VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Học từ vựng tiếng Anh qua hình ảnh (sách "The New Oxford Picture Dictionary")

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 27K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 929 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cuốn từ vựng này gồm rất nhiều chủ đề trong cuộc sống, được minh hoạ với những hình ảnh màu sắc đẹp.

Link (66 MB, sống không quá 31/07/2006):
    http://www.yousendit.com/transfer.ph...15BE1E3A15D737

--
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình dowload đc rồi. Từ điern này mang về nhà cả mấy mẹ con cùng vừa học vừa chơi được. Rất cảm ơn Casper.
    • 1,198 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Cảm ơn bác Casper nhé. Quyển sách đẹp quá mà lại rất hay nữa, em không nghĩ là lại có quyển sách kiểu như thế này đâu, nhiều khi em toàn phải tra từ điển Việt Anh để tìm mà không phải lúc nào cũng đúng từ mình cần nói.

• 87 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tuyệt quá bác Casper ơi, em cũng đã xem rất nhiều từ điển bằng tranh cho các bé rồi nhưng chưa thấy quyển nào hay bằng của Oxford. Hồm trước cầm quyển sách trên tay mà không dám mua vì hơi đắt, chỉ nghĩ bao giờ bé nhà mình lớn thì sẽ...mua....May thật đấy, nếu mà mua rồi thì giờ tiếc lắm bác nhỉ.
    Cám ơn bác Casper nghen :4: :3:
    &
    • 205 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Casper
    Link (66 MB, sống không quá 31/07/2006):
    http://www.yousendit.com/transfer.ph...15BE1E3A15D737

--
    bác Casper ơi cứu với, download lần này là lần thứ 4 rồi mà vẫn bị đứt giữa chừng
    • 226 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các bố mẹ ơi,

Ngoài thị trường có đĩa Chương trình này đấy, tên y chang luôn. Cách đây khoảng 5 năm em đã mua dùng rồi đấy. Không biết bây giờ có bản update không. Nhưng em thấy dùng đĩa cũng hay vì nó có các bài phát âm và tương tác bằng âm thanh nữa đấy. Em nghĩ là mua cho bé nghe cũng được nhỉ
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNgocBoi
    bác Casper ơi cứu với, download lần này là lần thứ 4 rồi mà vẫn bị đứt giữa chừng
    bác casper ơi
    làm phiền bác quá,hôm qua E đã down load được file về máy rồi, nhưng khi giải nén file toàn báo lỗi thôi.. E đã thử sang máy khác down nhờ nhưng vẫn không được,
    The achive is either unknown format or damaged
    UNQUOTE

Bác kíu em với!!!
    Many thanks! :1:
    Bong_2909
    • 205 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đã được rồi! Cảm ơn bác casper nhiều nhé! :4:
    • 929 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong_2909
    bác casper ơi
    làm phiền bác quá,hôm qua E đã down load được file về máy rồi, nhưng khi giải nén file toàn báo lỗi thôi.. E đã thử sang máy khác down nhờ nhưng vẫn không được,
    The achive is either unknown format or damaged
    UNQUOTE

Bác kíu em với!!!
    Many thanks! :1:
    Bong_2909
    Như vậy là file Bong_2909 download về bị lỗi rồi, cần phải download lại thôi Khi download xong, Bong_2909 cần kiểm tra lại kích thước file có bằng 69,330,620 bytes không nha, nếu không thì coi như file bị lỗi, cần phải download lại
    • 132 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bác casper ơi, cho em hỏi bác có phần mềm từ điển nào không ạ (mà có cả phần phát âm ý ạ) nếu có bác có thể cho em xin được không ạ, vì em đi tìm từ điển Lạc Việt mãi mà không được
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

May hom ko vao WTT ko biet co muc hay the nay :4: to download day, cam on bac Casper nhe, nhung cho to hoi cai nay la file pdf chu ko nghe phat am duoc dung ko?
    • 929 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong
    May hom ko vao WTT ko biet co muc hay the nay to download day, cam on bac Casper nhe, nhung cho to hoi cai nay la file pdf chu ko nghe phat am duoc dung ko?
    Đúng rồi, cái này chỉ là file PDF, không có phát âm đâu cunbibong à :1:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtu196
    Bác casper ơi, cho em hỏi bác có phần mềm từ điển nào không ạ (mà có cả phần phát âm ý ạ) nếu có bác có thể cho em xin được không ạ, vì em đi tìm từ điển Lạc Việt mãi mà không được
    Hiện tại Casper có sưu tầm được link để download trực tiếp "Oxford Talking Dictionary", có phần phát âm và cả hình ảnh. Nếu thanhtu196 thấy cần, Casper sẽ post ra một chủ đề khác nhé :1:
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Như vậy là file Bong_2909 download về bị lỗi rồi, cần phải download lại thôi Khi download xong, Bong_2909 cần kiểm tra lại kích thước file có bằng 69,330,620 bytes không nha, nếu không thì coi như file bị lỗi, cần phải download lại
    File em down về là 7,752,600 bytes, chắc là bị lỗi rồi, E đã thử down lại vài lần nhưng vẫn không được, hic hic, tiếc quá cơ...
    E potay rùi
    Cảm ơn bác nhé!
    • 132 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hiện tại Casper có sưu tầm được link để download trực tiếp "Oxford Talking Dictionary", có phần phát âm và cả hình ảnh. Nếu thanhtu196 thấy cần, Casper sẽ post ra một chủ đề khác nhé :1:[/QUOTE]
    bác Casper ơi, bác có thể post lên cho em với được không ạ, thank kiu bác nhìu nhìu lắm, vì các chương trình học tiếng Anh em đã copy ve cho OX học hết rồi, nhưng phần phát âm của anh ý chưa chuẩn lắm, mà nhiều từ trong chương trình phát âm không có ạ, nên em muốn tìm từ điển để đọc được nhiều từ (chương trình Pronunciation hay lắm bác ạ)
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Tớ cảm ơn bác Casper lần nữa. Nhờ bác mà chị em chúng tớ biết thêm nhiều tài liệu bổ ích. Cảm ơn nhiều nhiều nhé! :1:
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Casper ơi mình đã dl và giải nén rồi nhưng khi mở thi ko được. Nó ko ra trang gì cả. Casper giúp mẹ Bông với nhé. Cảm ơn Casper nhiều.
    • 1,992 Bài viết

• 2,247 Được cảm ơn

Hiện tại Casper có sưu tầm được link để download trực tiếp "Oxford Talking Dictionary", có phần phát âm và cả hình ảnh. Nếu thanhtu196 thấy cần, Casper sẽ post ra một chủ đề khác nhé :1:
    Casper ơi, bạn post cái đường link có cả phần phát âm & hình ảnh trong chủ đề này luôn được ko. Các mẹ & các bố chắc ủng hộ 2 tay luôn đấy.. :1: Xin đa tạ Casper nhiều lắm
    • 929 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bông
    Casper ơi mình đã dl và giải nén rồi nhưng khi mở thi ko được. Nó ko ra trang gì cả. Casper giúp mẹ Bông với nhé. Cảm ơn Casper nhiều.
    Mẹ Bông có thể nói tình trạng rõ hơn được không? Acrobat Reader có mở file được không? Nếu không được thì có câu thông báo nào? Nếu được thì có thấy nội dung cuốn sách không?
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Tớ đồng ý với Pigeon, bác Casper ơi, bác giúp nhé :4: Ngay trong thread này cũng được, ko cần phải mở topic mới đâu bác ah.
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Khi mình click trực tiếp vào file thì nò không hiện thị gì ra và cũng ko báo lỗi gì cả. Còn nêu mở file từ Acrobat thì nó báo "Adobe reader could not open..." Casper ơi.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5