9 Người đang theo dõi

• Trang 7/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hu hu.. Cac anh chi oi, hom nay nha em cung co 1 con chim bay vao trong bep, dung luc e di xuong bep. No thay em so qua lai bay vao trong, chac thay ben trong khong co duong ra, no lai bay nhanh ra ngoai, vut' 1 cai qua mat em ( em dang dung ngoai cua bep). E chua kip dinh than j thi thay "bop" 1 tieng, no da dap vao phong doi dien va roi xuong dat. E thay thuong qua! Luc ay cung chang nghi duoc gi,the la lai chay lai be no len. No van con mo mat va cua quay ma. Nhung o tren tay em duoc may giay thi no chet. E vua ay nay lai vua lo, chang hieu co chuyen j k nua. E cho 1 luc ma thay no k tinh lai nen nho chong di chon roi hic hic... m khong lam j ca ma van cu thay lo lo... khong biet em co nen rac gao voi muoi khong cac bac nhi?
    • 2,090 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Nhà mình năm ngoái có con chim bay vào nhà, mà cái cửa sổ song bé tí, năm vừa rồi ông chồng ngã xe máy nằm mất 1 tháng, vợ chồng thì lục đục. Nói chung là xui cả năm.
    • 990 Bài viết

• 3,612 Được cảm ơn

Mình chỉ nhớ một câu chuyện lâu lắm rồi, ngày đó ông ngoại mình còn sống nhưng bệnh nặng sắp đi rùi. Giường ông được kê cạnh cửa sổ cho thoáng. Hôm đó ông nằm chơi thì có con chim sẻ bay qua cửa sổ vào đậu trên người ông. Ông lấy tay gạt nhẹ nhưng nó không bay đi. Sau đó ông quay sang mẹ mình nói "thôi cha sắp đi rồi con" và mấy ngày sau ông mất. Mình nhớ rõ câu chuyện như vậy thôi.
    • 52 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lại đến điềm chim sa nhé. Chuyện này có thật 100% mà mình nhắc đi nhắc lại với mọi người là không dựo chủ quan vì vận vào đúng nhà mình luôn. 15/ 2 âm lịch cả nhà mình đang ngồi chơi vui vẻ. Đáy là chủ nhật nên trời đẹp. Buổi sáng sớm xuống tự dưng thấy một con chim màu đen tuyền phải nói là rất đẹp mỏ đỏ, lông đen nhay nháy bay vào sát bàn thờ nhà mình luôn. Chồng mình đuổi nó ra. Cả nhà cũng vẫn vui vẻ cả ngày không có chuyện gì cả. Đến tối, ăn cơm xomg xuôi cả nhà ngồi uống nước chè thì bố mình mất. Tự dưng mất trong tích tắc không đau đớn gì cả không làm sao cả. Vẫn đang khỏe mạnh. Mãi sau mình mới biết là nếu cso chim sa thì phải ném một ít gạo và muối ra ngoài cửa sau khi đuổi chim đi xong. hĩ. Nên nếu cẩn thận mọi người cứ làm theo cách này nhé nghĩ lại đến giờ mình vãn nhớ con chim đấy và vẫn lấy làm tiếc là đợt dấy không hiểu biết nhiều hơn để tìm cách hóa giải.
    Our Resort and Hotel: YM: ngagtc Tel: 0915.68.34.68 / 0915.68.43.68
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn sợ vậy thì cứ thả nó ra, cho nó được tự do, đồng thời cũng có thể để ít đồ ăn ngoài sân, để nó có thể quay lại ăn bất cứ lúc nào. Cứ quay lại ăn vậy nó sẽ quen nhà bạn. dần dần sẽ bay vòng vòng khu nhà bạn thôi, bạn vừa có 1 chú chim khôn, trung thành quanh nhà, vừa có thể thư thái trò ngắm nó khi có hứng và cũng có thể để nó thoải mái tự do.

Chim sa cá nhảy là điều mê tín thôi, nói như bạn mấy căn nhà trong rừng có chim chóc bu quanh sẽ gặp xui hết hay sao nè. Đừng để lòng tin bị lợi dụng nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi cả nhà ơi, em cũng đang lo phát rồ lên đây ah. Chả là em đang đi ăn cơm về (em ở trong trường đại học nên cũng có nhiều cây và nhiều chim) thì thấy trước mặt mình chim kêu ầm ĩ và khi lại gần thì có một con chim đang giẫy đành đạch ra, bên cạnh có một con chim khác đang đứng lớ xớ. Khi em đi sát lại thì thấy có nhiều máu làm em sợ quá, đi một đoạn quay lại thì nó đã chết rồi. Các con chim khác (loài khác) vẫn kêu ầm ĩ trên cây. Em nghĩ là con chim bị chết do bị các con chim khác loài đánh hội đồng. Nhưng nghĩ đến câu "chim sa cá nhảy" lại lo lắng quá. Có ai bị trường hợp tương tự không, và có sao không cả nhà???
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người cứ thấy đen gì đó là tìm cách lấy bất kỳ cái gì đó để lý giải mà chẳng cần có căn cứ gì cả. Cứ công nhận " chim sa, cá nhảy là xấu" vậy các bạn có biết câu " đất lành chim đậu " không? Đất có lành thì chim mới đậu, mà muốn đậu thì không 'sa" vào thì chui từ đất độn thổ lên hay sao? Nên nhớ chỉ có câu " chim sa, cá lặn" dành cho vẻ đẹp con người thôi nhé. Còn cái câu "chim sa, cá nhảy" là nhạc chế đó.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Troi minh cungg lo qua cac me oi! Minh dang nau com thi nghe tieng chim keu minh chay ra thay con cho con nha minh dang chuan bi bat 1 con chim,minh duoi con cho di bat con chim len nhung hinh nhu no bi benh nang lam sap chet roi (no bi di ia) minh tha no len cay buoi gan nha gio nghi den cau "chim sa ca nhay"ma lo qua minh phai lam sao
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh vua ra ktra thi chu chim se da chet roi co le no bi benh nang qua.minh cung da chon no va lay muoi tung .nam mo a di da phat .cau troi moi chuyen deu tot dep.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hấp dẫn loạt hoạt động chào hè cùng Vincom

Để khởi động một mùa hè năng động và ý nghĩa, trong suốt tháng 5 và tháng 6, hệ thống Trung tâm...

• Các loài động vật âu yếm con cái như thế nào?

Những bức ảnh sau sẽ cho bạn thấy, không chỉ con người chúng ta có tình mẫu tử/ phụ tử thiêng liêng...

• hỏi về chim sa cá nhảy

chả là chiều nay em đang ngồi hàng nước,tự nhiên có con chim nhỏ nhỏ(em ko rõ là chim gì) đậu vào vai em,định với tay định bắt thì nó bay ra chỗ khác(tay em mới chạm vào người nó thì nó bay luôn),nó cứ đứng mãi ở chỗ đó ko bay tiếp:|,em lo quá mọi người ơi:Sad:

• Khi động vật cũng biết chụp ảnh "tự sướng"

Cùng xem các loại động vật tự chụp ảnh sẽ trông ra sao nhé. ...

• Vòng quanh thế giới - Điểm blog ẩm thực cá nhân

Thế giới phẳng - không là ngoại lệ với thế giới ẩm thực. Chỉ với những cú click chuột, ta có thể du lịch vòng quanh thế giới ẩm thực vô cùng đa dạng. Có lẽ nhiều bạn cũng có thú vui giống mình : lang thang trong các blog ẩm thực của các cá nhân, có những người là chuyên gia ẩm thực nổi tiếng, nhưng...

• 4,856 Bài viết

• 2,923 Được cảm ơn

Nãy đang chạy xe trên đường đi làm, tự nhiên con chim và vào ngực đau điếng, choáng váng, khó thở mất một lúc
    Dear Past, thank you for all the life lessons you have taught me.
    Dear Furture, I am ready now.
    Dear God, thank you for another chance.
  • Trang 7/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8