VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Công chức - Đảng viên sinh con thứ 3 có bị kỷ luật??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko có đâu giờ đang thực hiện Pháp lệnh Dân số hơi nghiêm đấy. Đứa bạn tớ nhỡ cũng vừa phải nhờ làm khai sinh đứa thứ 3 đấy. Xong . Tốt đẹp. Đảng viên, phó phòng.
    • 260 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebingo2710 Xem bài viết
    ko có đâu giờ đang thực hiện Pháp lệnh Dân số hơi nghiêm đấy. Đứa bạn tớ nhỡ cũng vừa phải nhờ làm khai sinh đứa thứ 3 đấy. Xong . Tốt đẹp. Đảng viên, phó phòng.
    Mẹ nó ơi, bạn ấy làm như thế nào đấy, bày tớ với, tớ cũng bị nhỡ, kg biết nên làm ntn đây, mà tớ thì muốn để.

• 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ở quê em cũng có gia đình sinh con thứ 3 (do bị lỡ kế hoạch), bà vợ được cho vào miền Nam và nói với mọi người là đi chữa bệnh, xin cơ quan nghỉ không lương. Khi em bé được 4 tháng, đưa về, lại bảo là xin con nuôi. He he, ai cũng bảo sao con nuôi giống cả bố lẫn mẹ thế không biết. Chị thử xem nhé.
    • 536 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Cơ quan tớ có 2 chị sinh con thứ 3 nên lẽ ra lên Phó phòng giờ đành chấp nhận là nhân viên thôi. Mọi người cũng biết rõ là nếu sinh con thứ 3 thì khó có cơ hội lên nữa nhưng vì nhiều lý do cũng đành chấp nhận. Còn việc kỷ luật Đảng là chắc chắn rồi. Nhờ khai sinh thì sau này cũng thấy tội tội cho con thế nào ấy.
    • 1,163 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha noi Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, bạn ấy làm như thế nào đấy, bày tớ với, tớ cũng bị nhỡ, kg biết nên làm ntn đây, mà tớ thì muốn để.
    Bạn nhờ ai ra p nhờ PCT văn xã làm hộ thế nhé
    • 86 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

[QUOTE=mechuclinh;12184942]Chị ơi cho em hỏi tí. Hai vợ chồng là đảng viên, chồng làm chủ tịch phường, vợ giáo viên dạy giỏi lâu năm mà bị lỡ kế hoạch, sinh con thứ 3, chắc bị kỉ luật nặng lắm phải không ?
    Chị vợ đã 40 tuổi rồi, đã có hai con gái lớn. Bị nhỡ kế hoạch mà chồng nhất quyết không cho đẻ vì đang nhiệm kì với còn ý trí tiến thủ nay mai, chắc đang là cán bộ nguồn của Thành ủy, chồng bảo vợ đi phá thai, nhưng vào viện PS họ không cho phá bởi thai đã 22 tuần rồi, họ bảo nếu quyết tâm phá thì làm đơn, viết cam kết thì họ làm cho, mà dễ nguy hiểm đến tính mạng. chồng sợ vợ chết nên không dám viết gì hết. Hai vợ chồng lại lôi nhau về. Từ hôm đó nhà như có đám chẳng ai nói với ai một câu.
    Các chị cho em hỏi trường hợp sinh con thứ 3 như trên thì sẽ kỉ luật thế nào cho em biết với !

Chào bạn, sorry bây giờ mình mới đọc thấy câu hỏi; trường hợp của bạn xin trả lời như sau: do ông xã của bạn đang là thủ trưởng cơ quan Phường nên chắc chắn việc thăng tiến trong thời gian sắp tới sẽ rất khó; đồng thời sẽ không được tiếp tục làm CT UBND phường đang làm việc. Còn bạn là giáo viên, nên cũng là công chức; nên cũng bị ảnh hưởng trong việc xét các danh hiệu thi đua và tiền thưởng. Các chế độ thai sản vẫn được hưởng bình thường.
    Mình nghĩ, sức khỏe là quan trọng nhất. Nên việc phá thai là hoàn toàn không phù hợp và cũng không cơ quan nào hay thủ trưởng nào lại bắt bạn phá thai đâu.
    Qua câu chuyện "lỡ bể kế hoạch" này mong các mẹ hết sức lưu ý. Pháp luật không cấm việc sinh con thứ ba trở lên, mà chỉ là KHÔNG KHUYẾN KHÍCH sinh con thứ ba trở lên, do đó đảng viên và cán bộ nhà nước phải làm gương cho người dân trong việc thực hiện kế hoạch hóa gia đình. Việc ông xã của bạn bắt bạn bỏ thai chắc là do anh ấy bất ngờ khi biết bạn không chủ động ngừa thai chứ không phải do anh ấy ghét bỏ bạn hay ghét bỏ con cái đâu. Người đàn ông lại rất cần sự nghiệp. Bạn nên chủ động chia sẻ và cảm thông với chồng. Bạn và chồng bạn chỉ đang đứng trước 1 việc ngoài dự tính; nhưng không quá nghiêm trọng để ảnh hưởng sức khỏe và tình cảm. Hảy tìm sự giúp đỡ và động viên thêm từ người thân và 2 con.
    Việc khai sinh cho con vẫn cứ tiến hành bình thường bạn nhé. Không có lý do gì mà không khai nhận con được cả.
    Mình là lãnh đạo cao hơn chức vụ của ông xã bạn, nên bạn hãy yên tâm về câu trả lời này.
    Thân mến,
    Thanks being Vietnamese.
    Trung tâm tư vấn Tình yêu Hôn nhân Gia đình trực thuộc Trung ương Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam.
    • 57 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hic, mình sinh 2 gái, đang lên kế hoạch sinh con thứ 3, thế này thì khiếp quá. tiền đâu mà nuôi con nữa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 550 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Về "lý" thì bị cấm đảm nhận mọi chức vụ đang giữ vĩnh viễn. Tất nhiên còn tùy thuộc "tình cảm".
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2