VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Địa chỉ và thủ tục làm hộ chiếu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.33K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 708 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Sắp tới em đi du lịch với công ty nhưng ngặt nỗi em chưa làm hộ chiếu. Họ khẩu của em ở dưới tỉnh (Nam định), mọi người bảo có thể làm hộ chiếu trên hà nội được nhưng em lại không có giấy đăng kí tạm trú. Mà về tỉnh thì đi lại vất vả quá lại không biết có kịp không? Các bố/mẹ chỉ cho em biết là trường hợp của em có thể làm hộ chiếu trên hà nội được không và làm ở đâu ạ?
    Em xin cảm ơn rất nhiều....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 132 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty09 Xem bài viết
    Sắp tới em đi du lịch với công ty nhưng ngặt nỗi em chưa làm hộ chiếu. Họ khẩu của em ở dưới tỉnh (Nam định), mọi người bảo có thể làm hộ chiếu trên hà nội được nhưng em lại không có giấy đăng kí tạm trú. Mà về tỉnh thì đi lại vất vả quá lại không biết có kịp không? Các bố/mẹ chỉ cho em biết là trường hợp của em có thể làm hộ chiếu trên hà nội được không và làm ở đâu ạ?
    Em xin cảm ơn rất nhiều....
    Bạn ơi theo mình biết thì nếu bạn lần đầu tiên làm hộ chiếu thì phải về cơ quan xuất nhập cảnh nơi quản lý hộ khẩu của bạn (nghĩa là ở Nam Định).
    Tuy nhiên cho chắc thì bạn thử họi lại xem sao, một là lên Hàng Bài, hai là ra Trần Hưng Đạo
    • 301 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Theo mình hay làm thì mình biết: Bạn phải làm hộ chiếu ở Nam Định, còn nếu làm ở HN phải có QĐ cử đi công tác nước ngoài của cơ quan, kèm theo công văn đề nghị cấp hộ chiếu. Mình cũng biết có trường hợp làm đc ở HN, nhưng phải quen biết
    • 708 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Nếu còn mỗi cách về quê chắc em từ bỏ đi chơi mất. Hic hic nắng nôi thế này quê em lại cách thành phố tận 30KM, xin nghỉ làm cũng khó mà mất đứt 2 ngày huuuu.
    • 603 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Nếu chịu tốn chút, b hỏi dịch vụ thử xem
    • 132 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

trước sau gì bạn chả phải làm, nếu không làm thì không định đi Tây à
    • 7,214 Bài viết

• 2,501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty09 Xem bài viết
    Nếu còn mỗi cách về quê chắc em từ bỏ đi chơi mất. Hic hic nắng nôi thế này quê em lại cách thành phố tận 30KM, xin nghỉ làm cũng khó mà mất đứt 2 ngày huuuu.
    30km mà bạn làm như 300km í! hih, đùa bạn 1 chút!
    Theo mình biết, có dịch vụ cấp Hộ chiếu qua bưu điện! bạn gửi hồ sơ qua bưu điện và CA sẽ gửi lại bạn qua đường bưu điện luôn! nhưng mà mình thì thấy cũng phiêu phết!
    Bạn ra CA cấp hộ chiếu ý, mua mẫu đơn , điền vào, rồi mang ra CA Phường chứng, rồi mang lại nộp. Cái này chắc chỉ mất của bạn tối đa 1 buổi thôi!
    Đến ngày hẹn lấy bạn chờ cho khoảng 1 tuần sau ngày hẹn, lên là có ngay
    • 546 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

bạn ra 89 trần hưng đạo nhé.
    Giờ làm hộ chiếu đơn giản về thủ tục lắm. Tuy nhiên phải ra sếp hàng từ rất sớm, tầm 4g sáng, để ghi tên vào danh sách, sau đó 7g người ta đọc tên, phát số để làm thủ tục.
    Thủ tục thì chỉ cần CMT, Tờ khai (lấy ở 89 trần hưng đạo) và khai luôn tại đó, không cần phải xác nhận của ai đâu, chỉ cần chữ ký của bạn thôi. Và ảnh 4x6 (phông trắng, hình như 4 cái thì phải).
    Đơn giản thế thôi, quan trọng là phải dậy sớm, đi sớm để xếp hàng.
    Sau 2 tuần là có hộ chiếu
    Nới lỏng tay ra để.... được siết chặt lại
    • 132 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutit2008 Xem bài viết
    bạn ra 89 trần hưng đạo nhé.
    Giờ làm hộ chiếu đơn giản về thủ tục lắm. Tuy nhiên phải ra sếp hàng từ rất sớm, tầm 4g sáng, để ghi tên vào danh sách, sau đó 7g người ta đọc tên, phát số để làm thủ tục.
    Thủ tục thì chỉ cần CMT, Tờ khai (lấy ở 89 trần hưng đạo) và khai luôn tại đó, không cần phải xác nhận của ai đâu, chỉ cần chữ ký của bạn thôi. Và ảnh 4x6 (phông trắng, hình như 4 cái thì phải).
    Đơn giản thế thôi, quan trọng là phải dậy sớm, đi sớm để xếp hàng.
    Sau 2 tuần là có hộ chiếu
    Úi trời, việc gì phải như thế, thứ nhất bạn chủ thớt hộ khẩu ở Nam Định lên không thể lên THD làm được
    Thứ hai là mình không tin phải đến từ 4h sáng để xếp hàng, lần trước mình đến lúc 8h vẫn ghi được số, sau đấy về nhà nghỉ, khoảng 2.30 chiều đến ngồi một lúc là đến tên. Thêm nữa là bạn tự ghi tên vào quyển sổ của phòng xuất nhập cảnh chứ không phải tờ danh sách của ngừoi đi làm (kiểu như xếp hàng xin cho con học mẫu giáo đâu)
    • 132 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    30km mà bạn làm như 300km í! hih, đùa bạn 1 chút!
    Theo mình biết, có dịch vụ cấp Hộ chiếu qua bưu điện! bạn gửi hồ sơ qua bưu điện và CA sẽ gửi lại bạn qua đường bưu điện luôn! nhưng mà mình thì thấy cũng phiêu phết!
    Bạn ra CA cấp hộ chiếu ý, mua mẫu đơn , điền vào, rồi mang ra CA Phường chứng, rồi mang lại nộp. Cái này chắc chỉ mất của bạn tối đa 1 buổi thôi!
    Đến ngày hẹn lấy bạn chờ cho khoảng 1 tuần sau ngày hẹn, lên là có ngay
    Chuẩn đấy, tiết kiệm thời gian đi lại thì tốn thời gian làm thủ tục. Nếu bạn gửi chuyển phát nhanh có bảo đảm thì cũng không có vấn đề gì cả.
    • 59 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em ở Hà Nội, eo ơi, xếp hàng khổ thế cơ ah?!!??!?
    Eo ơi là ngại. Bây giờ em định ra làm. Thế này chắc j đã làm đc trong ngày.
    Đời là cái đinh, mình là cái búa.
    • 59 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hu hu.... chết mất vì vụ làm hộ chiếu. E đi sớm từ tận 7h đã có mặt đăng kí tên mà đã có một cơ số người người đến trước. Chờ cả tiếng đồng hồ thì nhận được thông báo xanh rờn rằng thì là từ khi Hà Tây xác nhập thì Thanh Trì, Hoàng Mai, Thanh Xuân phải tới số 6 Quang Trung, Hà Đông làm... mà HK và CMT của e vẫn ở nhà mẹ dưới TT chưa chuyển về nhà chồng. Thất vọng tràn trề e bỏ về lun. Phóng xuống tận Quang Trung giờ này thì chắc chờ cả ngày ko làm được?!
    Mẹ nào ở Quang Trung và biết thông tin về vịêc làm hộ chiếu méc e với ạ, ở dưới đó có đông như trên THĐ ko? Có phải đến sớm để... tranh số ko? Làm sáng làm chiều thế nào ạ? Hu hú.... E đang cần làm ngay vì sắp tới bị đi công tác! Lúc rảnh thì nhởn nhơ, gấp thì chổng phao câu lên cũng ko xong.
    Đời là cái đinh, mình là cái búa.
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kaixin108 Xem bài viết
    Hu hu.... chết mất vì vụ làm hộ chiếu. E đi sớm từ tận 7h đã có mặt đăng kí tên mà đã có một cơ số người người đến trước. Chờ cả tiếng đồng hồ thì nhận được thông báo xanh rờn rằng thì là từ khi Hà Tây xác nhập thì Thanh Trì, Hoàng Mai, Thanh Xuân phải tới số 6 Quang Trung, Hà Đông làm... mà HK và CMT của e vẫn ở nhà mẹ dưới TT chưa chuyển về nhà chồng. Thất vọng tràn trề e bỏ về lun. Phóng xuống tận Quang Trung giờ này thì chắc chờ cả ngày ko làm được?!
    Mẹ nào ở Quang Trung và biết thông tin về vịêc làm hộ chiếu méc e với ạ, ở dưới đó có đông như trên THĐ ko? Có phải đến sớm để... tranh số ko? Làm sáng làm chiều thế nào ạ? Hu hú.... E đang cần làm ngay vì sắp tới bị đi công tác! Lúc rảnh thì nhởn nhơ, gấp thì chổng phao câu lên cũng ko xong.
    Mẹ Kaixin oi,

Mình có đứa bạn hộ khẩu Thanh trì giống mẹ Kaixin, bạn hướng dẫn mình thủ tục làm hộ chiếu ở Quang Trung, Hà Đồng thế nào nhé. Ngày 16/12 bạn mình phài xuất cảnh rồi, k biết có kịp k? Bạn cho mình tel contact thì càng tốt nhé
    Tks bạn nhiều - Mình là Hường 0944 82 88 66