Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.36K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 199 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chủ nhật tuần sau là cưới thằng em chồng , các mẹ tư vấn cho em nên tặng quà gì ? Em muốn tặng quà chứ ko muốn phong bì ( vì chẳng biết bao nhiêu ) Tặng cái gì mà có ý nghĩa , còn làm kỉnieemj đc nhỉ ? Các mẹ thông thái , giúp em với ?

• 879 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tkly Xem bài viết
    Chủ nhật tuần sau là cưới thằng em chồng , các mẹ tư vấn cho em nên tặng quà gì ? Em muốn tặng quà chứ ko muốn phong bì ( vì chẳng biết bao nhiêu ) Tặng cái gì mà có ý nghĩa , còn làm kỉnieemj đc nhỉ ? Các mẹ thông thái , giúp em với ?
    Neu kinh tế rủng rỉnh : 2 người em có nhà riêng thì bạn xem có thể mua vật dụng gì tặng 2 vợ chồng trẻ còn đang thiếu (vừa dùng được vừa ki niệm )Còn nếu ở chung nhà chắc mua chiếc vòng tay hay lắc tay ( vàng vòng đó ) tặng cô dâu :Battin ey: tại thường mình thấy người thân đặc biết bên chồng ỏ bên vợ đều như thế
    Nếu kinh tế eo hẹp thì tốt nhất mua tặng 2 vợ chồng cặp gối tân hôn hihihih
    mình có nhiêu đó ý kiến thui vì khung hình hay album đều dư thừa sau cưới

• 199 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tìnhca Xem bài viết
    Em nghĩ tăng đồ điện tử cũng hay như tivi, máy giặt, cây nước nóng lanh..chủ yếu là xem em chị thiếu gì thì mua đồ đó!:Angel:
    đôi vợchòng trẻ ở rieng , tụi nó sắm sửa hết , ti vi, tủ lạnh , máy giặt điều hoà , chẳng thiếu thứ gì ? nên càn khó , hic..hic..các mẹ đâu rùi ?

• 2,706 Bài viết

• 2,792 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tkly Xem bài viết
    đôi vợchòng trẻ ở rieng , tụi nó sắm sửa hết , ti vi, tủ lạnh , máy giặt điều hoà , chẳng thiếu thứ gì ? nên càn khó , hic..hic..các mẹ đâu rùi ?

Nếu có đủ mọi thứ rồi thì mình tặng vàng chị ạ. Tặng mấy chỉ vàng làm kỷ niệm, hoặc là đợt này kinh tế đang suy thoái như này mình thay vàng bằng mấy tờ usd cũng được.
    Như thế vừa thiết thực vừa có giá trị, mà chả lo bị thừa ế, các em mình muốn mua gì thì mua, ko thì chúng nó giữ làm kỷ niệm cũng tốt.

Còn nếu đôi ấy giàu rồi, một ít usd hay vàng ko có ý nghĩa gì nhiều, thì mình tặng món đồ dùng sành điệu nào đó, kiểu như bộ nồi Fissler, Silit, bộ ga Santas 5-10 triệu, hoặc cái đệm tốt tốt mười mấy hai mấy triệu.Hoặc bộ đồ ăn Minh Long 4-5 triệu gì đó,...

Nói chung khối thứ để tặng, em cứ hay hỏi trước đám cưới là thế anh/chị/em còn thiếu món gì để em mua tặng nào? em định tặng anh chị bằng này tiền này, chọn đồ đi nhé để em mua - ví dụ thế. Người nhà với nhau, cứ hỏi thẳng là dễ nhất.
    Còn đến lúc đó mà người được tặng vẫn ko nghĩ ra mình thiếu món gì thì cứ vàng và usd đi chị.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NhiNho06; 05/01/2009 vào lúc 02:35 PM.

• X_U
    • 6 năm
    • 1,105 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Mình thấy người nhà mình hay đặt mấy bức tranh có dát vàng ấy. Mẹ tham khảo thử

• 2,573 Bài viết

• 863 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi X_U Xem bài viết
    Mình thấy người nhà mình hay đặt mấy bức tranh có dát vàng ấy. Mẹ tham khảo thử
    Tranh dát vàng chỉ thường dành tặng cho Tân gia hoặc chúc thọ thôi. Nếu cd cr đã sắm đầy đủ đồ dùng thì tặng chỉ vàng là...chắc ăn nhất.

• 234 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em trai chồng em cũng chuẩn bị cưới, em cũng chẳng nghĩ ra tặng cái gì phù hợp ngoài vàng. Tăng cho 2 vợ chồng mỗi đứa một chỉ vàng, các em muốn làm gì thì làm nhỉ

• 452 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Tặng một đôi đồng hồ đi chị, e dc tặng một đôi đồng hồ rất đẹp, hai vợ chồng đeo xúng xính , vui phết.

• 2,526 Bài viết

• 5,549 Được cảm ơn

hoặc 1 bức tranh thêu

• 199 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn các chị em rất nhiều , giờ lại nhiều ý tưởng quá , em sẽ cân nhắc và đưa ra quyết định xem nên mua gì ? Cám ơn cả nhà nhé:Rose::Rose::Rose:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2