VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

làm thế nào để có kinh nguyệt sớm hơn?

Đến trả lời mới nhất
  • 25 Lượt chia sẻ
  • 113K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi,hàng tháng thì khoảng ngày 30 là em bắt đầu chu kì của minh
    Nhưng tháng này em muốn có sớm hơn,khoảng từ ngày 22,thì em phải làm thế nào ạ?các chị có kinh nghiệm về chuyện này rùi thì giúp em với nhé!
    Living to love you!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,158 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Khoảng đến ngày 19-20 bạn mua 1 viên Postinor uống vào.

Viên này tác dụng chính cuả nó là "tránh thai khẩn cấp" nên sau khi uống 1-2 hôm thì sẽ có K như bình thường

Bạn cũng có thể ra hiệu thuốc Tây hỏi và người bán sẽ tư vấn cho bạn

Chúc vui :1:
    Y!M : themcomhen
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhưng theo em được biết thì Postinol sau khi uống 1,2 ngày sẽ có K như bình thường, nhưng đó là K tạm thời .... sau khoảng 1 hoặc 2 tuần thì sẽ có K lại 1 lần nữa.
    Thuốc này không nên lạm dụng nhiều, với lại làm thay đổi chu kỳ K nữa .
    Còn cách nào khác không các sis ?
    • 228 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

can thiệp thì có thể thay đổi chu kỳ theo ý muốn. Nhưng đó chỉ là xuất huyết do thay đổi nội tiết 1 cách nhân tạo, nhằm mục đích tiện lợi thì được (VD thể thao, du lịch...) nhưng hoàn toàn không có rụng trứng trong các chu kỳ bị can thiệp này.
    Nếu chị vẫn muốn làm thay đổi chu kỳ thì cũng có thể uống thuốc ngừa thai vĩ, khi nào muốn có kinh thì ngưng thuốc vài ngày là sẽ có xuất huyết.
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các chị có cách nào “lành” hơn không? Vi em cũng muốn “ngày ấy” đến sớm hơn để đi du lịch thoải mái hơn, vé máy bay thì đã mua rồi, đang run vì nếu nó đến đúng ngày thĩ mọi kế hoạch vỡ hết. Các chị tư vấn gấp giup mình với!!!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lenhu_2009 Xem bài viết
    Các chị có cách nào “lành” hơn không? Vi em cũng muốn “ngày ấy” đến sớm hơn để đi du lịch thoải mái hơn, vé máy bay thì đã mua rồi, đang run vì nếu nó đến đúng ngày thĩ mọi kế hoạch vỡ hết. Các chị tư vấn gấp giup mình với!!!
    Mình cũng đang chuẩn bị đi du lịch với gia đình mà ngày ấy lại sắp đến...không biết phải thể nào, có bạn nào biết thì chỉ sớm nhé.
    • 80 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tranbaohan2006 Xem bài viết
    Mình cũng đang chuẩn bị đi du lịch với gia đình mà ngày ấy lại sắp đến...không biết phải thể nào, có bạn nào biết thì chỉ sớm nhé.
    em đã sử dụng cách này nhiều lần khi đi chơi xa hoặc du lịch nhé.bình thường e hay dùng thuốc tránh thai hàng ngày 1 vỉ 28 viên.có viên màu trắng và màu đỏ.màu trắng là tác dụng tránh thai.màu đỏ là giả dựơc liệu để mình uống hằng ngày cho khỏi quên(theo e biết là vậy).trên vỉ có chỉ dẫn uống viên theo ngày.mỗi ngày 1 viên và vào 1 giờ nhất định.bắt đầu uống từ viên đầu tiên khi bắt đầu bị.nếu mẹ nào không muốn có kinh sớm thì cứ uống viên trắng.nếu vẫn chưa muốn có kinh mà hết viên trắng thì đừng uống viên đỏ mà mua vỉ mới uống tiếp viên trắng.đến hôm nào muốn bị thì ngừng uống thuốc.kinh sẽ có sau 2, 3 ngày.
    ai muốn bị sớm thì cũng vậy.tính thời gian để dừng thuốc vì sau khi dừng 2,3 ngày sẽ có.nói chung dừng thuốc trước khoảng 10 ngày trước hôm đi là ok
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Chào cả nhà! mình cũng đang đợi dài cổ em KQD đây. Vì bs chỉ định mình xét nghiệm nội tiết vào ngày thứ 2 của chu kì kinh, vì muốn kết quả xét nghiệm chuẩn nên mình không được uống thuốc cho ra kinh có mẹ nào có cách gì tự nhiên để gặp KQD không?????
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Không nên dùng cách gì cả, bạn phải để tuân theo quy luật tự nhiên thôi. Nếu bạn cố tình để gặp KQĐ sớm nhưng nó không kèm theo rụng trứng nên ngày thứ 2(của KQĐ nhân tạo) bạn có làm xét nghiệm nội tiết EIA hay siêu âm nang noãn kết quả đều không chính xác đâu. Cố chờ đi bạn nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người còn cách nào khác ko? Vì bây giờ e mới có học lớp 12 tự dưng mua thuốc tránh thai về uống chắc mẹ e giết e quá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có một mẹo dân gian mà đứa bạn mình hay dùng đó là ăn nhiều đồ có tính "mát" liên tục trong thời gian
    trước khi du lich, ví dụ như uống mỗi ngày 2 quả dừa, ăn canh rau ngót, thử một lần thấy cũng có tác
    dụng, bạn thử làm theo có được không. Biện pháp này chắc chắn là ko ảnh hưởng tới sức khỏe rồi nhỉ!
    • 1,210 Bài viết

• 871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mossy_mossy Xem bài viết
    Có một mẹo dân gian mà đứa bạn mình hay dùng đó là ăn nhiều đồ có tính "mát" liên tục trong thời gian
    trước khi du lich, ví dụ như uống mỗi ngày 2 quả dừa, ăn canh rau ngót, thử một lần thấy cũng có tác
    dụng, bạn thử làm theo có được không. Biện pháp này chắc chắn là ko ảnh hưởng tới sức khỏe rồi nhỉ!
    Mình cũng đang cần sớm 5 ngày/trễ 3 ngày, định làm theo cách này nhưng thay vì ăn mát mình ăn chua có đc ko mẹ nó. Ko đc thì đến ngày đi Vinpearl mình nhào xuống biển tắm đại thôi hikhik.
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cứ để tự nhiên thôi bạn ạ, k nên dùng thuốc k tốt đâu
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị cũng đang tham khảo vấn đề này, coi một số bài đông và nam y thì người ta mách dùng nước rau ngót tươi để uống, hoặc uống nhiều nước dừa tươi, nhưng em fai biết chính xác kỳ kinh thì trước đó cỡ 1 tuần em làm có thể sớm hơn 3-4 ngày, chị cũng làm mà do KN chị không đều, thường là sớm chứ không bị trễ nên không biết có chính xác hay không, em thử nhé, mà cẩn thận uống nước lá rau ngót vừa fai không bị băng huyết
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thì chỉ cần thay đổi chế độ sinh hoạt 1 tí là "ngày ấy" đến muộn thui
    • 279 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Em cũng đang muốn có k sớm hơn thường lệ . KN em rất đều . Tình hình là 10 / 10 này chồng em về , ngay những ngày KN em nữa . Nên em đang muốn co K sớm hơn. Em đang thử uống nước dừa mấy ngày nay . Hy Vọng là hiệu nghiệm hehe. Anh / chị nào có cách nào khác ma ko dùng thuốc chỉ em với ..
    thanks cả nhà
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ôi, cám ơn các mẹ nhiều. cuối tháng này em đi du lịch, cũng không muốn bị dính đâu.
    • 51 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenphan1910 Xem bài viết
    Em cũng đang muốn có k sớm hơn thường lệ . KN em rất đều . Tình hình là 10 / 10 này chồng em về , ngay những ngày KN em nữa . Nên em đang muốn co K sớm hơn. Em đang thử uống nước dừa mấy ngày nay . Hy Vọng là hiệu nghiệm hehe. Anh / chị nào có cách nào khác ma ko dùng thuốc chỉ em với ..
    thanks cả nhà
    Tình hình mẹ nó sau khi dùng nc dừa tươi có thấy kn ra sớm hơn ko vậy ?