VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Hỏi về thủ tục lập bàn thờ Thần Tài - Ông Địa

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 65.6K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 128 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

oanh dấu cái
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giúp em với
    Tình hình là Trang của các ngài do em sơ ý làm cháy xém mất 1 góc, từ hồi đó tới h làm an cứ lẹt đà lẹt đẹt, Với lại cái quầy của em lúc thuê thì vẫn còn ban thần tài, Bạn em đã sái bát hương và iểm lại rồi nên em cũng chẳng biết thế nào, Em có đi hỏi thầy thì thầy bảo là bốc lại bát hương và xin lại là được rồi , nhưng nếu muốn tốt thì em nên thỉnh 2 ông mới, còn 2 ông cũ thì đem thả sông, em chả biết làm thế nào cả
    Bạn em thì lại bảo là không dc thay ông thần tài
    Với lại em muốn xoay hường ' ban thần tài thì ai có bài khấn thì cho em xin, thầy bảo em kêu nôm nhưng hic sợ thần thánh nên em chẳng biết kêu như thế nào, Ai có thì giúp em với
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

em có một thắc mắc là ông thần tài và ông Địa có thể rước từ nhà khác về được hay không? Nhà anh bạn em chuyển chỗ mới chật chội nên muốn nhờ đưa qua nhà em để thờ (nhà mới e chưa thờ j cả). Như vậy thì có được không ạ?
    • 446 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

để dành nghiên cứu ...
    Mong mãi được Bình An ....
    • 2,467 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candymilk8x Xem bài viết
    em có một thắc mắc là ông thần tài và ông Địa có thể rước từ nhà khác về được hay không? Nhà anh bạn em chuyển chỗ mới chật chội nên muốn nhờ đưa qua nhà em để thờ (nhà mới e chưa thờ j cả). Như vậy thì có được không ạ?
    Mình nghĩ là ko nên vì nhà cũ của anh bạn bạn lúc thỉnh 2 ông về chắc là cũng đăng kí địa chỉ nhà cũ rùi, nếu bạn muốn thỉnh về nhà mình thì phải ra chùa hỏi sư thày xem thủ tục di dời thế nào cho chắc, mình nghĩ ko phức tạp lắm đâu
    • 606 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Vợ chồng em ko làm kinh doanh mà chỉ làm công ăn lương thôi nhưng cũng thỉnh các ông về nhà thờ cúng. E không mang các ông lên chùa điểm tâm mà nhờ bà thầy bói gần nhà làm giúp từ A-Z, không biết ng ta có làm đúng ko nữa. Đọc bài viết trên thấy mình sai sót nhiều quá. Thôi thì cố gắng sửa chữa , thờ cúng các ông cho thật tốt. Nói thật là em thắp hương khấn vái theo bài cúng trong sách cũng chả bao giờ dám xin các ông phù hộ cho làm ăn tốt hay thế nọ thế kia. Chỉ cúng thôi. Cám ơn các anh chị đã chia sẻ nhiều thông tin thật bổ ích này
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • 2,671 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Mình nhờ các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp mình vụ tắm mưa Ông địa Thần tài với: Trước lúc tắm có phải thắp hương xin phép tắm mưa cho các Ngài k? Các tắm như thế nào: Hứng 1 thau nước mưa rồi tắm cho hai Ông hay cứ để hai Ông giữa trời mưa (Như kiều các bé tắm mưa ấy?
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 334 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho e hỏi, e thờ TT-TĐ ở tầng 1 của nhà được ko
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi một chút, nếu xin lại ông địa và ông thần tài của người khác về thờ có được không các bạn ? Mình xin cảm ơn !
    • 60 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình có nghe nói nhặt ông thần tài ở nơi nào đo về thờ thì rất thiêng , nhưng mình nghĩ là vẫn phải đưa vào chùa làm lễ sái tịnh cho được sạch sẽ rồi nêu tên tuổi địa chỉ nhà mình nữa như vậy mới yên tâm.
    Bé An An: NB : 2,8kg ---1M: 4,3kg --- 2M:[I] 5,6kg --- 3M: --- 6,8kg --- 4M: 7,6kg--- 5M:[I] 8,4kg
    6M: 9,2kg --- 7M: 10kg--- 8M: 10kg ( bệnh)
    9M: 10,5kg
    10M: 11,2kg
    11M: 11,5kg
    12M:11,7kg
    13M: 12kg
    14M: 12,5kg
    • 24 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cách sắp đặt thần tài và ông địa thế nào nhỉ? Theo các tài liệu từ internet thì "Theo hướng từ ngoài nhìn vào Thổ Địa ngồi bên PHẢI, Thần Tài ngồi bên TRÁI". Nhưng theo một vị sư đến nhà mình thì khuyên nên đổi lại "Theo hướng từ ngoài nhìn vào Thổ Địa ngồi bên TRÁI, Thần Tài ngồi bên PHẢI". Mình chẳng biết phải đặt thế nào cho đúng. Xin chỉ giúp với ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mevbe_baby; 02/04/2013 vào lúc 09:09 AM.
    • 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevbe_baby Xem bài viết
    Cách sắp đặt thần tài và ông địa thế nào nhỉ? Theo các tài liệu từ internet thì "Theo hướng từ ngoài nhìn vào Thổ Địa ngồi bên PHẢI, Thần Tài ngồi bên TRÁI". Nhưng theo một vị sư đến nhà mình thì khuyên nên đổi lại "Theo hướng từ ngoài nhìn vào Thổ Địa ngồi bên TRÁI, Thần Tài ngồi bên PHẢI". Mình chẳng biết phải đặt thế nào cho đúng. Xin chỉ giúp với ạ.
    Đây bạn nhé, Nếu bạn có nhu cầu về tượng thần tài bạn vào đây tham khảo nhé http://zaodich.com/forum/f2540/chuye...o-quy-1629587/
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay mùng 2/9 ngày đẹp, m nhờ thầy bốc bát hương để lập bàn thờ Thần Tài-Thổ Địa, hy vọng các cụ phù hộ cho CH làm ăn tốt lên.
    • 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em mới thuê một cửa hàng mới, muốn lập bàn thờ thổ địa mà chưa biết nhờ thầy nào bốc cho. Mẹ nó cho em sđt của thầy bốc bát hương ở đấy được ko?

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocxinh2010 Xem bài viết
    Hôm nay mùng 2/9 ngày đẹp, m nhờ thầy bốc bát hương để lập bàn thờ Thần Tài-Thổ Địa, hy vọng các cụ phù hộ cho CH làm ăn tốt lên.
    • 3,810 Bài viết

• 3,507 Được cảm ơn

đọc mới biết mình còn thiếu sót nhiều quá hichic
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bàn thờ thần tài kiểu này được không các mẹ

Gỗ căm xe hàng new
    hautruong102@gmail.com
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cảm ơn các chia sẻ hữu ích ạ
    • 1,582 Bài viết

• 2,713 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thlong27 Xem bài viết
    Đây bạn nhé, Nếu bạn có nhu cầu về tượng thần tài bạn vào đây tham khảo nhé http://zaodich.com/forum/f2540/chuye...o-quy-1629587/
    cho mình hỏi; sao đọc ở phí trên thì phương Tài vị kỵ thủy (không cho để cây trồng trong nước) giờ lại có cái chậu nước rắc hoa là sao bạn nhỉ???
    Hạnh phúc chỉ dành cho người dám đi đến cuối chặng đường!!!
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đánh dấu để học hỏi. Thanks các bạn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 319 Bài viết

• 104 Được cảm ơn