VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Lương thượng úy trong quân đội thì được bi nhiêu ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 41.9K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 461 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Các bố mẹ đừng ném đá em!
    He he, em hỏi câu này ko phải chê ít nhiều, giàu nghèo gì đâu ạ. Vì thứ nhất là em cũng muốn biết nhưng ko dám hỏi thẳng. Thứ 2 là để em đỡ áy náy mỗi khi bạn í dẫn em đi bù khú. Nếu lương bạn í thấp, thì những lần sau em sẽ lựa những nơi bình dân hơn để đi, để bạn í đỡ phải nhịn những bữa khác
    Tku các bố mẹ nhều nhều !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hiền_hiền; 16/11/2009 vào lúc 04:19 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 46 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ui, vu nay minh cung rat quan tam, co ai biet cach tinh luong trong quan doi thi chi dum, minh nghi ong xa lap quy den de meo mo nay no lam ma ko lam sao biet duoc,

chi dum tui nhe,

thanks
    • 238 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Lương trong quân đội = Mức lương tối thiểu * (hệ số lương + các loại phụ cấp) - bảo hiểm
    Mức lương tối thiểu giống mức lương tối thiểu của công chức (từ ngày 01 tháng 5 năm 2009 là 650.000 đồng)
    Hệ số lương:
    Đại tướng: 10,40
    Thượng tướng: 9,80
    Trung tướng: 9,20
    Thiếu tướng: 8,60
    Đại tá: 8,0
    Thượng tá: 7,30
    Trung tá: 6,60
    Thiếu tá: 6,00
    Đại úy: 5,40
    Thượng úy: 5,00
    Trung úy: 4,60
    Thiếu úy: 4,20
    Lưu ý: Một số sỹ quan được nâng lương nhưng chưa được tăng quân hàm. Ví dụ như thượng úy lúc đầu là 5,00, nâng lương lần 1 là 5,35, lần 2 là 5,70 (cao hơn đại úy nhưng chưa được là đại úy)
    (Thông tư số 183/2007/TT-BQP ngày 6-12-2007 của Bộ Quốc phòng)
    Như vậy thượng úy của bạn có mức lương tầm 3 triệu 2 một tháng (có thể có thêm linh tinh tùy từng đơn vị không thể biết được)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,182 Bài viết

• 5,513 Được cảm ơn

Hơ hơ, em cám ơn bác bố trẻ con nhá. Em thấy bác có vẻ hiểu biết về quân đội, bác cho em hỏi tý nhé. Các đơn vị quân đội có được dùng kinh phí thu nhập tăng thêm trích lập các quỹ cho nhân viên không ạ? (kinh phí tiết kiệm từ nguồn kinh phí sử thường xuyên đấy). Chồng em thượng úy, tháng nộp 3tr không thiếu một xu. Nghĩa là ngoài lương còn có 250k.Em băn khoăn mãi không hiểu chồng em sống bằng gì nhỉ? :Thinking::Thinking::Thinking:
    Em ghét Tàu khựa.
    • 2,519 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconlongvang Xem bài viết
    Hơ hơ, em cám ơn bác bố trẻ con nhá. Em thấy bác có vẻ hiểu biết về quân đội, bác cho em hỏi tý nhé. Các đơn vị quân đội có được dùng kinh phí thu nhập tăng thêm trích lập các quỹ cho nhân viên không ạ? (kinh phí tiết kiệm từ nguồn kinh phí sử thường xuyên đấy). Chồng em thượng úy, tháng nộp 3tr không thiếu một xu. Nghĩa là ngoài lương còn có 250k.Em băn khoăn mãi không hiểu chồng em sống bằng gì nhỉ? :Thinking::Thinking::Thinking:
    Chẳng bù cho chồng mình, chưa tháng nào phải nộp xu nào, thế mà vẫn thấy bảo k tiết kiệm được gì.:Laughing:
    :Rose::Rose::Rose:
    • 86 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

tam 3,4tr a, du tieu thoi a. Neu bo nao co kiem them, hay cv co thu nhap them thi dua duoc het cho vo. Con khong thi vo con tu lo lieu a.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng rồi đấy. ngoài lương ra con các phụ cấp. chẳng hạn. thường thi thượng úy sẽ giữ chức vụ đại đội phó, đại đội trưởng thậm chí là tiểu đoàn phó mức phụ cấp chức vụ sẽ giao động từ 0.3 đến 0.5*LTT (lương tối thiểu). thường thì thượng úy sẽ đi lính từ 10 đến 15 năm, như vậy sau khi trừ bảo hiểm và đảng phí sẽ thêm từ 5 đên 10% lương. nếu làm ở đơn vi có tính chất đặc thù sẽ thêm từ 10 đến 25%. theo khu vực đóng quân sẽ thêm hệ số phụ cấp nơi đóng quân từ 0 đến 1*LTT. Nếu là công tác chính trị, giưc chức vụ trong Đảng, Đoàn sẽ thêm phụ cấp công tác 0.3 hoặc 0.4*LTT. Tiến tới sẽ thêm phụ cấp cho hành chính là 10%.
    Nếu thượng úy, nhập ngũ 15 năm (10% thâm niên sau khi trừ bảo hiểm), trạm trưởng trạm rada (0.4 trách nhiệm, 20% phụ cấp độc hại), đóng quân trên đảo trường sa (phụ cấp địa bàn 1.0), chi ủy viên đảng bộ cơ sở (0.4 chức vụ), là đối tượng hành chính (thêm 10%). như vậy lương của thương úy này thời điểm 1.5.2011 là ((5.0+0.4)*(100%+20%)+1+0.4+5.0*(10%+10%))*830.000 =7.370.400 Đ. nếu tính theo tỉ lệ so với 1.5.2009 sẽ là 7370400*650000/830000= 5772000 đ. như vậy mức lương của thượng úy xê dịch rất lớn. thậm chí còn cao hơn mức lương trên
    • 114 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Các bác tính sao mà lại là 3,2tr ạ?

5,0 x 830 = 4,15tr rồi. Và tùy từng ngành đặc thù thế nào mà có tính thêm % nữa. Và một điều chắc chắn là Thượng úy sẽ trên 4,15tr ở trên. :Smiling:
    Thói đời, đàn bà đẹp thường đa tình!
    • 678 Bài viết

• 775 Được cảm ơn

Tổng thu nhập cố định đối với Thượng úy đóng quân ở thành phố là 6tr340 vnd, chưa kể thu nhập ngoài luồng nhé
    Khi ta ở đất chỉ là nơi ta ở..khi ta đi đất bỗng hóa cây vàng
    Vàng lên giá quá.. Em đi chết đây ...

• 101 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Ối! Các bố các mẹ thông thái ơi! Tống thu nhập của lương Thượng úy đóng quân ở TP có thật là 6tr340 ko ạ?:Surprise::Surprise::Surprise:
    E ko tin vào mắt mình nữa! Chồng e Thượng úy đây, Trung đội trưởng đây, đóng quân ngay giữa lòng tp đây ạ! Vậy mà mỗi tháng nộp cho vợ chắn 3tr, lại còn nợ nần tùm lum nữa chứ! Cả nhà comfiorm cho em chắc chắn vụ này với để e còn truy thu thêm với ạ!
    • 453 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

4 triệu - 4 triệu rưỡi thoai.
    Nhẫn nhất thời phong bình lãng tĩnh,
    Thoái nhất bộ hải khoát thiên không.
    • 330 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gato. Xem bài viết
    Tổng thu nhập cố định đối với Thượng úy đóng quân ở thành phố là 6tr340 vnd, chưa kể thu nhập ngoài luồng nhé
    Bác có ở trong quân đội ko mà phán như biết rồi ấy nhỉ? Nếu lương cứng thì cứ lấy 5.0 *830 - 6% bảo hiểm xã hội. Có thể, nếu có thâm niên thì cứ 1 năm thâm niên thêm đc 1%. Nhà em 2 vc đều bộ đội nhé, đơn vị trực thuộc Bộ, đóng quân ngay trung tâm Tp HCM luôn nhé, lương cũng chỉ thế thôi. 6tr340 vnd thì chắc lậu nhiều nè.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vit_con; 26/07/2011 vào lúc 04:36 PM.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không có đâu mà đòi 6tr430. bây giờ các ông ấy cũng chỉ được 4tr4 thôi. Cái thằng láo xược dám nói láo hại các ông. Tháng mang về đc 3tr đã thuộc dạng giỏi và tu chí lắm rồi đó.:Thinking:
    đừng để chúng lừa các bà nhé, coi chừng chiến tranh bây giờ
    • 332 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

mỗi lần phát lương hình như là có bản kê khai chi tiết ấy mà, yêu cầu chồng mang về cho vợ là xong hì hì
    Riêng mặt trời chỉ có 1 mà thôi, và mẹ em chỉ có 1 trên đời :Rose::Rose::Rose:
    • 68 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các bác nghi ngại có thể lập bảng Excel để tính gồm:
    1. Lương theo QH: Lương CB (830K) x hệ số QH (ví dụ 3/ - thượng úy là 5,0) = 4150K
    2. Lương chức vụ: Tùy theo vị trí nhưng như cấp thượng úy chắc không quá 0,5: 830K x 0,5 = 415K
    3. Thâm niên: mỗi năm là 1%, giả sử có 10 năm thâm niên 4150 x 10% = 415K
    Tổng cộng trước BHXH: 4980K
    4. Trừ BHXH 5%: 4980K x 5% = 249K
    Vậy còn thực lĩnh: 4980 - 249 = 4731K
    Nếu phải đóng đảng phí 0,5%: 4980 x 0,5% = 25K
    Còn lại bao nhiêu thì các mẹ tự biết. Ở đây không tính các khoản thêm khác do các đơn vị quỹ đen, đỏ khác nhau không ai biết được.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con lạy các cụ. ở đâu ra mà nhiều thế. Thế không tính trừ tiền ăn và quỹ tình thương đồng đội hoặc quỹ vì người nghèo (thường là 1 ngày lương) ra à. Con đang thượng úy nè. Tháng nào đỉnh nhất thì còn lại khoảng 3,2t. Hết (nếu thượng úy chuyên nghiệp thì còn thấp hơn)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

15.000.000đ ngoai ra con khoan khac
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh xã nhà em là thượng úy nè, không được ngần ấy đâu, em thấy bảo tổng hơn 4tr, trừ tiền ăn còn hơn 3tr, cũng tùy đơn vị có trừ tiền ăn không. Anh rể em trong trường dạy ko bị trừ. Nói túm lại bộ đội rất nghèo.
    • 661 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Thế lương của quân đội ở trong các binh chủng khác nhau cũng có cùng lương cứng nếu cùng quân hàm? Lương ở tp sẽ thấp hơn ở những vùng khác ạ?
    • 67 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

haizz, chồng sắp cưới của em cũng là bộ đội nè, chẳng tháng nào thấy có tiền luôn ý. Lương được hơn 3tr, trừ tiền ăn 1tr Còn 2tr chả đủ cho các ông ý ăn thêm. Mà ở đấy liên hoan, nhậu nhẹt liên tục...tháng nào mà tiết kiệm lắm thì đưa cho em được giỏi lắm là 1tr. Cứ nói là lương bộ đội cao nhưng nghèo nhất vẫn là bộ đội đấy ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2