VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Gửi tiết kiệm theo kì hạn là sao?Gởi ở đâu thì an toàn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.83K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 45 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chả là bấy lâu nay đi làm nhưng không dành dụm được gì cho con cái cả, giờ muốn có khoản để dành để nhỡ có chuyện gì đột ngột còn có khoản tiền để chi,chứ để trong thẻ ATM cần lại rút cũng đi chóng vánh. Mọi người khuyên mình gởi tiết kiệm đi, nhưng mình chả hiểu về vấn đề này là mấy, các mẹ tư vấn giúp em là gửi tiết kiệm theo kì hạn, vô thời hạn là sao, cách tính lãi suất như thế nào.Và các chị gởi ở đâu vậy, có an toàn không? Tư vấn cho em với.:Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

cho bạn thông tin nhé :

* Tiền gửi không kỳ hạn (bao gồm tiền gửi trên tài khoản tiền gửi thanh toán và tiết kiệm không kỳ hạn): Lãi được tính trả hàng tháng, nếu khách hàng không lĩnh ra, được Ngân hàng nhập lãi vào gốc.

* Tiền gửi có kỳ hạn (bao gồm tiền gửi trên tài khoản và tiết kiệm có kỳ hạn, trừ tiết kiệm hưởng lãi bậc thang theo thời hạn gửi, tiết kiệm dự thưởng có qui định riêng):

Còn lãi suất thì bạn muốn gởi ở ngân hàng nào thì đến ngân hàng đó tìm hiẻu nha.Mình cũng ủng hộ là nên gửi tiết kiệm ở ngân hàng sẽ an toàn hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Gửi tiết kiệm theo kỳ hạn là mình gửi tiền vào ngân hàng có quy định ngày gửi đấy! Tùy theo mình gửi linh động hay không? Nếu linh động thì chọn mục rút trước hạn nhưng mục này lãi suất hơi thấp. Còn nếu tiền mình nhàn rỗ chẳng cần dùng tới thì chọn mục đáo hạn cuối kỳ đó! Hiện nay lãi suất bị nhà nước khống chế rồi, không ngân hàng nào được phép vượt nứa 14%.. nên mình thấy bạn gửi ở đâu cũng được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ko bít có nên gửi TK hay là nên đầu tư kinh doanh nhỉ, khó nghĩ quá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baonamyeu Xem bài viết
    Ko bít có nên gửi TK hay là nên đầu tư kinh doanh nhỉ, khó nghĩ quá
    hôm e có khoản tiền lớn, cũng suy đi tính hoài, mua vàng, kinh doanh, hay gởi tiết kiệm, đi hỏi nhiều người ai cũng bảo gởi tiết kiệm cho lành, thế là em gửi lun....ko biết ra sao thì sao>
    • 80 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

thường thì những người thik đầu tư mạo hiểm hay lợi nhuận thu được nhìu thì đầu tư kinh doanh. Rủi ro cao thì lợi nhuận cao mà
    còn gửi TK thì an toàn, ổn định. mik làm ngân hàng nên khuyên bạn nên gửi KH 01 tháng vì dù kỳ hạn 2, 3 tháng LS cung 14%, gửi 1 tháng có lợi là có thể rút nếu cần tiền để xơay3 khi cần gấp, còn ko thì cứ để nguyên, sổ TK sẽ tự tái tục lại ! tháng và lãi từ tháng trước được nhập vốn. Bạn thắc mắc gì thì gửi mail cho mình vyvtt@hdbank.com.vn
    • 45 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongthichgi Xem bài viết
    thường thì những người thik đầu tư mạo hiểm hay lợi nhuận thu được nhìu thì đầu tư kinh doanh. Rủi ro cao thì lợi nhuận cao mà
    còn gửi TK thì an toàn, ổn định. mik làm ngân hàng nên khuyên bạn nên gửi KH 01 tháng vì dù kỳ hạn 2, 3 tháng LS cung 14%, gửi 1 tháng có lợi là có thể rút nếu cần tiền để xơay3 khi cần gấp, còn ko thì cứ để nguyên, sổ TK sẽ tự tái tục lại ! tháng và lãi từ tháng trước được nhập vốn. Bạn thắc mắc gì thì gửi mail cho mình vyvtt@hdbank.com.vn
    ủa nếu gửi KH 1 tháng thì có quy định ngày gửi ko? hay là cứ ngày nào trong tháng gửi cũng đc,
    • 45 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xacnhan Xem bài viết
    Gửi tiết kiệm theo kỳ hạn là mình gửi tiền vào ngân hàng có quy định ngày gửi đấy! Tùy theo mình gửi linh động hay không? Nếu linh động thì chọn mục rút trước hạn nhưng mục này lãi suất hơi thấp. Còn nếu tiền mình nhàn rỗ chẳng cần dùng tới thì chọn mục đáo hạn cuối kỳ đó! Hiện nay lãi suất bị nhà nước khống chế rồi, không ngân hàng nào được phép vượt nứa 14%.. nên mình thấy bạn gửi ở đâu cũng được.
    vậy là lãi suất bây giờ ngang nhau hả bạn, mình cũng lo lỡ gởi ở ngân hàng nào ko uy tín, rồi số tiền mình ko an toàn thì làm sao.Hic
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien18 Xem bài viết
    vậy là lãi suất bây giờ ngang nhau hả bạn, mình cũng lo lỡ gởi ở ngân hàng nào ko uy tín, rồi số tiền mình ko an toàn thì làm sao.Hic
    Ngân hàng ở Việt Nam bây giờ theo mình thấy thì khá an toàn . Nhưng nếu bạn thấy lo lắng thì bạn cứ gửi vào nhũng Ngân hàng nhà nước như BIDV , VIETCOM , VIETIN , AGRIBANK . Đấy là những ngân hàng nhà nước khá to . Nên độ rủi ro thấp . Mình đang làm trong bank nhưng hưm phải những bank trên đâu ,hehehehe. hanhnguyen86hn@yahoo.com. Bạn còn chưa hiểu gì thì cứ mail cho mình. Mình sẽ tư vấn giúp bạn nhé
    • 224 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

hôm tuần rồi mình mới gởi 1 khoản tiền ở ngân hàng Tinnghiabank đấy, ngân hàng này mình cũng có hỏi qua nhiều bạn bè của mình, cũng khá an toàn, lãi suất cũng chuẩn, mà đang có chương trình " Lộc vàng trường thịnh" với nhiều giải thưởng khá hấp dẫn, năm nay mình khá may mắn, nên cũng hy vọng lần này được may mắn tiếp.Hi
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chả là bấy lâu nay đi làm nhưng không dành dụm được gì cho con cái cả, giờ muốn có khoản để dành để nhỡ có chuyện gì đột ngột còn có khoản tiền để chi,chứ để trong thẻ ATM cần lại rút cũng đi chóng vánh. Mọi người khuyên mình gởi tiết kiệm đi, nhưng mình chả hiểu về vấn đề này là mấy, các mẹ tư vấn giúp em là gửi tiết kiệm theo kì hạn, vô thời hạn là sao, cách tính lãi suất như thế nào.Và các chị gởi ở đâu vậy, có an toàn không? Tư vấn cho em với.:Smiling:
    mẹ nó có thể gởi theo kì hạn 1 tháng, 3 tháng, 6 tháng, 1năm hya vô thời hạn..có mức chênh lệch lãi suất giữa gởi vô hạn và có thời hạn.
    Mẹ nó có thể gởi tiết kiệm ở Tinnghiabank, VCB< ACB...đây là những ngân hàng uy tín cho bạn đấy.
    • 56 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_cat Xem bài viết
    hôm tuần rồi mình mới gởi 1 khoản tiền ở ngân hàng Tinnghiabank đấy, ngân hàng này mình cũng có hỏi qua nhiều bạn bè của mình, cũng khá an toàn, lãi suất cũng chuẩn, mà đang có chương trình " Lộc vàng trường thịnh" với nhiều giải thưởng khá hấp dẫn, năm nay mình khá may mắn, nên cũng hy vọng lần này được may mắn tiếp.Hi
    chương trình này khi nào là kết thúc vậy bạn, quà tặng là gì vậy. Nghe quà mà ham, vì mình cũng định sắp tới cũng gởi tiết kiệm nè
    • 56 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thien_phu88 Xem bài viết
    mẹ nó có thể gởi theo kì hạn 1 tháng, 3 tháng, 6 tháng, 1năm hya vô thời hạn..có mức chênh lệch lãi suất giữa gởi vô hạn và có thời hạn.
    Mẹ nó có thể gởi tiết kiệm ở Tinnghiabank, VCB< ACB...đây là những ngân hàng uy tín cho bạn đấy.
    phải chọn ngân hàng an toàn chứ, thời buổi bây giờ chẳng tin ai được, đem kinh doanh cũng sợ, mà đem cho vay càng chết nữa
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy bây giờ có nhiều ngân hàng có chính sách ưu đãi lớn lắm, mình cũng đang tính gửi nhưng chưa biết nên chọn ngân hàng nào mà có lãi suất cao đây? có ai biết chỉ giùm mình với.
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo mình thì mẹ nó nên gởi có kì hạn đi, có kì hạn là kì hạn 3 tháng, 6 tháng, 1 năm....đến hạn nếu chị ko rút thì cứ để vậy được cộng dồn, cái này thì lãi suất cao hơn vô thời hạn, vô thời hạn tức là chị muốn rút lúc nào thì rút nhưng lãi thấp lắm.
    Hiện nay hầu hết ngân hàng có lãi suất là 14%/ năm. Còn về ngân hàng thì em đã gởi ở Ngân hàng Tinnghiabank hơn năm nay rồi, ngân hàng này uy tín, cung cách phục vụ cũng chu đáo, nói chung là em rất hài lòng. Chị muốn thì gởi đi, em thấy đang có chương trình rút thăm trúng thưởng đấy chị à.
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khucgiaomua78 Xem bài viết
    Mình thấy bây giờ có nhiều ngân hàng có chính sách ưu đãi lớn lắm, mình cũng đang tính gửi nhưng chưa biết nên chọn ngân hàng nào mà có lãi suất cao đây? có ai biết chỉ giùm mình với.
    nói chung lãi suất bây giờ ngang nhau hết cỡ 14%/ năm là đối vói có kì hạn đó mẹ nó à
    • 11 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

ôi đô la- vàng cứ nhảy múa lung tung, thị trường thì lên chứ hem có xuống, đồng tiền mất giá quá đi thôi
    • 11 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khucgiaomua78 Xem bài viết
    có đưa mình cất dùm cho nhé, hằng tháng mình trả lãi cho, hehe đang cần vốn kinh doanh mà ngân hàng thì cao quá
    • 11 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

nói chuyện gửi ngân hàng nghĩ lại mình mắc cười, hồi đó mình cũng gởi được 3 tháng, sau đó cần rút ra luôn. Từ đó đến nay một đi không trở lại. Nói vậy chứ bay giờ cũng lo kiếm tiền gởi tiết kiệm đặng lo chuyện về sau thôi.
    • 56 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bây giờ 2 vợ chồng làm 1 tháng 15 triệu, gửi ngân hàng được chừng 5 triệu nữa thì đến chừng nào mới mua được nhà đây ta?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3