• 1 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,053 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Mình cần tìm loại keo chuyên dùng để dán vải (dán vải với nhau, dán kim tuyến or hạt cườm vào vải). Yêu cầu:
    => sau khi keo khô thì không bị cộm mặt vải (tức là mặt keo láng mịn trên mặt vải chứ không nổi sần)
    => không làm cứng vải (ví dụ: nếu mình bôi keo lên vải voan của quạt múa thì lưỡi quạt vẫn mềm mại chứ không bị cứng ở chỗ dán).

Hiện nay mình tìm được hai loại này, đều là keo PVA:
    1. keo trong PVA:
    2. keo sữa PVA:

Keo sữa chính là loại em đang dùng => nó bị nổi sần trên mặt vải & khi khô thì cứng lại => chắc là không phải rồi. Loại 1 thì em chưa mua để dùng được, nhưng xem tên gọi và công dụng thì có vẻ giống loại 2 - chỉ khác ở chỗ: loại 2 có màu sữa, loại 1 trong suốt (khi khô thì cả 2 loại đều trong suốt).

HÌnh như có nhiều loại keo thay thế PVA phải không nhỉ (vì PVA khôgn tốt cho sức khỏe)?
    Nhờ các bạn giới thiệu giúp chỗ mua ở HÀ NỘI. Nếu biết giá cả nữa thì cho mình biết luôn nha.
    thank you,
    quỳnh anh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,053 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

mình quên chưa up ảnh. Đây là ảnh chụp của loại keo dính vải mình vô tình lấy được khi xem 1 trang hướng dẫn làm hoa cài áo. Không biết có phải loại keo mình cần không nữa - vì mình đã cố gắng tìm loại keo này mà không thấy trên mạng.
    [IMG]KEO DÍNH VẢI by nqquynhanh, on Flickr[/IMG]
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở đây có một loại keo dán trong vải là rất tốt, và không có độc hại cho sức khỏe, gọi là băng keo bằng nhiệt, màng keo nóng chảy, không biết là yêu cầu đến loại Ðính kèm 244220keo dán vải không .
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bên mình đang cung cấp keo dán vải (hay còn gọi là hotmelt film ps) chuyên dùng để dán logo, hạt cườm... dùng trong may mặc

có hai loại là
    1. loại 0,1mm x 50cm x 91m giá 900 000đ/ cuộn
    2. loại 0.05mm x 50cmx 91m giá 700 000đ/ cuộn
    Tại hà nội
    Số 40 Định công hạ- phường Định Công- Quận Hoàng mai

Tuấn anh 0918288155
    Chỉnh sửa lần cuối bởi friendshipso1; 12/12/2012 vào lúc 02:17 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)