VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Đám cưới ở Hà Nội nên mừng phong bì bao nhiêu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.42K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 119 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mỗi lần nhận được thiệp mời ăn cưới, mình không khỏi lo lắng vì chẳng biết đi bao nhiêu thì hợp lý, ít quá thì cảm thấy khó xử khi gặp lại nhau, nhiều thì lại không đủ tiền để trang trải những chi phí sinh hoạt khác.

Cuối năm bao nhiêu là thiệp mời dự tiệc cưới của đồng nghiệp, bạn học, anh em họ hàng,... Bối rối quá, các mẹ thường mừng phong bì bao nhiêu ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở HN thì em ko rõ những trong SG là em toàn đi 500k tuỳ thân hay không
    • 119 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Năm trước mình chỉ mừng 200K/đám cưới thôi. Năm nay thì hình như mừng 200K là ít quá hay sao ấy
    • 15 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn phải xe mức độ quan hệ của người đó với bạn thế nào.
    Với mình thì:

Nếu gửi phong bì ( không đi) 200k
    Quan hệ bình thường đi 300k
    Gọi là có giao tiếp chút it 400k
    Có nhiều giao tiếp thì 500k
    Còn bạn bè thân thì tùy tâm: 1tr, 2tr...10tr.
    Vô biên lắm
    Tự do nhé ta chạm vào nhau ấy!
    Yêu nhau đi dù chỉ có đêm nay.
    Đến bên nhau vui trọn hạnh phúc này!
    Mai trở lại làm chính mình ta nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mừng cưới tầm 200 - 300k thì không phải suy tính nhiều
    • 1,186 Bài viết

• 1,110 Được cảm ơn

Mình thấy gọi là xã giao giờ cũng phai 300k, đồng nghiệp thì 500k-1tr, còn người thân thì hơn...ôi mấy tháng cuối năm méo mặt vì cưới
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người được mời cũng không đến dự đám cưới & cũng không mừng cưới bởi họ thấy mối quan hệ không thân thiết với dâu rể
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maixbinh Xem bài viết
    Mình thấy nhiều người được mời cũng không đến dự đám cưới & cũng không mừng cưới bởi họ thấy mối quan hệ không thân thiết với dâu rể
    Thỉnh thoảng mình cũng nhận được thiếp mời từ những người chỉ quen sơ sơ nên cũng không đến mừng. Haizzz...
    • 158 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Bây giờ đi ăn cưới mừng 300k có ít không các mẹ? ở triển lãm Hoa Lư, quan hệ bạn, chưa đến mức thân thiết
    • 2,800 Bài viết

• 1,149 Được cảm ơn

100K là lời chúc 100 năm hạnh phúc rồi.
    Mừng đám cưới chứ có phải góp tiền cho người ta cưới đâu. Người ta giầu hay nghèo thì người ta làm theo năng lực của người ta. Đừng vì người ta làm hoành tráng quá sức người ta mà mình và mọi người phải cố gắng giúp cái sự mà người ta cứ hay nói là TRĂM NĂM MỚI CÓ 1 LẦN (Cả đời có 1 lần cưới).
    Biết đâu sau 3 tháng họ chia tay thì sao? sau đó là vài đám cưới nữa thì thử hỏi có đúng Trăm năm mới có 1 lần hay không?
    • 20 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các bác nhiều thế ạ, em xã giao + đồng nghiệp = 300k, họ hàng, bạn thân = 500k - còn khi nào thăm các đôi đẻ còn mừng nữa.
    • 52 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dautramhoangcunghue Xem bài viết
    100K là lời chúc 100 năm hạnh phúc rồi.
    Mừng đám cưới chứ có phải góp tiền cho người ta cưới đâu. Người ta giầu hay nghèo thì người ta làm theo năng lực của người ta. Đừng vì người ta làm hoành tráng quá sức người ta mà mình và mọi người phải cố gắng giúp cái sự mà người ta cứ hay nói là TRĂM NĂM MỚI CÓ 1 LẦN (Cả đời có 1 lần cưới).
    Biết đâu sau 3 tháng họ chia tay thì sao? sau đó là vài đám cưới nữa thì thử hỏi có đúng Trăm năm mới có 1 lần hay không?
    Botay.com
    • 1,041 Bài viết

• 2,630 Được cảm ơn

Đám cưới anh mình năm ngoái hầu như ai cũng mừng 500k, mà nhà mình cũng làm cỗ bình thường thôi.