VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Đã Có Mẹ Nào Trả Nợ Tào Quan Và Nợ Tiền Duyên Chưa ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.56K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 97 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

tình hình là em với vợ em từ khi cưới nhau đến giờ cứ suốt ngày gây gổ ,gần đây đi xem thầy thì được biết là nợ,phải lập đàn làm lễ nhưng em không rõ là nợ tào quan hay nợ tiền duyên ,tiền làm lễ rất đắt mấy chục triệu lận,cái em muốn hỏi là có anh chị nào đã từng làm những lễ này chưa ,sau khi làm xong lễ này thì có hiệu quả không ,ví như là vợ chồng sống vui vẻ hạnh phúc bên nhau ,mặc dù trước đó cứ như nước với lửa ấy ,em đã search trên google nhưng không tìm được câu trả lời nên đành phải hỏi mấy mẹ ở đây, có bố mẹ nào đã làm qua những lễ này và kết quả thế nào cho em biết với,em cảm ơn các bố mẹ nhiều ạ
    Bán 2 USD Năm 1917,1928,1953,1963 Series Đẹp Hàng Xách Tay Từ Mỹ Ship Toàn Quốc
    http://mgod.webtretho.com/forum/f255...-quoc-1074448/

• 826 Bài viết

• 970 Được cảm ơn

Mình trả nợ tào quan, đội bát nhang...
    Giờ vãn thế và đang tiếc mười mấy triệu đây.
    Mẹ mình còn mua cả quả áo đỏ của người hầu thánh dâng lên coi như để trấn mệnh cầu bình an...
    Tiếc tiền vì chả thấy khác gì hết.
    mười ngón tay siết chặt ko đủ để giữ được nhau
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 90 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Tớ thấy chú em chồng trả nợ tào quan xong cũng làm ăn được hơn trước đấy, nhưng chỉ hết khoảng 2,5 tr thôi, cúng năm 2011, thầy chùa ở chùa Dương hà hạ - Gia lâm cúng hộ.

• 97 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

cám ơn menamthaoanh đã trả lời ,còn chuyện tình duyên ,tình cảm thế nào ạ, mình chủ yếu muốn hỏi về cái này đấy ạ
    Bán 2 USD Năm 1917,1928,1953,1963 Series Đẹp Hàng Xách Tay Từ Mỹ Ship Toàn Quốc
    http://mgod.webtretho.com/forum/f255...-quoc-1074448/

• 74 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

VC mình cũng vừa trả nợ tào quan hôm wa. không biết rồi thế nào đây

• 562 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

tớ thì trả nợ tiền duyên rồi, làm chung với người ta nên chỉ mất 2 triệu . Còn nợ tào quan cũng ko nhiều tới mấy chục triệu đâu bạn ạ
    2 bạn muốn đỡ mấy chục triệu thì học cách lắng nghe và im lặng là được ạ
    http://mgod.webtretho.com/forum/f293...hu-nu-sau-sinh

Sống 1 kiếp người, bình an là được.
    2 bánh 4 bánh, chạy được là được.
    Tiền ít tiền nhiều, đủ tiêu là được.
    Dù xấu dù đẹp, dễ coi là được.
    Người già người trẻ, miễn khỏe là được.
    Nhà giàu nhà nghèo, hòa thuận là được.
    Ông xã về trễ, miễn về là được.
    Bà xã càu nhàu, thương mình là được.
    ......................

• 453 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitis13 Xem bài viết
    cám ơn menamthaoanh đã trả lời ,còn chuyện tình duyên ,tình cảm thế nào ạ, mình chủ yếu muốn hỏi về cái này đấy ạ
    Mình thì không biết cái vụ nợ tình duyên , tình cảm này đó chị . Giờ mình mơí nghe nói đó hehehehe....

• 170 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ không tin mấy vụ mê tín Tớ chỉ đi theo phật bạn cứ làm việc phúc bố thí, tụng kinh rồi đem công đức ấy hồi hướng cho các vị chủ nợ đường âm (là các vị trước đây mình có lỗi với họ ấy) hồi hướng đến tam bảo cầu hạnh phúc, vợ chồng không xung khắc..... Theo Phật là chuẩn. Phật nói sám hối và làm phúc là 2 chuyện nên làm. Cái phúc nó sẽ làm cho cái họa nhẹ bớt. Chúc bạn thành công..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngoisaocuatoi; 01/01/2013 vào lúc 06:05 PM.