VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Em muốn làm giảng viên các trường cao đẳng hoặc đại học

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 37 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Em muốn xin làm giảng viên các trường cao đẳng hoặc đại học về kỹ thuật ở HN nhưng em chưa biết phải bắt đầu như thế nào, em không quen biết nhiều ạ. Các anh chị có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em.

Em không biết là các trường đó có tổ chức thi công khai không hay là toàn chạy các chị nhỉ? Nếu thi thì em còn có sức chứ chạy thì em chẳng quen biết ai.
    Em có bằng cao học thì khi thi tuyển vào có được ưu tiên nhiều không thế ạ?

Các anh chị dạy trong những trường có các khoa như Điện tử viễn thông, hệ thống điện, tự động hoá,... mà tuyển giảng viên thì bảo em nhé!
    Em cám ơn nhiều ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 316 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Có bằng Thạc sĩ may ra xin vào Cao Đẳng dạy chứ Đại học chắc không có cửa.
    Để xin vào Trường thì chịu khó hỏi mấy giảng viên trong khoa của trường muốn xin xem khoa có nhu cầu tìm người không rồi nhờ họ giới thiệu. Chạy chọt thì bao nhiêu cho vừa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,577 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Cũng tùy trường bạn xin vào và tùy lúc đó họ có nhu cầu tuyển hay không. Với các trường lớn của nhà nước thì nói chung cần quen biết giới thiệu một tí. Trường tư thì cần biết lúc nào họ đang thiếu người. Nếu có bằng Tiến sĩ nước ngoài về thì dễ hơn nhiều. Bằng cao học thì chả có ưu tiên gì vì giờ ai chả cao học :Thinking:
    • 1,123 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

quen biết và ít nhất pải có cái bằng cao học bạn ạ, tất nhiên là vẫn phải chạy chọt ít nhìu..thi bằng thực lực e ra cũng pải chút quen bít
    Thanh lý Bộ quần áo I LOVE MAMA, PAPA lẻ size: http://zaodich.com/forum/f2929/thanh.../#post29913897
    Vẽ chibi đáng yêu và ngộ nghĩnh http://zaodich.com/forum/f2922/nhan-.../#post29697259
    Thanh lý quần áo http://zaodich.com/forum/f2931/bau-b.../#post29725556
    • 37 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trường em định xin vào đang có nhu cầu tuyển, anh bạn em dạy trong đó bảo khoa thì vẫn thiếu giảng viên nhưng trường lại không có thông báo gì tuyển giảng viên cả. Anh ấy bảo em vào phòng tổ chức hỏi xem họ có nhận hồ sơ nữa ko? Anh ấy bảo những người vào đó vẫn chạy bình thường từ 80-100 triệu, tuỳ mức thân quen nhưng em thấy như thế thì chưa có gì bảo đảm cả. Thầy giáo dạy em thì bảo em vào gặp thẳng trưởng khoa, nói chuyện trực tiếp với thầy ấy xem khoa có thiếu giảng viên không? Thầy ấy bảo em mà chạy có khi người quyết định có nhận em vào hay không lại chẳng được gì hoặc được rất ít, vì thế em gặp thẳng thầy trưởng khoa, đề đạt nguyện vọng của mình rồi nhờ thầy ấy giúp đỡ.

Thây giáo em quen biết rất nhiều, thầy ấy bảo có gì cần giúp thì thầy giúp, ví dụ như thầy ấy thân quen cả với phó hiệu trưởng trường em định xin dạy, nhưng em chưa dám nhờ thầy ấy vi ngại mà cũng chưa biết nhờ thế nào vì thầy chỉ là người hướng dẫn luận văn của em thôi mà. Thầy ấy có giới thiệu cho em vào dạy 1 trường đại học ở tỉnh nhưng em không muốn đi xa, nếu xin được ở HN thì tốt hơn ạ.
    Tháng 6 em tốt nghiệp nên em muốn chuẩn bị luôn từ bây giờ
    Các bố mẹ có kinh nghiệm gì thì chỉ bảo giúp em thêm ạ. Em cám ơn nhiều
    • 1,577 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeyeuMaianh Xem bài viết
    Trường em định xin vào đang có nhu cầu tuyển, anh bạn em dạy trong đó bảo khoa thì vẫn thiếu giảng viên nhưng trường lại không có thông báo gì tuyển giảng viên cả. Anh ấy bảo em vào phòng tổ chức hỏi xem họ có nhận hồ sơ nữa ko? Anh ấy bảo những người vào đó vẫn chạy bình thường từ 80-100 triệu, tuỳ mức thân quen nhưng em thấy như thế thì chưa có gì bảo đảm cả. Thầy giáo dạy em thì bảo em vào gặp thẳng trưởng khoa, nói chuyện trực tiếp với thầy ấy xem khoa có thiếu giảng viên không? Thầy ấy bảo em mà chạy có khi người quyết định có nhận em vào hay không lại chẳng được gì hoặc được rất ít, vì thế em gặp thẳng thầy trưởng khoa, đề đạt nguyện vọng của mình rồi nhờ thầy ấy giúp đỡ.

Thây giáo em quen biết rất nhiều, thầy ấy bảo có gì cần giúp thì thầy giúp, ví dụ như thầy ấy thân quen cả với phó hiệu trưởng trường em định xin dạy, nhưng em chưa dám nhờ thầy ấy vi ngại mà cũng chưa biết nhờ thế nào vì thầy chỉ là người hướng dẫn luận văn của em thôi mà. Thầy ấy có giới thiệu cho em vào dạy 1 trường đại học ở tỉnh nhưng em không muốn đi xa, nếu xin được ở HN thì tốt hơn ạ.
    Tháng 6 em tốt nghiệp nên em muốn chuẩn bị luôn từ bây giờ
    Các bố mẹ có kinh nghiệm gì thì chỉ bảo giúp em thêm ạ. Em cám ơn nhiều
    Số tiền trên quá đắt, không đáng bỏ ra. Đi qua trưởng khoa là đúng, có điều tự dưng đến gặp thì cũng hơi khó, nên tận dụng ông thầy giới thiệu thì tốt. Khoa oki thì họ sẽ đề nghị lên tổ chức, lúc ý nộp hồ sơ, tổ chức giảng thử abc, thế là xong. Đừng có dại mà lên tổ chức tốn tiền. Tổ chức chưa chắc có quyền đâu, họ chỉ quyết được những vị trí nhân viên làng nhàng thôi, còn giảng viên nếu lên khoa họ không nhận thì tổ chức cũng bó tay. Dĩ nhiên, đôi khi khoa họ nể thì họ cũng nhận. Nói chung thì cũng hơi khó nếu học trong nước bạn ạ, trừ khi học trường cực ngon về trường làng nhàng hoặc mới mở.
    • 4,973 Bài viết

• 11,662 Được cảm ơn

Nếu em tốt nghiệp loại giỏi.
    và có bằng Master trở lên.
    và em du học về (Anh, Pháp, Mỹ, Đức, Nhật,.. G7).

Pm cho chị, không tốn xu nào hết, bất cứ trường ĐH khối kỹ thuật nào nhưng ở HCM. HN thì bó tay.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chi contau giúp em với ạ, em pm cho chị rồi ạ. Em TN loại giỏi, ĐH BK tp, Master tại Đức. Muốn kiếm 1 chỗ dạy mà không biết sao
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị ơi, mạng chập chờn nên em gửi đến 3 cái pm vào hộp của chị. ^^, chị thông cảm ạ.
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn vào mạng trường Đại học sư phạm kỹ thuật TP.HCM, đang tuyển dụng và tuyễn dụng rất minh bạch công khai, không mất một đồng xu nào cả. Nếu bạnc ó năng lực thực sự và phù hợp với chuyên ngành họ cần tuyển thì nộp hồ sơ vào nhe! Đừng nghĩ đến Hà Nội làm gì cho nhọc lòng!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng vừa tốt nghiệp cao học ngành ngữ văn từ một trường có uy tín. Em rất thích đi dạy và được đào tạo để đi dạy hẳn hoi. Nhưng nửa năm nay em chưa thể xin vào dạy trường đại học,cao đẳng nào,vì xưa nay em chỉ biết cắm cúi học, không quen biết nhiều.
    Chi nào biết có trường đại học, cao đẳng nào ở Tp. HCM tuyển giảng viên Văn thì giúp em với nhé! Em cảm ơn!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em tot nghiep loai gioi (kinh te xay dung). Dang hoc thac sy. mun xin vao DH GTVT Tp HCM co duoc khong ?
    • 37 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Em vẫn chưa xin được cả nhà ạ, có những lúc gần được rồi nhưng lại không được, giờ em thấy chán quá! Ko biết mình có duyên với nghề sư phạm không nữa?
    • 1,577 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeyeuMaianh Xem bài viết
    Em vẫn chưa xin được cả nhà ạ, có những lúc gần được rồi nhưng lại không được, giờ em thấy chán quá! Ko biết mình có duyên với nghề sư phạm không nữa?
    Giờ các trường từ khi trình độ cực giỏi, còn không xin vào cũng khó vì họ tuyển không nhiều, toàn nhét người nhà, người quen vào thôi. Em có thể tìm việc khác, đâu nhất thiết phải làm giáo viên.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị! Em cũng đang dạy tại 1 trường ĐH. Em mới ra trường được 1 năm, học ở nước ngoài về. Lúc e đi xin cũng toàn là tự thi tuyển ở các trường cả. Em thấy nhiều trường ở TPHCM họ vẫn tuyển công khai bình thường, chủ yếu là mình siêng search thông tin chút. Dạy được 8 tháng rùi, e thấy mình cũng nhiều thời gian rảnh ghê, vì chưa được dạy nhiều lém. Nhiều lúc cũng mún đi làm thêm ở cty để kiếm thêm thu nhâp + kinh nghiệm thực tiễn mà sao khó quá(vì hầu hết chẳng cty nào muốn nhận làm part time). Còn thỉnh giảng thì lại càng khó, vì em chả quen bít ai, cũng ko có trường nào tuyển thỉnh giảng cả, toàn quen bít giới thiệu. Túm lại là chả bít làm seo nữa. Anh/chị nào bít chỗ nào cần GV thỉnh giảng CNTT thì giúp em với nhé. Thanks all.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nộp đơn vô thử đi anh/chị ơi. ko được thì thui. Cùng lắm mất bộ hồ sơ. Em thấy trường GTVT HCM cũng thoải mái lắm. Em thấy nếu muốn xin cứ vác hồ sơ chạy thẳng lên khoa, xin gặp trưởng khoa rùi trình bày ý muốn của mình, có j nhờ họ xem xét giùm. Chả cần fai chạy đi đâu cho mệt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mtbd; 16/08/2011 vào lúc 05:29 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh chị ơi ! cho em hỏi 1 chút là, em có bằng ThS kỹ ngành kỹ thuật, em muốn thi tuyển vào làm giảng viên tại các trường ĐH. Em muốn hỏi là việc thi tuyển này có khó không ạ, và em đọc thông báo thì thấy là có làm bài về chuyên môn trong vòng 60 phút, anh chị ơi thế cái bào về chuyên môn trong 60' đó có khó không ạ và về j ạ ! em cảm ơn ! ai có kinh nghiệm thì nói cho em với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

THÔNG BÁO TUYỂN GIẢNG VIÊN

TRƯỜNG TRUNG CẤP TỔNG HỢP THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH tuyển giảng viên:
    Trình độ:

- Cử nhân Luật
    - Cử nhân Xét nghiệm
    - Bác sĩ đa khoa
    - Bác sĩ Răng - Hàm - Mặt
    Ưu tiên:
    - người đã về hưu và người mới tốt nghiệp

Hồ sơ gồm:
    1. Sơ yếu lý lịch (có xác nhận địa phương)
    2. Bản sao y: Chứng minh Nhân dân, Hộ khẩu
    3. Giấy khám sức khỏe
    4. Bản sao y:
    - Bằng tốt nghiệp đại học và bảng điểm.
    - Chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm (nếu có).
    Thời gian nhận hồ sơ: từ ngày 20 tháng 6 đến hết ngày 15 tháng 7 năm 2014
    Nơi nhận hồ sơ:
    Phòng Tuyển sinh - Trường Trung cấp Tổng hợp TP.HCM
    Địa chỉ:
    + số 514 - 516 Lê Quang Định, Phường 1, Quận Gò Vấp, TP.HCM
    + số 50 Thành Thái, Phường 12, Quận 10, TP.HCM
    Lưu ý: nhận hồ sơ trực tiếp hoặc qua bưu điện; không trả lại hồ sơ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi truongtonghop; 28/06/2014 vào lúc 01:29 PM.