Muốn tiết kiệm 20 triệu, thì từ nay đến cuối năm mẹ phải xài tiền theo kiểu này

• 177 Lượt chia sẻ
  • 33.1K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 2,307 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhóc con xinh xắn Xem bài viết
    Hình như thẻ này cho đăng ký online thì phải, bữa trước thấy có banner quảng cáo VPBank đang có chương trình đăng kí thẻ nhận nhiều ưu đãi đó, mẹ nào có nhu cầu thích mua sắm giảm giá với khuyến mãi thì tìm hiểu đăng kí mà dùng
    Ui mình thích mua sắm giảm giá lắm, nếu mua hàng nào được giảm giá mình thấy tiết kiệm được 1 khoảng khá lớn đó nha, nhưng mình chưa biết mở bằng cách nào, có mẹ nào mở rồi, thủ tục ra sao chỉ lại mình với nha
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 80 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thucphan0304 Xem bài viết
    Mẹ này nói nghe mắc cười quá, đúng tiêu chí của chị em luôn á, nói chung mua trong mọi hoàn cảnh, nói không quá chứ giờ tủ đồ không chỗ để nữa mà toàn đồ gì đâu không mặc được, biết là phí lắm nhưng không kiểm soát được chi tiêu
    Haha phụ nữ luôn là vậy, quần áo giày dép đầy đến nỗi có thể mở shop bán nhưng cứ có dịp gì đó là lại than sao không có đồ gì để mặc? 1 cái đầm nhiều khi chỉ mặc dự 1 cái đám cưới rồi cất xó với lý do đã mặc rồi mặc lại thì kỳ. Chỉ có kiểm soát được cơn mua sắm thì mới mong bớt được
    • 140 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cái dịch vụ hoàn tiền là sao vậy bạn ơi, xài thẻ mà cũng được hoàn tiền luôn hả, đó giờ có nghe mua hàng từ thẻ thì được hưởng lãi suất 0% thôi, còn giảm giá với hoàn tiền mình mới được biết, nghe hấp dẫn quá
    Đúng rồi mình cũng có xài thẻ VPLady nên cũng biết là thẻ này hình thức hoàn lại tiền sau khi chi tiêu như chủ top đó ạ, loại này dùng tiết kiệm được kha khá vì được giảm giá khi ăn uống hay mua sắm ở 1 số cửa hàng là đối tác của VP. Đóng tiền học hay bảo hiểm cũng được hoàn, nhà mình thì hay đi Metro, mỗi lần đi mua cũng khá nhiều nên thanh toán thẻ này lợi hơn. Mà mình thấy VPBank nó cũng hay có chương trình đăng kí thẻ nhận nhiều ưu đãi lắm, nên nếu mà mẹ thích thì cứ xem lúc nào có khuyến mãi thì gọi lên tổng đài nó hỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,665 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mikarin3004 Xem bài viết
    Mình thì được 1 tháng cứ ghi ghi chép chép như chủ top vậy đó, thế là cũng kìm chế được chút chút, được 1 tháng là xong coi như đâu lại vào đấy không đi đến đâu hết rồi lại có ý nghĩ thôi tới đâu hay tới đó, thế là 5 năm lấy chồng được mỗi thằng con trai làm vốn thôi
    hihi vậy là lãi to rồi đó mẹ, chứ phụ nữ giờ chỉ có không cầm tiền mặt trong tay mới hạn chế được phần nào mua sắm
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Từ ngày sinh em bé xong tới giờ 3 năm rồi mà mình chưa sắm cho bản thân đồ gì cả, toàn mọi người cho đồ dùng rồi nhưng cũ người mới ta nên vẫn OK. Nói thế không có nghĩa là mình tiết kiệm được tiền mà ngoài tiền ăn uống với nhất là lúc mà tiết kiệm được là phải chi vào tiền mẹ ốm, con ốm. Đấy là chưa phải vay mượn ai là may lắm rồi.
    • 80 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hachitas Xem bài viết
    Từ ngày sinh em bé xong tới giờ 3 năm rồi mà mình chưa sắm cho bản thân đồ gì cả, toàn mọi người cho đồ dùng rồi nhưng cũ người mới ta nên vẫn OK. Nói thế không có nghĩa là mình tiết kiệm được tiền mà ngoài tiền ăn uống với nhất là lúc mà tiết kiệm được là phải chi vào tiền mẹ ốm, con ốm. Đấy là chưa phải vay mượn ai là may lắm rồi.
    Uh, phụ nữ mình từ lúc có con chi phí bị đội lên hẳn, khi mua cái gì cũng chùn tay suy nghĩ đến tiền sữa, bỉm tã cho con, nên thường thì chỉ dám mua gì đó cho mình khi có đợt khuyến mãi, giảm giá nhỉ
    • 203 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngọt ngào Xem bài viết
    Haha phụ nữ luôn là vậy, quần áo giày dép đầy đến nỗi có thể mở shop bán nhưng cứ có dịp gì đó là lại than sao không có đồ gì để mặc? 1 cái đầm nhiều khi chỉ mặc dự 1 cái đám cưới rồi cất xó với lý do đã mặc rồi mặc lại thì kỳ. Chỉ có kiểm soát được cơn mua sắm thì mới mong bớt được
    Quần áo váy vóc thì 1 tủ, giày dép thì 1 giá mà sáng nào cũng tẩn ngẩn tần ngần không biết nên mặc gì, phối đồ như thế nào và cứ cảm thấy thiếu thốn. Mình không biết làm thế nào để kìm nén cái tính hoang phí của mình nữa các mẹ ạ.
    • 203 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Uh, phụ nữ mình từ lúc có con chi phí bị đội lên hẳn, khi mua cái gì cũng chùn tay suy nghĩ đến tiền sữa, bỉm tã cho con, nên thường thì chỉ dám mua gì đó cho mình khi có đợt khuyến mãi, giảm giá nhỉ
    Mình may mà mới có thằng con giai thôi. Con giai nó ăn mặc cũng đơn giản hơn, vài cái áo đẹp quần đẹp là được. Chứ mấy bà bạn mình có con gái, suốt ngày quần áo, váy vóc rồi cả giày dép cho các con, đồ đôi cho mẹ và cho con, mình thấy cũng tốn bộn tiền lên ấy chứ. Nhưng mà được ngắm đồ con gái cũng thấy thích thật ấy, mong bé sau là con gái lắm đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới bắt đầu đi làm nên cũng rất lo lắng việc này, thẻ tín dụng thì có mà sợ quen thói sau này đi đâu cũng quẹt chắc chết quá, chỉ mong có dư ra để xài thoải mái hơn không phải lo nghĩ nhiều.
    • 701 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MinDg Xem bài viết
    Em mới bắt đầu đi làm nên cũng rất lo lắng việc này, thẻ tín dụng thì có mà sợ quen thói sau này đi đâu cũng quẹt chắc chết quá, chỉ mong có dư ra để xài thoải mái hơn không phải lo nghĩ nhiều.
    Nhưng mà có phải chỗ nào cũng có máy để quyetj đâu bạn. Thường siêu thị hay những cửa hàng lớn bàn hàng uy tín, doanh thu cao họ mới có máy quẹt thẻ. Vì điều kiện để ngân hàng họ đặt máy quẹt thẻ cũng có quy định về doanh thu tối thiểu hàng tháng mà.
    • 701 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    VPbank lại có cả thẻ dành cho phụ nữa hả mẹ, ngân hàng này chu đáo ghê á, cái này mình đăng ký mở thẻ sao hả mẹ
    Đăng kí thẻ này cũng dễ mà chị ơi, chỉ cần soạn tin VPB APOLLO gửi 8149 là được rồi đó.
    Hoặc muốn đăng kí chị có thể bấm vào http://uudaicanhan.vpbank.com.vn/uu-dai-apollo để điền thông tin và đăng ký nha! Chị họ em hôm qua mới đăng kí chị ấy bảo đang có chương trình mở thẻ nhận quà là cái vali du lịch 18 inch trị giá 1 triệu đồng, còn được giảm 1.000.000 đồng nếu đóng học phí lần đầu tiên bằng thẻ tín dụng VPLady tại Apollo cho con nữa đó ạ!
    • 62 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nẳ năm gần đây, tháng nào cũng vượt mức quy định 2 3 tr, xót quá các mẹ ạ
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thích cái cách ghi chép của bạn Top, bao nhiêu lần nói sẽ ghi chi tiêu hàng tháng xong rồi lại quên ko ghi, cuối tháng chả biết mua cái gì mà lúc nào ví cũng hết veo tiền
    • 334 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chính xác luôn, hầu như các loại đầm đi tiệc chỉ mặc 1 lần không mặc lại lần 2 vì nó hơi cầu kỳ khi mặc đi dạo hay đi làm mà mặc trong 1 tiệc khác thì không mặc vì ngại đã mặc rồi, bởi vậy nên gần băm rồi mà chưa tiết kiệm được đồng nào hậu thân, hichic
    • 334 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Đăng kí thẻ này cũng dễ mà chị ơi, chỉ cần soạn tin VPB APOLLO gửi 8149 là được rồi đó.
    Hoặc muốn đăng kí chị có thể bấm vào http://uudaicanhan.vpbank.com.vn/uu-dai-apollo để điền thông tin và đăng ký nha! Chị họ em hôm qua mới đăng kí chị ấy bảo đang có chương trình mở thẻ nhận quà là cái vali du lịch 18 inch trị giá 1 triệu đồng, còn được giảm 1.000.000 đồng nếu đóng học phí lần đầu tiên bằng thẻ tín dụng VPLady tại Apollo cho con nữa đó ạ!
    Thích vậy mẹ nó ơi, mà điền thông tin rồi ngân hàng có xác nhận gì không, có cần điều kiện gì không mẹ ơi, hồi trước cũng có ngân hàng gọi điện mời mở thẻ tín dụng nhưng yêu cầu chứng mình thu nhập hàng tháng mà mình làm tự do nên không có thu nhập qua tài khoản ngân hàng thì không làm được, không biết VPLADY có cần như vậy không?
    • 2,307 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesarang Xem bài viết
    hihi vậy là lãi to rồi đó mẹ, chứ phụ nữ giờ chỉ có không cầm tiền mặt trong tay mới hạn chế được phần nào mua sắm
    Đúng là cục lãi to đó mẹ nhưng con càng lớn thì càng lo nhiều vì không tiết kiệm được đồng nào để đầu tư cho con học hành trường tốt được, nay phải quyết tâm dành dụm để lo cho con nữa
    • 2,307 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hachitas Xem bài viết
    Đúng thật thời buổi làm ăn cái gì cũng khó mà giá cả trên trời, tăng đủ kiểu như bây giờ thì việc đủ ăn cũng mừng không phải đi vay mượn ai là tốt, nhưng mà nghĩ tới về lâu về dài thì hơi khó mẹ nó ơi, sau này con càng lớn không bằng bạn bằng bè nhìn xót lắm luôn
    • 2,307 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Wow nghe mẹ nói về thẻ VPLady này mà em ham quá, mà mẹ cho em hỏi nhắn tin có phí không vậy mẹ? Nhắn tin là được hay còn phải làm gì thêm không vậy mẹ.
    • 334 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hoàn tiền là sao các mẹ ơi, mình có nhận được tiền mặt không ạ?
    • 2,307 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Hoàn tiền là sao các mẹ ơi, mình có nhận được tiền mặt không ạ?
    Cùng chung suy nghĩ với mẹ này, chưa hiểu cách thức hoàn tiền của thẻ là sao, mẹ nào sử dụng và được hoàn tiền rồi thì nói lại giúp với
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7