VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Hai vợ chồng mệnh Hỏa có đẻ con mệnh Thủy được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 2,090 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹbeBill Xem bài viết
    Chu choa, theo ngũ hành phong thủy, số mạng thì có sinh có khắc, nhưng cũng đừng quá lo em ạ, vì nếu khắc đều có cách để hóa giải cả.
    Theo hiểu biết của chị thì tình hình nhà em thế này:

Con 2006 mạng Ốc Thượng Thổ
    Theo luật thông thường thì Thổ khắc Thủy (Thổ lợi, Thủy hao) nhưng Ốc Thượng Thổ là một lọai đất đặc biệt vì Đất ở nóc nhà chỉ kỵ nhất là 1 lọai Thủy là Thiên Hà Thủy vì lọai Thủy này làm cho đất trên cao nhão, có khi dẫn đến hủy diệt.
    Còn Đại Khê Thủy - Nước trong khe làm lợi cho đất dù nước nhỏ và Thủy này có hao 1 tý đấy. Bố mà có khi còn phải hao cho cả nhà đó chứ, hee...
    Đại Hải Thủy - Nước biển, không sợ Thổ vì theo quy luật phong thủy thì biển không có đất, ngược lại cả Thủy và Thổ đều thành công vì cơ chế tuần hòan. (nếu là vợ-chồng thì còn tốt hơn mẹ-con nhiều nữa đấy)
    Mẹ rất hạp với bé Ốc thượng Thổ nhé, chúc mừng em.

Con 2009 mạng Tích Lịch Hỏa
    So với mạng bố mẹ thì Thủy kỵ Hỏa (Thủy lợi, Hỏa hao)
    Nhưng Tích Lịch Hỏa là Lửa sấm sét rất cần phối hợp với mạng Thủy, bởi vì có nước thì anh Hỏa càng phát huy được tính chất. Khí âm (Thủy) + khí dương (Hỏa) = Sấm sét

Tóm lại nhà em có 2 mạng Thủy đều phò trợ cho Thổ và Hỏa, hy sinh đời bố củng cố đời con sau này mình cũng được sướng lây á…
    Hihi, em cảm ơn mẹ Bill nhiều ạ. Nghe chị giải thích làm em bớt lo nhiều rồi. Em cảm ơn chị lần nữa nha. Chúc chị và cả nhà cuối tuần vui vẻ! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ganh tỵ quá , mình cũng đang săn rồng con mà chưa được hic hic. Ước gì cũng được như bạn nè, con trai lớn mình suốt ngày đòi em.

Đúng là trường hợp của bạn có vẻ Đại dịch Thổ và Trường Lưu Thủy không hạp lắm, mà ngựơc lại nghĩa là Thổ khắc Thủy làm Thủy hao (Thổ lấn Thủy), Thổ chỉ không khống chế được Giản hạ thủy và Đại Hải thủy hay Thiên hà thủy thôi.
    nhưng người ta thường nói là Con theo mẹ, vợ theo chồng. Cho nên bạn đừng lo vì bé Trường Lưu thủy rất rất phò trợ cho Thiên Thượng Hỏa. Còn Thiên Thượng Hỏa thì hạp với Đại Dịch Thổ. Thổ nhà này sướng thiệt á. :Applause:
    Đối với bé Ốc thượng thổ - Đất ở mái nhà, gạch ngói thì nhờ hỏa đun để phát huy tác dụng che nắng che mưa, nếu sau này gả vợ/chồng mạng Mộc thì càng vững chắc. Vụ này chắc còn lâu heee…
    Em cám ơn mebeBill nhiều nhiều , thế là nhà em cũng đỡ khắc hơn rồi chị nhỉ . Chị cũng cố gắng lên để săn được rồng con chị nhé . Tặng hoa cho chị nè .:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,575 Bài viết

• 1,934 Được cảm ơn

mẹbebill xem dùm tuổi gia đình em nhé,
    ba :mạng đại khê thủy
    mẹ: thạch lưu mộc
    bé gái 1: ố thượng thổ
    bé gái 2: tích lịch hỏa
    chị xem gia đình em như vậy có tốt không?, có người khuyên em nên sinh 1 bé nữa vào năm nào mạng kim cho đủ ngủ hành như vậy sẽ tốt nhưng không dám tin, sợ nuôi không nổi, chị tư vấn dùm em em cám ơn
    • 84 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi , ba mẹ mệnh mộc sinh con mệnh mộc nữa có phải là 3 mộc còn 2 ko? E bị lỡ kế họach rồi nên cố lắm cũng ko biết có qua nổi năm thìn hay ko nữa.
    • 27 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenkids Xem bài viết
    He he... mình có ngâm cứu vấn đề này. Thông thường thủy khắc hỏa, nhưng bạn sinh năm 79 thì chắc là Thiên Thượng Hỏa. Trong các loại Hỏa, Thiên Thượng Hỏa và Tích Lịch Hỏa gặp nước thì càng thịnh vượng đó.

Vợ chồng mình cũng là Thiên Thượng Hỏa, bé đầu mình là Tích Lịch Hỏa, đang nhăm nhe sinh con năm Thủy đây!

Nhưng nghiên cứu thì nghiên cứu chơi cho vui, chứ con cái là của trời cho, cho dù sinh năm mà bói toán nói khắc mạng đi chăng nữa thì mình vẫn hạnh phúc như thường. Con mình là nhất mà!
    Bạn ơi thế chồng Thiên Thượng Hỏa, vợ Đại Hải Thủy cũng sẽ giàu phải không bạn. Mình sắp đám cưới nhưng nghe bạn bè nói trường hợp của mình sẽ xung khắc nhau lắm. Mình cũng hơi lo nhưng vẫn cứ cưới luôn hihi hôm nay đọc cm của bạn cũng an tâm nhẹ nhõm tí... không phải cái gì cũng khắc nhỉ. Mình thấy mình với xã tương lai cũng hợp nhau lắm đâu có khắc gì đâu ^^
    • 85 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mẹ Bin ơi, chị cho e hỏi chút với ạ. cuối năm e lấy chồng, sn 79 Thiên Thượng Hỏa, còn e 87 Lư Trung Hỏa. chúng e định sang năm có bé Nhâm Thìn, nhưng giờ xem mệnh thì thấy Nhâm Thìn là mệnh Thủy, 2 vợ chồng đều Hỏa. vậy có khắc nhau lắm ko chị? mà Thìn lại còn tứ hành xung với Mùi nữa chứ e đang lo lắm, sợ đẻ con ra khắc bố mẹ lại ốm đau rùi chồng ko làm ăn đc j thì buồn lắm. híc. chị ngó giúp e chị nhá. mà có phải 2 Hỏa khó ở với nhau lắm ko chị e cảm ơn chị nhiều ạ
    • 167 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Chủ top xem thông tin bên dưới nè, xã mình cũng Hỏa, nhưng lại là Hỏa cần Thủy mới thịnh vượng được:

@ Tổng quan theo ngũ hành tương sinh thì:
    - Mộc sinh Hỏa; Hỏa sinh Thổ. Như vậy, có thể nói mạng Hỏa hợp với mạng Mộc và mạng Thổ. Với Mộc tốt hơn vì là sinh nhập, còn với thổ là sinh xuất.
    @ Xét kỹ thì có 7 loại Hỏa: Lư trung Hỏa (lửa trong lư hương, đỉnh thờ, có sách cho là lửa trong lò - lô trung hỏa); Phúc đăng Hỏa (lửa trong đèn, lửa cây nến), Sơn đầu Hỏa (lửa trên đỉnh núi, núi lửa), Thiên thượng Hỏa (lửa trên trời - nắng to khô hạn), Sơn hạ Hỏa (lửa dưới núi - lửa trong lòng đất); Tích lịch Hỏa (lửa sấm sét - tia lửa điện).
    Trong 7 loại hỏa này thì Lư trung Hỏa với Phúc đăng Hỏa hợp nhau gọi là LƯỠNG HỎA THÀNH VIÊM (hai lửa hợp thành ấm cúng). Còn lại thì LƯỠNG HỎA, HỎA TUYỆT (hai lửa chạm nhau thì cùng tắt).
    @ Xét tác dụng từ tương khắc: Thủy khắc Hỏa, lửa mà gặp nước thì sẽ tắt nhưng mà có những loại lửa phải nhờ thủy khắc mới vượng, đó là: Thiên thượng Hỏa, Tích lịch Hỏa, Sơn hạ Hỏa nhờ thủy khắc mới vượng - Y lộc đầy đủ, gần bậc vương hầu.
    - Thiên thượng Hỏa nắng to khô hạn không có thủy thì còn đâu sinh khí tốt tươi? Mặt khác, nắng lửa ắt có mưa dầu, nắng lâu thì mưa lắm. Giúp nhau cùng tiến.
    - Tích lịch Hỏa gặp thủy là sấm chớp ra mưa chứ không không phải là "mấy đời sấm chớp có mưa". Được ăn được nói được gói mang về.
    - Sơn hạ Hỏa làm thủy bốc hơi thì cái nhiệt hỏa ấy mới thăng hoa và được biết đến mà thành hữu ích. Quý nhân phù trợ. Tặng người khác bông hoa thì tay ta cũng có mùi thơm.
    Cảm ơn mebebill nhiều lắm. Em đang rất lo lắng vì vỡ kế hoạch (đặc biệt vợ chồng mới chuyển đến nơi xa, hoàn toàn không có ai thân thích ở gần, cả bạn bè cũng không) may đọc được phân tích của chị. Hai vợ chồng em cùng tuổi, đều là Thiên Thượng Hỏa, đã có 2 cháu (trai sinh năm 2006-Bính Tuất, gái sinh năm 2010 - Canh Dần). Vợ chồng em cương quyết thôi không sinh nữa để chăm lo cho các cháu và công việc của em. Vậy mà lại có thêm cháu năm Thìn. Mừng lo rối cả ruột (vì 2 vợ chồng em đều quí con, nhưng 3 cháu vào hoàn cảnh này thì ...lo quá). Lạc đề tí, đúng là thêm chuyện này nữa thì em thấy sinh con không phải là theo chủ ý của mình thật. À, chị ơi, nhưng bé năm Thìn sẽ vẫn khắc khẩu với anh của bé năm Bính Tuất phải không chị. Cảm ơn chị. Tặng hoa chị:Rose::Rose::Rose:
    • 627 Bài viết

• 1,464 Được cảm ơn

Chủ top xem thông tin bên dưới nè, xã mình cũng Hỏa, nhưng lại là Hỏa cần Thủy mới thịnh vượng được:

@ Tổng quan theo ngũ hành tương sinh thì:
    - Mộc sinh Hỏa; Hỏa sinh Thổ. Như vậy, có thể nói mạng Hỏa hợp với mạng Mộc và mạng Thổ. Với Mộc tốt hơn vì là sinh nhập, còn với thổ là sinh xuất.
    @ Xét kỹ thì có 7 loại Hỏa: Lư trung Hỏa (lửa trong lư hương, đỉnh thờ, có sách cho là lửa trong lò - lô trung hỏa); Phúc đăng Hỏa (lửa trong đèn, lửa cây nến), Sơn đầu Hỏa (lửa trên đỉnh núi, núi lửa), Thiên thượng Hỏa (lửa trên trời - nắng to khô hạn), Sơn hạ Hỏa (lửa dưới núi - lửa trong lòng đất); Tích lịch Hỏa (lửa sấm sét - tia lửa điện).
    Trong 7 loại hỏa này thì Lư trung Hỏa với Phúc đăng Hỏa hợp nhau gọi là LƯỠNG HỎA THÀNH VIÊM (hai lửa hợp thành ấm cúng). Còn lại thì LƯỠNG HỎA, HỎA TUYỆT (hai lửa chạm nhau thì cùng tắt).
    @ Xét tác dụng từ tương khắc: Thủy khắc Hỏa, lửa mà gặp nước thì sẽ tắt nhưng mà có những loại lửa phải nhờ thủy khắc mới vượng, đó là: Thiên thượng Hỏa, Tích lịch Hỏa, Sơn hạ Hỏa nhờ thủy khắc mới vượng - Y lộc đầy đủ, gần bậc vương hầu.
    - Thiên thượng Hỏa nắng to khô hạn không có thủy thì còn đâu sinh khí tốt tươi? Mặt khác, nắng lửa ắt có mưa dầu, nắng lâu thì mưa lắm. Giúp nhau cùng tiến.
    - Tích lịch Hỏa gặp thủy là sấm chớp ra mưa chứ không không phải là "mấy đời sấm chớp có mưa". Được ăn được nói được gói mang về.
    - Sơn hạ Hỏa làm thủy bốc hơi thì cái nhiệt hỏa ấy mới thăng hoa và được biết đến mà thành hữu ích. Quý nhân phù trợ. Tặng người khác bông hoa thì tay ta cũng có mùi thơm.

Chỉ nhín vào 12 con giáp . mỗi con giáp của 1 tuổi rồi tính tương xưng để biết Ngũ hảnh tương sinh để suy đoán ra Khắc hay Hạp mạng thì thật hổ đồ , vớ vẫn, bá láp.

Nếu số mạng của vợ chồng hay con cái đã có duyên nợ với nhau ờ kiếp nảy thì dù có xấu hay tốt cũng phải gánh chịu.
    Nếu tin vào tử vi phải tin vào nghiệp . Những nghiệp xấu hay tốt của quá khứ sẻ tạo kết quã xấu hay tốt hiện tại. Tất cả nghiệp này là do chính cá nhân cũa mình tạo ra. Nghiệp đã tạo ra tốt , thì cũng tạo ra xấu. Cái quã do nghiệp quá khứ gây ra sẻ phát sính Nghiệp tốt hay xấu hiện tại .Vì thế nếu đả tạo nghiêp thì khó mà sửa được. Vợ , chồng con cái cũng do nghiệp tạo ra. Những duyên nghiệp(duyên nợ) nấy sẻ gặp lại trong kiếp này. Như thế thì bạn sẻ khó mà tránh thoát duyên số.( con cái, vơ hay chồng).
    Nếu tin vào tữ vi , thỉ Ngũ Hành Tương Sinh phải kiên quan đến các sao đối chiếu với các cung. Vậy thì cung mệnh là kết quã của nghiệp tạo ra. Nếu tin như vậy thì làm sao tránh khỏi duyên nờ của con cái , vợ chông .?
    Nếu ai biết chút ít về căn bãn của tử vi đâu có phải chỉ có cung mệnh only , còn nhiều cung khác nữa. Nó còn tùy thuộc nhiều sao chiếu vào mỗi cung và tùy thuôc vào các cung khác hỗ trợ nhau. Vậy thì dù là ngũ hành tương sinh có khắc mệnh nhưng vẫn còn những sao hay cung khác hóa giãi.

Ngay cả xem cả lá số tử vi cũng chưa chắc là đúng, vì chỉ cần sai sót 1 second thì lá số phải khác nhau. Và có chắc gì là số đó là cũa mình, và cung mênh đó là của mình. Vì cùng giờ sinh ma cả TG này có trăm ngản là số giống nhau. Nếu là số giống nhau thì cung mênh và ngũ hành tuơng sinh phải giống. Nhưng thật tế cuộc đời của mổi người cùng là số có giống nhau đâu. Vậy thì tin làm chi chuyện bá láp, vớ vẫn nầy
    • 627 Bài viết

• 1,464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoolaa Xem bài viết
    Cảm ơn mebebill nhiều lắm. Em đang rất lo lắng vì vỡ kế hoạch (đặc biệt vợ chồng mới chuyển đến nơi xa, hoàn toàn không có ai thân thích ở gần, cả bạn bè cũng không) may đọc được phân tích của chị. Hai vợ chồng em cùng tuổi, đều là Thiên Thượng Hỏa, đã có 2 cháu (trai sinh năm 2006-Bính Tuất, gái sinh năm 2010 - Canh Dần). Vợ chồng em cương quyết thôi không sinh nữa để chăm lo cho các cháu và công việc của em. Vậy mà lại có thêm cháu năm Thìn. Mừng lo rối cả ruột (vì 2 vợ chồng em đều quí con, nhưng 3 cháu vào hoàn cảnh này thì ...lo quá). Lạc đề tí, đúng là thêm chuyện này nữa thì em thấy sinh con không phải là theo chủ ý của mình thật. À, chị ơi, nhưng bé năm Thìn sẽ vẫn khắc khẩu với anh của bé năm Bính Tuất phải không chị. Cảm ơn chị. Tặng hoa chị:Rose::Rose::Rose:
    Dù là số tử vị của mấy mẹ không có khắc khẩu với chồng con nhưng tôi dám chắc là chuyện cãi nhau với chồng và chữi con phải xãy ra như cơm bửa. Cứ nhìn vào toppic mấy mẹ lên đây kể xấu chồng con là biết ngay:Laughing:
    • 407 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Me be Bill ơi, xem hộ gia đình em với ạh!
    Hai vợ chồng em đều sinh năm 1983 (Đại Hải THuỷ ạh). Con gái đầu lòng sinh năm 2009 (Tích Lịch Hoả). Nghe Me be Bill thì không khắc, ngược lại còn tốt phải không ạh? Em mừng quá, vì đi đâu ai cũng bảo 2 vợ chồng em khắc con. Giờ em đang mang bầu đứa thứ 2 được 9 tuần ạh, và đẻ ra là năm rồng, mạng Thuỷ, vậy gia đình em có ổn không chị? Chị xem hộ em với nhé, cám ơn chị nhiều ah. Mong tin chị!

• 167 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aithuongaighet Xem bài viết
    Dù là số tử vị của mấy mẹ không có khắc khẩu với chồng con nhưng tôi dám chắc là chuyện cãi nhau với chồng và chữi con phải xãy ra như cơm bửa. Cứ nhìn vào toppic mấy mẹ lên đây kể xấu chồng con là biết ngay:Laughing:
    Nhìn comment của chị thấy tâm trạng quá, thế nhưng vẫn phục vì trông cái icon của chị cười rất .. to. Xã hội vẫn cần những người như chị. :Battin ey:
    • 82 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

chị mebeBill ơi, e đọc topic và muốn nhờ chị giải đáp t. hợp của e: hai vc đều sinh năm 1978, con gái đầu sinh 2007. VC e mệnh là Thiên Thượng Hỏa, còn con e mệnh thổ nhưng e không rõ thổ gì chị ah. E muốn sinh 1 cháu nữa mệnh thủy thì có nên không?
    Mong tin và cảm ơn chị nhiều ah.
    • 744 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenzin78 Xem bài viết
    chị mebeBill ơi, e đọc topic và muốn nhờ chị giải đáp t. hợp của e: hai vc đều sinh năm 1978, con gái đầu sinh 2007. VC e mệnh là Thiên Thượng Hỏa, còn con e mệnh thổ nhưng e không rõ thổ gì chị ah. E muốn sinh 1 cháu nữa mệnh thủy thì có nên không?
    Mong tin và cảm ơn chị nhiều ah.
    Sinh năm 2014 thì hợp hơn
    nhưng hơi lâu
    vậy cứ sinh luôn năm nay cũng được
    sau cũng có thể dùng phong thủy hóa giải thêm
    Quang 0913395532 (nick cũ là sakom)
    YM: sakom2008@yahoo.com
    Email: sakom.admin@gmail.com
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hì hì. 2 vợ chồng mình đều sn 1986- Lô Trung Hỏa. Sang tháng 4 này là sinh một em rồng- mệnh Thủy. Ngày trước mún sinh con năm Tân Mão mà không được. Đúng là con cái là của trời cho. Vui vẻ ko cần suy nghĩ nhiều.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hihiih! cả nhà mình đều tuổi khắc nhau: ông xã 80: thân, mình 83: hợi, con trai 2010: dần, đang bảo 2013 sinh một đứa tỵ nữa cho thành tứ hành sung luôn mà mẹ chồng không cho. kệ thôi, mọi thừ số rùi biết sao giờ,hiih
    • 80 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

chồng e năm 86 - bính Dần, e năm 87- Đinh Mẹo, cả 2 đều Lư trung Hoả, 2 vc e định sinh con đầu lòng năm 2013 - Quý Tỵ - Trường Lưu Thuỷ ko bít có được ko ah? hay phải để qua 2014 - Giáp Ngọ - Sa Trung Kim? E cảm ơn các chị nhìu
    Tặng hoa các chị , hihihi!
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ới hời, cho em hỏi tí với: OX nhà em SN 1981 Thạch lựu mộc, em SN 1983 Đại Hải Thủy, cu lớn nhà em 2010 Tùng Bách Mộc (cu cậu là Canh Dần khắc với Quý Hợi là em đấy ah). Em định là lúc Cu cậu 4 tuổi sẽ sinh tiếp nhưng năm 2014 đó là tuổi Ngọ khắc với bố cháu, mệnh Sa Trung Kim cũng khắc luôn hay sao ý ạ? Thế thì đứa lớn khắc mẹ rồi, đứa bé khắc bố thì có được ko ah?

Em ko mê tín đâu nhưng cũng muốn tham khảo xem năm 2014 (tuổi ngọ - mệnh Sa Trung Kim) có được ko?

Cám ơn các mẹ nhé.
    • 237 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

2 bố con nó mệnh thủy, ( 1983 - 2012 )
    Mình em mệnh hỏa, có ổn không ạ?
    • 141 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietnamha Xem bài viết
    Hai vợ chồng em SN 79, cùng là mệnh Hỏa. Em muốn có thêm 1 nhóc vào năm sau nhưng mẹ chồng em bảo năm sau mệnh Thủy, đẻ con ra để mà dập hết cả lửa của bố mẹ à? Thế là em cứ lăn tăn mãi. Có bố mẹ nào biết về vấn đề này không? Tư vấn cho em với.
    Mình cũng Hỏa, ba mẹ mình cả 2 đều thuộc Kim. Nói chung là 2 ông bà bị mình tàn phá về kinh tế cũng như tinh thần trong suốt mấy chục năm qua. Bây giờ mới có dấu hiệu bắt đầu giảm dần. Mình cũng để ý thấy nhiều gia đình khi sinh ra đứa con thì CV của họ phất lên như diều, và cũng có gia đình làm ăn lụi bại kể từ khi đứa con chào đời.
    hôm nay, trong lòng a: yêu cáo Rihana - thích cáo moon1112us - và ghét cáo gaigiacute
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con cái là của trời cho, sao lại đem lên đây cân đo thế hả các chị ơi. Nếu có trách thì trách số phận mình ý. Sao lại đổ cho con cái ghê thế !
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4