• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.3K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • STB
    • 6 năm
    • 324 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bằng lái xe ôtô của mình do Cục Đường bộ (phố Thái Thịnh cấp), hết hạn vào tháng 3/2010. Thời gian đó mình lại không có mặt ở Hà Nội. Vậy các bạn có biết cách nào để đổi bằng luôn bây giờ được không, mà không phải chờ đến năm 2010? Xin cảm ơn nhiều.
    Bỏ Cả Giang Sơn Vì Gái Đẹp

Ngờ Đâu Gái Đẹp Thích Giang Sơn
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,784 Bài viết

• 5,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi STB Xem bài viết
    Bằng lái xe ôtô của mình do Cục Đường bộ (phố Thái Thịnh cấp), hết hạn vào tháng 3/2010. Thời gian đó mình lại không có mặt ở Hà Nội. Vậy các bạn có biết cách nào để đổi bằng luôn bây giờ được không, mà không phải chờ đến năm 2010? Xin cảm ơn nhiều.
    Cũng không khó lắm đâu, trước đó khoảng 2tháng, Bác có 4 cái ảnh 3x4 và nộp ít tiền thì Dịch vụ họ làm ngay cho Bác ấy mà. Cũng không tốn phí nhiều đâu, vài trăm ngàn thêm thôi bác. Nếu khó quá thì thời điểm đó Bác liên lạc với mình. Mình sẽ giúp.Thân
    • STB
    • 6 năm
    • 324 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn rất nhiều.

• STB
    • 6 năm
    • 324 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

ÚP

• 5,784 Bài viết

• 5,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi STB Xem bài viết
    ÚP
    Bác ơi, em hỏi lại cho bác rồi. Không đổi bằng trước quá 2 tháng được đâu. nên Bác phải gửi người nhà để lại đến thời điểm đó rồi Bác ạ
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Bằng lái của mình bị hết hạn được 1 năm rồi, liệu có cách nào "cứu" được ko bạn nhỉ???
    Dục tốc bất đạt!!!
    • 5,784 Bài viết

• 5,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contraithuongyeucuame Xem bài viết
    Bằng lái của mình bị hết hạn được 1 năm rồi, liệu có cách nào "cứu" được ko bạn nhỉ???
    Cà này của Mẹ căng đấy! Chỉ có 1 khả năng là bạn nhờ Công ty bạn đang làm ( cơ quan nhà nước xác nhận là bạn đi công tác từ ngày...(trước hạn đổi bằng 2 tháng)..đến ngày ...tháng 10 /2008) thì có thể có cơ hội làm được). Theo kinh nghiệm của mình thì đó mới có cơ hội để mình dùng phương pháp...các bác ấy giúp mình. Mình cũng đang kẹt vụ này đấy bạn ạ!!! Smile
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OM_GG Xem bài viết
    Cũng không khó lắm đâu, trước đó khoảng 2tháng, Bác có 4 cái ảnh 3x4 và nộp ít tiền thì Dịch vụ họ làm ngay cho Bác ấy mà. Cũng không tốn phí nhiều đâu, vài trăm ngàn thêm thôi bác. Nếu khó quá thì thời điểm đó Bác liên lạc với mình. Mình sẽ giúp.Thân
    hỏi ai làm dịch vụ bác ơi :Battin ey:
    • 1,118 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ đến cổng chỗ Cục đường bộ lượn lờ đi ra đi vào là có người hỏi ngay ý mà!
    • 180 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các bố mẹ có hướng dẫn nào cụ thể về việc đổi bằng lái, thủ tục thế nào, ở đâu, ra sao hoặc contact người làm dịch vụ up lên đây cho bà con với ah...

Em cũng đang quan tâm

Thanks các anh chị!!!
    • 3,439 Bài viết

• 22,485 Được cảm ơn

Bạn có thể xin đổi bằng trước, bây giờ làm là vừa đấy. Thủ tục cứ lên tận nơi hỏi, muốn đổi nhanh hỏi luôn người thụ lý hồ sơ là được. Bây giờ cơ chế linh hoạt lắm.

Nếu bạn để quá hạn thì bạn phải thi lại cả lái và luật. Thời gian thụ lý hồ sơ cũng mất lâu hơn bên sở Giao thông công chính, bên cục đường bộ là 2 tháng mới được thi lại.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mehaicongchua; 08/12/2009 vào lúc 10:31 AM.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bao Hoa Xem bài viết
    Các bố mẹ có hướng dẫn nào cụ thể về việc đổi bằng lái, thủ tục thế nào, ở đâu, ra sao hoặc contact người làm dịch vụ up lên đây cho bà con với ah...

Em cũng đang quan tâm

Thanks các anh chị!!!
    Bước 1: Qua 16 Cao Bá Quát mang theo GPLX và xin mẫu đơn xin cấp đổi GPLX và giấy khám sức khoẻ.

Bước 2: Chụp 4 ảnh 3 x 4 dán 01 ảnh vào Giấy khám sức khoẻ, 01 ảnh vào Đơn xin cấp đổi GPLX hai ảnh còn lại nộp kèm theo hồ sơ. Photo hai mặt GPLX và CMND

Bước 3: Qua một trong các bệnh viện sau như Hoè Nhai, Tràng An, Giao Thông, Đống Đa khám sức khoẻ bao gồm “Thử máu, chụp X-Quang vv…”

Bước 4: Quay lại 16 Cao Bá Quát nếu GPLX do Công An cấp còn nếu GPLX do cục đường bộ cấp thì qua Cục đường bộ tại Thái Thịnh nộp hồ sơ. Lưu ý phải đi sếp hàng sớm vì rất đông khi đi mang theo GPLX cũ, CMND, sổ Hộ khẩu. Làm xong nhận giấy hẹn nhớ cất cẩn thận nếu mất thì thủ tục phức tạp lắm đấy.

Còn nếu muốn làm nhanh thì co dịch vụ tại mấy hàng Photo ngay cạnh mấy địa chỉ trên phí khoảng 300k – 400k gì đấy trọn gói.

Chúc may mắn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contraithuongyeucuame Xem bài viết
    Bạn phải thi lại Cả Lái và Luật và nộp phạt nữa nhưng không phải học lại nếu còn đầy đủ Hồ sơ Lái xe.
    • 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Không cần hộ khẩu. Giấy phép do Sở GTVT cấp, không phải CA.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Cao Duong Xem bài viết

Bước 4: Quay lại 16 Cao Bá Quát nếu GPLX do Công An cấp còn nếu GPLX do cục đường bộ cấp thì qua Cục đường bộ tại Thái Thịnh nộp hồ sơ. Lưu ý phải đi sếp hàng sớm vì rất đông khi đi mang theo GPLX cũ, CMND, sổ Hộ khẩu.
    Tiến sĩ, luật sư Châu Anh - 04. 22061797 - 0912 836688
    • 307 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Các bạn đều chưa trả lời đúng trọng tâm cho chị chủ topic.

Trường hợp bằng lái do Cục ĐB Việt Nam cấp, trụ sở số 104 Thái Thịnh.. nếu muốn đổi bằng vẫn là do Cục ĐB Việt Nam cấp thì tiếp tục đổi bằng ở đó, thủ tục đều thống nhất trên toàn quốc.

Vấn đề để tiện quản lý theo khu vực Hà Nội, Cục ĐB Việt nam có quy định phối hợp với Sở GTCC Hà nội về vấn đề chuyển vùng quản lý cho những người có hộ khẩu tại HN, sinh sống tại HN. Nghĩa là sau khi có bằng lái do Cục ĐB VN cấp, các bạn xin luôn ở Cục - Giấy Thuyên chuyển quản lý GPLX từ Cục ĐB Việt Nam mang đến Sở GTCC Hà nội - 16 Cao Bá Quát và trong khuôn viên Sở Tư Pháp tại phố Trần Phú - Hà Đông để làm thủ tục chuyển vùng quản lý, kể từ đó về sau, mỗi lần các bạn đổi bằng.. cứ đến 16 Cao Bá Quát hoặc Trần Phú Hà Đông đổi bằng rất nhanh gọn và thuận tiện.

Tiếp tục về vấn đề quá hạn: Các bạn có thể đổi bằng lái mặc dù đã quá hạn trước 1 tháng mà ko phải thi lại. Ví dụ ngày hết hạn 30 tháng 10.. nhưng 29 tháng 11 bạn đến đổi bằng vẫn được, chỉ cần làm đơn trình bày lý do quá hạn và các giấy tờ bắt buộc như đơn xin đổi bằng, giấy phép lái xe quá hạn, giấy khám sk, ảnh, photo hộ khẩu chứng minh v..v...

Trường hợp quá hạn trên 1 tháng, thi lại Luật GTĐB.
    Trường hợp quá hạn sau 3 đến 6 tháng, thi lại cả luật cả lái.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi esselight; 08/12/2009 vào lúc 01:21 PM.
    Love is all around you, love is knockin' outside your door
    Waitin' for you is this love made just for two
    Keep an open heart and you'll find love again, I know
    • 180 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bằng của mình quá hạn 3 tháng rùi muốn làm dịch vụ để ko phải thi lại có được ko các bác ơi?
    Tks
    • 545 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cho mình hỏi, muốn làm giấy khám sức khỏe kiểu dịch vụ để cho vào hồ sơ đổi GPLX thì có thể làm đâu (trong số các bệnh viện qui định)?

Mình ở xa, có bạn nào có mẫu đơn xin cấp đổi GPLX của Sở giao thông công chính HN làm ơn up lên giúp với. Xin cám ơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mít711; 27/12/2009 vào lúc 09:00 PM.
    • 545 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Không bác nào biết để giúp ạ? Hix.
    • 545 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Up
    • 140 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

có mẫu GPLX và khám sức khỏe cho bố Mit đây
    http://www.4shared.com/get/90794696/edee3e0e/GPLX1.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2