• 2 Lượt chia sẻ
  • 7.94K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 299 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết mua đường thốt nốt ở đâu thì chỉ cho mình với nhé, mình ở Hà nội.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 cách phát hiện camera quay lén trong nhà nghỉ, khách sạn, toilet

Bạn cần biết điều này vì nó ảnh hưởng đến sự riêng tư của mỗi người. Vài phút sơ suất có thể ảnh...

• đường thốt nốt

sếp ông xã mình vừa đi công tác về cho ít đường thốt nốt, nói là tốt lắm. Đường khô, màu đỏ nâu, được gói cuộn theo từng lớp, nhìn rất lạ mắt. Có mẹ nào biết về tác dụng của món đường thốt nốt này, cho mình biết với. Cảm ơn các mẹ nhiều

• Mẹo lấy kẹo cao su dính vào quần áo

Hôm qua mình đi ăn tiệm, ngồi không để ý bỏ chân vào gầm bàn thế là dính ngay kẹo chewing gum vào...

• Đường Thốt nốt để làm gì?

Nhà Cuccu có món quà SG là một gói "Đường Thốt nốt", bao bì ghi như vậy, mà chưa biết công dụng ra làm sao. Không thấy ghi tác dụng, công dụng gì cả. Các mẹ SG ơi chỉ giúp với, có tác dụng dễ thương nào không hay chỉ ăn chơi?

• Dem.vn xả kho đệm lò xo lớn nhất Việt Nam – Giảm 40%

Hưởng ứng chương trình Tháng vàng khuyến mại Hà Nội do Sở Công Thương phát động, DEM.VN – 1 trong...

• 5,874 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Ở Hà Nội thì bó tay. Mình hay mua đường thốt nốt ở Tây Ninh, từ HN thì xa quá.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 1,663 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Mình đã từng mua được đường thốt nốt ở siêu thị Intimex Bờ Hồ đấy. Thực sự trước đó mình chưa ăn bao giờ cả, thấy ghi là đường thốt nốt nên mình mua vì tò mò, về nấu chè thấy ngọt mát. Họ đóng đường thành viên hình vuông nhỏ nhỏ, mỗi hộp khoảng 20 viên thì phải. Hy vọng là giờ vẫn có bán vì mình mua lâu lắm rùi.
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Quả thốt nốt ăn ngọt, ngon lắm, ở Hà Nội thì mua ở đau hả các bác?
    • 3,539 Bài viết

• 11,007 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa phong lan Xem bài viết
    Đường thốt nốt còn được gọi là đường phèn đúng không? đường đóng thành từng cục trắng trong, mình hay mua đường phèn trong chợ Đồng Xuân, nhiều và rẻ lắm :Smiling:
    Đường thốt nốt ko phải đường phèn đâu bạn! Đặc sản của người Khmer đó. Nếu có chuyển được ra ngoài này chắc cũng ko rẻ được!
    • 1,576 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loakenthangmuoimot Xem bài viết
    Đường thốt nốt ko phải đường phèn đâu bạn! Đặc sản của người Khmer đó. Nếu có chuyển được ra ngoài này chắc cũng ko rẻ được!
    Đúng rồi, đợt truớc vào CHâu Đốc mua tóe lóe về nấu chè ngon phết, ở HN tớ nghĩ là không có đâu vì đường này ko phổ biến nên họ cũng chả buôn.
    • 168 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng rất thích dùng loại đường này nấu chè, ăn thơm ngon mà ko bị nóng. Năm ngoái vẫn hay mua trên siêu thị tầng 3 của Vincom ấy, nhưng bây giờ thấy họ chỉ bán loại đóng gói miếng nhỏ trong túi bóng đắt hơn so với loại viên to mà tớ mua ngày xưa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các chị!
    e cũng rất thích ăn đường thốt nốt,ngọt mát và không bị nóng.search nơi tìm mua thốt nốt tại HN mà không có.rất may chị bạn ở Sài Gòn đi An Giang.e nhờ mua được 1thùng đường thốt nốt.mẹ nào quan tâm và muốn mua thì e sẽ để lại với giá 35k/1kg. đường hơi đắt nhưng tốt cho sức khỏe.sdt liên lạc 0934.338.668
    • 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

giang_minh ơi, bạn ở đâu đấy. Tớ ở chùa láng. bán cho tớ 1kg nhé. co gì pm vào yahoo cho tớ: babybeckmu@yahoo.com.
    In ấn và quà tặng trên mọi chất liệu
    Khánh Minh
    0986.852.999
    GIALOC INTERNATIONAL SERVICE AND., TRADING JSC
    Office: Unit 1008, 10 floor, CT4-5 building, Yen Hoa, Cau Giay, Ha Noi
    • 119 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hơ hơ, chả bù cho nhà mình. Năm kia đi công tác trong Cần Thơ, xách ra mấy cân đường thốt nốt, vứt lăn lóc đến cả năm mới hết :Silly:
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

citimark bán rất nhiều, loại hạt mịn đến viên lớn 18k/túi. Đường này ăn mát, hợp với nấu các món chè, nhưng nó có vị hơi chua.
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 113 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình vừa đi Đà Nẵng về chỉ mua mỗi 1kg đường thốt nốt loại gói bằng lá thốt nốt, có 31k 1 kg thôi, thấy tiếc vì mua ít quá, ở HN thì ko biết mua ở đâu
    • 101 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

e thấy có 1 chị ở ngoài HN bán này, nhưng mà sao đắt thế nhỉ, nhà e đi vào Huế tháng 04/2013, mua là 16k/kg, cũng đường viên viên vàng luôn, nấu chè sen thì khỏi nói, mát, thơm lắm ạ. Chả nhẽ nhà e mua phải đường đểu hichic.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meanhkhanh Xem bài viết
    Mình vừa đi Đà Nẵng về chỉ mua mỗi 1kg đường thốt nốt loại gói bằng lá thốt nốt, có 31k 1 kg thôi, thấy tiếc vì mua ít quá, ở HN thì ko biết mua ở đâu
    • 233 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhngoc01 Xem bài viết
    Có mẹ nào biết mua đường thốt nốt ở đâu thì chỉ cho mình với nhé, mình ở Hà nội.
    Hà Nội có bán đường thốt nốt An Giang, đường phèn/phổi Quảng Ngãi. Các bạn cần mua thì đến số 4A2 Ngõ 7, Kim Mã Thượng, Ba Đình, HN. ĐT 0914 018 177.
    • 233 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhninh Xem bài viết
    e thấy có 1 chị ở ngoài HN bán này, nhưng mà sao đắt thế nhỉ, nhà e đi vào Huế tháng 04/2013, mua là 16k/kg, cũng đường viên viên vàng luôn, nấu chè sen thì khỏi nói, mát, thơm lắm ạ. Chả nhẽ nhà e mua phải đường đểu hichic.
    đường đó không phải đường thốt nốt đâu e, vì tại An Giang giá sản xuất bán ra cũng đã cao hơn giá e mua, có thể e mua đường mật/ đường phổi mật khuôn vuôn rồi đó. Mà thốt nốt cũng nhiều loại lắm đó nhé, giá nào cũng có nha e. từ 60-120K bán lẻ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chanhung_dacsanngon; 01/05/2014 vào lúc 04:34 PM.