VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Ong làm tổ trong nhà.Phải làm sao đây?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 25.2K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 208 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các bác cho hỏi, nhà mình đi vắng mấy bữa, tự dưg có tổ ong làm ngay ban công (ong ruồi).Nhà mình ở trên cao (CC),không biết sao lại có ong đến làm tổ. Mà khổ nghe người ta nói ong làm tổ ở nhà là điều tốt, mà nhà lại có trẻ nhỏ, giờ không biết sao, kíu kíu.... với :Smiling::Thinking:
    Làm sao về được mùa đông.Dòng sông đôi bờ cát trắng....

• 166 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

nếu nhà có trẻ nhỏ thì để tổ ong ở trong nhà cũng nguy hiểm lắm. nhà mình cũng đã có tổ ong trong phòng và bị đốt 1 lần rồi đây. kinh ngiệm để phá tổ ong trong nhà của mình là mình đốt hương muỗi sau khi đóng kín cửa phòng.sau khoảng mấy tiếng ong bay hết. mẹ nó thử làm xem sao!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Ong làm tổ ở nhà là có lộc đấy bạn ạ, mình nghĩ là k nên phá đi, nếu ong làm tổ ở ban công thì bạn có thể đóng cửa ra ban công hạn chế cho con ra ngoài đó chơi vậy, khi chơi thì có người trông chừng vậy...Nếu phá đi thì như kiểu trời cho lộc mà lại hất đi ấy, mình nghĩ vậy k biết có đúng k nữa :cool:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ong làm tô ở nhà là phát tài phát lộc đừng phá đi bạn nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 681 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Ong làm tổ là có điều may đấy mẹ ạ,nhớ dạo thi cử có 1 tổ ong ngoài ban công em thành công trót lọt qlắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 358 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nhà em cũng từng có 1 tổ ong làm ngay trên cái cây tước nhà. Mà to lắm nhé. Bố em quý lắm ( vì là lộc trời mà). Mấy hôm sau, tự nhiên có 2 ông choai choai bắt ghế lên đốt nhang để lấy tổ ong, đang tính bắt thì bố em ra quát cho 1 trận. Nhưng bị động tổ hôm sau ong cũng bay hết luôn. Còn cái tổ không, bố mẹ em tiếc mãi.
    Nếu dân gian truyền vậy thì có kiêng có lành, chị đừng phá đi nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,626 Bài viết

• 672 Được cảm ơn

Sáng nay mở cửa thấy 1 tổ ong ruồi to bằng cái tô treo toòng teng trên cây bò cạp trứớc sân nhà , nhìn nó lúc nhúc thấy lắm , e định kêu ax đuổi nó đi nhưng đọc thấy mấy chị bảo là lộc trời cho , thôi thì để tạm nó vài tuần xem có phải lộc trời thiệt ko cái đã rooling:
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!

• 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chiều nay mình đi làm về phát hiện ra 1 tổ ong ruồi mới xây ở ngay cây phơi đồ ngoài ban công CC nhà mình. Mình ko muốn phá nhưng mỗi lần nhấc quần áo ra là cái cây nó rung rinh thế là ong lại bay lên 1 đám, rớt xuống đất 1 đám. Giờ mình phải làm sao nhỉ để vừa giữa đc ong lại vừa có chỗ phơi quần áo?

• 551 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Nhà mình đợt trước có đến mấy tổ ong. Ông anh cũng bảo có tổ ong là có lộc nên không phá. Lộc chẳng thấy đâu mà mấy người trong nhà bị đốt chí chết. Sau khi xây tổ hoành tráng, to như cái bát canh giờ thì bỏ đi hết rồi.

• 681 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Ngày trước nhà mình cũng có mấy tổ to oành, cả nhà sợ lắm vì có trẻ con nhưng thấy bảo có lộc nên cũng an ủi cố chịu. Nào ngờ may mắn chẳng thấy đâu mà thời gian sau thì đại hạn.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3