VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Hỏi đường đi đến Trung tâm Hội nghị quốc gia

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.42K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ở Hà Nội giúp em với.
    Em sắp phải đi có việc ra Hà Nội, mà chưa đi bao giờ, lại đi một mình nên lo lắm. Các mẹ chỉ giúp em đường đi từ sân bay Nội Bài đến TTHội Nghị Quốc Gia, khoảng bao xa, có thể đi bằng gì rẻ và tiện lợi nhất. Có khách sạn nào ở gần đó giá rẻ và ở được ko? Em cần ở có 01 đêm thôi.
    Xin chỉ giáo thêm 01 điểm nữa là từ TT Hội Nghị em đi đường nào đến bến xe được ạ, nếu em muốn về Quỳnh Lưu (cầu Giát) ở Nghệ An vào buổi tôi có chuyến không ạ. Vì xong việc khoảng 06 giờ tôi, em muốn tranh thủ về thăm mẹ chồng luôn. Tổng cộng chi phí đi lại khoảng bao nhiêu ạ?
    Con em còn nhỏ, không đưa nó đi được nên phải tranh thủ về thăm mẹ rồi hôm sau về lại Sài Gòn luôn. Các Mẹ giúp với nhé. Xin cảm ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,128 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Từ SB nội bài đến TT hội nghị Quốc gia cứ thẳng tuột mà tiến em ạ. Xuống SB gọi 1 taxi là ổn. Từ SB đến TT Hội nghị QG khoảng 25 -30 km. Đi taxi hết khoảng hơn trăm ngàn. Xong việc lại gọi Taxi từ TT hội nghị đi bến xe Mỹ đình (cách đó vài cây thôi) vào bến xe bắt xe đi Nghệ An. Hết!
    Chúc lộ trình may mắn!
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Em thì không có nhiều kinh nghiệm, nhưng biết tý nào thì xin phép chỉ dẫn tý đó.
    - Thứ nhất là nói về địa điểm Trung tâm hội nghị QG thì địa điểm này nằm cùng trên một tuyến đường thẳng tiến tới sân bay Nội Bài. Nếu như bác từ sân bay Nội Bài về thì cứ bắt xe buýt (tuyến số 7 từ sân bay Nội Bài đi về HN) rồi chuyển 1 chặng nữa xuống đến TTHNQG (cái này lên xe buýt bác hỏi tuyến xe về SVĐ quốc gia, sân vận động này nằm ngay cạnh TTHNQG mà, họ sẽ chỉ cho bác). Chặng đường này khoảng hơn 30km. Bằng không thì bác đi taxi Nội Bài (043.886.8888 - 043.886.5615) có ở ngay trong sân bay, giá chừng > 200.000đ/1 chiều, nếu đi 2 chiều thì rẻ hơn.
    - Dọc đường gần về TTHNQG có khá nhiều nhà nghỉ (nằm trên đường Phạm Hùng nối dài), thế nên bác có ý định nghỉ lại 1 đêm thì ở tạm đó cũng được. Giá cả chắc không đắt lắm đâu, vì những nhà trọ này nằm gần bến xe Mỹ Đình ở gần đó nên chỉ dao động từ 150.000 đến 200-300.000 là cùng.
    - Nếu bác có ý định về thăm quê chồng, vào giờ đó (6h tối) thì có 2 phương án, hoặc là bác ra ga và mua vé về Vinh (chắc chắn tàu sẽ dừng lại ở ga Cầu Giát - Quỳnh Lưu). Vé tàu thì độ vài chục ngàn cho ghế cứng hoặc một hai trăm ngàn gì đó nếu là vé nằm. Bằng không thì bác đi xe buýt ra bến xe Giáp Bát (Tuyến xe buýt số 16: Bến xe Giáp Bát <-> Bến xe Mỹ Đình) rồi bắt xe khách đi về Cầu Giát (Nghệ An), vé xe khách cũng chỉ trên dưới 100 ngàn. :Smiling:
    Bác tham khảo các tuyến xe buýt ở đây nhé: http://vi.wikipedia.org/wiki/Xe_bu%C...A0_N%E1%BB%99i)
    Chúc bác thượng lộ bình an! :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi miumiudangyeu; 03/09/2009 vào lúc 06:14 PM.
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 606 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rythymeoftherain Xem bài viết
    Từ SB nội bài đến TT hội nghị Quốc gia cứ thẳng tuột mà tiến em ạ. Xuống SB gọi 1 taxi là ổn. Từ SB đến TT Hội nghị QG khoảng 25 -30 km. Đi taxi hết khoảng hơn trăm ngàn. Xong việc lại gọi Taxi từ TT hội nghị đi bến xe Mỹ đình (cách đó vài cây thôi) vào bến xe bắt xe đi Nghệ An. Hết!
    Chúc lộ trình may mắn!
    bac nay khong phai tra tien taxi rồi giá chung rồi noibai taxi 250k co hoa don nhe.
    nghi qua dem khong nen vao nha nghi la giuong la chieu ma mat trat tu the ngu sao dc:Laughing:
    tot nhat ra khach san cau giay ngu nhe
    con ve Nghe an the nao thi chiu
    • 388 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangbaolong Xem bài viết
    bac nay khong phai tra tien taxi rồi giá chung rồi noibai taxi 250k co hoa don nhe.
    nghi qua dem khong nen vao nha nghi la giuong la chieu ma mat trat tu the ngu sao dc:Laughing:
    tot nhat ra khach san cau giay ngu nhe
    con ve Nghe an the nao thi chiu
    Ra khách sạn cầu giấy xa quá trời luôn.
    Ủng hộ quan điểm kiếm cái nhà nghỉ nào chui vô ngủ tạm tạm đầy trên Phạm Hùng và Trần Duy Hưng.
    Tối đi tàu thì không chắc nó đỗ ga Quỳnh lưu, kiểm lại tí, còn không thì bắt xe buyt đi Bến xe phía Nam (taxi khoảng 60k cho nhanh, trời tối rồi) rồi bắt xe chất lượng cao, có giường nằm í, sáng sau là tới.

Từ sân bay về TTHNQG, nên bắt xe buyt hàng không (16 chỗ) giá không đắt lắm, khoảng 30k (so với xe buyt là 5k), về đến đầu Hoàng Quốc Việt rồi bắt quả Taxi khoảng 50K nữa là ổn.

Bác đã bỏ xiền ra đi máy bay thì cố lên tí nữa, không thuộc đường mà đi xe buyt là toi đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngaykhongem; 04/09/2009 vào lúc 01:08 AM.
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Xin cảm ơn các mẹ nhiều lắm ạ. Em in nguyên bản những gì các mẹ chỉ rồi y thế mà làm.
    Xin cảm ơn các mẹ.
    • 450 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mình đi khá nhiều rồi nên tư vấn cho bạn nhé:
    Đi từ sân bay NB về HN (TTHNQG) có hai cách:
    - đi xe buýt: ra khỏi cửa sân bay bạn rẽ phải đi về cuối phía tay phải (trạm xe buýt) bắt xe 07 đi về đến điểm dừng đầu Hoàng Quốc Việt mất 5k tiền vé sau đó bạn bắt xe ôm đến TTHNQG mất khoảng 15k
    - đi xe minibus của Nội bài cũng về đến HQV mất 30k tiền vé rồi sau đó đi xe ôm như trên.
    - đi Taxi từ NB - HN (phạm vi nội thành) chỉ mất 180k (đã bao gồm hóa đơn) các hãng taxi ở sân bay gồm: Nội Bài, Airport và Việt thanh đều có giá như nhau, và giá đã bao gồm HĐ đỏ, bạn ra khỏi cửa sân bay là nhìn thấy điểm đón khách của các hãng taxi, trước khi lên xe hỏi giá về điểm cần đến của bạn là bao nhiêu (chắc chắn là 180k không hơn. mình vừa đi về Trần Duy Hưng hôm chủ nhật vừa rồi)
    Nhà Nghỉ: bạn muốn ở Khách sạn hay nhà nghỉ để nghỉ qua một đêm thôi: nếu chỉ nghỉ thôi thì bạn đi về đường Trần Duy hưng (từ TTHNQG về chỉ khoảng 1 - 2km) trong ngõ 61 hoặc gần đấy có rất nhiều nhà nghỉ (trong ngõ 61 bạn đi vào khoảng 100m rẽ trái sẽ thấy có 3 nhà nghỉ khá sạch sẽ, nên nghỉ ở đó giá khá mềm, chỉ khoảng 200 - 300k/1ngày đêm) ở các nhà nghỉ hoặc KS bên ngoài đường TDH sẽ đắt hơn
    Xe về Nghệ An:
    Không có bến xe nào nhiều xe về đó hơn bến xe Giáp Bát, từ ngõ 61 Trần Duy hưng bạn có thể đi bộ ra đường Láng, rẽ theo tay phải để đến điểm xe buýt đi hướng Mỹ Đình - Giáp Bát để bắt xe buýt về bến xe Giáp Bát, từ đó bạn có thể bắt xe về Nghệ An (nên bắt xe có ghi tên XN xe khách Nam Hà Nội) để đi xe đảm bảo hơn, hoặc chọn xe nào chất lượng cao mà đi cho an toàn. như vậy là kín hành trình. chúc bạn vạn sự bình an
    đàn Bà chỉ nhớ người đàn ông đã làm cho mình cười
    Còn đàn Ông thì chỉ nhớ người đàn Bà đã làm cho họ khóc.