưng mỗi lần nhấc quần áo ra là cái cây nó rung rinh thế là ong lại bay lên 1 đám, rớt xuống đất 1 đám. Giờ mình phải làm sao nhỉ để vừa giữa đc ong lại vừa có chỗ phơi quần áo?
    • 552 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Nhà mình đợt trước có đến mấy tổ ong. Ông anh cũng bảo có tổ ong là có lộc nên không phá. Lộc chẳng thấy đâu mà mấy người trong nhà bị đốt chí chết. Sau khi xây tổ hoành tráng, to như cái bát canh giờ thì bỏ đi hết rồi.
    • 685 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Ngày trước nhà mình cũng có mấy tổ to oành, cả nhà sợ lắm vì có trẻ con nhưng thấy bảo có lộc nên cũng an ủi cố chịu. Nào ngờ may mắn chẳng thấy đâu mà thời gian sau thì đại hạn.
    • 62 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có tổ ong là tốt mà.
    -Thứ nhất là môi trường có tốt thì ong nó mới làm tổ => trong nhà không khí tốt cho sức khỏe.
    -Ong cũng là thiên địch của một số côn trùng có hại => càng tốt.
    -Một số thành phần trong sáp ong/mật ong... tỏa hương có lợi cho sức khỏe...
    • 310 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Ở nhà bố em cũng rất hay có ong đến làm tổ trên gác thượng. Hôm nay vào đọc mới biết là có lộc, thảo nào bố em chẳng bao giờ phá, em thì lại càng không vì chẳng dám ngo ngoe lại gần. Mỗi lần lên giặt quần áo phơi phóng là cứ phải mắt trước mắt sau. Có lần đang đứng phơi thì đúng lúc bọn ong nó cứ lũ lượt bay đi (chắc đi tìm mật hoa mang về tổ) rồi lại bay lại, tự nhiên có một con cứ như bị cận thị lao bốp phát vào giữa cái chán em rồi vo vo bay đi tiếp, may thế chẳng thấy nó đốt gì cả (chắc nó chưa kịp định hình, hehe).
    • 3,810 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

nhà e nó mới mọc ở ngay sát cánh cửa sổ ,đóng vào mở ra thì ko đc,lại ở phòng ngủ chẳng may nó đốt bạn Nhím thì e chịu sao đc,thui,sức khỏe của con là lộc lớn nhất rồi,đành hi sinh cái tổ ong vậy
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có nhà chị nào giống nhà em, ong làm tổ trong tủ quần áo không ạ.
    Ong Vàng. Hi hi.
    • 3,063 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Hôm bữa đọc báo có bài Ong làm tổ trc cây ở nhà dân gì đó. Người ta chụp cái tổ ong. Em nhìn hình chụp ấy xong em bị nổi ngứa và sốt 4 ngày.Giờ đọc cái này tự nhiên thấy ngứa ngứa người,nhưng chắc ko sao ,Lần trước là ngứa và sốt dữ dội í ạ. Đọc trên báo tuổi trẻ í, chụp cái tổ ong như trái mít í
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 173 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Nhà tớ ở Chung cư, Cũng từng có 2 tổ ong to bằng bát ô tô ngoài hành lang, mỗi lần ra phơi quần áo là rón ra rón rén. Có lần mưa bão, 1 tổ bị rơi xuống, ong bay gần hết, chồng tớ có mặc áo dài tay, đeo khẩu trang kín mít định ra lấy tổ đính vào chỗ cũ thế mà bị ong đốt vào mu bàn tay, sưng vù. Tớ trêu là bị "lộc" đốt. Đến cơ quan "dám" bảo tát vợ, vợ lại "dám" né nên đập tay vào tường bị sưng. Hic. Vậy mà khối cô tin.
    • 411 Bài viết

• 1,177 Được cảm ơn

Hix hix, tình hình phòng ngủ của mình giờ cũng tự dưng có 2 cái tổ ông. Mà lại sắp sinh em bé, đang sợ lắm đây, nhưng cũng nghe nói tổ ong có lộc nên cũng ko dám phá. Mà tổ ong nhà mình buồn cười lắm, mỗi tổ có 1 con à. Từ ngày nó vào phòng ngủ làm tổ cũng chưa thấy nó đốt chích gì nên ko lo, chỉ lo 4 tháng nữa có em bé nó đốt em bé thôi
    Nếu có 1 điều ước: chỉ ước mong cho con của mẹ luôn được bình an, lành lặn và khỏe mạnh mà thôi. YÊU CON NHẤT TRÊN ĐỜI
    • 284 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Nhà em cũng mới có 1 tổ ong ruồi (có lẽ là vậy) ngay trên cây sộp, có ai biết cách nhận biết ong không chỉ cho nhà em với. Bố em nói tổ ong tốt lắm nên cứ đòi để, mà em thì lo lắng quá, sợ nó là ong vò vẽ cắn người thì chít. Nhà anh chị nào có tổ ong vào mà thấy có lộc thật ko thì chia sẽ kinh nghiệm vởi em với??
    • 147 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Đây, nhà mình có cái tổ ong ở cửa sổ, cứ chiều đến thấy 5-6 con ong vàng khè vò vè quanh tổ, chả ai dám động vào. Vừa xong có con ong lạc vào phòng mở cửa mãi k ra bà sợ đốt cháu lừa cho vào cái túi to tướng ra khỏi phòng mở cho bay ra thế mà nó trả thù nhé! Bay vo ve quanh bà rồi đốt 1 phát vào tay, bà tóm đc đập nó chết rồi còn tay thì sưng vù, giật giật, buốt nữa, hic.
    Bạn nào bày cách cho cái tổ ong này lượn đi hộ mình với k có ngày cả nhà sưng vù mất.
    • 817 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Nhà mình có mấy chú ong vàng, đang làm tổ ở ban công phòng ngủ của mình, mình cũng linh cảm có điều may mắn đến với gia đình mình, nhưng nhà có trẻ nhỏ, chỉ sợ chúng nghịch bị ong đốt thì chít.

Cũng thây nhiều người bảo" đất lành, chim đậu" chắc nhà mình lành lém nên... các chú ong mới đến làm tổ, mong sao các chú không bị bọn trẻ quậy phá... tức giận mà đốt chúng. Cho được yên lành, chọn vẹn.

Dạo này mình thấy , làm việc gì cũng thuận, mặc dù kinh tế khó khăn...nhưng công việc của mình vẫn trôi, sáng ra tập thể dục, nhìn lên ban công thấy có tổ ong vàng... chắc niềm may mắn từ đó. thôi cứ để thiên nhiên vậy.
    Love me love my dog!
    0MOT6SAU2MOT2SAU6CHIN5
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2