VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Đi taxi đường dài của hãng nào rẻ nhất?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

• 357 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi xem đi taxi của hãng nào ở thời điểm này là rẻ nhất.
    Trước đây nhà mình hay đưa con về quê bằng xe Matis của Phù Đổng vì giá cước rất rẻ nhưng sau mấy đợt xăng tăng giá và cước xe cũng tăng theo thì đến giờ này không biết có còn rẻ nhất nữa hay không?
    Mình lập topic này mong được các mẹ cho ý kiến nhé, sắp tết rồi chắc phải đưa em bé về quê bằng taxi.
    Nếu mẹ nào mới đi đường dài trong vòng 1 tháng trở lại đây thì cập nhật giúp mình nhé, cảm ơn mọi người :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 79 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình vẫn đi taxi Thanh Nga - 38215215 và so sánh giá với các hãng khác thì thấy đây là hãng rẻ nhất.7000đ/cây đầu trong 20 cây, 5000đ nhữg cây tiếp theo - nhưg mình về TB thì đi 110km là 540k và 30k tiền phí cầu phà khách chịu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang đi định cho bé về quê ngoại ở Nam định dịp 2-9 này nhưng chưa biết đi taxi gì cho tiết kiệm nhất. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho mình với, đi hãng nào là rẻ nhất, yên tâm nhất.
    • 96 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nghe cũng có vẻ rẻ của nó đấy, đặt gạch một cái. Vì Mai Linh lúc đầu định tư vấn, nhưng vẫn đắt hơn hãng của mẹ nó, nên rụt lại ngay. Nhưng taxi Thanh Nga hình như toàn matiz đúng ko a?
    • 1,102 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Thanh Nga, Ba sao, vài hãng nữa, đều rẻ bằng nhau các bác ạ, xe chủ yếu là matiz, có vài cái Kia morning, vài cái getz.
    • 176 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Em thì ví dụ như về Nam ĐỊnh, em sưu tầm tất cả các số taxi ở Nam Định rồi hỏi hôm nay có xe nào đi từ Nam Định ra HN không, hỏi các hãng thế nào cũng có vì HN trung tâm mà, thế là em bắt chiều về HN-ND của xe đó, các hãng cũng thích mà giá lại rẻ hơn rất nhiều nữa. Các mẹ thử xem sao
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoncon Xem bài viết
    01/09/2010 07:59 PM Em thì ví dụ như về Nam ĐỊnh, em sưu tầm tất cả các số taxi ở Nam Định rồi hỏi hôm nay có xe nào đi từ Nam Định ra HN không, hỏi các hãng thế nào cũng có vì HN trung tâm mà, thế là em bắt chiều về HN-ND của xe đó, các hãng cũng thích mà giá lại rẻ hơn rất nhiều nữa. Các mẹ thử xem sao
    Em thích cách giải quyết này của mẹ nhoncon! Có thể tôn lên làm sư phụ!
    "Trách nhiệm lớn nhất của các con là sống hạnh phúc!"
    http://zaodich.com/forum/f2504/cam-k.../#post25592966
    • 2,190 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoncon Xem bài viết
    Em thì ví dụ như về Nam ĐỊnh, em sưu tầm tất cả các số taxi ở Nam Định rồi hỏi hôm nay có xe nào đi từ Nam Định ra HN không, hỏi các hãng thế nào cũng có vì HN trung tâm mà, thế là em bắt chiều về HN-ND của xe đó, các hãng cũng thích mà giá lại rẻ hơn rất nhiều nữa. Các mẹ thử xem sao
    Chuẩn đấy ạ. Em thấy cách này hay ạ. Chắc các hãng sẽ giảm giá chiều về cho khách thôi.
    Cánh chim bay mỏi tìm bến bình yên https://www.facebook.com/amcha.sad
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy nhiều hãng tacxi có giá rẻ nhưng họ hay lằng nhằng tiền chờ , tiền ...... cộng vào ra cũng thành ra nhiều. Em thấy một số hãng xe có lái xe làm uy tín và nhiệt tình tuy chạy dồng hồ nhưng mình vẫn có thể hợp đồng trọn gói đi đón đúng giờ ( như vậy mình ko bị thêm các phí linh tinh gây bực mình ) Em ko nhớ xem quảng cáo ở đâu nhưng sau khi đi vài lần thấy phục vụ tốt và nhiệt tình, giá đường dài tầm 8000/1km còn chiều về giảm 70% lại còn ko tính giờ chờ. Đi đâu yên tâm ko bị " quay " lên em có lưu số lái xe tên là Chi ĐT 0988522969 xe Hyundai chứ ko phải matit đâu các mẹ ạ.
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi cả nhà, cho mình hỏi đi taxi từ sân bay Nội bài về hải phòng thì nên đi xe của hãng nào vậy, giá cả tầm bn?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình hay đi xe taxi 4 chỗ spark, xe thương quyền của hãng Mai Linh. Xe sạch sẽ không mùi nội thất, lái xe nhiệt tình, đi chậm đảm bảo phụ nữ và trẻ em hạn chế say xe đến mức thấp nhất. Vì là xe thương quyền nên lái xe có thể bớt tiền công để giảm giá cho khách từ 5 - 10% so với giá cước trên đồng hồ. Đưa đón khách Hà Nội - ngoại tỉnh và ngược lại 24/7, không ngại ngày đêm. KHông tính tiền chờ nếu đi ngoại tỉnh trong ngày.
    Đi xe của hãng Mai Linh là yên tâm nhất vì không phải lo bị chặt chém hay kích đồng hồ chạy nhanh như các hãng xe dù.
    Bác nào hay phải đi công tác và về quê bằng taxi loại 4 chỗ thì alo trước để hẹn lịch và đàm phán giá cả theo số đt sau xem được không nhé: 0912104063.
    • 56 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CamPhil Xem bài viết
    Em thích cách giải quyết này của mẹ nhoncon! Có thể tôn lên làm sư phụ!
    em chạy tãxi mà còn phải tôn làm đại sư phụ,còn chiều về các chị em ở tỉnh không có con nhỏ ra đường quốc lộ vẫy mấy anh hn về giá hợp lý nhất
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em hay đi hãng Ba Sao,đi đường dài thường xuyên luôn,giá hợp lý mẹ nó ạ 04.32.32.32.32
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ông anh họ em vẫn lái phù đổng, giá vẫn thấy kêu là rẻ hơn so với các hãng khác đó
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mời các bạn xem giá và các thông tin liên quan về Taxi Tại đây http://taxigiare.info/category/gia-cuoc-taxi/
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn có thể tham khảo Cabstar - Taxi giá rẻ kiểu Jetstar . Hiện nay thị trường Taxi cạnh tranh gay gắt, với cách kinh doanh gần như giống nhau, muốn đưa ra giá rẻ hơn mặt bằng chung cũng không dễ. Ai cũng có thể tự nhận, ngay cả Taxi Group hay Mai Linh bây giờ cũng tự quảng cáo lầ Taxi giá rẻ. Tuy nhiên không ai giải thích được lý do tại sao có có thể cung cấp được dịch vụ với giá thấp hơn các dịch vụ khác.

"Trách nhiệm lớn nhất của các con là sống hạnh phúc!"
    http://zaodich.com/forum/f2504/cam-k.../#post25592966
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng vậy có lẽ mọi người nên chọn mailinh hoặc nội bài mà đi cho yên tâm,chứ đừng đi mấy cái hãng làng nhàng khác.chuyện là thế này,trước đây ngoài 2 hãng mình vừa nêu thì mình có đi thêm hãng morning nữa vì thấy giá của nó cũng tốt.Nhưng giờ thì mình cạch luôn vì hôm rồi mình đi đón người nhà ở sân bay và có gọi cho tổng đài để làm giá trước.Mấy con nhỏ trực tổng đài nó bảo chọn gói từ cv hòa bình đi nội bài(2 chiều) là 400k,thế là mình đồng ý đi.Trên xe thằng tài xế cũng nói mình đi 2 chiều được giảm cước,nhưng khi đón người ở nội bài về đến nhà.Tài xế bảo tính tiền theo đồng hồ(đồng hồ chỉ 800k) mình không nghe gọi bọn tổng đài.Thì mấy con ranh đó cũng bảo tính theo đồng hồ,tức không chịu được nhưng cũng phải rút tiền trả.Tưởng rẻ hơn taxi nội bài ai dè....Khi tôi share lên đây tôi vẫn đang bức xúc lắm,đúng là lừa đảo có tổ chức.Mọi người lên cảnh giác,không phải thỏa thuận trước đã là oki đâu.
    • 101 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình thì hay đi Thanh Nga giá cả cũng được mà cũng chất lượng.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoabattu2 Xem bài viết
    Hi cả nhà, cho mình hỏi đi taxi từ sân bay Nội bài về hải phòng thì nên đi xe của hãng nào vậy, giá cả tầm bn?
    Đi từ Nội Bài về Hải Phòng thì nên đi xe của Kết nối Taxi Nội Bài mẹ nó nhé, giá khoảng 1100k đến 1200k
    Số tổng đài của họ đây: (04) 35.729.666
    Mẹ nó có thể xem thêm tại website: http://xetaxinoibai.vn
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

An xong ram trung thu me con minh cung can di tu Thai Binh ra Hai Phong, me nao biet taxi nao gia tot va chat luong on ko?