VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Khi đun,nấu bằng bếp ga âm mà có nhiều muội bám đen và bị lửa đỏ thì xử lý thế nào ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.48K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 679 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em xin nhờ các Bố,các Mẹ thông thái trên WTT này tư vấn giúp nhà em ạ.
    Chẳng là thế này,hôm tuần trước nhà em có mua 1 cái bếp ga âm kính của 1 mẹ hay ( bố ) gì đó trên diễn đàn này ( níck là : nhipnhinho ),nhưng hôm rồi nhà em mới lắp vào khu bếp và đun nấu thử thì thấy mẹ em kêu là bếp có muội nhiều và lửa đỏ,thì không biết là bếp bị làm sao hay gas nhà em bị làm sao nữa?Cho nên qua DD này cho em hỏi các Bố,Mẹ trên này xem nên xử lý thế nào khi bị trường hợp như vậy?
    Nhà em xây nhà nên hết tiền nên chỉ muốn mua thanh lý của các Bố,Mẹ trên này cho nó yên tâm vậy mà cái số em nó đen thế bị mua phải cái bếp đó hiệu là : ( Rinnai âm model 2008 JZ20Y.2-A)
    Công nhận là hôm qua đun nấu xong,khi em đi rửa bát,rửa nồi thì thấy muội bám nhiều thật,dội nước thì nó trôi đi từng mảng đen xì .Hic hic hic,em làm thế nào để bếp hết hay đỡ bị muội bám và lửa đỡ đỏ hơn bây giờ ạ?Hic hic hic........Một lần nữa em xin nhờ các Bố.các mẹ giúp em với ạ.
    Và cũng nhân tiện đây em gửi lời cảm ơn tới mẹ có nick là " meongmat " ạ vì bộ bàn ghế phòng ăn rất hợp với căn bếp nhà em,đấy mẹ này cũng thanh lý cho em nhưng hàng ngon lắm ạ,em mua về dùng đúng hợp với phòng bếp nhà em lắm ý,cũ nhà mẹ nó nhưng lại mới đối với nhà em ạ.:Kiss::Kiss::Applause::Applause:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi muốn bỏ cuộc, bạn hãy xem truyện tranh này

Thông qua truyện tranh ngắn và đầy ý nghĩa này, tác giả muốn truyền tải một thông điệp: “trên con...

• Sự kiện (HOT... HOT) tháng 7

Từ 12/7/2014, một sự kiện đặc biệt sẽ được “kick-off” tại các TTTM Vincom: ⚡ Màn “Zumba” tập thể...

• 6 thói quen đơn giản giúp bạn tiết kiệm tiền

Bạn có thể tiết kiệm được một khoản tiền kha khá, nhờ vào việc duy trì các thói quen sinh hoạt hằng...

• Xử lý thế nào khi biết con xem phim xxx

Chào các bạn, Mong các bạn hãy giúp tôi nhé! Toi rất buồn khi biết con trai mình đã vào xem phim XXX. Cháu năm nay 14 tuổi (vẫn được đánh giá là ngoan nhưng nghịch). Cách đây vài tháng, khi tôi mở mày tính ra thấy có đường dẫn vào trang này, đã trao đổi với chồng. Và chunngs tôi đã nói...

• Nhiều khí hư lúc nào cũng ẩm ướt xử lý thế nào?

Bác sĩ cho e hỏi với. Trước lúc sinh bé, em được bác sĩ phụ khoa chuẩn đoán viêm lộ tuyến cổ tử công. Em có đặt thuốc và đã dinh 1 bé. Giờ bé đc 6 tuổi rồi, tháng nào em cũng đặt thuốc đều đặn dịch âm đạo vẫn rất nhiều. EM thường phải dùng BVS hàng ngày để thấy thoải mái hơn. Vì em còn muốn sinh...

• 679 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

HIc hic,không có Bố,Mẹ nào giúp mình với à?Cái bếp nhà tớ đun vẫn bị muội,nhưng khi nào hết gas thì tớ sẽ nhờ hội thay gas xem cho xem nó bị làm sao,hình như nó hơi bị lệch 1 chút thì phải nhưng sẽ nhờ đến hội thay ga nó xem cho ạ,xem thế nào đã ạ,nhưng em sợ rằng mình ko mua bếp của hội nó thì nó có xem hco mình ko nhỉ?Có gì thì em thông báo lại sau ạ,thôi em XL nhà Nhipnhinho nhé,có gì em sẽ xem lại sau đã ạ.

• 170 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ga có lửa đỏ là do chất lượng ga ko tốt đó chị ơi,bây giờ nhiều cửa hàng đâu có bán ga chính hãng đâu,khi thay bình ga mới chị hãy kiểm tra khi bật bếp nếu còn đỏ lửa thì bảo nó đổi bình khác
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 679 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hôm qua em phải gọi và nhờ 1 anh thợ gas bên chỗ cửa hàng gần nhà em ( cửa hàng đó em chuyên gọi ga) nhờ họ vào xem và điều chỉnh cho cái bếp gas nhà em rồi ạ,đến nhà họ nói luôn là cái bếp này ( Rinnai âm model 2008 JZ20Y.2-A) là của Tàu rồi,hàng này là của hội đi ngoài đường nó bán đầy,rẻ thôi chỉ mấy trăm,hic hic,thế là bố em đành phải bảo : Uh bếp tàu cũng được,vì nhà mới xây xong hết tiền nên mua đồ thanh lý rẻ thôi có hơn 700k,khi nào có điều kiện thì thay và đến mua nhà bác ( là chỗ cửa hàng anh mà đang nhờ sửa bếp cho đấy ạ ).Nhưng may nhờ anh ý sửa nên hết lửa đỏ và bị muội rồi ạ,lửa lại xanh trở lại rồi ạ.May quá cơ ạ.

• 902 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Ở chỗ vòi ga có cái chốt điều chỉnh lượng gió vào( phía trong của bếp ) . Nếu bạn bảo xã tự điều chỉnh thì cũng hết được hiện tượng lửa đỏ này . Đơn giản thôi .

Tks
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 679 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em cảm ơn Anh ( chị ) ạ,hic hic Bác nói em muộn quá,làm em phải nhờ tới thợ nhưng may là Free đấy ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Scott. Xem bài viết
    Ở chỗ vòi ga có cái chốt điều chỉnh lượng gió vào( phía trong của bếp ) . Nếu bạn bảo xã tự điều chỉnh thì cũng hết được hiện tượng lửa đỏ này . Đơn giản thôi .

Tks