Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 702 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Hi cả nhà!
    Bọn e sắp cưới:Smiling: nên phải đi tìm nhà trọ. Nhưng em lại chưa đi thuê nhà trọ bao giờ nên chả có kinh nghiệm gì cả.:Sad: nên cả nhà giúp e với nha.
    à, tiện thể em muốn tìm nhà trọ khoảng 1M5 đổ lại, khu Giáp Bát, Giải Phóng, Trương Định. Có ai biết có nhà trọ khu đó thì chỉ giúp e với nha( hoặc quanh đó cũng được). Thanhk cả nhà nhiều. Em không yêu cầu cao đâu, chỉ cần xây sạch sẽ là được, rộng từ 20- 30m2. Ai có thông tin thì giúp e nha.
    Số diện thoại của e nè: 0982 000 840
    Mong bình yên và hạnh phúc đến với con giai yêu của mẹ, đến với gia đình nhỏ của mình và đến với mọi người xung quanh mình.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi Daugau15,

Mình ở Tp.HCM nên ko thể giúp bạn xem nhà khu nào thì tiện. Nhưng mình cũng ở nhà thuê nên có vài kinh nghiệm thế này:

1. Hỏi rõ: có lối đi riêng ko? (có lối đi riêng sẽ tiện cho mình lúc tiếp khách hoặc đi về muộn)
    2. Cho nấu ăn ko?
    3. Có sân phơi ko? ( quần áo mới giặt mà vắt vẻo cửa sổ hay phơi tại phòng thì bí bách lắm)
    4. Rõ ràng từ đầu về các khoản điện/nước/giữ xe/thời gian hợp đồng thuê nhà/chi phí sửa chữa nếu phát sinh hư hỏng (cống nghẹt, tường thấm nước...)
    • 634 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nếu có thời gian thì bạn có thể tự đi tìm - đến các khu vực đó, tìm những người có nhiều thông tin để hỏi, như: Những người bán gạo, rau, dưa; người trông giữ xe, bán quán cóc... ở trong khu dân cư.
    Bạn có thể vào các trang rao vặt, nhưng phải chịu khó vì có nhiều người rao là chính chủ và giá hợp lý, nhưng mình biết tin chậm là có người thuê trước rồi.
    Để tránh gặp phải các trung tâm (đa số làm mất thời gian, gây bực mình cho mình), khi đọc báo, hoặc xem trên NET thấy tin, bạn nên hỏi cụ thể họ xem nhà: dài rộng bao nhiêu, mấy phòng, hướng nào... nếu đúng là chính chủ, thường chỉ có 1 nơi cho thuê, sẽ trả lời ngay được; còn nếu là trung tâm thì họ sẽ không trả lời cụ thể được, do có nhiều nơi hoặc không nắm rõ hoặc họ chỉ dựng nên tin để kéo mình đến.
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose: