• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.4K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 176 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình có một chị bạn ở Úc 26 Tết này sẽ về đến HN. Chị ấy đang có bầu vả lại cũng đã sát Tết nên sợ không có nhiều thời gian để đi chọn quà. Chị ấy có nhờ mình hỏi nên mua quà gì để mừng lễ thượng thọ 80 tuổi của bố mẹ người bạn thân. Mình cũng ít đi những vụ như thế này nên các mẹ có kinh nghiệm gì trong vụ này thì giúp cho mình sơm sớm với. Cho mình cảm ơn nhiều nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua quà mừng thọ

Có mẹ nào biết giúp mình với, mình muốn mua một món quà mừng thọ cho bà nội( mình gọi là bà còn con mình gọi là cụ) năm nay 90 tuổi. bà sống ở quê nhưng cũng chẳng thiếu thứ gì cả. Mình muốn mua một món quà thiết thực để bà dùng được. Bình thường thì mình vẫn mua quần áo tăng bà rồi. Bây giờ không...

• Mừng lễ thượng thọ

có bố mẹ nào biết cách tổ chức lễ thượng thọ cho các cụ không?. xin ý kiến của mọi người nào.... cảm ơn rất nhiều.

• Mẹ chồng là mẹ mình!

Đọc được bài tâm sự của chị bạn mình trên Facebook về cảm nghĩ dành cho người mẹ chồng đã mất. Tớ...

• Suýt bị cướp trên taxi, sợ kinh khủng khiếp!

(Hoàn hồn rồi mới kể, mà nhắc lại cũng vẫn run) Tối qua Mẹ Vịt có việc nên khoảng hơn 12h đêm...

• [Kết quả] Giải thưởng Chung cuộc-OMO-"Cứ tha hồ lấm bẩn"

Các thành viên thân mến, BTC_Cuthaholamban trân trọng thông báo danh sách 03 gia đình đã...

• 2,624 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Tranh sơn mài hoặc chữ chúc thọ dát vàng được để trong lồng kính nhỏ nhỏ á(cái này mình nói ko biết mẹ nó có hình dung ra ko nhỉ, hihi) hoặc 1 chậu kiểng to(nếu nhà rộng và người đó thích chơi kiểng, như ông ngoại mình rất thích cây cối á).

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    • 176 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cảm ơn mecobexiu nhé, mình hình dung ra được chữ thọ dát vàng mà mecobexiu nói rồi. Có lẽ quà này là hợp với các cụ nhỉ.
    • 189 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Mecobexiu cho mình hỏi tranh sơn mài bán ở đâu với.Mùng 6 mình phải mừng thọ hai cụ bà rồi, định mua tranh đó mà không biết bán ở đâu.
    • 132 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Theo em sản phẩm có tác dụng bổ dưỡng cho sức khỏe của người cao tuổi cũng là lựa chọn hay đó ạ. " .Sáng nay em đưa mẹ chồng em mùa gói quà "Thượng thọ bình an" và " Tân xuân vạn phúc". Chị tham khảo thử xem:LoveStruc:
    Tìm trong ngọn gió tiếng anh cười:Rose:
    • 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua sâm hoặc sữa, hoặc thuốc bổ dưỡng ấy.
    • 902 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

May quá, chủ topic cho mình hỏi cùng với? Mùng 6 tết mình cũng phải đi lễ thượng thọ, mình đã tham khảo qua tranh sơn mài và tranh dát đồng rồi. cũng đẹp giá khoảng 750k đến 1500k 1 bức. Nhưng mình vẫn đang lăn tăn quá vì các cụ chẳng bao giờ treo tranh, mình muốn chọn mua cái gì có ý nghĩa và thiết thực trong cuộc sống với các cụ 1 tý, các cụ sống ở nông thôn nên thực phẩm chức năng hay sâm, sữa là ko thích. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi haton37; 09/02/2010 vào lúc 07:13 PM. Lý do: thiếu nội dung
    • 902 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu yêu Xem bài viết
    Mecobexiu cho mình hỏi tranh sơn mài bán ở đâu với.Mùng 6 mình phải mừng thọ hai cụ bà rồi, định mua tranh đó mà không biết bán ở đâu.
    bạn ơi Nguyễn thái Học hoặc bất cứ ở cửa hàng tranh nào cũng có mà. giá khoảng 750k đến 1500k 1 bức tùy khổ to nhỏ.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trà thảo mộc và trà xanh các mẹ ạ. :Battin ey:
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi samoai Xem bài viết
    Theo em sản phẩm có tác dụng bổ dưỡng cho sức khỏe của người cao tuổi cũng là lựa chọn hay đó ạ. " .Sáng nay em đưa mẹ chồng em mùa gói quà "Thượng thọ bình an" và " Tân xuân vạn phúc". Chị tham khảo thử xem:LoveStruc:
    Mẹ nó ơi gói quà mẹ nhăc đến là gì vậy ?
    • 132 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muacampha Xem bài viết
    Mẹ nó ơi gói quà mẹ nhăc đến là gì vậy ?
    Gói quà Tết mẹ nó ạ. Dành cho từng lứa tuổi đều có giỏ quà riêng . Em mua ở lohha mẹ nó ạ :X
    • 902 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Gói quà Tết mẹ nó ạ. Dành cho từng lứa tuổi đều có giỏ quà riêng . Em mua ở lohha mẹ nó ạ :X
    Lohha là ở đâu vậy bạn? cho mình địa chỉ cụ thể với?
    • 132 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haton37 Xem bài viết
    Lohha là ở đâu vậy bạn? cho mình địa chỉ cụ thể với?
    Em mua ở 79 Núi Trúc mẹ nó ạ . Ở 98 Hoàng Văn Thái cũng có đấy ạ . Bên đó có đăng tin về chọn quà tết đấy ạ, mẹ nó tham khảo nhé
    http://www.lohha.com/2/59/43/CHON-QU...HO-DOC-DAO.htm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Quan điểm của anh em chúng tôi thích biếu tranh , trượng hơn các đồ khác.
    • 132 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongxuanthang Xem bài viết
    Quan điểm của anh em chúng tôi thích biếu tranh , trượng hơn các đồ khác.
    Quan điểm của chị em chúng tôi là biếu đồ gì thực tế, có giá trị sử dụng mà vẫn ý nghĩa . Hì hì .
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em mua ở 79 Núi Trúc mẹ nó ạ . Ở 98 Hoàng Văn Thái cũng có đấy ạ . Bên đó có đăng tin về chọn quà tết đấy ạ, mẹ nó tham khảo nhé
    http://www.lohha.com/2/59/43/CHON-QU...HO-DOC-DAO.htm
    Em đọc ở đây là có thực phẩm chức năng nữa à . Ông em cũng thượng thọ , biếu sâm hay thực phẩm chức năng được ?
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hóng các mẹ :Battin ey: . Tết nhất nhiều việc quá nhỉ rooling:
    Don't care :cool::Silly::Silly::Silly:
    • 132 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NOTHING_NOBODY Xem bài viết
    Em đọc ở đây là có thực phẩm chức năng nữa à . Ông em cũng thượng thọ , biếu sâm hay thực phẩm chức năng được ?
    Em nghĩ cái gì cũng được ạ :Angel: Mẹ nó tham khảo ở đây này

http://www25.24h.com.vn/ban-co-biet/...06a278627.html

Em chúc cả nhà mình ăn tết vui vẻ ,hạnh phúc, đầm ấm bên gia đình ; năm mới phát tài phát lộc ( Hị hị hơi sớm nhưng sợ mẹ khác tranh mất phần :Laughing
    Chỉnh sửa lần cuối bởi samoai; 12/02/2010 vào lúc 10:57 PM. Lý do: Bo sung
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chúc mừng năm mới !!!
    Mẹ chủ top đã chọn được quà giúp bạn chưa ?
    • 552 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Mình vừa thêu xong bức tranh này. Kiểu thêu chữ thập nên không khó, làm trong 2 tuần. Kích thước 30x46 cm, treo tường cũng bắt mắt lắm đấy. Đóng khung kính vào nữa là thành quà tặng mừng thọ khá ổn, nhất là do tự tay mình làm nữa. Các mẹ nào có thời gian thử làm xem.

PHÚC NHƯ ĐÔNG HẢI - THỌ TỈ NAM SƠN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)