9 Người đang theo dõi

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8
    • 54 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

He he ... nếu cứ mê tín như chủ topic này thì ... lo suốt ngày.

Lại nhớ, ngày xưa ở quê nhà mình lợp mái rạ. Sẻ ông, sẻ bà, sẻ bố, sẻ mẹ, sẻ con, sẻ cháu, sẻ chắt, sẻ chút, sẻ chít ...làm tổ, đậu đầy rẫy trên nóc nhà. Thỉnh thoảng nó vẫn tọt vào nhà, hoặc chim con nó sa xuống nhà là chuyện thường. Nếu mỗi lần như thế mà lại gặp một chuyện xui xẻo thì có lẽ tớ chả ngồi đây mà gõ reply.

Chỉ có may hơn chủ topic tí là hồi ấy nhà nuôi mấy chú mèo. Sa xuống cái là bọn nó giải quyết ngay chứ chả đợi đến lượt mình lăn tăn tìm kế phóng sinh.

Yên tâm đê. Ngủ kĩ. Mai mang nó ra xa nhà thả đi là xong.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Y cũng bị tình trạng tương tự như chim sa cá lặn, mà tình huống còn kinh khủng hơn nhiều !!!!

Trước giờ cũng nghe nói tới vụ chim sa cá lặn là xui, bị dính 1 cái nghĩ lại còn ớn !
    Số là vầy, Y tui chạy xe 2 bánh mà cán luôn cho chim sẻ đang bay !!! Không biết 2,3 con chim sẻ đang giỡn hay đang ăn uống gì đó trên lề đường, mình thì chạy xe dưới đừong, vừa chạy đến thì nó bay ra, mà bay thấp ngay bánh xe. Trời ơi, làm sao tui thắng kịp, vừa thắng thì nó vừa nằm ngay bánh xe và đường !!!!:Worried::Worried:. Cài 1 phát, quay lại thấy đỏ lét, chạy 1 lúc khoảng 1 km, ngừng xe lại, coi bánh xe vẫn còn dính lông của nó !:Worried::Worried:

Mà quả thật xui thiệt, sau 2,3 tuần, Y làm công trình bị người ta giật nợ 200 triệu !! Nghe người ta đồn thì rất xui, nên dù mất của cũng tiếc thiệt nhưng Y bỏ qua luôn, coi như của đi thay người còn may mắn hơn.

Y là con trai, thấy chủ đề này giống mình nên tham gia cho vui cùng các chị em !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 151 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YeuBaby Xem bài viết
    Năm kia tự nhiên có con chim chui qua cửa sổ vào nhà, hai vợ chồng em ra sức đuổi nó đi. Sau đó 1 tuần thì em bị mổ nang buồng trứng. Giờ chị nhắc vụ này em mới nhớ:Thinking::Thinking::Thinking:
    Nói vậy thôi chứ chị đừng lo lắng nhé. Không sao đâu:Angel::Angel::Angel:
    Con chim kia mà nó không bay vào nhà thì bạn vẫn phải mổ nang buồng trứng như thường thôi => oan cho chim quá.

Chuyện này chả có gì nghiêm trọng cả đâu cách đây vài tuần mình cũng có chim bay vào nhà. Mở cửa cho nó bay ra và không làm gì cho nó hốt hoảng bay lạc vào đồ đạc mà bị thương thôi. Đến giờ cũng chả sao cả và cũng khoảng 3-4 lần là chim bay vào nhà mình rồi vì khu mình ở nhiều cây cối nên chim về nhiều.

Thoải mái đi nhé.
    "Hãy tha thứ cho sự lãng quên nhưng đừng bao giờ quên tha thứ"
    • 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mẹ nó ui, mẹ nó đuổi đc con chim chưa? Nghe mẹ nó nói mình chợt nghĩ đến chuyện mẹ chồng mình kể, năm kia giỗ bố chồng mình, hôm đấy buổi sáng có 1 con bướm cứ bay ở sân nhà mãi mà k bay đi, mà nhà mẹ chồng mình ở thành phố HP, sân thì chỉ là sân có cái bế nước bé tí để rửa bát thôi chứ chả phải có cây cỏ j để mà con bướm nó cứ bay vào, thấy nó cứ bay ở đó mẹ chồng mình mới lên bàn thờ khấn là nếu con bướm kia là bố chồng mình thì hãy bay vào nhà, y như rằng con bướm bay vào nhà cứ bay luẩn quẩn bên cô em chồng mình, mà cuối cùng con bướm cứ luẩn quẩn mãi trong nhà đến chiều mới bay đi.
    Hehe, em kể vậy các mẹ đừng ném đá nhé, tự nhiên đọc topic này của mẹ nó em chợt nhớ ra chuyện đó thôi.
    • 2,123 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Các anh các chị ơi giúp em với.
    Chả là hôm qua bố em đi làm về, thấy 1 con chim nó bay sà xuống, chẳng hiểu cụ nghĩ thế nào lại bắt về nhà.
    Đang hí hửng gọi em em ra xem thì bị mami nhìn thấy, mắng cho 1 trận bảo là "chim sa cá nhảy là cực kỳ độc, người ta nhìn thấy còn phải tránh xa, đằng này lại còn bắt về"
    Hic, em cũng không hiểu "chim sa cá nhảy" là sao và có gì xấu không nữa.
    Nhưng nghe nói thế em lo quá, các anh các chị giúp em với.
    Như chuyện nhà em thì có sao không? Và nếu có sao thì phải làm thế nào để hết

Giúp em với các chị nhé, mai bố em đi nghỉ mát rùi, hic hic :Crying::Crying::Crying:
    • 2,123 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Nhờ các tiền bối chỉ giúp em với!!!!!!!!!!!!
    • 2,123 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Hic, các bác đọc mà chẳng cho em ý kiến gì là sao?????:Sad::Sad::Sad:
    • 311 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Em có biết 2 chn liên quan tới chim sa, có thể là do trùng hợp thôi nhưng là chn buồn.
    Trước đây nhà bà trẻ em ( em của ông ngoại) đang buổi trưa tự nhiên có chim sa vào nhà, chú em không biết cứ đuổi bắt nó, bắt không được còn làm nó bị thương rụng lông đầy nhà, bà em về biết cũng rất lo nhăc mọi người trong nhà phải cẩn thận nhưng 3 ngày sau thì cô em đi tắm sông bị cuốn mất.
    Chuyện thứ 2 nhà đứa bạn thân em cũng vậy, hôm đó bọn em đang học bài ở nhà nó thì thấy có con chim bay vào nhà rồi bay đi, 1 tuần sau thì bà ngoại của bạn em mất.
    Em không biết ở nơi khác thế nào, nhưng theo như bà nội em nói thì chim sa cá nhảy là hiện tượng bất thường, vì bình thường chim vốn rất sợ hơi người trừ chim nhà nuôi, nếu bay vào nhà thì là điềm xấu. Nên nếu thấy chim sa hay bay vào nhà phải đuổi nó đi nhẹ nhàng và rắc muối gạo gì đó.
    Có thể chn em kể chị sẽ lo lắng, nhưng em nghĩ không phải khi nào cũng là điềm xấu.
    • 471 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Ngày trước nghe Bà Nội mình bảo Chim sa, Cá nhảy, Ba ba bò là điềm xấu, tuyệt đối ko được làm hại (giết, ăn thịt) còn nếu thả ra thì ko sao cả.
    Đấy là quan niệm của các cụ, mình cũng gặp mấy lần (nhưng chưa bắt thịt bao giờ) thấy ko sao cả.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi muốn bỏ cuộc, bạn hãy xem truyện tranh này

Thông qua truyện tranh ngắn và đầy ý nghĩa này, tác giả muốn truyền tải một thông điệp: “trên con...

• Bé ăn rất hay trớ

Bé nhà em được gần 1 năm rồi, trộm vía tuy hơi còi chút (có gần 9kg ạ) nhưng khá cứng cáp, đi được...

• Kỳ lạ loài cá nhảy hẳn lên bờ săn… chim

(Dân trí) - Loài cá da trơn sống ở sông Tarn, tây nam nước Pháp là loài duy nhất được phát hiện thấy có hành động săn mồi kỳ lạ nói trên.Một nghiên cứu mới được công bố ngày 06/12 trên tạp chí nghiên cứu PloS ONE đã giới thiệu đến công chúng một hiện tượng thiên nhiên đáng chú ý về loài cá nhảy lên...

• Chim sa cá lặn.. cơm chiên cá mặn!!!

Mình mở đề tài này vui chơi chút nhé.. vì món thích hợp cho cả nhà vui..nhưng mỗi nơi đều làm món này khác nhau. Các bác Bếp làm khổ thân Thượng Đế. Chúng mình chia sẻ vị giác đã cảm qua..:-D 1. Gạo chuyên dùng để....chiên 2. Lòng trắng trứng 3. Cá sửu xay nhuyễn...nhưng vẫn còn sợi 4. Hành,...

• Cách đọc chuẩn tên từng thương hiệu thời trang

Hôm nọ xem clip 1 cô người mẫu khoe đồ hiệu, túi Hermés mà nghe cô ấy đọc là "Hẹc Méc" :v, mình cảm...

• 2,123 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người nhiều. Hic, nghe mà sợ quá, tớ tìm trên mạng cũng thấy nói là độc lắm.
    Bây giờ làm thế nào nhỉ
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8