• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 821 Bài viết

• 1,443 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn ơi, lúc nhà mình ở PT thì chim vào nhà suốt vì có sân vườn rộng, giờ vô SG tuy không có sân vườn gì tất nhưng vì trước nhà có cây khế khá mát nên chim tập hợp nhiều, có khi buồn mình còn để vài hạt gạt cho tụi nó ăn, nó bay lượn trước nhà, vô phòng bình thường. Mình cũng không để ý là may hay rủi, nhưng nếu không ấn tượng gì chắc là cũng không có gì đâu. An tâm nhé!
    • 80 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Giờ em mới đọc được top này sợ quá các anh các chị ơi. Nhà em mấy hôm trước có 1 con chim ngũ sắc bay vào nhà, em lại còn giúp mẹ em bắt bỏ vào lồng nuôi. Huhu, bây giờ phải làm sao. Mà mẹ em thích nuôi chim nên treo 6 cái lồng chim trước cửa nhà làm chim chóc cứ bay vào nhà em suốt, như thế thi có đen không ạ? Các anh chị biết thì bảo giùm em với, em đang lo quá.
    • 3,390 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

hic hôm trước có con bồ câu bay vào trong sân nhà chồng em còn đặt bẫy rồi bắt nó đem nấu cháo chim bồ câu cho vợ ăn. hic Có sao ko Em đã lấy mấy tờ tiền lẻ ra để vứt ngoài sân rồi.:Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chuppykat; 20/01/2011 vào lúc 08:12 AM.
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

không muốn doạ các chị nhưng thực sự điềm " chim sa cá nhảy" đen vô cùng. năm ngoái nhà em chim vào nhà liên tục. trong phòng ngủ của em, kins và vẫn có con vào phòng, lông rụng lả tả, phòng khách thi thoảng nhảy vào, mẹ em phải đuổi ra. cũng rắc muối gạo. cuối năm đó thật kinh khủng. cả nhà lăn ra ốm. việc bốc m ộ bà nội em cũng không suôn sẻ, công việc của bố trục trặc, không được giao viêcj gì cả. em thì học hành bết bát, có mỗi môn thể dục mà học cũng không xong. cuối năm đi xem thầy thì hạn nặng, phải giải gấp. năm nay có đỡ hơn, nhg vẫn chưa hết đen.
    vì vậy, nhà ai có điềm này phải cẩn thận đấy
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sáng nay mồng 2 tết có con chim chào mào bay vào phòng thờ nhà mình, có điềm gì hok?
    sáng nay mồng 2 tết có con chim chào mào bay vào phòng thờ trên tầng 5 nhà mình, có điềm gì hok
    nó bay vào mà hok bay ra được, bà mình bắt được đem thả phóng sinh rồi
    • 1,667 Bài viết

• 1,875 Được cảm ơn

Có các cụ về mà, những người âm thường mượn con vật như chim, bướm, rắn ... về nhà
    • nhuanh.buzz
    không sao đâu bạn ạ, thường thì lúc đấy thắp nén hương rồi khấn cho các cụ yên lòng. Lúc đấy các cụ về thăm mình ấy mà
    • 1,154 Bài viết

• 962 Được cảm ơn

À, e nghe nói là nên làm thịt rồi chặt đầu con chim và thắp hương nhưng có người đang làm thì vẫn có nạn xảy ra như cháy bếp chẳng hạn, nói chung là nên đuổi nó đi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuyện là như vậy ,cách đây mấy hôm 2 vợ chồng em đang định đi ngủ thì nghe tiếng chim non kêu ríu rít ở trên trần nhà, lúc đó 2 đứa cứ nghĩ là do máy lạnh kêu nghe như tiếng chim nên cũng ko để ý lắm.Hôm sau vẫn nghe tiếp,đến bây giờ thì hình như mấy con chim con nó bay đc rồi kêu rột roạt trên nhà,sợ quá bà con ạh.Nghe nói chim vào nhà xui lắm,đã vậy nó còn vào nhà đẻ nữa chứ,ko biết nó bay vào cách nào hình như bây giờ nó ko bay ra được, nó lại nằm trên trần nhà muốn xem chim gì và đuổi nó đi thì cũng phải tháo tấm la-phông ra để xem,chứ để lâu nó chết thì mang họa mất.Em vừa mới biết mình có thai nữa,có điềm gì xui xẻo xảy đến ko bà con ơi nên làm sao đây ạh.
    • 268 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Bạn duy tâm quá, chuyện thường ngày ở huyện thôi mà, có gì đâu, ngày trước ở quê nhiều chim, hầu như mình gặp chim vào nhà liên tục
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cái này theo cá nhân em. Người không tin thì bảo là duy tâm, người tin thì lo lắng. Đợt trước nhà em cũng thế, đang ăn cơm có con chim cũng bay vào nhà, bà nội em phải đuổi đi rùi sau đó lấy muối gạo ra rắc từ trong nhà ra đến ngoài đường. Em thấy các cụ có tuổi cũng đều làm theo cách này đấy ah.
    • 266 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Nhà mình cũng có chim bay vào ban công làm tổ, đẻ trứng. Có cả ong đến làm tổ 2 lần rùi, đuổi đi rùi lại bay đến xây tổ lại nên thôi mình ko đuổi nữa. Mình nghĩ môi trường có tốt thì chim và ong mới đến chứ nhỉ! Các cụ ngày xưa có câu : Đất lành chim đậu mà!
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên tìm cách cho những chú chim ấy bay đi. Nếu làm dc như vậy, nhà bạn sẽ gặp những điều tốt.
    " Con người ở một mình thì không tốt "
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn về tâm linh
    Tôi ra quẻ chu dịch cho bạn
    Quẻ ra thế này:
    Người lớn sắp bắt bạn chịu đựng một số chuyện phiền hà
    Vượt qua được chuyện này
    Bạn sẽ được lợi từ người lớn này
    Nói thêm: Người lớn này có thể là cha mẹ chồng của bạn
    " Con người ở một mình thì không tốt "
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người ơi, giúp em với, hichic....toi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Plibli; 21/08/2011 vào lúc 09:41 AM.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người ơi, giúp em với, hichic....tối qua di làm về, tự dưng mở cửa kitchen thấy có con chim con đang ở trong nhà. Mình dòm thấy có mấy vết máu ở đó nửa, mình tưởng nó đi lạc nên tìm cách đuổi nó ra sân cho nó bay đi. Nó bay ra ngoài sân rồi cứ nhảy nhảy gần đó chứ kô bay nổi nữa. Mình nghĩ chắc nó bị thương ở đâu rồi, sợ mấy con mèo ăn nó nên mình bế nó vô cái khăn cho nó ấm. Mình còn lấy bánh mì và sữa cho nó nữa nhưng được chút là nó lăn quay ra chết luôn. Tội nghiệp lắm, hichic. Mình lấy cái khăn bỏ nó vào rồi đem bỏ thùng rác. Sáng mình thức dậy thấy mấy con chim con khác cứ bay gần thùng rác đó kêu ríu rít, chắc tụi nó kiếm bạn nó (cái này mình nghĩ vậy thôi vì mình hay bỏ bánh mì gần cái thùng rác đó cho mấy con chim tới ăn nên tụi nó hay bay gần đó lắm). Mình gọi điện về kể cho mẹ nghe vì thấy tội nghiệp con chim đó mẹ chỉ nghe rồi cười bảo ừh chắc mấy con kia di tìm bạn. Mình cũng kô nghĩ gì nhiều, nhưng khi mình gọi điện thoại cho mẹ chồng mình, mẹ nó vn mình thường nói chim sa cá lụy, chim chết trong nhà coi chừng xui, dặn mình nói với chồng mình làm gì cũng phải cẩn thận làm mình lo quá. Ai có cao kiến gì kô chỉ để mình yên tâm chút đi.hichic
    • 357 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Nhà mình cũng hay có nhiều đàn chim về làm tổ trên ban công nhà và trên mái nhà.Mình cũng lo sợ. Nhưng mình ngĩ chẳng lẻ vì câu nói đó mà mình đuổi chúng đi thì tội quá! Chỉ vì một câu nói dân gian mà xua đuổi chúng đi làm chúng ko có chổ ở thì tội hơn bởi vậy mình để chúng tự do sinh sản ở nhà.Con người thì phải có lúc thăng lúc trầm,có những việc có thấy điềm gì đâu nhưng vẫn xảy ra thôi. Vì những câu nói đó mà xua đuổi chúng mình nghĩ ko đúng tí nào.
    SORRY! I LOVE U! BABY
    • 266 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Tháng này tháng 7 âm nên người ta hay thả chim phóng sinh. Nhiều hôm mình đi qua Lăng Ông Bà Chiểu thấy họ thả chim nhưng con chim yếu quá không bay nổi nên lại rơi xuống đường, bị xe cộ đi qua đè lên, hic. Nếu muốn thả chim phải đem ra nơi nào nhiều cây cối chứ lại thả ngay trên phố thì mấy con thoát, không rới xuống đường thì rơi vào nhà người dân rùi mèo chó nó vồ. Cá muốn thả thì cũng phải đem ra chỗ sông rộng, vắng vẻ chứ không thì cũng bị người ta bắt lại thì cũng như không.
    • 627 Bài viết

• 1,465 Được cảm ơn

Cứ tin là đất lành chom đậu đi. còn không thỉ để nó bay tự do.
    Nếu tin kiểu này thì ngày Tết đừng có mua chuối, nếu có con thi cữ trượt vỏ chuối
    Đừng mua cam, vì năm nào cũng cam chịu số phận đàn áp của chông
    Đửng mua táo , táo bón cả năm.
    Đửng mua bưỡi vĩ sẻ bị chửi cả năm.
    Đừng mua dưa hấu, nếu ruột không đỏ xui cả năm.
    Đừng mua :" Khỗ qua" đầu năm , nếu nhà đang làm ăn khấm khá( Người nào cả năm qua xui , thì hãy mua khổ qua)
    Mấy bà , mấy cô đâu năm sáng mùng một , đừng ra đường. Vì có có người gặp đàn bà , con gái đầu năm sợ xui sẻ chữi :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi aithuongaighet; 22/08/2011 vào lúc 07:20 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• hỏi về chim sa cá nhảy

chả là chiều nay em đang ngồi hàng nước,tự nhiên có con chim nhỏ nhỏ(em ko rõ là chim gì) đậu vào vai em,định với tay định bắt thì nó bay ra chỗ khác(tay em mới chạm vào người nó thì nó bay luôn),nó cứ đứng mãi ở chỗ đó ko bay tiếp:|,em lo quá mọi người ơi:Sad:

• Mẹo lấy kẹo cao su dính vào quần áo

Hôm qua mình đi ăn tiệm, ngồi không để ý bỏ chân vào gầm bàn thế là dính ngay kẹo chewing gum vào...

• 19 poster nâng cao nhận thức cả thế giới nên xem

Tui chưa bao giờ hết hứng thú với những mẫu poster nước ngoài mang tính chất cổ động, hay truyền...

• Kỳ lạ loài cá nhảy hẳn lên bờ săn… chim

(Dân trí) - Loài cá da trơn sống ở sông Tarn, tây nam nước Pháp là loài duy nhất được phát hiện thấy có hành động săn mồi kỳ lạ nói trên.Một nghiên cứu mới được công bố ngày 06/12 trên tạp chí nghiên cứu PloS ONE đã giới thiệu đến công chúng một hiện tượng thiên nhiên đáng chú ý về loài cá nhảy lên...

• Buffet bánh kẹo miễn phí – điểm đến hoàn hảo cho dịp cuối tuần

Đã từ lâu Tâm shop được biết đến là cửa hàng phân phối những những sản phẩm được yêu thích đến từ...

• 394 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

THeo mình hiểu thì "chim sa, cá nhảy" là chỉ việc có những con chim tự nhiên từ trên trời sà/đậu/ngã vào người mình, hoặc đang đi đường có con cá nhảy lên trước mặt ...đây là những điềm báo rất không tốt. NHưng sao trong những câu chuyện cổ dân gian đều thấy kể khi có những con chim như vậy, người giữ nó hoặc cứu nó luôn luôn gặp may mắn . Chả hiểu ra làm sao. Nếu là mình thì mình sẽ giữ lại nuôi, vì chính nó chọn mình cơ mà.
    Mẹ đi làm
    Từ sáng sớm
    Dạy thổi cơm
    Mua thịt cá
    Em kề má
    Được mẹ thơm
    Ơi mẹ ơi
    Con yêu mẹ quá !

Chìa khóa của niềm vui nằm trong tay con
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1