• 1 Lượt chia sẻ
  • 43.3K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mến chào các bố các mẹ. Hiện vợ chồng em muốn mua 1 căn hộ , mọi thứ đều ưng ý nhưng chỉ có điều là hướng nhà không hợp tuổi cả 2 vợ chồng. Làm sao đây các mẹ các bố. Em băn khoăn quá...
    Vợ chồng em đều tuổi Quý Hợi 1983, nhà hướng Đông Nam.
    À mà mình thắc mắc điều này : cửa ra vào thì hướng Tây Nam, còn nhà hướng Đông Nam, vậy mình xem hướng nào là hướng chính ạ ? :Rose:
    Các bố các mẹ tư vấn hộ em với nhé. Em lo lắm ạ.
    :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 627 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi B&W Xem bài viết
    Mến chào các bố các mẹ. Hiện vợ chồng em muốn mua 1 căn hộ , mọi thứ đều ưng ý nhưng chỉ có điều là hướng nhà không hợp tuổi cả 2 vợ chồng. Làm sao đây các mẹ các bố. Em băn khoăn quá...
    Vợ chồng em đều tuổi Quý Hợi 1983, nhà hướng Đông Nam.
    À mà mình thắc mắc điều này : cửa ra vào thì hướng Tây Nam, còn nhà hướng Đông Nam, vậy mình xem hướng nào là hướng chính ạ ? :Rose:
    Các bố các mẹ tư vấn hộ em với nhé. Em lo lắm ạ.
    1./Với nhà chung cư hướng chính là hướng hay mở cửa.
    2./CHủ nhà nam SN 1983 Đại Hải Thuỷ hướng tốt là tây hoặc tây bắc!!
    + Tây nam sinh khí nhưng kỵ tuổi, Đông nam tuyệt mạng vậy nhà bạn 2 hướng đều không hợp.
    + Đề nghị bàn thờ hướng bắc.
    + Bếp nên dùng toạ đông nam hướng tây bắc, hoặc toạ đông hướng tây ( núm vặn bếp ga quay về hướng tây bắc hoặc tây )!!
    3./năm nay Chồng sao mộc đức tốt vợ sao thuỷ diệu chú ý tháng 4 tháng 8 sao này không phải là hung tinh nên ko cần lo lắng nhiều!!
    Xem tạm cho bạn vậy thôi nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

ÔI mình cảm ơn bạn lắm lắm.
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrangTrang1976 Xem bài viết
    + Tây nam sinh khí nhưng kỵ tuổi, Đông nam tuyệt mạng vậy nhà bạn 2 hướng đều không hợp.
    + Bếp nên dùng toạ đông nam hướng tây bắc, hoặc toạ đông hướng tây ( núm vặn bếp ga quay về hướng tây bắc hoặc tây )!!
    3./năm nay Chồng sao mộc đức tốt vợ sao thuỷ diệu chú ý tháng 4 tháng 8 sao này không phải là hung tinh nên ko cần lo lắng nhiều!!
    toạ đông nam hướng tây bắc : Bạn ơi cho mình hỏi câu này có phải nghĩa là : bếp đặt tại phương đông nam trong nhà, hướng về phía Tây Bắc không ạ ?
    Và núm vặn bếp ga hướng về phía Tây Bắc, cho em hỏi ngố 1 chút , vậy người đứng nấu nhìn về hướng nào ạ ?
    Mình rất mong sự tư vấn của bạn. :Rose:
    • 175 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn coi hộ mình với, chồng mình sinh năm 1974, còn mình 1976. Mình đã có một căn nhà rồi, hướng Đông Bắc. Bạn xem hộ mình như thế có hợp tuổi vợ chồng mình không, hướng bếp bây giờ là hướng Tây. Do mua nhà sẵn nên mình không sửa sang gì hết.
    Cảm ơn bạn nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 627 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

toạ đông nam hướng tây bắc : Bạn ơi cho mình hỏi câu này có phải nghĩa là : bếp đặt tại phương đông nam trong nhà, hướng về phía Tây Bắc không ạ ?
    Và núm vặn bếp ga hướng về phía Tây Bắc, cho em hỏi ngố 1 chút , vậy người đứng nấu nhìn về hướng nào ạ ?
    Mình rất mong sự tư vấn của bạn. :Rose:
    đúng như bạn nghĩ, và người đứng nấu quay mặt về đông nam!!
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chân thành cảm ơn bạn. :Smiling: :Rose:
    • 627 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhvt Xem bài viết
    Bạn coi hộ mình với, chồng mình sinh năm 1974, còn mình 1976. Mình đã có một căn nhà rồi, hướng Đông Bắc. Bạn xem hộ mình như thế có hợp tuổi vợ chồng mình không, hướng bếp bây giờ là hướng Tây. Do mua nhà sẵn nên mình không sửa sang gì hết.
    Cảm ơn bạn nhiều
    +Chồng sn1974 Đại khê thuỷ, hướng kỵ tuổi sinh khí ( tây nam ), phục vị ( đông bắc )hướng tốt là chính tây phúc đức, hoặc tây bắc thiên y!!
    Bàn thờ gia tiên hướng bắc, thờ phật hướng tây là được rồi, bếp nên toạ đông nam nhìn tây bắc, hoặc toạ đông nhìn chính tây.vì thế hướng bếp bây giờ là rất tốt rồi ko nên thay đổi j cả!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cho em hỏi với, vợ chồng em cùng sinh năm 1979, nhà em hướng Tây Nam; bếp hướng về phía Đông, người quay lưng về phía Tây Nam, thế có được ko chị?
    • 627 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banbongthoi Xem bài viết
    Cho em hỏi với, vợ chồng em cùng sinh năm 1979, nhà em hướng Tây Nam; bếp hướng về phía Đông, người quay lưng về phía Tây Nam, thế có được ko chị?
    Vợ chồng sn79 nhà hướng tây nam xấu - Hại hoạ, bếp đặt phía đông thì người quay lưng về phía tây chứ??nói tóm lại bếp nên đặt phía tây người nấu bếp quay lưng về phía đông là tốt nhất.Bàn thờ gia tiên nên hướng tây bắc!!:Thinking::Thinking:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chị ơi xem giúp em với Em SN 80 còn chồng em SN 77.Vậy thì nhà,bàn thờ,giường ngủ nên thế nào ạ?Căn nhà em mới thuê nhà bếp và VS lại cao hơn nền nhà 30cm.Như vậy có ổn không chị??

• 164 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Bạn TrangTrang1976 cho mình hỏi. VC mình đều SN 76, hồi ở VN có mua 1 căn nhà, hồi đó thầy xem thì bảo là nên mua nhà hướng Đông Nam hay DB (ko nhớ rõ), nhưng chắc chắn là phía Đông. Bây giờ, bọn mình muốn mua 1 căn ở Mỹ, đường xá ở đây vuông vức, nhà chỉ hoặc Đông hoặc Tây hoặc Nam hoặc Bắc. Vậy có phải là mình phải chọn nhà hướng Đông ko? Nhà hướng Tây có được ko? Tò mò quá, mình ko mê tín, nhưng vẫn muốn có kiêng có lành . Cảm ơn bạn trước nhé.
    Always like sunshine
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chị Trangtrang ơi em muốn hỏi một chút ạ. Nếu nhà hướng xấu thì chỉ ảnh hưởng đến người chủ đứng tên nhà , hay là ai ở trong nhà đều bị ảnh hưởng ạ ?
    Nhà mới của em hướng mặt tiền nhà là hướng Đông Nam đấy chị, theo như chị nói thì hướng đó tuyệt mạng, mặc dù em không hiểu hết nghĩa của từ này nhưng em nghĩ là rất xấu phải không chị ? Có đáng lo không chị ? Em cứ lo mãi. Nếu em bị gì thì không sao ạ, em chỉ sợ người thân của mình gặp điều không may.
    À mà con gái em tuổi Mậu Tý (2008) có hợp với hướng Đông Nam hay Tây Nam không chị ?
    Em hỏi nhiều quá, cũng vì lo quá thôi chị ạ. Nếu chị rảnh thì hồi âm cho em nhé.
    Em rất biết ơn Chị. :Rose:
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Dạ chị ơi, Bàn thờ nhà em là thờ Quan thế âm và Phật Di Lặc ạ, em sẽ đặt bàn thờ hướng Bắc. Còn bàn thờ Cửu huyền thất tổ thì nên hướng nào hả chị ?
    Cùng ở với vợ chồng và con gái em , còn có mẹ ruột em (Đinh Dậu) và em trai em (Ất Sửu). Hướng nhà Đông Nam có hợp với 2 tuổi này không hả chị ?
    Em chờ chị hồi âm nhé. :Rose:
    • 627 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morning sunlight Xem bài viết
    Chị ơi xem giúp em với Em SN 80 còn chồng em SN 77.Vậy thì nhà,bàn thờ,giường ngủ nên thế nào ạ?Căn nhà em mới thuê nhà bếp và VS lại cao hơn nền nhà 30cm.Như vậy có ổn không chị??
    chồng sn1977 - sa trung thổ hướng kỵ tuổi phục vị ( tây nam ) các hướng tốt cho nhà cửa chính tây ( thiên y ), tây bắc ( phúc đức ).Bếp toạ đông hướng tây, bàn thờ gia tiên hướng đông nam ( người cúng quay mặt về đông nam ).Bếp + VS cao hơn nhà là không tốt tuy nhiên nhà thuê nên ko nên sửa làm j!!
    • 627 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi magnet Xem bài viết
    Bạn TrangTrang1976 cho mình hỏi. VC mình đều SN 76, hồi ở VN có mua 1 căn nhà, hồi đó thầy xem thì bảo là nên mua nhà hướng Đông Nam hay DB (ko nhớ rõ), nhưng chắc chắn là phía Đông. Bây giờ, bọn mình muốn mua 1 căn ở Mỹ, đường xá ở đây vuông vức, nhà chỉ hoặc Đông hoặc Tây hoặc Nam hoặc Bắc. Vậy có phải là mình phải chọn nhà hướng Đông ko? Nhà hướng Tây có được ko? Tò mò quá, mình ko mê tín, nhưng vẫn muốn có kiêng có lành . Cảm ơn bạn trước nhé.
    Tuổi sn76 nam sa trung thổ - hướng tây sinh khí nhưng lại kỵ tuổi, vì thế hướng tốt là tây nam ( 220 - 230 độ ) đông bắc ( 40 - 65 độ ) tây bắc ghé bắc ( 310 - 335 độ ).nếu gặp hướng xâu cũng ko nên sợ ko dùng, có thể dùng các thứ khác để thay đổi cái xấu đó!!
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

chồng sn1977 - sa trung thổ hướng kỵ tuổi phục vị ( tây nam ) các hướng tốt cho nhà cửa chính tây ( thiên y ), tây bắc ( phúc đức ).Bếp toạ đông hướng tây, bàn thờ gia tiên hướng đông nam ( người cúng quay mặt về đông nam ).Bếp + VS cao hơn nhà là không tốt tuy nhiên nhà thuê nên ko nên sửa làm j!!

Thưa chị Trang , em không hiểu chỗ này ạ. Em tưởng bàn thờ hướng nào thì người cúng quay mặt hướng ngược lại chứ ạ. Chị giải thích cho em nha chị. Em cảm ơn chị.:Rose:
    • 627 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Chị Trangtrang ơi em muốn hỏi một chút ạ. Nếu nhà hướng xấu thì chỉ ảnh hưởng đến người chủ đứng tên nhà , hay là ai ở trong nhà đều bị ảnh hưởng ạ ?
    Nhà mới của em hướng mặt tiền nhà là hướng Đông Nam đấy chị, theo như chị nói thì hướng đó tuyệt mạng, mặc dù em không hiểu hết nghĩa của từ này nhưng em nghĩ là rất xấu phải không chị ? Có đáng lo không chị ? Em cứ lo mãi. Nếu em bị gì thì không sao ạ, em chỉ sợ người thân của mình gặp điều không may.
    À mà con gái em tuổi Mậu Tý (2008) có hợp với hướng Đông Nam hay Tây Nam không chị ?
    Em hỏi nhiều quá, cũng vì lo quá thôi chị ạ. Nếu chị rảnh thì hồi âm cho em nhé.
    Em rất biết ơn Chị. :Rose:
    1. Chủ yếu là cho chủ nhà ( thường là người chồng vì theo quan niệm đông phương họ là trụ cột nhất trong GD ).Các thành viên trong GD nên chọn ở các phòng hợp hướng với mình là được rồi!!
    2. Hướng xấu cũng ko nên sợ vì có thể dùng nhiều cách trong phong thuỷ để giải, đặt bếp cũng là 1 cách đơn giản nhất mà mình chỉ cho bạn đó!!
    3. Con gái em sn2008 đông nam hay tây nam đều ko hợp, phòng của cháu nên dùng hướng chính tây hoặc tây bắc!!
    • 627 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Thưa chị Trang , em không hiểu chỗ này ạ. Em tưởng bàn thờ hướng nào thì người cúng quay mặt hướng ngược lại chứ ạ. Chị giải thích cho em nha chị. Em cảm ơn chị.:Rose:
    Hướng bàn thờ không giống hướng bếp, trong phong thuỷ hay dùng bàn thờ để cúng bái theo hướng Ngũ quỷ vì thế người cúng phải quay mặt về hướng đó!!nên dùng thôi ko nhất thiết phải theo hướng đó!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TrangTrang1976; 07/02/2009 vào lúc 12:29 PM.
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chị ơi nhân tiện cho em hỏi là em không còn tg nữa vì phải trả nhà.Ngày mai và ngày kia đều không tốt cho chuyển nhà,nhưng chỉ có 2 ngày thôi.Như vậy,em vẫn chuyển và mời thấy cúng về làm lễ nhập trạch sau được không ạ ( ý em là ngày tốt ấy ạ ),vì em thấy bảo quan trọng là lễ nhập trạch,còn cứ chuyển đến ở thắp hương bình thường thì không sao à???

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6