VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Hỏi về vấn đề làm lại chứng minh thư.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 583 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 36 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào các mẹ các chị.
    Em có 1 vấn đề này cần các mẹ giúp đỡ ạ. Tình hình là cái CMT của e ngày trước e ép dẻo, nên giờ nó cũ và bẩn quá, e muốn xin cấp lại CMT mới nhưng số CMT và ngày cấp ko thay đổi.
    Em về quê hỏi ở địa phương thì họ nói là chỉ giữ nguyên đc số CMT thôi, còn ngày cấp thì sẽ là ngày hiện tại. Mà thế này thì các giấy tờ khác của e sẽ bị ảnh hưởng do ngày cấp CMT đều ghi là ngày cũ.
    Các mẹ nào biết giải pháp gì giúp e với ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 110 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

ngày cấp mà thay đổi thì có ảnh hưởng gì đâu hả chị. một lẽ tất nhiên là họ sẽ phải thay ngày cấp cho chị vì họ sử dụng ảnh mới mà. nếu là liên quan đến tài khoản ngân hàng, thì chị mang bản photo của chứng minh cũ và cmt gốc mới ra làm lại. các giấy tờ khác cũng thế. về nguyên tắc thì cmt phải làm lại mới sau 15 năm. chị yên tâm đi. vấn đề này là phổ biến, nên khi có thắc mắc gì về ngày cấp cmt thì chị chỉ cần trả lời là" tôi mới làm lại do cmt cũ rồi". thế thôi!
    • 186 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

hơ, bây giờ nếu làm lại CMT là theo mẫu thẻ mới, và số mới đúng không (mình ở Hà Nội), và có ghi tên bố mẹ đúng không cả nhà? CMT mình năm sau hết hạn muốn làm lại mà ngán cái vụ thay số với tên bố tên mẹ quá... nên làm sao bây giờ nhỉ
    • 28 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình vừa đi đổi CMT (đã quá hạn 15 năm), nhưng không được. Vấn đề là quê quán trên CMT cũ và sổ hộ khẩu không đồng nhất. Theo các mẹ thì mình nên cấp lại hay cấp mới nhỉ?. Vì cấp đổi là không được rồi a? Mình cứ khai là mất rồi làm lại thì có được không các mẹ. Có ai biết về vấn đề này thì tư vấn cho mình với? gáp gấp. Thank các mẹ nhìu.!!!!!!