Hỏi về việc mua gương thanh lý!

• 3 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chẳng là em đang có ý định mua 1 cái gương to treo ở tường trong phòng để tiện cho việc làm đẹp . Nhưng với túi tiền SV eo hẹp nên em cũng muốn mua đồ thanh lý chứ hem đủ xiền mua gương mới cứng.

Em băn khoăn là không biết có kiêng gì khi mua gương dùng rồi ko nhỉ? :Thinking:. Mà thực tế em cũng chưa tham khảo giá gương mới nên cũng chưa biết thế nào, nhưng em nghĩ nếu mua đc 1 cái gương cũ với giá hợp lý, khung đầy đủ và đẹp thì vẫn tốt hơn.

Có mẹ nào tư vấn giúp em với, nếu lắp gương mới 100%, khoảng 100x60cm thì khoảng bao nhiêu xiền? Nếu có giá gương to hơn thì cứ tư vấn để em tiện so sánh.

Còn nếu mua gương thanh lý thì liệu có kiêng gì ko? Nếu quả thực ko tốt thì chắc em cũng ko mua, vì em sợ mấy khoản ma quỷ lắm :P. Hơn nữa em tham khảo vài trang thanh lý đồ cũng ko thấy có ai bán gương dùng rồi cả.

Thanks các mẹ nhiều ạ ! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 83 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng có cái gương to k dùng tới để ở trong fòng,phủ khăn lại .nhưng k biết bán đi có kiêng cữ gì k nữa,nên cũng k dám rao .mấy chuyện kiêng cữ mình cũng k rành lém...hiii.hiii
    Chúc bạn sớm mua đc gương nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,228 Bài viết

• 3,814 Được cảm ơn

Không nên dùng gương cũ của người khác, vì trong gương năng lượng cả tốt lẫn xấu tập trung vào đó hơi bị nhiều.

Thật ra 1 gương mới loại thường thường cũng không đắt lắm. Loại gương như gương trong phòng tắm hình như cũng chỉ 200k/cái. Mà gương đó họ có chấm thấm nước...Gương Bỉ thì đắt hơn, nhưng cũng không đến nỗi không mua được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 mẹ đã tư vấn cho em nhé! Vậy tình hình chắc em phải mua gương mới thôi. Chứ em cũng sợ mấy cái vụ kiêng cữ này lắm ạ, đặt mà ko đúng phong thủy có khi ko khéo dẫn ma về nhà cũng nên .

@ mẹ JAL: hic, 200K là cũng tầm tầm tiền với SV bọn em rồi, nếu đắt hơn chút chắc phải tiết kiệm 1 time nữa em mới mua được thật. Cảm ơn mẹ đã tư vấn cho em nha. Thank mẹ nhìu nhìu!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 654 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ui mua gương đơn giản mà, nếu bạn mua gương để soi thông thường (không để trong nhà tắm), thì bạn lên Đê La Thành, mua gương kích thước bao nhiêu thì bẩo họ cắt cho. Hôm nọ tớ vừa mua 1 cái gương 120x60 ấy, có 90.000đ thôi, về soi tĩ tã luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 484 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

chẹp,em dọn nhà, có cái gương to phải đến 1m8 x 2m ạ, đang chẳng biết làm gì với nó., to như thế đã vừa ý chủ top chưa :Battin ey:
    never say never:Laughing:
    • 588 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Lúc trước, nhà mình có 1 cái gương, nó hơi ố vàng, không hiểu sao mình rất thích đứng trước cái gương ấy chải tóc và tự ngắm mình. Sau đó, có lần đi xem thầy, thầy nhìn mặt mình và phán trúng phóc luôn về cái vụ soi gương, mình tái xanh mặt khi biết trong cái gương đó có 1 linh hồn ma nữ (trời, nghe xong muốn xỉu luôn tại chỗ). Nghe lời khuyên của ông thầy, mình về nhà và đòi ba vứt ngay, ba mình ban đầu không tin, phần vì tiếc của nên để lại. Sau thấy mình làm căng quá thì đem để vào 1 xó (cũng chưa chịu vứt vì tiếc). Nhưng, ba mình chợt thấy những biểu hiện lạ từ mình là toàn đi kiếm cái gương ấy để ngắm mặc dù ở nhà có rất nhiều gương, và lần nào ngắm xong, như ba mình thuật lại là gương mặt mình lúc ấy trông rất khó diễn tả, nó cứ thế nào ấy, nhất là ánh mắt, nhìn rất ghê rợn.
    Sau đó, ba đem đập nát chiếc gương và vứt nó đi. Ba giải thích nếu không đập nát chiếc gương ấy lỡ may có người đem gương ấy về nhà soi thì tội nghiệp.
    Sau khi đập bể gương, mình bệnh hết một tháng mà không có thầy bà nào tìm ra nguyên nhân. Mẹ mình sợ quá đêm ngày cầu khấn cho con hết bệnh. Cũng chẳng hiểu vì lý do gì mà mình hết bệnh. Nhưng mà cho tới giờ, mình cũng ít soi gương và soi gương cũng ít khi dám chải tóc (do sợ và ám ảnh việc lần trước bị)
    Từ câu chuyện của mình, mình thành thật khuyên các bạn nếu như có mua gương thì đừng mua lại của người khác. Nếu như nhà nào có gương hơi ố vàng thì vứt đi nhé (đừng tiếc).
    Tốt nhất là mua 1 tấm gương mới cho chắc ăn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • BBy
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn ! Mình có vài gương thanh lý , ko có gì đâu , bạn đừng sợ , vì mình có nhiều gương nên muốn bán bớt , bạn có thể ghép gương lại đề thành tấm gương lớn .
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tốt nhất là không nên mua gương cũ, không thể biết được mình đang rước gì về nhà.
    Bạn nên để dành chút tiền để mua gương mới về dùng, không lại tiền mất tật mang (mà có những cái tật còn chẳng chữa được) hichic
    • 68 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ôi rùng rợn quá, tớ phải đi mua gương mới thôi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 930 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

có ai thanh lý gương to thì pm inbox ch mình nha .
    mình cần gương cao ,dùng cho phòng thay đồ trong shop
    • 289 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

eo ui, đọc xong chảng dám nghĩ đến chuyện mua gương thanh lý nữa
    Luôn cười nhé, dù thành công hay thất bại!
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang định mua gương thanh lý cho shop online của mình.. đọc xong comment chia sẻ của 1 mem.. đúng là..từ bỏ ý định ngay lập tức... hix..hix...
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bên em cung cấp gương soi di động giá rẻ, bạn có thể tham khảo http://guongsoididong.com

guong-soi-toan-than-guong-di-dong-guong-soi-di-dong-mau-den
    • 125 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Tốt nhất là cứ mua gương mới cho nó lành.
    • Trangthao17 Khách
    Mình có một gương soi 1m7x70. Vì trước mình bán áo quần nên mua về tiện chụp. Giờ mình sắp về quê nên thanh lý lại ạ
    • 783 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

mình thấy bây giờ bán nhiều loại gương có giá đỡ (không phải treo tường) khá to có thể soi cả người thoải mái mà mua mới cũng rẻ mà chỉ gần 200k thôi, sao bạn không mua gương đấy, tiện mà, mang đi đâu cũng dễ di chuyển nữa