• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Sắp đến Tết rồi, mình sẽ về quê chồng (năm nay là năm đầu tiên, mới cưới đầu năm mà) nhưng mà đang không biết phải mua quà cáp thế nào. Quà cho mấy đứa cháu thì dễ, mỗi đứa một bộ quần áo là xong. Nhưng MC thì khó quá, không biết mua cái gì. Các mẹ có kinh nghiệm gì không gợi ý cho mình với . À, MC mình tính cũng không cầu kỳ lắm đâu.

(Mình chẳng biết đặt topic này ở mục nào hợp lý hơn cả, thông cảm nhé :1: )
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,952 Bài viết

• 4,579 Được cảm ơn

Mua vải gửi về trước Tết để cụ may quần áo mặc Tết, mua áo len hoặc áo nhung để cụ diện tết đi thăm hàng xóm, nhân tiện khoe quà của con dâu, mua đôi dép cho cụ mang trong nhà đỡ lạnh chân, mua cái khăn quàng cổ hoa hoè đẹp đẹp tí cho cụ diện, mua lọ nước hoa be bé cụ xịt cho thơm, mua cây son cho cụ thêm tươi thắm... Rủng rẻng thì mua cho cụ tí đồ trang sức... Túm lại là cứ trình bày với chồng về tất cả những thứ bạn muốn mua, rồi nhờ chồng tư vấn cho!
    Cụ nhà tớ thì tớ ở chung với cụ, thế là tớ cứ mua "làm đẹp toàn tập" (quần áo, mỹ phẩm, nước hoa, giày dép....) cho cụ sướng! (mà cụ nội có quà thì cụ ngoại ko thể ko có!!! Thế nên Tết nào tớ cũng móm cả!!! ). Năm nay ra riêng rồi chắc cũng ko có gì thay đổi! mấy tờ polyme cứ ra đi ko hẹn ngày về... híc..hic....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canary
    Sắp đến Tết rồi, mình sẽ về quê chồng (năm nay là năm đầu tiên, mới cưới đầu năm mà) nhưng mà đang không biết phải mua quà cáp thế nào. Quà cho mấy đứa cháu thì dễ, mỗi đứa một bộ quần áo là xong. Nhưng MC thì khó quá, không biết mua cái gì. Các mẹ có kinh nghiệm gì không gợi ý cho mình với . À, MC mình tính cũng không cầu kỳ lắm đâu.

(Mình chẳng biết đặt topic này ở mục nào hợp lý hơn cả, thông cảm nhé :1: )
    Hihi, con dâu chu đáo quá.

Quà cho mẹ chồng thì cũng có thể là quần áo như mẹ Tita gợi ý hoặc có thể là tặng bà một món quà nào đấy mà dùng được ví dụ như tủ lạnh, lò vi sóng, lò nướng, bình nóng lạnh........ cũng được. Còn ko bí quá thì tặng cho bà phong bì.

Chúc cô con dâu tìm được món quà hợp ý mẹ chồng nhé.
    .................
    • 12,963 Bài viết

• 3,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi John's mom

Quà cho mẹ chồng thì cũng có thể là quần áo như mẹ Tita gợi ý hoặc có thể là tặng bà một món quà nào đấy mà dùng được ví dụ như tủ lạnh, lò vi sóng, lò nướng, bình nóng lạnh........ cũng được. Còn ko bí quá thì tặng cho bà phong bì.

Mình đám cưới tết này là 8 tết rồi, cũng điên đầu về quà cáp lắm, năm đầu mua bộ quần áo thời trang đến giờ bà mới mặc có 2 lần thì phải.
    Năm thì mua toàn bộ bánh kẹo và trang trí mâm ngũ quả, năm mua chảo không dính và áo somi cho BC, năm lo tết cho cả nhà vì MC đi chơi xa, năm rồi thì mua viba nói chung quanh đi quanh lại, năm nào cũng khó nghĩ, một năm đến mấy ngày khó nghĩ, như 8/3, sinh nhật BMC, tết nhất. Nhà mình biếu tiền thì không được vì ông bà cũng có
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 349 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nhà mình những thứ quần áo hay đồ dùng, đồ trang sưc MC mình ko thích lắm . Mình thấy mấy lần mình mua những thứ đó thấy bà dửng dưng chả dùng gì cả. Nên rút kinh nghiệm mình mua sữa dành cho người già hay thuốc bổ, các loại cao thì bà lại thích. Vậy nên tốt nhất bạn nên tham khảo ý kiến của AX xem bà thích gì rồi lựa mua cho phù hợp thì bà thích hơn :1:.

Chúc bạn mua được quà phù hợp với MC bạn.
    Me cua Meo Tom (HN)
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi John's mom

E, vừa phải thôi mẹ thằng John nhé, tặng tủ lạnh, lò vi sóng,... để em chết à. Ngân sách cho MC chỉ khoảng 1 triệu thôi ạ, còn các cháu chắt (6 đứa nhé), ông bà ngoại nữa chứ.

To các mẹ khác: Cám ơn mọi người đã gợi ý. Chắc có khi mình mua quần áo, giày dép, hoặc thuốc bổ cho bà vậy. Mua đồ làm bếp như nồi, chảo, máy đun nước thì không hợp lý lắm, vì bà ở chung với nhà anh trai và chị gái. MC mình ở quê vẫn buôn bán, chẳng phải xuống bếp bao giờ. Tặng tiền thì bà cũng nhiều tiền rồi :4: .

Có ai biết chỗ nào bán quần áo, giày dép cho người già không (tầm 60 tuổi). Với cả nếu mua thuốc bổ, đồ bổ thì mua loại nào ạ?
    • 992 Bài viết

• 1,522 Được cảm ơn

Khó quá đọc tất cả các bài trên của các chị mà em cũng chẳng rút ra được kết luận cho mình là phải mua gì cả. MC em cũng khó chọn lắm, quần áo thì chẳng lần nào mặc ( mà như thế người tặng cũng thấy khó coi & tủi thân nữa chứ), giày dép thì mua cho mình còn khó nữa là mua cho người khác.. Quà tặng cho BMC cũng là vấn đề đau đầu nhất của em mỗi khi Tết đến đấy ạ
    • can'tsay
    Em may cho MC một bộ quàn áo dài nhung rất đẹp :4: có dịp đi đám cưới, hay lễ Tết cụ đều diện làm em hãnh diện lắm vì ai cũng khen cụ mặc lên nhìn sang. Em thấy các cụ ở quê rất hay dùng đồ nhung nên chị có thể mua tặng MC một bộ quàn áo dài nhung, khăn nhung là hợp nhất. Em cũng sắm cho mẹ đẻ một bộ nhung nhưng bị chê vì da mẹ em đen mặc không hợp
    • Đông Vy
    Sau nhiều lần mua quà cho má chồng thì em rút kinh nghiệm là...chỉ mua nữ trang cho thôi! Chứ quần áo, vải, sữa và những thứ khác thì... khó ưng ý lắm! Lúc thì màu già quá, lúc thì trẻ quá, lúc thì màu tối quá, sáng quá..v..v Đồ làm bếp thì mua về xài chung chứ không phải dành riêng...
    Còn dây chuyền, mặt dây chuyền, vòng đeo tay...thì bà không bao giờ chê cả. Bà không đeo được thì cất làm của, tặng con gái..v..v..Không phí mà cũng không sợ cũ. :1:
    Một triệu là đủ! Lại có vẻ...sang. Mà nữ trang thì...vô số kiểu. Mặt dây chuyền cẩm thạch không cũng hàng lố rồi. Mua tới Tết Công gô cũng không sợ trùng. :1:
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đông Vy
    Sau nhiều lần mua quà cho má chồng thì em rút kinh nghiệm là...chỉ mua nữ trang cho thôi! Chứ quần áo, vải, sữa và những thứ khác thì... khó ưng ý lắm! Lúc thì màu già quá, lúc thì trẻ quá, lúc thì màu tối quá, sáng quá..v..v Đồ làm bếp thì mua về xài chung chứ không phải dành riêng...
    Còn dây chuyền, mặt dây chuyền, vòng đeo tay...thì bà không bao giờ chê cả. Bà không đeo được thì cất làm của, tặng con gái..v..v..Không phí mà cũng không sợ cũ. :1:
    Một triệu là đủ! Lại có vẻ...sang. Mà nữ trang thì...vô số kiểu. Mặt dây chuyền cẩm thạch không cũng hàng lố rồi. Mua tới Tết Công gô cũng không sợ trùng. :1:
    Uh, mua nữ trang đúng là dễ, mà lại... sang :1:. Nhưng giờ vàng đắt quá chừng, hơn 1 triệu/chỉ . Hồi mới cưới, đi chơi về (tháng 4 năm ngoái) mình cũng có mua tặng MC một lắc tay vàng, áo dài nhung thì cũng đã may cho MC hồi đám cưới rồi. Nghĩ đi nghĩ lại vẫn chẳng nghĩ ra, có khi mình mua giày dép và áo ấm. Mọi người có ai biết địa chỉ mua quần áo, giày dép cho người già ở Hà Nội ko? Help me, pls
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Uh, mua nữ trang đúng là dễ, mà lại... sang :1:. Nhưng giờ vàng đắt quá chừng, hơn 1 triệu/chỉ . Hồi mới cưới, đi chơi về (tháng 4 năm ngoái) mình cũng có mua tặng MC một lắc tay vàng, áo dài nhung thì cũng đã may cho MC hồi đám cưới rồi. Nghĩ đi nghĩ lại vẫn chẳng nghĩ ra, có khi mình mua giày dép và áo ấm. Mọi người có ai biết địa chỉ mua quần áo, giày dép cho người già ở Hà Nội ko? Help me, pls
    Mua 1 đôi hoa tai, một đôi cũng áng chừng 1 chỉ thôi, họ còn gắn thêm 2 viên ngọc (gọi là ngọc cho sang thôi, chứ chắc là đá xanh) - trông rất đẹp mà giá cũng ~ 1 chỉ vàng. Trước mình cũng mua cho mẹ chồng 1 đôi hoa tai như thế, bà rất thích.

Đến năm nay thì cũng nghĩ chưa ra quà, tớ đang suy nghĩ về việc mua quần áo, vì thấy bà cứ đi chơi đâu là lại ngại mặc quần áo đẹp hay sao đó, toàn mặc rất xuề xoà - thật là đang rất băn khoăn
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Cám ơn wasabi nhé, mình chẳng biết gì về các loại thuốc bổ này cả. Không biết loại thuốc 851 này có bán ở Hà Nội không nhỉ, mà tác dụng là gì?

Mình cũng tính mua canh dưỡng sinh, thấy trong siêu thị và báo chí có quảng cáo loại hộp đóng sẵn của công ty nào đó, 165k/hộp. Còn ở trên Lãn Ông là người ta gói cho mình theo kiểu bốc thuốc à? Wasabi hay mua ở hàng nào?
    • 13,207 Bài viết

• 9,509 Được cảm ơn

Ui cha năm nay mới nhớ tặng MC cái gì ngày Tết, cứ đưa cho bà 1 xấp phong bì có tiền sẵn và bảo mẹ cầm lấy mà lì xì cho mấy nhỏ. Xong nhiệm vụ

Cảm ơn mẹ nào víêt cái topic nhé, mai mình phóng ra tiệm nữ trang mua cho bà đôi bông tai mới được.
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào biết địa chỉ cửa hàng bán khăn len và dép đẹp cho người già không (mẹ chồng em 65 tuổi), em muốn mua biếu tết bà mà chẳng biết địa chỉ nào cả, vào diễn đàn thì thấy các mẹ nói nhưng chả thấy cho địa chỉ cụ thể gì, giúp em với nhé, sắp tết đến nơi rồi. Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 1,907 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mọi người có ai biết địa chỉ mua quần áo, giày dép cho người già ở Hà Nội ko? Help me, pls
    Bạn ra các cửa hàng giới thiệu và bán sản phẩm của các công ty may trong nước ấy, cũng nhiều mẫu mã lắm mà giá cả lại phải chăng. Nếu có điêu kiện thì đưa bà đi cho bà chọn là tốt nhất. Mình rút kinh nghiệm mấy lần trước mua quần áo về bà k ưng lắm nên hôm vừa rồi đưa cả bà đi ra cửa hàng của may Thăng long ở Ngô Quyền mua đc 1 chiếc áo choàng dài đấy. Hoặc là Vinatex ở Bà Triệu chắc cũng có nhiều đấy.

• 1,165 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Từ sáng tới giờ em cũng đang đầu tư suy nghĩ xem mua gì để cụ hài lòng mà vẫn chưa quyết định được Bố mẹ đẻ thì dễ tính với lại ít mua sắm, còn thiếu nhiều thứ nên mình cũng dễ nghĩ, chứ bố mẹ chồng thì...hơi khó. Lại còn năm đầu tiên làm dâu nữa chớ.
    Quần áo? Giày dép? Nữ trang?
    Thuốc bổ?
    Phong bì?
    ...
    Úm ba la mẹ thích thứ nào thì thứ ấy hiện ra nào
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười :LoveStruc:
    Chúng mình cùng nhau hạn chế sử dụng túi nilon nhé :Rose:
    • 1,165 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Cuối cùng mẹ cháu mua áo khoác tặng mẹ chồng ạ
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười :LoveStruc:
    Chúng mình cùng nhau hạn chế sử dụng túi nilon nhé :Rose:
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Em bé ngoan
    Cuối cùng mẹ cháu mua áo khoác tặng mẹ chồng ạ
    Thế bạn mua áo gì vậy? Ở đâu. Mình vẫn chưa mua được gì đây . Mệt quá cơ . Hôm trước tia được một áo của May10, chiều rủ chồng đi mua thì người ta bán mất rồi, tức thế chứ
    • 392 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

các mẹ ơi ,năm nay mua gì tặng MC làm quà tết ,tư vấn giúp em với. mong sớm nhận đươc tin của các mẹ. cám ơn các mẹ nhiều nhiều.
    • 315 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Các chị giúp em với, tháng sau là sn mẹ chồng em, bà ở HN còn vợ chồng em ở SG, mà năm này là năm đầu tiên nữa, mẹ em vẫn còn trẻ ( khoảng 50t thôi), các chị tư vấn giúp em xem nên mua quà gì cho bà bây giờ, mẹ em cũng thời trang lắm các chị ạ, vì còn đi làm mà.Các mẹ giúp em với.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2