VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Mua vải & tiệm may quần tây ở đâu đẹp ah (Sài Gòn)?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 27.8K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 179 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Các mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp e với, e muốn mua vải quần tây mặc đi làm nhưng k biết chợ nào bán vải đẹp và tiệm may nào nữa???

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6,972 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Mềnh thì mua vải trong chợ Tân Định. May nhà may thụy Vũ và Bố Già.
    • 179 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Nhà may Thụy Vũ & Bố Già ở gần chợ Tân Định luôn hả mẹ cusing? Thanks mẹ nhiều nhé! Chợ Tân Định phải trả giá nhiều k mẹ?:Thinking:

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uhm em cũng đang cần mua, hok biết giá cả như thế nào may đi làm chừ
    • 179 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mình thấy nhỏ bạn mình mua ở chợ Tân Bình 1 quần hơn 80k. Nhưng k biết ở chợ Tân Định giá ra sao?

• 374 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Cho mình ngồi ngóng với!
    Vì dáng người hơi đặc biệt nên cũng đang tìm chổ may quần đây.
    Cuộc đời vẫn đẹp sao!
    • 1,992 Bài viết

• 2,248 Được cảm ơn

Các bạn ko ngại đường xa thì ra chợ Soái Kình Lâm mà mua. Ở đây họ vừa bán sỉ và bán lẻ. Họ chẳng nói thách trên trời, có đủ mọi chủng loại. Trong chợ Tân Định phải biết trả giá ko thì cũng bị hố dữ lắm, mà chợ này mấy cô bán hàng dữ quá. Còn mấy tiệm ngoài mặt tiền đường Hai Bà Trưng bán giá cũng lung tung nữa, tùy mặt người mua nói giá. Có cái tiệm mà lúc nào cũng đông nghẹt (sorry vì quên mất tên) thì bán giá cao quá.
    Bạn muốn may quần tây thì sang tiệm Tài ở đường Phan Đăng Lưu. Ở đây may đẹp giá khoảng 150K quần nữ.
    • 179 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều nhé! Lúc trước mình có vô Soái Kình Lâm mua vải áo dài rồi, nay lượn 1 vòng nữa thử xem.

• 418 Bài viết

• 1,355 Được cảm ơn

oánh dấu, đang wan tâm, may áo sơ mi thì may tiệm nào đẹp các mẹ
    sẵn tiện cho mình hỏi may ở thụy Vũ & Bố giá bao nhiu ? mắc khong các chị, các mẹ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi honeygi; 15/11/2010 vào lúc 04:10 PM.
    • 391 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Up, vì đang có nhu cầu.
    Ở đâu bán vải may quần tây (hoặc vải kaki) đẹp, giá cả phải chăng vậy các chị?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lộc đôi; 25/11/2010 vào lúc 04:27 PM.
    __________________________________________________ ______________
    Chúng mình đã sánh bước bên nhau tròn 1 năm rồi, Anh nhỉ! :Battin ey:
    Hãy cùng Em bước tiếp trên đoạn đường còn lại nhé Anh!:LoveStruc:
    Yêu và thương Ô.Xã nhiều! :Rose:
    • 981 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pigeon Xem bài viết
    Các bạn ko ngại đường xa thì ra chợ Soái Kình Lâm mà mua. Ở đây họ vừa bán sỉ và bán lẻ. Họ chẳng nói thách trên trời, có đủ mọi chủng loại. Trong chợ Tân Định phải biết trả giá ko thì cũng bị hố dữ lắm, mà chợ này mấy cô bán hàng dữ quá. Còn mấy tiệm ngoài mặt tiền đường Hai Bà Trưng bán giá cũng lung tung nữa, tùy mặt người mua nói giá. Có cái tiệm mà lúc nào cũng đông nghẹt (sorry vì quên mất tên) thì bán giá cao quá.
    Bạn muốn may quần tây thì sang tiệm Tài ở đường Phan Đăng Lưu. Ở đây may đẹp giá khoảng 150K quần nữ.
    Mẹ Pigeon cho mình biết sạp nào được kg ? Mình cũng muốn mua nhiều nhiều để may nhưng sợ trả giá quá. :Silly:
    • 1,992 Bài viết

• 2,248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carrot&coto Xem bài viết
    Mẹ Pigeon cho mình biết sạp nào được kg ? Mình cũng muốn mua nhiều nhiều để may nhưng sợ trả giá quá. :Silly:
    Mình hay xuống khu gần nhà thờ Cha Tam ở gần cuối đường, thuận chiều là nó nằm bên tay trái. Mình mua tùm lum sạp hết vì thấy màu nào thích thì chọn nên cũng ko nhất định sạp nào cả.
    Vì họ bán sỉ nên có thể họ ko quen nói thách chăng. Mình cứ nói tìm loại quần với số tiền khoảng bao nhiêu thì họ sẽ show ra cho mình xem. Mà thật sự là nhìn mình hàng quần tây thì biết là hàng xịn hay ko liền hà. Cứ hễ mó vô cái nào nhìn ưng ý là y rằng hàng đó giá cỡ 400-500/ 1 quần. Khu đó có nhiều sạp trong hốc kẹt lắm. Mình ko biết thì hỏi mấy sạp mặt tiền người ta chỉ cho hà.
    Tự tin lên bạn
    • 21 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mình hay đi mua vải ở 1 sạp quen trong chợ Thanh Đa, chị bán vải dễ thương nói năng nhỏ nhẹ mà bán giá rẻ lắm cơ, chị ấy còn có nguồn hàng độc nữa nên ít bị đụng hàng, hihi
    • 11 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhà mình thì hay may ở nhà may Hoài ở quận 3. Mình may sơmi, váy và quần tây xong mặc đi làm ai cũng khen cả, mấy đồng nghiệp cũng hỏi địa chỉ để đến may, ai cũng khoái hết.
    Chú chủ tiệm may rất khéo, lại rất vui tính nữa, chú còn chỉ bạn cách lựa vải sao cho vừa đẹp vừa rẻ mà không bị chém nữa.
    Mấy bà cô của mình bên Mĩ về cũng may của chú Hoài thôi, may xong đem về bển bán, đẹp hơn hàng may sẵn ngoài chợ nhiều.
    Giá cũng rất rẻ, khoảng tháng 9/2010 chồng mình may quần là 130k, còn sơmi là 110k. Vải chú lựa luôn, mặc rất bền và nhìn rất mướt mắt.
    Mấy bạn thử đến may đi, bảo đảm vừa ý.
    Địa chỉ: 134/109/12 Lý Chính Thắng p7,q3, TPHCM
    ĐT: 38481898
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DH_xaolon Xem bài viết
    mình hay đi mua vải ở 1 sạp quen trong chợ Thanh Đa, chị bán vải dễ thương nói năng nhỏ nhẹ mà bán giá rẻ lắm cơ, chị ấy còn có nguồn hàng độc nữa nên ít bị đụng hàng, hihi
    Chị ơi, em cũng đang có nhu cầu mua vải và may quần cho OX đây, em cũng hay đi chợ Thanh Đa lắm nhưng mà biết biết sạp nào có "hàng độc" như chị nói, có thể nói rõ hơn giúp em ko ạ. Cho em hỏi thêm là gần đó thì mình may chỗ nào đẹp và giá phải chăng hok chị. Cảm ơn chị nhiều nhé :Rose::Rose::Rose:
    • 95 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Johnny_depp1609 Xem bài viết
    Nhà mình thì hay may ở nhà may Hoài ở quận 3. Mình may sơmi, váy và quần tây xong mặc đi làm ai cũng khen cả, mấy đồng nghiệp cũng hỏi địa chỉ để đến may, ai cũng khoái hết.
    Chú chủ tiệm may rất khéo, lại rất vui tính nữa, chú còn chỉ bạn cách lựa vải sao cho vừa đẹp vừa rẻ mà không bị chém nữa.
    Mấy bà cô của mình bên Mĩ về cũng may của chú Hoài thôi, may xong đem về bển bán, đẹp hơn hàng may sẵn ngoài chợ nhiều.
    Giá cũng rất rẻ, khoảng tháng 9/2010 chồng mình may quần là 130k, còn sơmi là 110k. Vải chú lựa luôn, mặc rất bền và nhìn rất mướt mắt.
    Nghe bạn nói nghe thích quá. Tiệm chú Hoài có bán vải luôn không bạn? Nếu có thì mua vải và may luôn cho tiện, khỏi mất công đi lựa vải.
    • 3,950 Bài viết

• 1,655 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Johnny_depp1609 Xem bài viết
    cám ơn chị nha, để em ghi lại
    • 11 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camapsutu Xem bài viết
    Nghe bạn nói nghe thích quá. Tiệm chú Hoài có bán vải luôn không bạn? Nếu có thì mua vải và may luôn cho tiện, khỏi mất công đi lựa vải.
    Tiệm chú Hoài thì không có bán vải, chỉ khi khách yêu cầu mua với số lượng nhiều thì chú Hoài sẽ đi mua giúp,
    với giá rẻ hơn đôi chút và không sợ bị mua lầm vải chất lượng kém. Mấy người bán vải thấy thợ may đi mua sẽ tự động giảm giá
    và ko dám đem hàng thứ phẩm ra lừa bán. Còn chị em mình thì đâu bik gì đâu, họ nói sao thì mua vậy thôi.
    Người mua lầm chứ người bán thì có bao giờ lầm đâu

Khi nào nhà chị may khoảng 5-10 cái thì sẽ nhờ chú Hoài mua dùm, may vừa đẹp, mặc vào lại mướt đồ nữa. Từ hồi may chú Hoài
    là không đi shop mua quần áo luôn. Vì trong shop quần áo may sẵn đâu có vừa với kích của mình.
    Thấy trên mạng hay coi phim Hàn Quốc có mẫu quần áo nào đẹp là mình in ra. đem tới chú Hoài may giống như khuôn luôn. Hihi.
    Chúc chị em mình may được đồ đẹp hen.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Để bữa nào mình ghé thử tiệm chú Hoài may, hy vọng là vừa ý. Thanks Johnny nha!
    À, mình thì mua vải ở chợ Bến Thành, ai nghe chợ Bến Thành cũng thấy hết ham vì giá cả mắc và nói thách không biết sao mà trả giá. Nhưng mình có mua quen 1 chị 20 chục năm nay rồi, chị bán rất dễ thương, có sao nói vậy, tư vấn cũng nhiệt tình, giá cả ok lắm. Chị có nhiều vải quần tây và vest lắm. Mình dẫn bạn mình đi mua vải quần tây cho ông xã mà bạn mình nói giá đó còn rẻ hơn ở chợ Bàu Cát bán nữa. Để mai mình kiếm lại số sạp vì ko nhớ số, chỉ nhớ tên chị và tên sạp là Phương Mai à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 234 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

oánh dấu
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2