• 18 Lượt chia sẻ
  • 19.8K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 737 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, kíu kíu! Chả là vừa rồi em bị giật túi xách mất hết cả giấy tờ trong đó :Crying:. Các giấy tờ khác thì ok nhưng cái đăng ký xe máy xem chừng nan giải quá! Các mẹ giúp em với :Crying::Crying::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 737 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Giúp chị em tui với
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zinzin11 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, kíu kíu! Chả là vừa rồi em bị giật túi xách mất hết cả giấy tờ trong đó :Crying:. Các giấy tờ khác thì ok nhưng cái đăng ký xe máy xem chừng nan giải quá! Các mẹ giúp em với :Crying::Crying::Crying:
    em cũng bị mất túi xách trước Tết âm lịch có mấy ngày, tiễn đưa xiền nong, vật dụng, hết giấy tờ xe, chứng minh thư, bằng lái +bảo hiểm xe.... Vừa làm lại cách đây 1 tuần.
    Về giấy tờ xe, nếu chị là chính chủ thì đơn giản lắm. Mang xe máy +sổ hộ khẩu + CMTND đến chỗ đăng ký xe (như em thì đến chỗ Lý Thường Kiệt) . Ở đó có mẫu khai mất đăng ký xe motor, theo mẫu đấy mà viết tay. Cà số khung số máy để khai vào tờ khai (giá dịch vụ cà số khung, số máy là 20K ). Sau đó nộp tờ khai, ng` ta kiểm tra xong hẹn 3 ngày sau lấy đăng ký. Nộp 30K lệ phí khi đến lấy giấy tờ (nhớ lúc đến lấy mang CMTND).
    Đừng nghe bọn cò nó làm hộ cho nhé, vì thủ tục đơn giản lắm, mình tự làm cho đỡ mất tiền oan!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 135 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuantd Xem bài viết
    em cũng bị mất túi xách trước Tết âm lịch có mấy ngày, tiễn đưa xiền nong, vật dụng, hết giấy tờ xe, chứng minh thư, bằng lái +bảo hiểm xe.... Vừa làm lại cách đây 1 tuần.
    Về giấy tờ xe, nếu chị là chính chủ thì đơn giản lắm. Mang xe máy +sổ hộ khẩu + CMTND đến chỗ đăng ký xe (như em thì đến chỗ Lý Thường Kiệt) . Ở đó có mẫu khai mất đăng ký xe motor, theo mẫu đấy mà viết tay. Cà số khung số máy để khai vào tờ khai (giá dịch vụ cà số khung, số máy là 20K ). Sau đó nộp tờ khai, ng` ta kiểm tra xong hẹn 3 ngày sau lấy đăng ký. Nộp 30K lệ phí khi đến lấy giấy tờ (nhớ lúc đến lấy mang CMTND).
    Đừng nghe bọn cò nó làm hộ cho nhé, vì thủ tục đơn giản lắm, mình tự làm cho đỡ mất tiền oan!
    em cũng vừa đi làm xong, y như trên, đơn giản và nhanh gọn lắm chị ạ! ^^
    [ H.A.P.P.I.N.E.S.S ]
    :LoveStruc::Kiss::LoveStruc:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 715 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn phải nhờ chủ thật của xe thôi , các món khác như điền giấy tờ ,cà số khung số máy bạn nên làm hết rồi chỉ nhờ họ ký và mang CMT đi cùng đến CA, sau đó đến ngày hẹn lấy thì mượn CMT của họ đi lấy cũng đc. Mình từng đi làm như thế rồi mà ! Chúc bạn may mắn !
    • 10,062 Bài viết

• 3,254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Liên Xem bài viết
    Bạn ơi bạn phải nhờ chủ thật của xe thôi , các món khác như điền giấy tờ ,cà số khung số máy bạn nên làm hết rồi chỉ nhờ họ ký và mang CMT đi cùng đến CA, sau đó đến ngày hẹn lấy thì mượn CMT của họ đi lấy cũng đc. Mình từng đi làm như thế rồi mà ! Chúc bạn may mắn !
    Thằng chủ thật nó mà tốt bụng thì đc, chứ gặp thằng đểu thì nó ăn cướp ngay đới.

• 737 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ quá! Dưng mà như bạn summer's thì mình cứ mua hồ sơ về điền + cà số khung, số máy về điền hồ sơ rùi hôm khác nhờ người đứng tên đi cùng lúc đến nộp hồ sơ thì có uki ko nhỉ (như thế người kia sẽ đỡ ngại hơn) ? Mà bạn summer's ngày xưa có viết giấy tờ mua bán xe gì ko chứ ko thì nguy hiểm lắm ý
    • 135 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

chị cứ viết mẫu đăng ký , cà số khung số máy trước. Nhờ người ta xong thì lúc đi cùng người ta đến chỗ làm đăng ký cẩn thận đừng mang xe mình đi (vì ở đó cũng không kiểm tra xe chị đâu mà chỉ kiểm tra giấy tờ). Như thế để cẩn thận với người chủ xe cũ thôi. Nhớ tìm hiểu luôn thủ tục sang tên chị ạ!
    [ H.A.P.P.I.N.E.S.S ]
    :LoveStruc::Kiss::LoveStruc:
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi số khung, số máy của xe nằm ở vị trí nào ạ. Em tìm mãi mà không thấy! .
    • 10,062 Bài viết

• 3,254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matchiato Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi số khung, số máy của xe nằm ở vị trí nào ạ. Em tìm mãi mà không thấy! .
    Thuê 1 thằng cò xe máy nó cà cho, ~ 20n thui. Chứ mình tìm đc chỗ rùi mà ko biết cà số thì còn nhục hơn.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 498 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuantd Xem bài viết
    Ui, sướng thế, nghe đơn giản nhỉ,
    Nhưng mà mình chuyển hộ khẩu và thay cả số CMT rồi thì làm thế nào hả các mẹ? Mình chỉ còn cái xe máy, còn sổ hộ khẩu đã đổi, số CMT cũng đổi, thì họ quy định ntn?
    Mickeo
    • 167 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mình cũng bị mất ĐK xe, lại cũng không chính chủ. Hôm trước đi ngang chợ xe chùa Hà, có anh nhận làm mất khoảng 2tr gì đó, lại không cần chính chủ, chỉ cần phô tô CMT của mình. Có tin đc ko các bạn nhỉ ?
    • 5,784 Bài viết

• 5,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mickeo Xem bài viết
    Ui, sướng thế, nghe đơn giản nhỉ,
    Nhưng mà mình chuyển hộ khẩu và thay cả số CMT rồi thì làm thế nào hả các mẹ? Mình chỉ còn cái xe máy, còn sổ hộ khẩu đã đổi, số CMT cũng đổi, thì họ quy định ntn?
    Theo tôi thủ tục này là còn thiếu, Bạn còn phải có tờ giấy xác nhận của CA Phường xác nhận việc mất của Bác...Nếu là xe chính chủ thì thủ tục đơn giản hơn.

Theo mình biết về thủ tục ĐKy xe thì CA căn cứ vào Hộ Khẩu. Bạn tìm lại Quyển HK cũ (HK có địa chỉ trên ĐK xe máy ấy --Phần cuối có thông tin thay đổi địa chỉ của bạn đấy) rồi mang qua Công An họ sẽ giải thích cho..

Nói chung hơi lằng nhằng, viết ra thì dài lắm...Lúc nào rảnh PM hay call cho tôi, tớ hướng dẫn cụ thể cho!!! SMILE
    • 5,784 Bài viết

• 5,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phantieuthu Xem bài viết
    Mình cũng bị mất ĐK xe, lại cũng không chính chủ. Hôm trước đi ngang chợ xe chùa Hà, có anh nhận làm mất khoảng 2tr gì đó, lại không cần chính chủ, chỉ cần phô tô CMT của mình. Có tin đc ko các bạn nhỉ ?
    Về nguyên tắc là làm được nhưng cơ bản là sau khi nhận 2tr của bạn xong, làm xong ĐK mới A ấy có vòi thêm "phát sinh" không thôi..:Thinking::Sick::Thinking::Sick::Thinking:
    • 10,062 Bài viết

• 3,254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OM_GG Xem bài viết
    Về nguyên tắc là làm được nhưng cơ bản là sau khi nhận 2tr của bạn xong, làm xong ĐK mới A ấy có vòi thêm "phát sinh" không thôi..:Thinking::Sick::Thinking::Sick::Thinking:
    Chính xác đấy, mình làm thẳng với công an cũng mất 2 triệu thế mà sau còn bị vòi thêm 500k, mình kêu đắt quá thế là rút xuống lấy thêm 200n nữa. Mất toi 2 triệu 2 :mad:.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhận làm mọi thủ tục về xe máy: mua bán / sang tên / .....
    Nhận hồ sơ tại nhà mình, cho bạn xem hộ khẩu luôn
    Giá Rẽ thui : Từ 150k - 300k (quá RẼ rùi)
    LH 098254622
    DC 136 /7/12 Nơ Trang Long - BT
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ah, chả là em mới bị rơi mất ví mất đăng ký xe máy, chứng minh thư. Em thì là dân tỉnh lẻ lên hà nội làm. Mua xe lại của 1 người ở Thanh Xuân. Khổ nỗi xe em lại không phải chính em mua mà e mải đi công tác nhờ ông anh ông ý mua hộ. Có giấy tờ mua bán và hồ sơ xe đầy đủ nhưng vấn ở bên nhà ông anh. Bây giờ mất đăng ký em không biết làm thế nào cả. Vì bây giờ e cũng muốn làm lại giấy tờ nhưng mà chẳng biết làm như thế nào cả. Các mẹ tư vấn giúp em với nhé. Thủ tục có phức tạp lắm ko ạ? Giấy tờ cần thiết gồm những gì? Khổ quá các mẹ ạ huhu
    Ở đời lắm cảnh éo le,
    Nhân sâm thì ít, rễ tre thì nhiều