Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 41.7K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 798 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mến chào các bố các mẹ. Hiện vợ chồng em muốn mua 1 căn hộ , mọi thứ đều ưng ý nhưng chỉ có điều là hướng nhà không hợp tuổi cả 2 vợ chồng. Làm sao đây các mẹ các bố. Em băn khoăn quá...
    Vợ chồng em đều tuổi Quý Hợi 1983, nhà hướng Đông Nam.
    À mà mình thắc mắc điều này : cửa ra vào thì hướng Tây Nam, còn nhà hướng Đông Nam, vậy mình xem hướng nào là hướng chính ạ ? :Rose:
    Các bố các mẹ tư vấn hộ em với nhé. Em lo lắm ạ.
    :Rose:

• 610 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi B&W Xem bài viết
    Mến chào các bố các mẹ. Hiện vợ chồng em muốn mua 1 căn hộ , mọi thứ đều ưng ý nhưng chỉ có điều là hướng nhà không hợp tuổi cả 2 vợ chồng. Làm sao đây các mẹ các bố. Em băn khoăn quá...
    Vợ chồng em đều tuổi Quý Hợi 1983, nhà hướng Đông Nam.
    À mà mình thắc mắc điều này : cửa ra vào thì hướng Tây Nam, còn nhà hướng Đông Nam, vậy mình xem hướng nào là hướng chính ạ ? :Rose:
    Các bố các mẹ tư vấn hộ em với nhé. Em lo lắm ạ.
    1./Với nhà chung cư hướng chính là hướng hay mở cửa.
    2./CHủ nhà nam SN 1983 Đại Hải Thuỷ hướng tốt là tây hoặc tây bắc!!
    + Tây nam sinh khí nhưng kỵ tuổi, Đông nam tuyệt mạng vậy nhà bạn 2 hướng đều không hợp.
    + Đề nghị bàn thờ hướng bắc.
    + Bếp nên dùng toạ đông nam hướng tây bắc, hoặc toạ đông hướng tây ( núm vặn bếp ga quay về hướng tây bắc hoặc tây )!!
    3./năm nay Chồng sao mộc đức tốt vợ sao thuỷ diệu chú ý tháng 4 tháng 8 sao này không phải là hung tinh nên ko cần lo lắng nhiều!!
    Xem tạm cho bạn vậy thôi nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 798 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

ÔI mình cảm ơn bạn lắm lắm.

• 798 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrangTrang1976 Xem bài viết
    1./Với nhà chung cư hướng chính là hướng hay mở cửa.
    2./CHủ nhà nam SN 1983 Đại Hải Thuỷ hướng tốt là tây hoặc tây bắc!!
    + Tây nam sinh khí nhưng kỵ tuổi, Đông nam tuyệt mạng vậy nhà bạn 2 hướng đều không hợp.
    + Đề nghị bàn thờ hướng bắc.
    + Bếp nên dùng toạ đông nam hướng tây bắc, hoặc toạ đông hướng tây ( núm vặn bếp ga quay về hướng tây bắc hoặc tây )!!
    3./năm nay Chồng sao mộc đức tốt vợ sao thuỷ diệu chú ý tháng 4 tháng 8 sao này không phải là hung tinh nên ko cần lo lắng nhiều!!
    Xem tạm cho bạn vậy thôi nhé.
    toạ đông nam hướng tây bắc : Bạn ơi cho mình hỏi câu này có phải nghĩa là : bếp đặt tại phương đông nam trong nhà, hướng về phía Tây Bắc không ạ ?
    Và núm vặn bếp ga hướng về phía Tây Bắc, cho em hỏi ngố 1 chút , vậy người đứng nấu nhìn về hướng nào ạ ?
    Mình rất mong sự tư vấn của bạn. :Rose:

• 173 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn coi hộ mình với, chồng mình sinh năm 1974, còn mình 1976. Mình đã có một căn nhà rồi, hướng Đông Bắc. Bạn xem hộ mình như thế có hợp tuổi vợ chồng mình không, hướng bếp bây giờ là hướng Tây. Do mua nhà sẵn nên mình không sửa sang gì hết.
    Cảm ơn bạn nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 610 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi B&W Xem bài viết
    toạ đông nam hướng tây bắc : Bạn ơi cho mình hỏi câu này có phải nghĩa là : bếp đặt tại phương đông nam trong nhà, hướng về phía Tây Bắc không ạ ?
    Và núm vặn bếp ga hướng về phía Tây Bắc, cho em hỏi ngố 1 chút , vậy người đứng nấu nhìn về hướng nào ạ ?
    Mình rất mong sự tư vấn của bạn. :Rose:
    đúng như bạn nghĩ, và người đứng nấu quay mặt về đông nam!!

• 798 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chân thành cảm ơn bạn. :Smiling: :Rose:

• 610 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhvt Xem bài viết
    Bạn coi hộ mình với, chồng mình sinh năm 1974, còn mình 1976. Mình đã có một căn nhà rồi, hướng Đông Bắc. Bạn xem hộ mình như thế có hợp tuổi vợ chồng mình không, hướng bếp bây giờ là hướng Tây. Do mua nhà sẵn nên mình không sửa sang gì hết.
    Cảm ơn bạn nhiều
    +Chồng sn1974 Đại khê thuỷ, hướng kỵ tuổi sinh khí ( tây nam ), phục vị ( đông bắc )hướng tốt là chính tây phúc đức, hoặc tây bắc thiên y!!
    Bàn thờ gia tiên hướng bắc, thờ phật hướng tây là được rồi, bếp nên toạ đông nam nhìn tây bắc, hoặc toạ đông nhìn chính tây.vì thế hướng bếp bây giờ là rất tốt rồi ko nên thay đổi j cả!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 151 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cho em hỏi với, vợ chồng em cùng sinh năm 1979, nhà em hướng Tây Nam; bếp hướng về phía Đông, người quay lưng về phía Tây Nam, thế có được ko chị?

• 610 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banbongthoi Xem bài viết
    Cho em hỏi với, vợ chồng em cùng sinh năm 1979, nhà em hướng Tây Nam; bếp hướng về phía Đông, người quay lưng về phía Tây Nam, thế có được ko chị?
    Vợ chồng sn79 nhà hướng tây nam xấu - Hại hoạ, bếp đặt phía đông thì người quay lưng về phía tây chứ??nói tóm lại bếp nên đặt phía tây người nấu bếp quay lưng về phía đông là tốt nhất.Bàn thờ gia tiên nên hướng tây bắc!!:Thinking::Thinking:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)