• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 353 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Các bác ơi em rất thích trồng cây Sakê ở trước cửa nhà nhưng k biết mua ở đâu, các bác chỉ giúp em với ạ,em ở Sg.Cảm ơn các bác nhìu!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 890 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Cây Sakê trồng trong sân nhà cần cẩn thận nhé, vì trái cây nhiều gai. Cơ quan mình có 1 cây khá lớn, trồng mười mấy năm rồi nên nó rất cao, hôm rồi phải cưa bỏ vì ai đi vô chỗ để xe cũng nơm nớp lo trái của nó rụng trúng đầu.
    Mẹ thương con có hay chăng....:Rose:
    • 439 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bill Bo Xem bài viết
    Các bác ơi em rất thích trồng cây Sakê ở trước cửa nhà nhưng k biết mua ở đâu, các bác chỉ giúp em với ạ,em ở Sg.Cảm ơn các bác nhìu!
    Ở đường Trần Não, Q2 có nhiều cửa hàng cây kiểng bán lắm đó bạn. (Bạn đi từ phía Điện Biên Phủ, qua cầu Sài Gòn, vừa đi hết chân cầu thì quẹo phải 1 đoạn là đến đường Trần Não.)
    Hoặc bạn có thể đến mấy cửa hàng cây cảnh trên đường Nguyễn Hữu Cảnh cũng có bán đấy.
    • 353 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Cảm ơn các bác nhiều!
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mshoang Xem bài viết
    Ở đường Trần Não, Q2 có nhiều cửa hàng cây kiểng bán lắm đó bạn. (Bạn đi từ phía Điện Biên Phủ, qua cầu Sài Gòn, vừa đi hết chân cầu thì quẹo phải 1 đoạn là đến đường Trần Não.)
    Hoặc bạn có thể đến mấy cửa hàng cây cảnh trên đường Nguyễn Hữu Cảnh cũng có bán đấy.
    Xin vui lòng cho mình hỏi thêm chút, giá cây sake bạn có biết không vậy? Mình muốn check một chút. Có người đòi bán cho mình 2 cây sake nhỏ chừng 1m, giá 1,5 triệu/cây. Mình thấy cây này có gì đâu mà mắc quá vậy?
    Cảm ơn bạn.
    • 353 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bakesg Xem bài viết
    Xin vui lòng cho mình hỏi thêm chút, giá cây sake bạn có biết không vậy? Mình muốn check một chút. Có người đòi bán cho mình 2 cây sake nhỏ chừng 1m, giá 1,5 triệu/cây. Mình thấy cây này có gì đâu mà mắc quá vậy?
    Cảm ơn bạn.
    Đắt quá bạn ơi, mình nhờ thàng cháu ra vườn cây ở bên kia cầu sai gòn mua có 100k/cây thôi lúc mình mới mua cây đó cũng cao khoảng gàn 1m.
    • 137 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ui, sao mọi người mua mắc quá vậy, em ở Biên Hòa nè, năm ngoái năm kia em hỏi đâu khoảng 30 ngàn 1 cây, tháng trước mẹ em mới mua có 25 ngàn/cây cao hơn nửa mét. Ở khu bán cây kiểng nhiều lắm.
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bakesg Xem bài viết
    Cảm ơn bạn.
    Không mắc như vậy đâu bạn ơi. Bên bạn mình bán cây 1m2-1m5 chỉ có 100k thôi, xe chở đến nhà 20-50k nữa. Bạn đừng bao giờ mua cây nhỏ hơn nhé, dễ chết lắm.
    • 24 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

CÁc mẹ ơi cho mình hỏi là cây này có trồng được với khí hậu miền Bắc không?
    • 1,210 Bài viết

• 871 Được cảm ơn

Chị chủ topic ui, cách đây vài tháng ba em mua cây cao 1,5m giá 90k mà ở Biên Hòa. Nay em ko thik cây đó nữa, do đang dọn vườn trồng lan (để bán lan hihihi), chị có thích thì em bứng ra xak lên tặng chị. Chỉ sợ rễ nó bám đất rùi nên bứng ra bị sốc với lại em chở lên Sài gòn cồng kềnh quá thôi. Chứ bữa giờ tính đốn bỏ nè, nó cao gần 2 m rồi.
    • BKP
    • 6 năm
    • 470 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trên Củ chi, bán có vài chụ ngàn 1 cây, Đủ thứ cây, ai mà bán 1.5triệu/cây cắt cổ vậy ta!
    http://vn.360plus.yahoo.com/nguyen1283vn/
    Mẹ đã viết lại cho mình rồi!

• 55 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ui có ai biết giống cây này mua ở đâu Hà Nội không ạ . hix
    • 33 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

E cũng thích trồng cây này mà ko biết khí hậu miền Bắc có trồng đc ko và mua ở đâu gần HN nhất các mẹ nhỉ?