• 1 Lượt chia sẻ
  • 38.1K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 304 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Đêm qua ngủ,tự nhiên em nằm mơ thấy gãy cái răng hàm dưới,mà không thấy có máu chảy.Em nghe nói nằm mơ thấy gãy răng là có điềm dữ,em lo quá,huhu.Có chị nào nằm mơ bị gãy răng mà gặp chuyện không hay chưa ạ,hichic.Các chị biết thì trả lời em với.huhuhuhuhu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 807 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Ui trời, lo gì chị, cứ vô tư mà sống. Em nằm mơ gãy đủ thứ rồi mà có sao đâu
    Sống như thể ngày mai phải chết!....
    • 185 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoabeo108 Xem bài viết
    Ui trời, lo gì chị, cứ vô tư mà sống. Em nằm mơ gãy đủ thứ rồi mà có sao đâu
    Sao cậu Khoa giống chị thế! Mình cũng nằm mơ đủ thứ rồi nhưng chẳng cái gì thành hiện thực cả! Mơ chết -> vẫn sống nhe răng. Mơ sinh em bé -> còn hơn tháng nữa lận. Đặc biệt là hôm qua, mơ đề về 80 thế mà tối Tivi lại báo độc đắc 16 -> chán!:Laughing:
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Schatzi Xem bài viết
    Đêm qua ngủ,tự nhiên em nằm mơ thấy gãy cái răng hàm dưới,mà không thấy có máu chảy.Em nghe nói nằm mơ thấy gãy răng là có điềm dữ,em lo quá,huhu.Có chị nào nằm mơ bị gãy răng mà gặp chuyện không hay chưa ạ,hichic.Các chị biết thì trả lời em với.huhuhuhuhu.
    Ôi trời, hóa ra cũng có người giống mình. Tớ suốt ngày nằm mơ gãy răng. Một tuần có tới 2 đêm tớ mơ thấy bị gãy răng đấy.Chả hiểu tại sao nữa. Mới đầu cũng sợ nhưng sau đó thấy mơ suốt như vậy nên kệ.
    • 474 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mình cũng hay nằm mơ thấy rụng răng, mà lần nào cũng rụng nguyên hàm; răng cứ từ từ mà rụng như sung í.

Không sao cả đâu.

Người ta nói mơ rụng răng mà có máu chảy thì mới là điềm xấu (cũng như nằm mơ thấy bị chó cắn). Rụng răng mà ko có máu chảy thì chắc là điềm may đấy, hehe.
    Giang Huong
    (26/12/2002)
    • 592 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bác nằm mơ gẫy răng là do nguyên nhân xương hàm bị mỏi quá, mà xương hàm bị mỏi quá là do nó bị hoạt động quá nhiều trong ngày. Việc hàm hoạt động nhiều trong ngày là có 4 nguyên nhân chính :
    1. Là do bác nói quá nhiều so với quy định.
    2. Là do bác ăn quà vặt quá nhiều trong ngày.
    3. Là do bác có thói quen nhai kẹo cao su suốt ngày.
    4. Là do đêm hôm trước bị mất ngủ nên ngày hôm sau bác ngáp suốt ngày.

Vì vậy cách giải quyết triệt để và tận gốc để phòng tránh những giấc mơ tương tự thì phải xác định đúng và khắc phục 1 trong 4 nguyên nhân trên. Chúc bác thành công!:Applause:
    • 4,837 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Của Mẹ Xem bài viết
    Sao cậu Khoa giống chị thế! Mình cũng nằm mơ đủ thứ rồi nhưng chẳng cái gì thành hiện thực cả! Mơ chết -> vẫn sống nhe răng. Mơ sinh em bé -> còn hơn tháng nữa lận. Đặc biệt là hôm qua, mơ đề về 80 thế mà tối Tivi lại báo độc đắc 16 -> chán!:Laughing:
    :Laughing: :Laughing: :Laughing: bà chị này giống em ghê, toàn nằm mơ linh tinh, xong rùi đi kể linh tinh . Hơ hơ, rồi hàng xóm đánh số linh tinh theo, thấy ăn hum nay mơ ăn cua bể luộc, bà hàng xóm bảo cua 8 cẳng 2 càng ==>28/82 hohoh lại ra 07:Silly: :Angel:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng hay mơ như vậy lắm, lúc đầu còn lo sợ nghĩ ngợi lung tung nhưng sau đó quên đi mất.
    • 5,827 Bài viết

• 8,504 Được cảm ơn

Cung hỉ ! cung hỉ !!! :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Vạn phúc ! vạn phúc !!! Niểm vui dứt khoát sẽ đến với bạn theo "đường miệng" :Laughing:
    Trong vòng 3 ngày nếu có ai đó mời bạn đi ăn thì ới to 1 câu cho tớ theo với nhá :Silly: :Silly: :Silly:

"Sinh dữ - tử lành "
    Mơ thấy mình chết - đó là may mắn lớn đấy onttella:

Tiếc rằng nhà này mơ thấy gãy răng nhưng vẫn chưa mơ thấy chết tức là may mắn có đến thì chỉ ở mức vừa vừa thôi ... lần sau cố mơ tiếp để thấy mình chết hẳn đi nhá !!! :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi muốn đưa hình thành viên như của bố Tít thì làm sao?
    • 239 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Không sao đâu, mình cũng hay mơ thấy gẫy răng lắm. Có lúc phun ra cả nắm răng ấy chứ :Smiling:. Lần đầu mơ thấy thế cũng lo lắm, nhưng sau thấy chả sao. Mà lại nhiều lần mơ thấy nên chả thấy lo gì nữa. Vui tươi lên, không vấn đề gì đâu :Smiling:
    • 520 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

em mơ gãy nguyên hàm 2 lần rồi.Chẳng thấy gì hết.
    :LoveStruc:Mèo:LoveStruc:
    • 5,827 Bài viết

• 8,504 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bach hop Xem bài viết
    Tôi muốn đưa hình thành viên như của bố Tít thì làm sao?
    Mò mẫm trong mục "Chức năng" ở dòng Menu bên trên của diễn đàn đó , nhưng kích cỡ ảnh thì be bé thôi , trong đó nếu rõ các qui định bằng tiếng Việt rồi , chịu khó đọc nhá rooling:
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta

Lucky368_TQH 9/2010

• 5,827 Bài viết

• 8,504 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leeshanoktramy Xem bài viết
    em mơ gãy nguyên hàm 2 lần rồi.Chẳng thấy gì hết.
    Tại cậu không để ý đó thôi ! :Laughing:
    Được mời đi ăn cưới vào cuối tháng này thì :
    "May cho cái mồm - Rủi cho cái túi " đấy !!!
    :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Thôi chạy đây , kẻo bói nhăng bói cuội rồi bị chủ "Tóp" rủ đi thì móm :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta

Lucky368_TQH 9/2010

• 376 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ đơn giản là khi nào răng của bạn đang yếu,hay lợi bị viêm hay khi ngủ nghiến răng chặt quá thì dễ mơ gãy răng lắm. Điển hình là mình toàn mơ thấy răng rụng cả hàm thui và khi dậy nghiến răng thấy ghê ghê răng,hihi. ^^
    Mình mơ thấy ác mộng thì hay chấn an là Sinh dữ tử lành cho an tâm,còn nếu mơ thấy Sinh thì lại lo lo nhưng thực ra chẳng bị làm sao cả ^^
    • 196 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mình mà đi coi bói mình ít tin vào thấy bói lém. vậy chứng tỏ mình ko duy tâm đúng ko các bạn.

nhưng nói về giấc mơ thì mình hay tin lém :Battin ey: nghĩ cũng lạ

Mơ vể gãy răng mình cũng thấy rồi. Nếu mình mơ răng gãy mà ko chảy máu thỉ ko có vấn đề gì, mà có máu chảy là có chuyện. chuyện ko to lắm nhưng cũng đủ cho mình bực mình.:Thinking:

Hôm nào mà mình mơ thấy mình suýt chết đuối có nghĩa là mơ thấy nước dâng cao, or mình bị té xuống nước thì chắc chắn rằng trong một 2 ngày tơi mình sẽ có một khoản tiền. " Thích nhất là giấc mơ này":Laughing:

còn giấc mơ mà mình sợ nhất là mình mơ thấy rắn :Crying: thế nào cũng có chuyện buồn.

Nếu gặp rắn mà nó rượt mình nó cắn thì chuyện lớn đấy.

Năm ngoái mình nằm mơ thấy có một con rắn thật to nó rượt cắn người khác sau đó nó chạy sang nó cắn mình một cái vào chân, mình chỉ bị chảy máy sơ sơ thôi. sáng ngủ dậy ko dám nói với AX, mình nghĩ chắc có chuyện gì xảy ra với mình tốt nhất là ko nói với ai. thế mà sáng hôm đó nhà bên cạnh nhà mình cháy mà cháy thế nào lại cháy lan sang nhà mình, cháy hết 1/2 căn nhà, VC mình còn mỗi bộ đồ mặc trong người:Crying:. Con thì đi học, nhà thì cũng có mấy đứa em nhưng nó cháy đúng vào phòng Vc mình nên chỉ có VC mình bị thiệt nhiều nhất. Hôm đó nó cháy ban ngày chứ ban đêm chắc........:Crying:

Mình chỉ tâm sự với các bạn trên DD này, về suy nghĩ riêng, chuyện này mình chẳng nói với ai kể cả AX chỉ sợ nói ra họ bảo mình có vấn đề...., mê tín.....

nhưng thật sự ko bao giờ mình tin mấy thầy bói thế mà về giấc mơ thì...ko hiểu nổi
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Đã là mơ nghĩa là ko thực, hôm nào mệt mỏi quá thì lại nằm mơ. Chị nằm mơ thấy rụng nguyên hàm trong mơ sợ quá vì nhìn mình ko có cái răng nào gớm quá. Hên xui ko biết vì ko tin nhưng tỉnh dậy thấy còn nguyên hàm mừng wính luôn hà. Vậy là hên chứ sao xui nhỉ !. :Laughing:

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 134 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tối qua mình ngủ cũng mơ thấy rụng cả bộ răng hàm trên mà không thấy máu. Sáng dậy cũng hơi sờ sợ nhưng bụng bảo dạ không thấy máu chắc không sao . Chỉ có lúc đi làm phải lái xe cẩn thận hơn sợ lỡ mình đi đường va quệt gì đó thì phiền thôi. Chắc cũng ko sao đâu nhỉ.
    Chuột vàng ơi mẹ yêu con nhiều lắm, mau về với mẹ nha con yêu!!!
    • 504 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

MÌnh đọc ở một tờ báo nào đấy lâu lâu rồi nên ko nhớ, theo một nghiên cứu khoa học( có liên quan đến thần kinh thì phải) về ý nghĩa của những giấc mơ có nói rằng nếu bạn mơ ngủ mà thấy răng bị rụng thì có thể là bạn đang có những ám ảnh về tình dục hoặc chưa thật sự thoả mãn về tình dục. Mình chả biết có đúng hay ko nữa hi hi. Nhưng mà lâu lâu thấy "nhớ" chồng quá mình cũng mơ ngủ bị rụng răng, mà ko phải một lần đâu nhé, mấy lần rùi đấy.
    • 1,061 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mơ rụng răng là báo về người thân ốm bệnh hoặc qua đời, nghĩa là điềm dữ. Mẹ mình cứ mơ thấy rụng răng là ngoài Bắc ông ốm nặng. Lần đầu tiên mình mơ thấy rụng răng, tỉnh dậy sợ quá dặn dò mọi người đi đường cẩn thận giữ gìn sức khỏe, vậy mà vài ngày sau thì được tin ông mất. Từ đó mình càng tin ghê gớm, sợ mơ thấy như vậy lắm!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3