VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

hỏi kinh nghiệm đi chợ hoa quảng bá

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 31.5K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 285 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

E đang muốn đi chợ hoa quảng bá mua ít hoa về cắm tết.mẹ nào đi rồi cho e năm trăm kinh nghiệm với.như đi từ mấy giờ,giá rổ 1 số loại ly,baby...có rẻ hơn nhiều khi mua ở chợ k ?cám ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi kinh nghiệm đi du lịch Quảng Bình

Em và chồng định đi Quảng Bình chơi mấy ngày nhưng chưa biết chỗ nào ngủ, nghỉ, chơi bời vui vẻ cả (vợ chồng em ham vui lắm và chưa vào Quảng Bình bao giờ). Mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ cho em với, em sợ cái cảnh suốt ngày chơi trong resort lắm.:Sick: Tks các mẹ trước nhé!

• Tính cách qua các nhóm máu (P2)

Chúng ta vẫn chưa biết đủ chi tiết, nhưng kết quả thực nghiệm đã chứng minh rằng, tùy thuộc...

• Cho em hỏi kinh nghiệm đi Hạ Long - Cát Bà

Xin chào cả nhà. Tháng 7 này, vợ chồng em định đi du lịch Hạ Long - Cát Bà khoảng 3 ngày 2 đêm. Bọn em định đi tàu thăm vịnh Hạ Long rồi vào Cát Bà luôn. Em chưa biết phải đi như thế nào nên mong các bố các mẹ đã từng đi chỉ bảo em với. Em xin cảm ơn

• Tính cách qua các nhóm máu (P1)

Một giọt máu là đủ để xác định gen của một cá nhân. Và gen là yếu tố tạo nên chức năng cơ thể...

• có phải con bị sặc trong khi ngủ không?

Thưa bác sĩ, bé nhà tôi nay được 15 tháng, cân nặng 16kg, ăn uống bình thường, nhưng gần đây, buổi...

• 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Năm nào mình cũng đi chợ hoa sáng 30. Muốn hưởng không khí tấp nập thì phải đi từ sơm, tầm 3-4h sáng ý. Đi đến gần đó thì có cái dốc phi xuống, gửi xe ở nhà dân rồi lang thang vào chơk. Khu bên trong hay bán hoa ly, layon còn bên ngoài có các loại hồng, cúc .... Mình hay mua violet phía trên đường rẻ hơn trong chợ. Giá cả thì nếu mua lẻ cũng không rẻ hơn so với các cô bán hoa dạo. Còn mua theo bó thì cũng rẻ. Mình hay mua cho cả họ nên cũng thấy ổn. Nhưng khoái nhất là đi chợ lúc trời tối đen, vào ngắm hoa, nhìn người mua người bán tập nập thấy có không khí Tết lắm. Đến tầm 6h là vãn lắm rồi, lúc đó mình cũng về, xe chở đầy hoa thích lắm. Năm nay con nhỏ nhưng cũng cố gắng đi không thì nhớ ghê.
    À, thêm 1 điều là mang đèn pin đi nhé.
    • 2,123 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Năm nào em cũng đi chợ hoa vào sáng 30 Tết.
    Lần nào cũng bảo phải dậy đi sớm nhưng của đáng tội trời năm nào cũng rét nên 5h30 mới lọ mọ sang đc chợ hoa (nhà em ở Long Biên)
    Thường thường chợ hoa tết thì họp sớm lắm, nếu đi đc từ 5h thì hoa sẽ nhiều hơn, nhiều lựa chọn hơn.
    Em cũng hay mua hoa lys. Chị phải đi sâu vào phía trong chợ, có nguyên 1 khu bán hoa lys, hoa lys cũng có nhiều loại lắm nhưng theo kinh nghiệm của em cứ mua lys loại cành 5 bông là đẹp nhất. Nhớ mua lys hồng Đà Lạt, loại này bông to, dài mà tuơi, về cắm chơi được lâu, giá cả tuy đắt nhưng đáng đồng tiền.
    Thực ra nếu tính về giá thì sẽ rẻ hơn mua ở các chợ nhưng ở đây ng ta tòan bán theo bó chục 1 hoặc 5 cành 1 nên lại thành đắt nếu chị ko có nhu cầu nhiều. Nếu em nhớ ko nhầm thì năm ngoái em mua là 350k/ chục, cành 5 bông nhưng chắc năm nay sẽ đắt hơn vì em hỏi đứa bạn em buôn hoa nó bảo 40k cắt tận vườn mà cũng ko đc đẹp lắm nên ko nhờ nó mua nữa mà vẫn quyết đi mua.
    Baby trông bé bé thế mà cũng đắt lắm, khoảng 30-50k/ nhúm nên nếu thấy ko cần thiết thì ko mua cũng đc (cắm lys ko cũng đẹp).
    Ngoài ra em hay mua 1 số loại hoa khác như lay-ơn, 1 bó về cắm trên bàn thờ, hoa này thì rẻ giá cả các năm ko chênh lắm 30-40k/bó. ko bit năm nay thế nào. Hoa đồng tiền ng ta bán cũng nhiều, có thể mua 1 bó về cắm trông nhà cửa cũng sinh động nhiều màu sắc.
    Em toàn đi sáng 30 nên chả biết mấy ngày trước giá cả có rẻ hơn không nữa, các mẹ nào có kinh nghiệm thì truyền đạt thêm cho em nhé.
    Chị nên đi sớm sớm chút sẽ chọn được hoa ưng ý hơn tuy có thể ng ta nói thách hơn (mà mặc cả cũng chả bớt đc mấy đâu, hay mình là gà nên nó thế nhỉ :Thinking::Thinking
    Thêm nữa, trên đường về, ở đường Âu Cơ và Nghi Tàm ng ta bán nhiều lọ và bát cắm hoa cũng đẹp lắm nhiều khi giá rẻ bất ngờ luôn. Vì ng ta bán nhanh còn về ăn tết mà, những ng này thường mang hàng từ Bát Tràng ra và đóng đô liền mấy ngày ở đó nên các mẹ cứ vào hỏi vô tư ko sợ mắng sáng sớm mới mở hàng đâu. Năm ngóai em mua đc cái đĩa với mấy lọ hoa men rạn mà có hơn 10k/cái. năm nay phải đi xem thế nào rooling:rooling:
    Chúc các mẹ 1 mùa mua sắm vui vẻ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chuotgia8x; 21/01/2009 vào lúc 10:51 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,123 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    Năm nào mình cũng đi chợ hoa sáng 30. Muốn hưởng không khí tấp nập thì phải đi từ sơm, tầm 3-4h sáng ý. Đi đến gần đó thì có cái dốc phi xuống, gửi xe ở nhà dân rồi lang thang vào chơk. Khu bên trong hay bán hoa ly, layon còn bên ngoài có các loại hồng, cúc .... Mình hay mua violet phía trên đường rẻ hơn trong chợ. Giá cả thì nếu mua lẻ cũng không rẻ hơn so với các cô bán hoa dạo. Còn mua theo bó thì cũng rẻ. Mình hay mua cho cả họ nên cũng thấy ổn. Nhưng khoái nhất là đi chợ lúc trời tối đen, vào ngắm hoa, nhìn người mua người bán tập nập thấy có không khí Tết lắm. Đến tầm 6h là vãn lắm rồi, lúc đó mình cũng về, xe chở đầy hoa thích lắm. Năm nay con nhỏ nhưng cũng cố gắng đi không thì nhớ ghê.
    À, thêm 1 điều là mang đèn pin đi nhé.
    Hic, thế là em đến thì bà chị đã về rồi ah. Công nhận đi chợ hoa lúc trời còn tối đen thích thật. Người người chen nhau hỏi giá cả vui ghê lắm, mà hình như càng rét thì chợ càng đông thì phải. Biết đâu năm nay chị em mình lại gặp nhau ở hàng hoa Lys nhỉ
    • 651 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

@Thảo Gấu: E khâm phục chị thật đấy. Mang tiếng nhà ở gần chợ nhưng e lại ko đủ bản lĩnh dậy từ 3-4 giờ sáng đâu. Dạo này, người ta họp chợ từ sớm lắm, mới có 8h tối mà chợ đã đông nghịt, hội họp sầm uất lắm rùi. Mẹ nào thích thì có thể đi buổi tối nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_giabinh; 21/01/2009 vào lúc 11:02 PM.
    Khi Phật ra đời con trầm luân
    Lúc Con sinh ra Phật diệt độ
    Sám hối thân Con nhiều nghiệp chướng
    Ngày nay mới thấy Kinh Như Lai
    • 285 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ đã chia sẻ.e dự định 28 đi.cũng 1 công và cũng muốn mua được hoa đẹp.e muốn mua 5 cành ly trắng,mỗi cành 5 năm bông.mua lẻ lại đắt.1 bó là có 10 cành.mẹ nào quan tâm lấy 5 cành ới e nhé.thời buổi khó khăn,tiết kiệm là quốc sách hihi
    • 285 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

hay lập hội đi mua hoa các mẹ nhỉ.mình đi mua người đông thế mạnh.mấy bà bán hoa k dám hét giá hihihih:Laughing:
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_giabinh Xem bài viết
    @Thảo Gấu: E khâm phục chị thật đấy. Mang tiếng nhà ở gần chợ nhưng e lại ko đủ bản lĩnh dậy từ 3-4 giờ sáng đâu. Dạo này, người ta họp chợ từ sớm lắm, mới có 8h tối mà chợ đã đông nghịt, hội họp sầm uất lắm rùi. Mẹ nào thích thì có thể đi buổi tối nhé
    Cả năm toàn ra khỏi nhà sau 7h sáng nên cũng muốn thay đổi không khí. Năm nào đi cũng phải mặc áo phao vì đi sớm suơng xuống ướt hết áo. Các mẹ cứ cố gắng dậy sớm 1 hôm, tận hưởng cái cảm giác phố vắng có vài người đi lại, rồi cảnh chợ đêm tờ mờ tấp nập. Khi về nhìn chỉ thấy xe và hoa sướng cực kỳ, thấy trôi hết mệt mỏi của năm cũ đi ngay. Năm nào mình cũng ôm ôm vác vác, mò vào nhà họ hàng đưa hoa, ai cũng còn ngái ngủ, hay lém.
    Năm nay mới sinh con, lại thêm thằng em xe ôm đi vắng, không biết có đi được không. Nhưng sẽ cố. Chợ đêm tối thế mà năm nào cũng gặp người quen, hihi.
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotgia8x Xem bài viết
    Hic, thế là em đến thì bà chị đã về rồi ah. Công nhận đi chợ hoa lúc trời còn tối đen thích thật. Người người chen nhau hỏi giá cả vui ghê lắm, mà hình như càng rét thì chợ càng đông thì phải. Biết đâu năm nay chị em mình lại gặp nhau ở hàng hoa Lys nhỉ
    Đi từ hồi chợ chưa xây cái nhà cơ. Năm ngoái đi mắt toét còn đạp vào mấy anh nằm ngủ chỏng quèo ở đó, chết cười.
    • 2,700 Bài viết

• 6,008 Được cảm ơn

Ặc... Các mẹ muốn hoa đẹp thì đi từ lúc bắt đầu họp chợ í, khoảng 1h30-2h sáng. Tầm 3-4h là cac mỗi đến lấy xong rồi, các mẹ mua lúc ấy là qua 1 tay rồi. Đến tầm 5-6h thì ...
    • 467 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

tối qua e vừa đi xong các chị ợ, vì chiều nay e khăn gói quả mướp về nhà rồi. e mua 2 bó/10cành lys, 300k. đc cái khoản này yên tâm, vì tnào mà e lại gặp cái chị chủ shop hoa hayana trên đg chùa bộc, chị ý chọn cho:Angel:, có loại 160k/10 cành, e thấy c í bảo cái đó k chơi đc qua tết, toàn là hoa cành nào cũng gãy mất 1 tai. e thấy phong lan tím cũng rẻ, 65k/12cành, tươi, nhiều nụ. 1 bó salem khá ổn 30k. e còn mua cả 10 gốc tuylip, nhưng mà đau khổ quá các chị ạ, lúc mua tuylip thì tay e 1 đống hoa rồi, ông ng yêu thì đi xem địa lan 1 lượt rồi chui vào xe ngồi nghe nhạc, k khuân vác cho làm e k soi kỹ bó cây tuylip, về nhà thì phát hiện bị gẫy mất 1 bông :Sighdo nó bó thành 1 bó, mình k bỏ ra xem,hic hic), 100k/10 cây tuylip chưa chậu ạ.
    e thấy k mặc cả đc 1 nghìn nào í,tính ra thì k rẻ hơn mấy nhưng thích, cái k khí tấp nập, mua xong rồi đứng nghỉ, chị em xa lạ gặp nhau nchn như bạn bè, hỏi giá cả, cách chọn, thấy vui vui.
    mà do hcảnh k cho phép e đi lên đến đó lúc 9h kém, đến 10h thì mua xong, lúc 10h về thì mới là lúc nhiều hàng, hic hic.
    c nào cắm lẵng lan rồi thì cho e tí knghiệm với, 12 cành lan +1 bó salem+vạntuế có cắm đc 2 lẵng k các chị ơi??
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,919 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Năm trước em đi đông quá, chen gần bẹp người nhưng mà vui lắm các mẹ ah. Ngày mai em cũng bon chen đi nữa
    • 189 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Năm ngoái mình cũng đi buổi tối, tầm 10h trở ra, mua 1 bó hồng song hỷ 50 bông, tính ra là chưa đến 5k 1 bông, về cắm ở phòng khách, đẹp mỹ mãn. Mình thấy càng đi vào trong thì càng rẻ hơn, mà mua những hàng vẫn còn xếp đống giá cũng okie hơn
    Tháng Mười Một Của Trái Tim
    • 2,385 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

hi, tối mai em phải đi bon chen xem thế nào mới được, nghe thấy thích quá, nhất là vụ hoa tulip, rẻ thía á bác ơi :Thinking::Thinking:
    Giảo Cổ Lam Cao Bằng, Chè Đắng, Chè Dây
    Mật ong rừng nguyên chất

Số 1 Khương Đình,TX,HN 0913.738.082
    • 659 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Em mua 5 cành ly béo múp míp, giá 130k, mỗi cành 3 nhánh.
    Hoa hồng Đà Lạt thì 3k/bông. Nhưng họ bán buôn.
    • 654 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Hic, mọi năm em cũng bon chen chợ hoa 30 Tết nhưng em ko đi sớm nổi, bạn em qua rủ rồi hai đứa đi lúc 5h sáng, cái cảm giác không khí chen chân vào mua hoa và ôm từng bó hoa thích lắm ý, năm nay em chuẩn bị sinh rồi nên ko còn cơ hội nữa, cứ ngồi tiếc hùi hụi. Em mua về cắm cả nhà toàn hoa, hihi..mua về chia bớt cho mấy nhà nữa chứ một mình nhà mình ko cắm hết được. Cái cảm giác ôm từng ôm hoa về như kiểu ôm chiến lợi phẩm về ý các mẹ ah, trên đường về gặp bao nhiêu người hỏi, ai hỏi mình cũng hồ hởi khoe, vui ơi là vui!
    • 121 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Đây đây,sáng nay e vừa đi chợ hoa xong.Dậy rõ là sớm,3h30 sáng nhé :Silly:.Nào là áo phao,khẩu trang,khăn len,các mẹ cứ tha hồ mà phóng vù vù.Chợ hoa năm nay dân đồn là thiếu hoa do lụt và giá cả sẽ cao nên e đã nhét sẵn vào ví khá khá.Thế mà ý,bạt ngàn là bạt ngàn.E mua cúc vàng,ly,salem.Giá cả năm nay e thấy cũng ko đắt lắm,hàng đẹp thì giá sẽ cao hơn,nếu có mặc cả cũng chỉ được giảm 10k thôi
    E mua ly hồng đậm 5 tai,bó to 10 cành 380k,cúc thì 40k/bó 2 chục,salem thì 30k/bó.Tính sơ sơ thì cái bình hoa giản dị nhà e cũng hơn 300.Hic hic.
    Các mẹ nên vào hẳn chợ để chọn ly.Ly ở đó hầu hết là ly đà lạt,nhất là ly vàng mũm mĩm búp to,còn ly hồng năm nay nụ bé,nhưng e thấy thơm hẳn,nhớ mua nụ đã hé hé,sẽ nở đẹp và thơm hơn là nụ xanh còn nguyên.
    Hồng thì song hỉ đẹp lắm,khoảng 90k/chục,hồng leo thì 40k/chục.
    Thích nhất là hoa dơn,40k/chục,cành dài ngút ngàn,lại còn huệ
    Ôi giời,chỉ có điều hoa sao và baby đắt lè,180k/bó,e đành bye bye e nó để mua salem.Năm nay lạm phát giảm mua sắm
    Mẹ nào thích cắm lan thì nên mua lan vũ nữ,chơi được lâu mà màu vàng lại tươi,ấm cúng.
    Tulip cũng nhiều.Ôi ôi,nói chung là các mẹ cứ phóng đến đi,đi dạo hết 1 lượt rồi hẵng quyết định mua,mặc cả khoảng 10-20k là thành công lắm zùi,e thì giảm được 5k là sướng âm ỉ he he
    You're my sunshine
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,177 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Bạn ơi, lan vũ nữ giá bao nhiêu? mà cắm như thế nào! Mình thích lan vũ nữ lắm nhưng chưa biết cách cắm!

Trích dẫn Nguyên văn bởi selongxu Xem bài viết
    Đây đây,sáng nay e vừa đi chợ hoa xong.Dậy rõ là sớm,3h30 sáng nhé :Silly:.Nào là áo phao,khẩu trang,khăn len,các mẹ cứ tha hồ mà phóng vù vù.Chợ hoa năm nay dân đồn là thiếu hoa do lụt và giá cả sẽ cao nên e đã nhét sẵn vào ví khá khá.Thế mà ý,bạt ngàn là bạt ngàn.E mua cúc vàng,ly,salem.Giá cả năm nay e thấy cũng ko đắt lắm,hàng đẹp thì giá sẽ cao hơn,nếu có mặc cả cũng chỉ được giảm 10k thôi
    E mua ly hồng đậm 5 tai,bó to 10 cành 380k,cúc thì 40k/bó 2 chục,salem thì 30k/bó.Tính sơ sơ thì cái bình hoa giản dị nhà e cũng hơn 300.Hic hic.
    Các mẹ nên vào hẳn chợ để chọn ly.Ly ở đó hầu hết là ly đà lạt,nhất là ly vàng mũm mĩm búp to,còn ly hồng năm nay nụ bé,nhưng e thấy thơm hẳn,nhớ mua nụ đã hé hé,sẽ nở đẹp và thơm hơn là nụ xanh còn nguyên.
    Hồng thì song hỉ đẹp lắm,khoảng 90k/chục,hồng leo thì 40k/chục.
    Thích nhất là hoa dơn,40k/chục,cành dài ngút ngàn,lại còn huệ
    Ôi giời,chỉ có điều hoa sao và baby đắt lè,180k/bó,e đành bye bye e nó để mua salem.Năm nay lạm phát giảm mua sắm
    Mẹ nào thích cắm lan thì nên mua lan vũ nữ,chơi được lâu mà màu vàng lại tươi,ấm cúng.
    Tulip cũng nhiều.Ôi ôi,nói chung là các mẹ cứ phóng đến đi,đi dạo hết 1 lượt rồi hẵng quyết định mua,mặc cả khoảng 10-20k là thành công lắm zùi,e thì giảm được 5k là sướng âm ỉ he he
    • 2,121 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Đi cho vui thôi. Chứ về chợ nhà mua vừa rẻ vừa đỡ vất vả. Tớ chỉ đi mỗi một năm, phải mua như mua buôn mới rẻ. Nhà lại xa chợ, về đến nhà hoa hỏng cũng nhiều. Năm đấy mình ếch, lại còn mua rõ lắm violet. Đi đường gió tạt, về nhà hoa tướp xơ mướp :Sigh:
    • 285 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

sáng mai,E khăn gói đi mua đây.E thich cắm baby nhưng mà đắt quá hix hix.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4