VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Hỏi về đốt vía khi đi đám tang về

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.13K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 1,759 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

K biết mình post ở đây có đúng k, có gì Mod giúp dùm nhé.
    Cô gv nhà mình về quê vì có đám tang, k biết lúc cô ấy lên có phải đốt vía hay tẩy trần gì k, mình nghe nói hơi lạnh đám tang độc lắm phải k, nhà mình có 2 con nhỏ, một bé còn chưa đầy tháng. Vậy các mẹ nào có kinh nghiệm gì chỉ mình với, càng cụ thể càng tốt. Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều.:Rose:
    Lên chức chị Hai rồi, bớt quấy mẹ nhe bé cưng :Kiss:

Một hành trình mới bắt đầu ...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 616 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

bạn nhờ người ở nhà, nhóm 1 đống lủa trước của rồi bạn bước qua bước lại 9 cái (nếu là nữ), và 5 cái (nếu là nam) rồi hãy vô nhà
    Wedding song at Moevenpick hotel 03/10/09 :Rose:- http://www.youtube.com/watch?v=mA4lvZlN-08
    [IMG] [/IMG]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,284 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Nhà mình chỉ lấy tờ giấy, xong là cho người mới đi đám tang về nhảy qua tờ giấy đang đốt lửa, thế là xong, vào nhà rửa mặt mũi chân tay rồi mới làm gì thì làm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 404 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmc83 Xem bài viết
    bạn nhờ người ở nhà, nhóm 1 đống lủa trước của rồi bạn bước qua bước lại 9 cái (nếu là nữ), và 5 cái (nếu là nam) rồi hãy vô nhà
    sao nam 5? nữ 9 còn nam 7 mà. ko bit bạn có nhầm?
    nhà mình từ xưa giờ sau khi đi về thủ sẵn trong túi 1 000đ hoặc 500đ, sang hơn thì 5,10 ngàn trên đường về đến ngã tư, ngã 3 bỏ tiền, về nhà tắm rửa sạch sẽ vậy là xong. hình như người Hoa mới đốt lửa nhảy qua, còn người Việt mình ít thấy ai nhảy lửa.
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đốt tờ giấy báo rồi bước qua bước lại cho hết hơi lạnh rồi mới vào nhà thôi.
    Hoa Ngọc Hà vừa thơm vừa ngát
    Gái Ngọc Hà vừa Đảm vừa Xinh:RaisedEye
    • 616 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

òh, nhầm. nam 7 cái. hì hì
    Wedding song at Moevenpick hotel 03/10/09 :Rose:- http://www.youtube.com/watch?v=mA4lvZlN-08
    [IMG] [/IMG]