VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Gia chủ là Nam tuổi Đinh Tỵ"1977" thì tuổi nào xông đất hợp nhỉ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.01K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 5,009 Bài viết

• 1,099 Được cảm ơn

Tết đến nơi rồi mà chưa biết được ai sẽ xông đất được nhà mình, có ai tuổi này mà biết cho 1 lời để còn ngó xem ai hợp tuổi nhờ họ xông nhà đầu năm mới nhé. Thanks trước
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ppc_xda_mobile; 21/01/2009 vào lúc 11:36 PM.
    Phàm trần hai chữ Không - Được mất hơn thua ý tại lòng
    Một thoáng bay vèo khi nhắm mắt - Có còn bên mình những gì không
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• [Hướng dẫn chi tiết] Cách hủy email đã gửi trong Gmail

Hôm nay tôi đã gửi 1 bức thư quan trọng đến đối tác nhưng gửi xong xem lại mới thấy email mắc sai...

• 16 công thức "2 trong 1" để làm đẹp

Thật tuyệt vời nếu có được cho mình những công thức đơn giản và nhanh gọn để tạo ra những sản phẩm...

• Phòng tránh trẻ bị tiêu chảy trong thời kỳ ăn dặm.

Nguyên Trưởng Khoa Dinh Dưỡng BV Nhi Đồng 1, bác sĩ Nguyễn Thị Hoa cho biết, số liệu thống kê của...

• Năm nay tuổi nào xông đất tốt!?!

Các mẹ ơi , thảo luận tí cho nó có không khí Tết đi, 20 Tết rồi mà u ám thế nhỉ, chắng thấy háo hức gì cả. Năm nay tuổi nào xông đất tốt hả các mẹ.Mẹ em tuổi Sửu bố em tuổi Mão thì nên xông thế nào. Rồi thì người trong nhà có tính là xông đất không ạ. Như em toàn đi chơi trước giao thừa, qua giao...

• Có mẹ nào tuổi Đinh tỵ 77 lấy Tân Hợi 71 không?

Chào các bạn, mình có cô bạn học cùng cấp hai cũng tuổi Đinh Tỵ 77, sau khi học hết cấp 3 thì lấy chồng, lấy một anh tuổi Tân Hợi 71, lấy được hơn một năm, có một con gái thì ly hôn. Đến giờ anh chồng cũ đã lấy đến vợ thứ ba, còn cô bạn mình thì cũng lấy đến chồng thứ ba mới thấy ổn ổn một chút....

• 5,704 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Tân mão anh Hiếu ơi
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 561 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Tuổi Sửu đi, Tỵ sữu hạp nhau mà hoặc tuổi dậu, kỵ tuổi hợi nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,009 Bài viết

• 1,099 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa bill Xem bài viết
    Tuổi Sửu đi, Tỵ sữu hạp nhau mà hoặc tuổi dậu, kỵ tuổi hợi nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lộcvừng_2709 Xem bài viết
    Tân mão anh Hiếu ơi
    Thanks lộcvừng_2709 và Hoa bill nhiều nhé. Anh thì không mấy khi xem mấy cái vụ xông nhà xông đất nhưng năm vừa qua liểng xiểng quá năm nay cẩn thận hơn 1 chút. Năm ngoái coi thường vì thấy nói sao tốt nên mặc kệ ko cần xem tuổi để xông nhà, mà giờ cũng chả nhớ ai xông nhà năm ngoái nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ppc_xda_mobile; 21/01/2009 vào lúc 11:59 PM.
    • 5,704 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

NHưng năm nay là năm sửu cho nên ko ai chọn sửu xông đất đâu ạ.
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • 5,009 Bài viết

• 1,099 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lộcvừng_2709 Xem bài viết
    NHưng năm nay là năm sửu cho nên ko ai chọn sửu xông đất đâu ạ.
    nghe cũng thấy hơi hơi có lý, vì a mù tịt cái khoản này, có lẽ để đợi xem các thành viên khác xem nói sao nữa nhỉ. Khéo đến mai thành ra 12 con giáp hợp tất thì vui lắm
    • 4,956 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Mình cho HCH một lời khuyên chọn người xông nhà năm nay nhé ! Tin hay ko là tuỳ cậu . Năm nay tuổi Đinh Tỵ của chúng ta chỉ có thể chọn những người xông đất tốt nhất là tuổi Dậu, lưu ý tránh tất cả những tuổi có hàng can là Tân, Bính, Kỷ nhé !
    • 5,009 Bài viết

• 1,099 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhomai_2002 Xem bài viết
    Mình cho HCH một lời khuyên chọn người xông nhà năm nay nhé ! Tin hay ko là tuỳ cậu . Năm nay tuổi Đinh Tỵ của chúng ta chỉ có thể chọn những người xông đất tốt nhất là tuổi Dậu, lưu ý tránh tất cả những tuổi có hàng can là Tân, Bính, Kỷ nhé !
    Cảm ơn ông bạn nhiều nhiều nhiều, có lẽ chọn Tân Dậu có được không nhỉ, vì đúng ra cái tuổi ĐT của mình khi trước rất muốn chọn cô vợ 1981 nhưng lẽ đời không theo ý muốn nên mình đành chọn 1977. Hic .... tại đứa em họ nó SN 1981 nhưng bạn nó chả có cô nào ra hồn nên ko chọn đc.
    • 214 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng Công Hiếu Xem bài viết
    Tết đến nơi rồi mà chưa biết được ai sẽ xông đất được nhà mình, có ai tuổi này mà biết cho 1 lời để còn ngó xem ai hợp tuổi nhờ họ xông nhà đầu năm mới nhé. Thanks trước
    CHính bác xông nhà bác là tốt nhất đấy. Vì Tị hợp năm Sửu mà.
    lanngoc03 :Rose :Rose: :Rose: :Rose:
    Cu Bo: newborn: 3.7kg; 1month: 4.7kg; 2month:5.8kg; 3month:6.6kg; 4month:7.4kg (mọc 2 răng); 5month:7.7kg, cao 70cm; 6month:8.6kg;7month:9.3kg; 8month:10kg; 9month:10.5kg
    • 2,070 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng Công Hiếu Xem bài viết
    Cảm ơn ông bạn nhiều nhiều nhiều, có lẽ chọn Tân Dậu có được không nhỉ, vì đúng ra cái tuổi ĐT của mình khi trước rất muốn chọn cô vợ 1981 nhưng lẽ đời không theo ý muốn nên mình đành chọn 1977. Hic .... tại đứa em họ nó SN 1981 nhưng bạn nó chả có cô nào ra hồn nên ko chọn đc.
    Tớ thì ko biết gì về chủ đề của topic mặc dù nó cũng liên quan trực tiếp đến nhà mình. Nhưng mà đọc tới cái dòng đỏ đỏ buồn cười quá đành spam 1 phát. Chả là nhà tớ cũng 2 con rắn 77, bạn bè cũng thế; nhiều đứa cũng chinh chiến các em trẻ đẹp cuối cùng ko được cũng lại quay lại 77. :Laughing::Laughing::Laughing:
    Ah, mà nhomai khuyên kỵ can Tân mà bạn lại chọn Tân Dậu à? Thế rốt cuộc năm nay ai (tuổi gì?) xông đất nhà bạn thế?
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:
    • 2,070 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanngoc03 Xem bài viết
    CHính bác xông nhà bác là tốt nhất đấy. Vì Tị hợp năm Sửu mà.
    Giật mình nghĩ lại chả nhớ ai xông đất nhà mình cả! :Surprise::Thinking::Thinking: . Chỉ nhớ sớm mùng 1 ra khỏi nhà, tối mùng 1 về thì vợ hay chồng gì đó bước chân vào nhà trước. Nói chung đều tỵ cả, nhưng ko biết nam, nữ xông nhà có gì khác nhau ko? Và nếu chính mình thì có được coi là xông nhà mình ko?
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô: