VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Hai vợ chồng mệnh Hỏa có đẻ con mệnh Thủy được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.2K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7
    • 505 Bài viết

• 2,409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenkids Xem bài viết
    He he... mình có ngâm cứu vấn đề này. Thông thường thủy khắc hỏa, nhưng bạn sinh năm 79 thì chắc là Thiên Thượng Hỏa. Trong các loại Hỏa, Thiên Thượng Hỏa và Tích Lịch Hỏa gặp nước thì càng thịnh vượng đó.

Vợ chồng mình cũng là Thiên Thượng Hỏa, bé đầu mình là Tích Lịch Hỏa, đang nhăm nhe sinh con năm Thủy đây!

Nhưng nghiên cứu thì nghiên cứu chơi cho vui, chứ con cái là của trời cho, cho dù sinh năm mà bói toán nói khắc mạng đi chăng nữa thì mình vẫn hạnh phúc như thường. Con mình là nhất mà!
    Chị ơi, 2 vợ chồng sinh năm 1986 thì có fải là Thiên Thượng Hoả hay Tích Lịch Hoả ko? Hay là cái j hỏa ạh?
    Thank Heaven and Buddha for helping and supporting to me!!!
    Thank you for coming to me!!! I love you, I love you so much!!!
    To pray to heaven and invoke Buddha for my mother and child are always safe and healthy

• 2,085 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Nhà mình 2 bố mẹ mệnh thủy, đẻ 2 nhóc một thổ một hỏa. Mình nghĩ con cái là lộc trời cho. Mỗi người một số phận. Nhà mình ngày trước đinh rình đẻ năm nay nhưng vỡ kế hoạch. Trời cho thì nhận luôn thôi. Chờ không kịp.

• 1,607 Bài viết

• 1,203 Được cảm ơn

Chủ top xem thông tin bên dưới nè, xã mình cũng Hỏa, nhưng lại là Hỏa cần Thủy mới thịnh vượng được:

@ Tổng quan theo ngũ hành tương sinh thì:
    - Mộc sinh Hỏa; Hỏa sinh Thổ. Như vậy, có thể nói mạng Hỏa hợp với mạng Mộc và mạng Thổ. Với Mộc tốt hơn vì là sinh nhập, còn với thổ là sinh xuất.
    @ Xét kỹ thì có 7 loại Hỏa: Lư trung Hỏa (lửa trong lư hương, đỉnh thờ, có sách cho là lửa trong lò - lô trung hỏa); Phúc đăng Hỏa (lửa trong đèn, lửa cây nến), Sơn đầu Hỏa (lửa trên đỉnh núi, núi lửa), Thiên thượng Hỏa (lửa trên trời - nắng to khô hạn), Sơn hạ Hỏa (lửa dưới núi - lửa trong lòng đất); Tích lịch Hỏa (lửa sấm sét - tia lửa điện).
    Trong 7 loại hỏa này thì Lư trung Hỏa với Phúc đăng Hỏa hợp nhau gọi là LƯỠNG HỎA THÀNH VIÊM (hai lửa hợp thành ấm cúng). Còn lại thì LƯỠNG HỎA, HỎA TUYỆT (hai lửa chạm nhau thì cùng tắt).
    @ Xét tác dụng từ tương khắc: Thủy khắc Hỏa, lửa mà gặp nước thì sẽ tắt nhưng mà có những loại lửa phải nhờ thủy khắc mới vượng, đó là: Thiên thượng Hỏa, Tích lịch Hỏa, Sơn hạ Hỏa nhờ thủy khắc mới vượng - Y lộc đầy đủ, gần bậc vương hầu.
    - Thiên thượng Hỏa nắng to khô hạn không có thủy thì còn đâu sinh khí tốt tươi? Mặt khác, nắng lửa ắt có mưa dầu, nắng lâu thì mưa lắm. Giúp nhau cùng tiến.
    - Tích lịch Hỏa gặp thủy là sấm chớp ra mưa chứ không không phải là "mấy đời sấm chớp có mưa". Được ăn được nói được gói mang về.
    - Sơn hạ Hỏa làm thủy bốc hơi thì cái nhiệt hỏa ấy mới thăng hoa và được biết đến mà thành hữu ích. Quý nhân phù trợ. Tặng người khác bông hoa thì tay ta cũng có mùi thơm.
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    http://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149

• 436 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

mẹbebill phân tích hay quá đi thôi! Mẹ nó nghiên cứu môn gì vậy? Giúp chị em xem vài quẻ đê!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 702 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenlinhlinh Xem bài viết
    Chị ơi, 2 vợ chồng sinh năm 1986 thì có fải là Thiên Thượng Hoả hay Tích Lịch Hoả ko? Hay là cái j hỏa ạh?
    Năm 1986 là Lô Trung Hỏa
    Quang 0913395532 (nick cũ là sakom)
    YM: sakom2008@yahoo.com
    Email: sakom.admin@gmail.com

• 1,607 Bài viết

• 1,203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_rangtho Xem bài viết
    mẹbebill phân tích hay quá đi thôi! Mẹ nó nghiên cứu môn gì vậy? Giúp chị em xem vài quẻ đê!
    quá khen , quá khen :Battin ey: thực ra cũng là hỏi người này người kia thui hà..
    heee...
    mình kô nghiên cứu nhiều chỉ là bản thân cũng đang tìm em bé nên phân tích để tự tin sản xuất heee...

• 2,085 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹbeBill Xem bài viết
    quá khen , quá khen :Battin ey: thực ra cũng là hỏi người này người kia thui hà..
    heee...
    mình kô nghiên cứu nhiều chỉ là bản thân cũng đang tìm em bé nên phân tích để tự tin sản xuất heee...
    Mẹ Bill ơi, chị có thể xem giúp em một bé sinh năm Bính tuất (2006) và một bé sinh năm Kỷ sửu (2009) không hợp mệnh bố mẹ ra sao không ạ? Bố Đại khê thủy (1975), mẹ Đại hải thủy(1982). Hi, đọc cái chị phân tích hay quá. Làm em bớt lo, vì cả hai đứa đều ko hợp mệnh bố mẹ. Em không sợ khổ chỉ lo các con khổ thôi ạ.

• 1,607 Bài viết

• 1,203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mytwelve Xem bài viết
    Mẹ Bill ơi, chị có thể xem giúp em một bé sinh năm Bính tuất (2006) và một bé sinh năm Kỷ sửu (2009) không hợp mệnh bố mẹ ra sao không ạ? Bố Đại khê thủy (1975), mẹ Đại hải thủy(1982). Hi, đọc cái chị phân tích hay quá. Làm em bớt lo, vì cả hai đứa đều ko hợp mệnh bố mẹ. Em không sợ khổ chỉ lo các con khổ thôi ạ.
    Chu choa, theo ngũ hành phong thủy, số mạng thì có sinh có khắc, nhưng cũng đừng quá lo em ạ, vì nếu khắc đều có cách để hóa giải cả.
    Theo hiểu biết của chị thì tình hình nhà em thế này:

Con 2006 mạng Ốc Thượng Thổ
    Theo luật thông thường thì Thổ khắc Thủy (Thổ lợi, Thủy hao) nhưng Ốc Thượng Thổ là một lọai đất đặc biệt vì Đất ở nóc nhà chỉ kỵ nhất là 1 lọai Thủy là Thiên Hà Thủy vì lọai Thủy này làm cho đất trên cao nhão, có khi dẫn đến hủy diệt.
    Còn Đại Khê Thủy - Nước trong khe làm lợi cho đất dù nước nhỏ và Thủy này có hao 1 tý đấy. Bố mà có khi còn phải hao cho cả nhà đó chứ, hee...
    Đại Hải Thủy - Nước biển, không sợ Thổ vì theo quy luật phong thủy thì biển không có đất, ngược lại cả Thủy và Thổ đều thành công vì cơ chế tuần hòan. (nếu là vợ-chồng thì còn tốt hơn mẹ-con nhiều nữa đấy)
    Mẹ rất hạp với bé Ốc thượng Thổ nhé, chúc mừng em.

Con 2009 mạng Tích Lịch Hỏa
    So với mạng bố mẹ thì Thủy kỵ Hỏa (Thủy lợi, Hỏa hao)
    Nhưng Tích Lịch Hỏa là Lửa sấm sét rất cần phối hợp với mạng Thủy, bởi vì có nước thì anh Hỏa càng phát huy được tính chất. Khí âm (Thủy) + khí dương (Hỏa) = Sấm sét

Tóm lại nhà em có 2 mạng Thủy đều phò trợ cho Thổ và Hỏa, hy sinh đời bố củng cố đời con sau này mình cũng được sướng lây á…
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹbeBill; 05/08/2011 vào lúc 01:50 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

MebeBill ơi nhờ chị xem giùm nhà em với : Bố 1969 - Đại dịch thổ , Mẹ 1978 - Thiên Thượng Hoả , Con gái : 2006 - Ốc Thượng Thổ , em mới có bầu dự kiến sinh vào năm 2012 thì là - Trường Lưu Thuỷ .
    Chị ơi có bé sau nhà em sẽ khắc với bố và chị không hả chị ? Vì nước cuốn trôi hết đất đúng ko ạ ?
    Nhờ chị xem giúp em với . Thanks chị nhiều .

• 1,607 Bài viết

• 1,203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Habaoduylinh Xem bài viết
    MebeBill ơi nhờ chị xem giùm nhà em với : Bố 1969 - Đại dịch thổ , Mẹ 1978 - Thiên Thượng Hoả , Con gái : 2006 - Ốc Thượng Thổ , em mới có bầu dự kiến sinh vào năm 2012 thì là - Trường Lưu Thuỷ .
    Chị ơi có bé sau nhà em sẽ khắc với bố và chị không hả chị ? Vì nước cuốn trôi hết đất đúng ko ạ ?
    Nhờ chị xem giúp em với . Thanks chị nhiều .
    Ganh tỵ quá , mình cũng đang săn rồng con mà chưa được hic hic. Ước gì cũng được như bạn nè, con trai lớn mình suốt ngày đòi em.

Đúng là trường hợp của bạn có vẻ Đại dịch Thổ và Trường Lưu Thủy không hạp lắm, mà ngựơc lại nghĩa là Thổ khắc Thủy làm Thủy hao (Thổ lấn Thủy), Thổ chỉ không khống chế được Giản hạ thủy và Đại Hải thủy hay Thiên hà thủy thôi.
    nhưng người ta thường nói là Con theo mẹ, vợ theo chồng. Cho nên bạn đừng lo vì bé Trường Lưu thủy rất rất phò trợ cho Thiên Thượng Hỏa. Còn Thiên Thượng Hỏa thì hạp với Đại Dịch Thổ. Thổ nhà này sướng thiệt á. :Applause:
    Đối với bé Ốc thượng thổ - Đất ở mái nhà, gạch ngói thì nhờ hỏa đun để phát huy tác dụng che nắng che mưa, nếu sau này gả vợ/chồng mạng Mộc thì càng vững chắc. Vụ này chắc còn lâu heee…
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹbeBill; 05/08/2011 vào lúc 11:00 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7