VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Mang bầu có kiêng chuyển nhà không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các mẹ ơi đang mang bầu thì có kiêng chuyển nhà không ạ?Em nghe nói phải kiêng hả các mẹ???

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 148 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morning sunlight Xem bài viết
    Các mẹ ơi đang mang bầu thì có kiêng chuyển nhà không ạ?Em nghe nói phải kiêng hả các mẹ???
    Em nghe các cụ bảo là mang bầu thì kiêng, không nên chuyển giường. Còn thì không biết thực hư thế nào?!
    :Rose::Rose::Rose:Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương..
    .
    :Kiss:
    :Kiss::Kiss:
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình cũng thấy các cụ dặn bầu bí thì không được chuyển giường.
    • 178 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morning sunlight Xem bài viết
    Mình cũng thấy bảo là phải kiêng nên mình cũng phải chờ sinh xong em bé mới chuyển nhà. Thôi cứ có thờ có thiêng có kiêng có lành mẹ nó ah.
    Gia đình gia đình
    Vương vấn bước chân ta đi
    Ấm áp trái tim quay về:Rose::Rose::Rose:
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ỉn Tun Xem bài viết
    Mình cũng thấy bảo là phải kiêng nên mình cũng phải chờ sinh xong em bé mới chuyển nhà. Thôi cứ có thờ có thiêng có kiêng có lành mẹ nó ah.
    Em cũng biết thế,nhưng mà em hợp đồng thuê nhà 2 năm,hết tháng 2 này mới được 1 năm nhưng ông chủ nhà ông ấy lại bán nhà,hôm qua ông ấy vừa gọi bảo 1 tháng nữa sẽ giao nhà cho họ.Thế thì phải chuyển chứ biết làm sao.Chán thật!!!!

• 760 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mình thì lúc có bầu vừa làm nhà, vừa chuyển nhà, vì lúc đó chẳng ai nói cho mình biết là phải kiêng. Ơn trời mọi chuyện năm đó không sao và mình sinh em bé rất thuận lợi và may mắn.
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ỉn Tun Xem bài viết
    Không biết bạn có nhận được tin nhắn này của mình ko nữa, mình đang có bầu tháng thứ 6, mà cuối tháng này phải chuyển nhà vì nhà đang thuê chật quá và có mùi than tổ ong không tốt cho sản phụ và em bé. Mình có tham khảo một vài người, có người bảo chuyển được có người nói không, nhưng hai vc mình vẫn quyết định chuyển với hy vọng lên một môi trường trong lành, rộng rãi hơn sẽ tốt cho em bé. Hnay mình có đọc một số lời khuyên khi chuyển nhà mà có bầu là: Trước khi dọn dẹp đồ đạc về nhà mới bà bầu nên mua một cái chổi mới tinh và quét tất cả đồ đạc trong nhà rồi mới cho chuyển về nhà hoặc phòng mới, làm như vậy thì không phạm tội "Thần Thai". Tháng sau mình chuyển nhà mình cũng sẽ làm như vậy. Hi vọng giúp được bạn chút ít.
    • 224 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: khổ ghê kiêng cữ nó 1 vừa 2 phải thôi bạn ơi. hãy làm theo ý mình thích và tốt cho baby của mình được thấy thoải mái là được, khi mang bầu không nên làm việc nặng thôi. có nhà mới tội gì mà không chuyển :Laughing:. Nhà tớ đây không kiêng gì hết. ai kiêng gì nhà tớ chơi cái đó:Laughing:. miễn không phạm pháp là được, mấy chục năm nay có sao đâu :Laughing:. xây nhà khỏi cần coi ngày thích gì là ăn cái đó :Laughing:, vẫn sống khỏe re ah. mấy nhà bên coi tùm lum rốt cuộc rắc rối tùm lum chẳng qua cũng do không biết làm. rốt cuộc là tiền mất rắc rối mang
    • 3,772 Bài viết

• 1,984 Được cảm ơn

Ôi, em cũgn vừa xây xong nhà. Tháng 5 âm lịch này chuyển về nhà mới. Nghe các mẹ nói thế lại lo nhưng nếu thế thì phải ở nhà chồng đến tận khi em bé lớn à?
    Lúc vợ chồng em đang làm dở nhà, thì có bầu. Em kiêng mấy tháng đầu ko ra trông nom nhà mới.
    Thôi em sẽ nhờ thầy làm cái lễ cho chắc ăn.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_noi Xem bài viết
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: khổ ghê kiêng cữ nó 1 vừa 2 phải thôi bạn ơi. hãy làm theo ý mình thích và tốt cho baby của mình được thấy thoải mái là được, khi mang bầu không nên làm việc nặng thôi. có nhà mới tội gì mà không chuyển :Laughing:. Nhà tớ đây không kiêng gì hết. ai kiêng gì nhà tớ chơi cái đó:Laughing:. miễn không phạm pháp là được, mấy chục năm nay có sao đâu :Laughing:. xây nhà khỏi cần coi ngày thích gì là ăn cái đó :Laughing:, vẫn sống khỏe re ah. mấy nhà bên coi tùm lum rốt cuộc rắc rối tùm lum chẳng qua cũng do không biết làm. rốt cuộc là tiền mất rắc rối mang
    Hic hic nói thì nói vậy nhưng tâm lý của các mẹ nhà mình không vô sờ tư như vậy được đâu, vẫn thích "có thờ có thiêng có kiêng có lành" mờ. Như tớ đây này hỏi mấy người bạn thì bị chúng mắng té tát là người của thế kỷ bao nhiêu mà vẫn lạc hậu như thế, nghe xong cũng thấy mình cổ hủ thật nhưng trong lòng vẫn còn áy náy. :Sad::Sad::Sad:
    • 258 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình mang bầu sáu tháng rồi, nhà chật quá, vừa mua cái nhà mới, định đầu tháng sau chuyển. Bây giờ thì có người nói là mang bầu không nên chuyển nhà làm mình hoang mang quá.
    • 25 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em chưa nghe ai nói vậy bao giờ, em mang bầu 3 tháng chuyển nhà mới nè, có sao đâu, con em sanh ra dễ tính đến bây giờ. Em nghĩ có nhà mới thì nên chuyển về nhà mình thoải mái hơn, nhà mình cũng thích hơn chứ :Angel:
    • 657 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

hixx lôi cái toppic cũ này lên nhờ các mẹ tư vấn giúp . chuyện của em là vầy em định tháng tới vừa hết thuốc chích ngừa thì bắt đầu tìm lại con yêu nhưng mà cuối tháng 9 (dl) em phải chuyển nhà các mẹ ạ!(kg biết là có dính hay không nhưng lỡ dính thì sao) biết là thời buổi này mà còn tin dị đoan nhưng mà em đã 2 lần bị hỏng rồi nên em cũng lo lắm . có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẽ với .có nên có bầu trước khi chuyền nhà kg? còn nếu đợc chuyển nhà xong thì lâu quá huuuuuuuuu
    Ngày mai trời lại sáng.......vấp ngã rồi thì phải biết tự đứng dậy và bước đi tiếp :LoveStruc:
    • 112 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hic giường của vợ chồng em ở nhà bố mẹ chồng vừa chuyển xong, nhưng ở nhà em thì vẫn chưa chuyển, vậy có sao ko các mẹ? mà nhà riêng của em thì xa chỗ làm, đang định cho thuê nhà để chuyển đến thuê 1 nơi gần chỗ làm việc hơn nè, ko biết làm thế nào, hay theo ý của 1 mẹ trên này là mua cái chổi mới tinh rồi quét lên đồ đạc rồi chuyển đi nhỉ?
    • 585 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Em cũng có ý định chuyển nhà. Nếu ở nhà mới giường , tủ.. mọi thứ đều mới thì không sao đâu các mẹ nhỉ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ! E sống ở Đức, đang mang bầu tháng thứ 2, 2 tháng nữa bà chị họ về Vn nên muốn cho thuê lại căn nhà chung cư thoáng mát, đối diện công viên. E cũng thích lắm nhưng lại sợ "động thai". Mong các mẹ tư vấn.
    • HDY
    • 3 năm
    • 46 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hic, em cũng đang bầu bí tháng thứ 7, cuối tuần em định chuyển sang nhà mới rộng rãi thoáng mát hơn, nhưng em lo lắm! Các mẹ động viên em với!!!
    • 1,730 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HDY Xem bài viết
    Hic, em cũng đang bầu bí tháng thứ 7, cuối tuần em định chuyển sang nhà mới rộng rãi thoáng mát hơn, nhưng em lo lắm! Các mẹ động viên em với!!!
    Cứ yên tâm mà chuyển nhà đi. Đừng mang vác nặng là đc. Nói chung chỉ vác cái thân mình sang nhà mới là đc mà. Năm kia tớ cũng chuyển nhà lúc mang bầu >7m. Cũng hơi lo lo nên nghe lời 1 đứa khuyên mua cái chổi mới quét qua các vật dụng trong nhà...Cu nhà tớ sinh trc ngày dự sinh có 2d thôi, 3,7kg...Giờ đi học rồi này!!! Vậy nên có nơi rộng rãi thoáng mát hơn thì ko việc gì phải hoãn sự sung sướng lại làm gì nhé!
    • 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi chút xíu với ạ;

Nếu mình mua cái chổi mới để quét qua các vật dụng trong nhà, như vậy nhà mình quét qua là nhà mới hay nhà cũ vậy ạ?
    Cảm ơn cả nhà