• 1 Lượt chia sẻ
  • 30.1K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em không biết gửi topic này vào đâu, nên mạn phép gửi vào đây ạ
    Em có thằng em họ, gia đình đang muốn cho nó thi vào ngành Công an, khố i văn phòng (PV).
    Mong các bố mẹ thông thái cho em biết, ngành nghề đặc thù đi nhiều, làm nhiều này chế độ lương thưởng thế nào ạ? :Smiling:
    Vì dù sao em cũng muốn thằng em họ có thu nhập ổn định, sau này còn nuôi được vợ con.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 521 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Hihi, thi cử gì nhỉ? Thi hình thức thôi, quan trọng là nhiều cái khác cơ. Em bạn chắc không học mấy trường công an đúng không? Thu nhập ổn định thì rất ổn định, nhưng mà là thấp ổn đinh, thưởng thì tùy chỗ. Khối PV thì cũng không đi nhiều, làm nhiều lắm đâu thì phải. Như em bạn từ ngoài xin vào thì ban đầu chắc lương chỉ khoảng trên 1 triệu/ tháng, trong vòng 1 năm, sau khi vào biên chế thì bắt đầu được gấp đôi và vài ba năm thêm được 1, 200 Đó là lương cứng, thưởng thì tùy chỗ, nơi nhiều nơi ít nơi không có.
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Gia đình cũng muốn cho em nó vào khối PV thôi ạ. Thế giờ giấc cũng ổn định hay có phải trực ca nhiều ko?

Như em bạn từ ngoài xin vào thì ban đầu chắc lương chỉ khoảng trên 1 triệu/ tháng, trong vòng 1 năm, sau khi vào biên chế thì bắt đầu được gấp đôi và vài ba năm thêm được 1, 200 ) Đó là lương cứng, thưởng thì tùy chỗ, nơi nhiều nơi ít nơi không có.
    --> thế thì cũng kẹt nhỉ ? luơng bổng thế thì chả biết sống thế nào!!
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chao ban, minh cho ban biet thong tin chi tiet nhe. Neu thi vao nganh CA, neu do Dai hoc thi ra truong la Thieu uy, he so luong la 4,2 nghia la luong toi thieu 650.000d x 4,2 + 5%(tien tham nien) - 6% tien bao hiem = luong 1 thang, nghia la moi ra truong luong khoang 2,7 trieu/thang, sau do thi len luong theo nien han. Lam CA thi neu moi nguoi nghi minh se di lam, vi du tet moi nguoi di choi thi minh di truc.rat vat va. gio giac ko bao gio on dinh.di lam bat ky khi nao co yeu cau
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

thế thì cũng kẹt nhỉ ? luơng bổng thế thì chả biết sống thế nào!! hic, thế mới biết mình chống chọi với thời kỳ bão giá bằng đồng lương còm cũng khá phết:Crying:
    Đồ mĩ nghệ đồng:557:
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hôm nay webtretho đổi giao diện sao mình thấy hơi khó sử dụng nhỉ ?
    muốn bấm nút Thanks mà tìm mãi ko thấy đâu cả !
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là con gái,tốt nghiệp đại học khoa tiếng anh,lại sắp vào làm trong ngành công an,thực sự chả ham hố j nhưng gia đình cứ bắt vào, mong các bác cho em lời khuyên với
    • 603 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Làm nghề nào cũng vậy thôi bạn à, phải bắt đầu từ chỗ khó nhất, thấp nhất thì chắc vào làm CA cũng phải như vậy. ông bà xưa bảo " nghề dạy nghề" đi làm lâu sẽ có kinh nghiệm, sẽ kiếm được thêm thu nhập (chân chính) bên cạnh đồng lương căn bản. Bao nhiêu người họ vẫn sống tốt với đồng lương còm đó thôi bạn!:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 478 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

nói chung lương nhà nước thì chấp nhận chịu thấp thôi bạn ơi,nhưng bù lại thì mình được ổn định chỗ làm lâu dài chứ ko như tư nhân thất nghiệp lúc nào ko hay.
    spam tí: con gái mẹ Chou nhìn iu quá cơ..tặng hoa cho con này:Rose: