VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Mua mắt kính cận ở đâu tốt, giá hợp lý

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.93K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình năm nay 9 tuổi bị cân thị đang phải đeo kinh. Mình đã mua ở viện mắt TƯ 1 cái nhưng thấy ko được tốt lắm mà giá cũng hơi đắt. Có mẹ nào biết chỗ nào o HN bán kính tôt, đúng chất lượng, đúng giá chỉ giúp. Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 59 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

e từng đi đo mắt ở cửa hàng kính mắt Việt Tín, mắt kính chống đc tia UV là 170k, còn ko chống là rẻ hơn, e thấy mắt kính dùng tốt lắm, ít bị xước. gọng kính ở đó thì e thấy đắt chị ạ
    leave all behind
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

havi77
    Mua mắt kính cận ở đâu tốt, giá hợp lý

Con mình năm nay 9 tuổi bị cân thị đang phải đeo kinh. Mình đã mua ở viện mắt TƯ 1 cái nhưng thấy ko được tốt lắm mà giá cũng hơi đắt. Có mẹ nào biết chỗ nào o HN bán kính tôt, đúng chất lượng, đúng giá chỉ giúp. Thanks
    • 167 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Quan trọng là chị đo mắt cho cháu ở đâu tốt nhất, chứ gọng và mắt kính thì muốn rẻ chị đừng vào những cửa hàng lớn, ở đó thuê đất nên tính tiền đắt lắm chị a. Em vừa mua ở cửa hàng Trung Kính trên phố Hàng Hành, giá gọng nhựa Hàn vừa chắc, vừa nhẹ có 230k , mắt kính 150k loại tốt. Ở đây ko đo mắt đâu chị a
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thy_ngoc; 25/03/2011 vào lúc 03:17 PM.
    • dkd
    • 3 năm
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn đến 48 Tràng tiền, lên tầng 2 đo mắt miễn phí mua mắt kính 150k là được, loại tốt hơn cũng có. Tầng 1 các chị bán hàng hay ép mua mắt kính đắt tiền mà chất lượng và dịch vụ không tốt bằng tầng 2. Gọng kính ở tầng 2 cũng đẹp hơn giá cũng không đắt lắm. Nếu bạn định mua kính cận cho con giá từ 400k trở lên thì hãy đến, còn rẻ thì ra Lương Văn Can mua, tuy nhiên dịch vụ ở đó không tốt bằng.
    CH 138 Giảng võ cũng có nhiều loại tốt nhưng giá đắt hơn.
    CH Việt tín ở Cầu giấy xa quá mình chưa đến mua
    Bạn đừng nghĩ CH lớn bán đắt, ở đâu cũng có hàng đắt hàng rẻ cho mình chọn mà mắt kính không thể biết được chất lượng thế nào chủ yếu tin vào người bán hàng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn me dkd. Chủ nhật vừa rổi mình cho con gái đến Tràng tiền đo mắt lại và làm kính mới. Mình khám ở tầng 1 rồi lên tầng 2 mua mắt kính chỉ 150k như chị bán hàng nói có chống phản quang, chống lóa.Mình thay mắt kính vào gọng cũ và mua thêm cho con 1 kính mới 600k cháu rất thích.
    • 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ở chố Kinhmatvietnam ưu điểm là bảng giá TRÒNG KÍNH rõ ràng.
    Mắt cận thông thường thì Hiện có 2 loại chính : Plastic và Polycarbonate. Loại Polycarbonate đặc điểm là chống vỡ, ko phải là nó ko thể vỡ mà là nó vỡ thì sẽ ko bị văng thành các mảnh nhỏ gây nguy hiểm.

Tuy nhiên khi mua mắt Polycarbonate phải chú ý mua đúng hiệu QRIX của Hàn Quốc , CH này có cả loại MILDEX bao bì gần giống. Hôm rồi tí nữa thì bị lừa.