9 Người đang theo dõi

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8
    • 528 Bài viết

• 934 Được cảm ơn

Ui các mẹ ơi, bàn làm việc của em ở ngay dưới cái máy điều hòa, đang ngồi làm việc thì tự dưng chả hiểu sao 1 con chim nó lọt qa cái đường nào rơi tọt xuống bàn của em. Em sợ hết cả hồn hét ầm lên. Nó cứ loạng choạng bay lung tung khắp cả phòng mà mãi kh bay ra. Em đang run hết cả người đây vì thấy bảo chim sa cá nhảy là rất không tốt. Em phải làm thế nào bây giờ ??? hic cầu Trời lạy Phật mọi sự bình yên :Sad:

:

• 450 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Các bạn lo sợ quá, trước đây nhà mình cũng có con chim tự nhiên đang bay đâm sầm vào tường nhà không chết, mẹ mình bắt được đem cho nó uống nước và ăn, rồi nhốt vào lồng, 3 ngày sau con chim lăn ra chết, đem chôn nhưng mãi sau đó nhà mình có ai bị sao đâu.

Thực ra thì chuyện các Cụ ngày xưa nói đến chim sa, cá nhảy là nói đến một tình huống để ví con người cũng như loài vật, khi bị rơi vào bước đường cùng cực, hoặc sa cơ lỡ vận thì cũng như con cá nhảy lên bờ, con him bị yếu sa xuống không bay được, điều này nói đến những lúc thất thế như vậy thì không nên ra tay để hại họ, vì họ đã cùng đường rồi, cá lên bờ chỉ còn nằm chờ chết, chim sa thì cũng làm sao còn tung cánh được nữa, đây âu cũng là bài học thực tiễn để chỉ cho con người ta sống phải biết làm sao cho phải, không nên dồn người khác vào đường cùng và cũng không hà hiếp kẻ yếu thế cô quạnh. Theo thiển ý của mình thì để nhấn mạnh hơn về hành động không được xâm phạm đến con vật khi bị yếu thế các Cụ xưa gắn với sự trừng phạt cho những hành động vô đạo đức thôi, dần dần làm cho người ta tưởng đó là điều xui xẻo.
    các Bạn không nên quá lo lắng vào điều này, con người ta làm điều thiện sẽ gặp thiện mà.
    đàn Bà chỉ nhớ người đàn ông đã làm cho mình cười
    Còn đàn Ông thì chỉ nhớ người đàn Bà đã làm cho họ khóc.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo78 Xem bài viết
    Mình vẫn đang nghe ý kiến của các mẹ.....ngàn lần hy vọng không có gì sảy ra....

xin cảm ơn các mẹ nhiều và các mẹ tiếp tục cho ý kiến...
    ieu wtt lém
    Mẹ này đâu rồi, từ năm ngoái đến giờ vẫn ổn chứ :Sick:, mình thì ko kiêng gì hết, chỉ có người khác sợ mình thôi chứ mình không sợ gì cả,:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 487 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Em chẳng thấy có gì đáng sợ cả. Bố bạn chuột thấy con chim bị sao đó mang về cứu nó, cho nó ăn là làm đúng theo lời của Phật chứ có gì đâu mà sợ. Em kể 2 chuyện chim nhé:

1. CÔ giáo dạy tiếng anh cấp 3 của em tên là Mi Pha. Trước hôm con cô thi đại học có 1 con cú to uỳnh bay vào nhà. Nó ko đi. Cô đành phải cho nó vào buồng tắm ở. Cũng lo chim sa cá nhảy. Kết quả thi của con cô là 28/30 điểm các mẹ nhé.
    2. Nhà chú em có 1 giàn hoa giấy nhỏ nhỏ trước sân, vốn dĩ bò lung tung nên trước cửa sổ nhà có 1 nhánh hoa giấy mọc trũng xuống thành hình vòng cung rồi cuốn theo dây phơi đồ. Vài hôm sau có 1 đôi chim sẻ về đấy ở. Chiều xẩm tối là chúng nó lại về đấy, đậu sát vào nhau rất tình cảm, nhìn yêu vô cùng. Ai ai ra vào cũng phải đi lại nhẹ nhàng ko sợ bọn nó bay mất. Đến giờ cô chú em vẫn sống hạnh phúc bên nhau, con cái ngoan ngoãn, kinh tế dư dật, sự nghiệp thì đang đà đi lên.
    Em lại hát khúc tình ca ngày cũ.
    Muốn ngân nga câu hát gửi lên trời.
    Gom kỷ niệm thành con thuyền nhỏ.
    Chở nỗi buồn căng gió ra khơi.

:Smiling::Smiling::Smiling:
    你啊!过得了吗?
    你啊!受得了吗?

• 21 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thứ năm ngày 27 tháng 8 năm 2009 rồi, mình đang dạy học đột nhiên có con chim đen sì sì , to như con gà đậu ngay khe thông gió trên đầu mình, mình lo lắng quá trời! Học trò chỉ trỏ mình mới hay, chạy nhanh ra khỏi cửa ra . HI hihihihi! vẫn còn sợ, nó to quá! tụi nhóc bảo là "con quạ cô ơi!"tụi nó bảo chim bồ câu, có đứa bảo quạ, vì nó to như con gà, cái đầu nó giống.... Mình sợ quá! lại không đeo kính, nên không nhìn rõ là chim gì, nhưng lông nó đen sì sì.
    Sáng 31 tháng 8 năm 2009 , nghe tin cô giáo dạy lớp dưới tầng lớp mình chết, cô mới 37 tuổi thôi!
    Ghê quá!
    Lúc nhỏ mình nghe kể 1 cô kia, đang chơi với con ở trước nhà, có con chim bồ câu trắng sà vào lòng, thì 1 tuần sau thì cô đó bị chết cháy.
    Lúc mình học lớp 4 cũng thấy chim sẻ sà vào chân , lát về nghe tin bà cố nội chết.
    Giờ mình đang lo, chẳng dám đi đâu cả.
    • 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tâm mình tốt thì dù gặp chuyện gì cũng qua thôi
    còn cuộc sống thì tránh sao được việc nọ việc kia
    nếu sợ chị PM em vác về nuôi luôn
    nick : latdat_lonely
    • 1,488 Bài viết

• 1,808 Được cảm ơn

hix, đọc topic này thương con vẹt của em quá, nhà em thả nó ko cột chân ko nhốt lồng nó bay lang thang trong nhà chán nó bay đi ra đường luôn, đi lạc mất luôn, hix, giờ ko biết ai chăm nó nữa, nhỏ lớn giờ nó toàn ở trong nhà, thấy con mèo cũng ko biết sợ nữa :Sad::Sad::Sad:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ!!!
    em thì giờ đang ở trọ trong nhà người ta! có một vấn đề như thế này:
    hôm qua lúc em đang ngồi máy tính xem film thì có một con chim chích bông nó vào trong fong` em!!! nó bay đi bay lại rôi bắt mấy con con nhện ở trong nhà!!! rồi nó cứ bay qua bay lại trong nhà fong` em!!!
    em theo dõi nó một lát sau rồi ra kêu bà chủ trọ vào xem nhưng mà hình như là em đã làm động tới nó thì fai? em vào thì một lát sau nó bay ra theo khe hở ở chỗ của sổ nàk!
    mà lúc đầu thì nó bay vào theo cửa chính nak các mẹ ạh! đc biết có câu: "chim sa cá nhảy" như vậy thì đây là điềm gì và của em hay là của nhà chủ trọ vì em đang ở trọ nhà người ta mà???
    với lại em lại đang ở ngay gian chính của nhà họ mà???
    không bít là sao nữa!:S nhờ các mẹ ai biết thì giải đáp giùm em cái nhé!!!
    thanks for your infomation!!!!!!!!!!!
    • 452 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Nhà em, bà ngoại chồng gần 90 tuổi, hôm nọ có con chim bay sà vào đậu lên vai bà, bà mới nói với ông là chắc bà phải đi trước ông rồi. 1 tuần sau, con trai bà tức là bác chồng em bị tai nạn mất. Sợ lắm vụ chim sa cá nhảy luôn.
    Nhẫn nhất thời phong bình lãng tĩnh,
    Thoái nhất bộ hải khoát thiên không.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• hỏi về chim sa cá nhảy

chả là chiều nay em đang ngồi hàng nước,tự nhiên có con chim nhỏ nhỏ(em ko rõ là chim gì) đậu vào vai em,định với tay định bắt thì nó bay ra chỗ khác(tay em mới chạm vào người nó thì nó bay luôn),nó cứ đứng mãi ở chỗ đó ko bay tiếp:|,em lo quá mọi người ơi:Sad:

• Khi muốn bỏ cuộc, bạn hãy xem truyện tranh này

Thông qua truyện tranh ngắn và đầy ý nghĩa này, tác giả muốn truyền tải một thông điệp: “trên con...

• Trong bột ăn dặm loại mặn có dùng bột nêm không?

Kình chào bác sỹ, Cháu nhà mình đang ăn bột ngọt, nhưng có vẻ đang ngán, mình định chuyển sang...

• 5 mẹo hay khi mặc áo ngực mà bạn chưa biết

1. Dùng kẹp giấy để xử lý dây áo ngực khi mặc áo ba lỗ ...

• Chim sa cá lặn.. cơm chiên cá mặn!!!

Mình mở đề tài này vui chơi chút nhé.. vì món thích hợp cho cả nhà vui..nhưng mỗi nơi đều làm món này khác nhau. Các bác Bếp làm khổ thân Thượng Đế. Chúng mình chia sẻ vị giác đã cảm qua..:-D 1. Gạo chuyên dùng để....chiên 2. Lòng trắng trứng 3. Cá sửu xay nhuyễn...nhưng vẫn còn sợi 4. Hành,...

• 868 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

các chị ơi cái đó là tự nhiên thui, chừng nào có chim heo bay vào hú vài tiếng mới xui, mấy con kia là bình thường tại mấy chị lo wá nên đâm ra stress....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sooyoung; 03/11/2010 vào lúc 10:08 PM.
  • Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8